หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. Chart 123

Chart 123 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่พิศดูครับผม

วันนี้ออกไปทำงานข้างหน้า ขอบารมีหลวงปู่ช่วยคุ้มครอง และเมตตา

ให้การทำงานสำเร็จราบรื่นด้วยนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      65.5 KB
      เปิดดู:
      47
  2. tomrichie

tomrichie เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2012
    น่าเสียดายจริงๆที่ไม่ได้เป็นประคำไม้เทพธาโร (อยากได้ประคำไม้เทพธาโรหลวงปู่มาก) แต่ก็จะตั้งใจสวดมนต์และภาวนาด้วยประคำเส้นนี้ต่อไป ถึงยังไงก็เป็นประคำจากหลวงปู่เหมือนกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 พฤศจิกายน 2012
  3. เฉียวฟง

เฉียวฟง เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2010
    กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ

4. หมวดฤทธิ์

หมวดฤทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถูกต้องครับ อะไรก็ไม่เท่า การสวดมนต์ ภาวนาหรอกครับ หลวงปู่ท่านเคยพูดไว้ว่า "ฉลาดให้ภาวนา" :cool:

5. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับคุณทุเรียนทอด

6. จันท์คับ

จันท์คับ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดู สวัสดีครับพี่ทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่าน

7. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

ยินดีต้อนรับครับ พี่ก้าวพ้น

8. supachaipnu

supachaipnu ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

ท่านพระอาจารย์อนันต์ อกิญฺจโน วัดมาบจันทร์ (สาขาวัดหนองป่าพงที่ ๗๓)
    Watmarpjan -

• Ajahn Anun.jpg
      Ajahn Anun.jpg
      ขนาดไฟล์:
      214 KB
      เปิดดู:
      72
  9. หอยสังข์

หอยสังข์ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูและครูบากฤษดา วันนี้มาเที่ยวประจวบครับ เดี๋ยวเพื่อนจะพาไปทำบุญที่วัดน้ำตกห้วยยาง ท่านชื่่อหลวงพ่อสุพรรณ เป็นพระอายุประมาณ 80 กว่้า ท่านสอนกรรรมฐานให้คนทั่วไปเลยว่าจะเข้าไปทำบุญถวายสังขทานและทำบุญกับท่านหน่อยเห็ยน้องคนหนึ่งบอกว่าท่านปฎิบัติอยู่ในพระธรรมคำสั่งสอนอย่างเคร่งเหมือนกันครับ เป็นครูบาอาจารย์ที่น่านับถือมากองค์หนึ่ง ทำบุญออกพรรษาและใกล้จะวันเกิดของแฟนและตัวผมเอง เลยมาประจวบเพื่อพักผ่อนและทำบุญถวายหลวงปู่และครูบา ให้พ่อแม่ด้วย

