หลวงปู่พิศดู วัดเทพธารทอง และพระคณาจารย์สายต่างๆ (ข้อมูลวัตถุมงคล หน้า 1-8)....

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย ทุเรียนทอด, 16 พฤษภาคม 2011.

1. seng-ping

seng-ping เป็นที่รู้จักกันดี

20 กุมภาพันธ์ 2009
    อยากทราบว่าพระกริ่งที่มีก้านข่อได้อุดผงด้วยหรือเปล่าครับ

2. ทุเรียนทอด

ทุเรียนทอด เป็นที่รู้จักกันดี

10 กรกฎาคม 2008

อนุโมทนาครับ ร่วมกันสร้างบารมีกับพระอริยะสงฆ์ แห่งแผ่นดินล้านนากันนะครับ สาธุ

3. ทุเรียนทอด

ยินดีกับทุกท่าน ที่ได้รับของแล้วนะครับ ขอให้ทุกท่านโชคดีครับ

ท่านที่ส่งซองมาแล้ว ผมก็ได้ส่งของไปให้แล้วนะครับ

แต่สำหรับท่านผู้มีสิทธิ์ใด ที่ยังมิได้ส่งซองมาให้ผม ไว้คงต้องนัดแนะที่อยู่ในการจัดส่งกันใหม่ หลังไมค์นะครับ เพราะผมจะลงไป จ.จันทบุรีวันเสาร์นี้และคงไปหลายวันครับ รบกวนด้วยครับ

4. ทุเรียนทอด

[​IMG][​IMG][​IMG]
    องค์นี้คือพระกริ่ง ธมฺมจารี เป็นองค์ที่หล่อเกินจำนวน (เช่นเดียวกันกับพระชุดที่ไม่ตัดก้าน) ทางวัดเห็นว่าสภาพยังดี จึงนำมามอบให้กับผู้ที่ร่วมบริจาคมวลสาร แต่จองพระกริ่งแบบเป็นชุดไม่ทัน จึงมอบพระชุดเหล่านี้ให้ไปใช้แทน บางท่านนำมาเจาะรูอุดผงเพื่อนำมาใช้กันเอง และพระส่วนใหญ่จะไม่ปลอกผิว พระชุดนี้จะตอกโค๊ตวัดเอาไว้ และผ่านพิธีพร้อมกันกับพระกริ่งพระชัยวัฒน์เหมือนกันทุกประการ

[​IMG][​IMG]
    พระโพธิจักร ของท่านพ่อลี วัดอโศการาม ครูบาอาจารย์กรรมฐานหนึ่งเดียวขององค์หลวงปู่พิศดู

พิมพ์ใบโพธิ์ใหญ่ สร้างปี 2500 ซึ่งเป็นพิมพ์นิยม สภาพไม่ได้ใช้ สวยชัด มีหน้า-ตา พร้อมเลี่ยมพลาสติกกันน้ำพร้อมใช้

ของผู้ศรัทธาร่วมบริจาคเพื่อการประมูล หาปัจจัยเข้าร่วมองค์กฐิน แต่ไม่ประสงค์ออกนามครับ

.

5. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

10 กันยายน 2009
    ขุนแผนครูบากฤษดาพิมพ์ใหญ่ออกปี2553 ตามข้อมูลสร้างเพียง300องค์ใช่หรือป่าวครับ ส่วนอีกพิมพ์ต้องขอข้อมูลจากเจ้าบ้านแล้วครับ
    DSC02173.JPG DSC02174.JPG
    DSC02169.JPG DSC02171.JPG

6. bat119

bat119 เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

ไม่ได้เจาะก้นอุดผงครับ:cool:

7. ทุเรียนทอด

ขอบคุณท่านปัทมินทร์มากครับ ที่ช่วยขยายความ ให้ได้ทราบถึงความลับที่ถูกซ่อนเอาไว้ ที่น้อยคนได้ทราบถึง.. สาธุ