10. The Outsider

The Outsider เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2010
    กราบองค์ท่านพ่อลีและองค์หลวงปู่พิศดุ และสวัสดีสมาชิกทุกๆท่านครับ
    ล็อกเก็ตรุ่น3 สร้างปี พ.ศ.2549 โดยลูกศิษย์ชุดอุปัฏฐากดูแลองค์หลวงปู่ เพื่อแจกเป็นที่ระลึก ด้วยความเมตตาขององค์หลวงปู่ ท่านยินดีและเห็นด้วยที่ลูกศิษย์จะจัดสร้างพระชุดนี้ ท่านจึงสั่งให้เอาหมากมาถวาย ท่านจะเคี้ยวหมากให้ เพื่อเอาชาญหมากและน้ำหมากไปเป็นมวลสารอุดด้านหลังล็อกเก็ตชุดนี้ จริงๆแล้วหลวงปู่ท่านไม่ได้ติดหมาก แต่ท่านเมตตาเคี้ยวให้โดยเฉพาะ เคี้ยวไปเสกไปตลอดเวลา (จึงเป็นช่วงหนึ่งที่คนนิยมนำหมากมาถวายให้หลวงปู่ฉัน เพื่อหวังว่าจะได้ชาญหมากกัน แต่ส่วนใหญ่จะไม่ค่อยได้ เพราะท่านเคี้ยวนานมาก ไม่ยอมคายเลย บางคนก็รอไม่ไหวกลับไปก่อน แต่ในระยะนั้นผู้ที่โชคดีจะได้รับการพ่นน้ำหมากจากหลวงปู่ โดยท่านจะพ่นใส่ศรีษะเลย พ่นไปเสกไปครับ) . พอท่านเคี้ยวหมากเสร็จก็จะมีคนคอยเก็บชาญหมาก และน้ำหมากไว้ รวมไปถึงข้าวก้นบาตร ผงไม้หอมเทพทาโร ดอกไม้บูชาพระของท่าน ผงธูปต่างๆในวัดเทพฯและวัดอื่นๆ มวลสารจากพระเครื่องรุ่นเก่าๆและมวลสารจากล็อกเก็ตรุ่นแรกเป็นต้นมา ไม้เท้าศักดิ์สิทธิ์ของหลวงปู่ ท่านสั่งให้คนช่วยกันเอา บุ้ง ตะไบมาถู เพื่อให้ได้ผงจากไม้เท้านี้ไปทำมวลสารโดยถูไปก็สวดมนต์กันไป และมวลสารต่างๆจากหลายที่ ที่ลูกศิษย์หามาด้วยความวิริยะอย่างมาก เอามาผสมกัน มวลสารพระชุดนี้เนื่องจากแก่ชาญหมากและน้ำหมากสีจึงออกแดงน้ำตาลเข้ม คล้ายสีเนื้อช็อกโกแล็ต และได้มีการเอาพระนาคปรก รุ่น2 รวมทั้งเกษา จีวร ตะกรุดเมตตา แผ่นโค๊ต มามาติดใส่ไว้เพื่อให้เป็นรุ่นที่ครบสูตรเป็นมาตรฐานอย่างดีครับ ตะกรุดเมตตา หลวงปู่ท่านจารเองหรือป่าวครับ พี่เอ็กส์

11. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    เคยถามคุณxเหมือนกัน ถ้าจำไม่ผิดรู้สึกว่าหลวงปู่มอบเหล็กจารให้ลูกศิษย์จารครับ แต่เป็นท่านใดต้องให้เจ้าของกระทู้บอกแล้วครับ

12. The Outsider

The Outsider เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่บัติ พิมพ์สี่เหลี่ยมเต็มองค์สวยมากครับ

13. ทุเรียนทอด

ครับอย่างที่ป๋าบัติบอกนั่นแหละครับ หลวงปู่ประสิทธิเหล็กจารให้ลูกศิษย์เขียนแทนครับ แต่ว่าใครนั้น ผมขออนุญาติไม่บอกนะครับ เพราะท่านไม่อยากเปิดเผยตัวครับผม..

ส่วนวัตถุมงคลที่มีฝังตะกรุดที่หลวงปู่ท่านจารเองนั้น ก็เห็นจะมีพระกสิณและชุดไม้แกะที่สร้างสมัยที่ทำพระกสิณครับ และพระผงรุ่น2(ใบโพธิ์) ครับ

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  14. The Outsider

ขอบคุณครับพี่เอ็กส์

15. ทุเรียนทอด

ผมติดต่อขอถ่ายรูปบล็อคพระที่เคยใช้ปั๊มวัตถุมงคลขององค์หลวงปู่เอาไว้.. วันนี้จึงได้นำรูปบล็อคพระเหล่านี้ที่ได้ทำลายไปแล้วและไม่สามารถใช้การได้อีกมาให้ดูกันครับ เพื่อความบริสุทธิ์และสบายใจของท่านที่ศรัทธา ปัจจุบันบล็อคเหล่านี้ถูกเก็บรักษาเอาไว้อย่างดี ต่อไปหากทางวัดเทพธารทองทำพิพิธภัณฑ์เสร็จ ก็จะมาแสดงให้ดูของจริงกันครับ

.