เป็นธรรมดา ที่ไม่ธรรมดามากๆครับ ที่ปกติเวลาพระอริยะสงฆ์ท่านจะอยู่ที่ไหนก็ตาม ที่นั่นล้วนแต่มีกระแสพลังบารมีขององค์ท่านอยู่ สังเกตุได้ชัดๆจาก ที่สังเวชนียสถานของพระพุทธเจ้า หรือของพระอริยะมหาโพธิสัตว์ เช่น พระมหาโพธิสัตว์กวนอิม หรือหลวงปู่ทวดก็ดี สถานที่ๆองค์ท่านเคยบำเพ็ญหรือเคยพักผ่อน หรือเคยจำวัด ก็จะเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์แทบทั้งสิ้น จนต่อมากลายเป็นวัดวาอารามต่างๆ
    เพราะฉะนั้นขององค์หลวงปู่พิศดูท่านก็เช่นกัน ไม่ว่าจะเป็นสถานที่ๆท่านเคยอยู่ เคยบำเพ็ญสมณธรรมก็ดี ย่อมเป็นสถานที่ศักดิ์สิทธิ์มีพลังงานสูง และมีความเป็นทิพย์สูง ซึ่งบารมีธรรมนั้นอาจสามารถเปลี่ยนภพภูมิบริเวณนั้นให้เจริญยิ่งๆขึ้นได้เลย อย่างที่องค์หลวงปู่ท่านเคยบอกไว้ว่า " ภูมิลับแลของที่บริเวณวัดเทพ(ธารทอง)ไปจนถึงเขาคิชฌกูฏเป็นภูมิที่สูงกว่าที่อื่น "
    แต่ยังมีอีกเหตุปัจจัยหนึ่ง ที่สามารถรวมสถิตพลังงานใหญ่ไว้ได้อย่างมากมายเป็นพิเศษนั่นก็คือ สถานที่ๆมีพระอริยะ ท่านละขันธ์ โดยเฉพาะเป็นพระอริยะที่มีบารมีธรรมอันสูงส่งแบบครอบโลกธาตุ เป็นผู้ป้องภัยในสามโลก เฉกเช่น.. องค์หลวงปู่พิศดู... ครูบาอาจารย์ทั้งหลายกล่าวกันว่า เวลาที่ๆพระอรหันต์ หรือพระอริยะเจ้าท่านทิ้งขันธ์ จะเป็นการรวมกำลัง(บารมีธรรม)ของจิตเพื่อจะแผ่พลัง เพื่อสงเคราะห์โลกเป็นครั้งสุดท้าย ก่อนเคลื่อนจิตสู่ธรรมธาตุ เพราะฉะนั้นจิตของท่านย่อมอยู่ทั้งในสภาวะ สอุปาทิเสสนิพพานธาตุ (คือนิพพานที่ข้องเกียวกับขันธ์5) และ อนุปาทิเสสนิพพานธาตุ (คือนิพพานที่ไม่เกี่ยวข้องกับขันธ์5) ในเวลาเดียวกัน พลังงานตรงนี้นั่นแหละที่เรียกกันว่า อสังขตธาตุ(ธรรมธาตุ) เป็นพลังงานที่มีความละเอียดสูงสุด บริสุทธิ์ที่สุด แต่มีพลังงานมากที่สุดแบบเต็มกำลัง หลวงพ่อองค์หนึ่งซึ่งเป็นครูบาอาจารย์ที่เชี่ยวชาญเรื่องมโนมยิทธิเคยกล่าวไว้ว่า " เวลานั้น องค์สมเด็จพระสัมมาสัมพุทธเจ้า และพระอริยะสาวกทั้งหมด พรหม เทวดาทั่วทั้งแสนโกฏิ จะเสด็จมาประชุมพร้อมกัน เพื่อรับพระอรหันต์องค์นั้นสู่แดนนิพพาน.. " จึงไม่ต้องสงสัยเลยว่าของต่างๆที่อยู่บริเวณนั้นจะมีพลังงานศักดิ์สิทธ์ถึงเพียงไหน เพราะอาศัย รับมหาพลังบารมีธรรมทั้งหลายดังที่กล่าวมา..
    เหรียญพระมหาอุปคุตชุดนี้ก็เป็นวัตถุมงคลอีกชุดหนึ่ง ที่ได้มีโอกาสรับกระแสพลังตรงนี้แบบเต็มๆ เพราะได้ฝากไว้ใกล้ๆองค์หลวงปู่นานหลายเดือน ตราบท่านเข้าสู่นิพพานธาตุเลยทีเดียว....

.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2011
  8. ทุเรียนทอด

อีกพิมพ์เป็นพิมพ์พระลือมงคล พิมพ์นี้ทราบมาว่า สร้างเพียงประมาณ 200 องค์ครับ
    เนื้อหามวลสารของพระรุ่นนี้ ได้รวบรวมมวลสารศักดิ์สิทธิ์มากมาย รวมถึงเกศาท่านครูบากฤษดา บรรจุไว้อย่างเต็มที่ หรือที่เรียกได้ว่า พระเกศาครูบา ซึ่งการสร้างได้ดำเนินรอยตามท่านครูบาเจ้าศรีวิชัย นักบุญแห่งล้านนา พระบูรพาจารย์ผู้มีคุณานุประการ เป็นอย่างยิ่งต่อพระศาสนาและพุทธบริษัททั้งหลาย

.