ขนาดไฟล์:
      105.9 KB
      เปิดดู:
      49
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2012
  16. ทุเรียนทอด

ไม่เพียงแต่รุ่นนี้หรอกครับ บล็อครุ่นอื่นๆก็ทำลายแบบไม่สามารถใช้การได้เช่นกัน และผมจะค่อยๆทยอยนำมาลงให้ทุกท่านได้ดูกันครับ
    วัตถุมงคลขององค์หลวงปู่ สามารถหามาบูชาได้ทุกรุ่น ตัดปัญหาเรื่องเสริมได้เลยครับ อีกทั้งผู้ที่องค์หลวงปู่ได้อนุญาตให้จัดสร้างวัตถุมงคลทุกท่านนั้นเชื่อใจได้ครับ

.

17. ก้าวพ้น

ก้าวพ้น เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณทุเรียนทอดด้วยครับที่ได้เป็นโยมอุปถากอุปถัมภ์พ่อแม่ครูบาอาจารย์ สาธุ

18. ทุเรียนทอด

จริงๆแล้วประคำขององค์หลวงปู่ก็คงไม่ได้ต่างกันมากมายหรอกครับ เส้นที่ท่าน tomrichie ได้มาก็ดีนะครับ ขอเพียงแต่ได้ผ่านองค์หลวงปู่เท่านั้น ทุกอย่างก็ดีหมด.. ผมเองหลวงปู่ท่านก็เคยสั่งให้ไปหาซื้อสร้อยประคำแบบนี้มาถวายท่าน ท่านบอกว่า " จะเอามาเสกแจก ประคำของเรา(อธิษฐาน)เป็นประคำปราบโรค.. นี่ประคำของพระไภสัชยคุรุพุทธเจ้า ใช้ได้ทุกอย่าง ถ้าใช้ภาวนายิ่งดี..."
    และเวลาท่านสั่งให้หาทีนั้น จะสั่งให้เอามาเยอะเลยครับ ท่านบอกว่า " ประคำนี่ ต้องมีไว้ประจำวัด อย่าให้ขาด(ตอน) " ซึ่งพอใกล้หมด ท่านก็จะสั่งให้หามาแล้วครับ

คาถาที่องค์หลวงปู่อธิษฐานประคำของท่าน นอกจากบทสวดลายลักษณ์ และคาถาต่างๆแล้ว ก็ยังมีบทสวด " พระไภสัชยคุรุพุทธะ " อีกด้วย ดังนี้ครับ..

นะโม ภะคะวะเต ไภสัชยะคุรุ ไวฑูรยะประภา
    ราชัยยะ ตะถาคะตายะ อะระหะเต สัมยักสัม พุทธายะ
    ตัตยะถา โอมไภเสชชะเย ไภเสชชะเย ไภเสชชะยะ
    สมุระคะเต สมุระคะเต สวาหายะฯ

พระคาถานี้สืบทราบมาว่าเป็นพระคาถาที่ใช้สวด(เสก)สรรเสริญพระไภสัชยะคุรุพุทธะหรือพระกริ่ง ที่ถูกแปลงมาจากบทสวดในพระพุทธศาสนามหายาน.. นอกจากองค์หลวงปู่ท่านจะใช้อธิษฐาน(เสก)ประคำแล้ว ท่านยังใช้อธิษฐานพระกริ่ง และวัตถุมงคลต่างๆของท่านอีกด้วย และผมขอนำมาเผยแพร่ต่อ หากท่านใดสนใจไว้สวด หรือจะใช้พระคาถานี้ควบคู่ หรืออาราธนาวัตถุมงคลต่างๆ อันมีสร้อยประคำ และพระกริ่งเป็นต้น เพื่อหวังผลในทางรักษาโรค ภัยต่างๆ และเป็นศิริมงคล อยู่เย็นเป็นสุขทุกประการอีกด้วยครับ..

.

19. ทุเรียนทอด

โอ.... เรียกแค่ว่า ได้รับใช้ท่านก็พอแล้วละครับ เพราะสิ่งที่ผมทำถือว่าเล็กน้อยมากๆ ชาตินี้ผมเกิดมาพบท่านถือว่าเป็นวาสนาเหลือคณานับ.. ขอเอาละอองธุลีใต้บาทแห่งท่าน วางไว้เหนือเศียรเกล้าจนกว่าชีวาจะหาไม่ ทุกภพชาติครับ.. สาธุ

.

20. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    องค์นี้ได้มาแบบไม่คาดฝันเลยครับ หลวงปู่มาโปรดจริงๆครับ