9. kang_som

kang_som เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณ X และเพื่อนสมาชิกทุกคน

เมื่อเช้าฟังข่าวพายุลูกใหม่ ชื่อ เนสาด ขึ้นฝั่งเวียดนามแล้ว มีผลกับจันทบุรี และพื้นที่นั้นมีฝนตกหนัก ยังไงก็เตรียมการไว้ป้องกันภัยกันด้วยนะครับ เขตบ้านผมทางภาคเหนือ อ่วมเลยตอนนี้ ท่วมแล้ว ก็กลับมาท่วมอีก ยังไงรักษาสุขภาพด้วยนะครับคุณ X และเพื่อนสมาชิกทุกคน ดูแลตัวเองแล้วก็คนในครอบครัวครับ ขอบารมีหลวงปู่พิศดู และหลวงปู่ทองดำ ให้บ้านเราผ่านวิกฤตนี้ไปเร็วๆ ครับ........

10. เด็กไทรน้อย

เด็กไทรน้อย เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ...

<. .>"

__/\__

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2011
  11. หม่อง

หม่อง เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ผมได้รับ พระอุปคุต สายสิญจน์ ผ้าสังฆาฏิ และรูปของหลวงปู่แล้วครับ ขอบพระคุณมากครับผม

12. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ทราบว่าปิดประมูลช่วงวันเวลาเท่าไหร่ครับ เพราะช่วงวันหยุดเสาร์-อา.จะไม่ค่อยได้เข้าเนตน่ะครับ...

13. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่พิศดูครับ สวัสดีพี่ทุเรียนทอด และพี่ๆทุกท่านนะครับ ขอบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกท่านนะครับ :cool::cool:

14. bat119

หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่านครับ ทุกครั้งที่ผมเปิดประมูลก็2วันอ่ะครับ ถ้าเปิดประมูลวันเสาร์ก็คงปิดประมูลวันอาทิตย์ตอนเที่ยงคืน แต่ครั้งนี้ผมคงวางประมูล2ชุด เปิดประมูลวันจันท์ต่ออีก1ชุด เพราะวัตถุมงคลครั้งนี้มีมากกว่าทุกครั้งครับ
    DSC02156.JPG DSC02142.JPG DSC02143.JPG
    DSC02191.JPG DSC02175.JPG DSC02177.JPG
    DSC02193.JPG DSC02194.JPG

15. ดินระเบิด

ดินระเบิด เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับคุณทุเรียนทอด คุณbat119และพี่ๆเพื่อนๆทุกคนครับ

16. ebee

ebee เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีคุณทุเรียนทอดและสมาชิกทุกท่าน ครับ ทุกครั้งที่ผมเปิดประมูลก็2วันอ่ะครับ ถ้าเปิดประมูลวันเสาร์ก็คงปิดประมูลวันอาทิตย์ตอนเที่ยงคืน แต่ครั้งนี้ผมคงวางประมูล2ชุด เปิดประมูลวันจันท์ต่ออีก1ชุด เพราะวัตถุมงคลครั้งนี้มีมากกว่าทุกครั้งครับ

ขอบคุณครับ...

17. ทุเรียนทอด

ขอบคุณมากครับ ผมก็เป็นห่วงทุกท่านเช่นกัน ที่บ้านผมไม่ค่อยมีปัญหามากนัก เพราะระดับพื้นที่อยู่สูง
    หากมีภัยหมั่นช่วยกันสวดคาถาป้องกันภัย และระลึกถึงองค์หลวงปู่ จากหนักจะกลายเป็นเบาครับ โดยเฉพาะภัยจากพายุ ฟ้า ฝน ได้ผลกันมาเยอะมาจริงๆครับ

.

18. pei

pei เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2008
    วันนี้ผมได้รับพระอุปคุต พร้อมรูปและสายสิญจน์ของหลวงปู่แล้วครับ
    ขอบคุณมากๆครับ
    อธิษฐานอยากได้มาสามเดือนแล้ว ดีใจจริงๆครับ(deejai)

19. เพียรมีสติ

เพียรมีสติ เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2011
    ขอแสดงความดีใจกับผู้ที่ได้รับวัตถุมงคลศักดิ์สิทธิ์ ของหลวงปู่ ด้วยนะคะ สาธุ คุณทุเรียนทอดด้วยค่ะ

20. ศรัทธาพญาเวนไตย

ศรัทธาพญาเวนไตย เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2010
    ผมได้รับวัตถุมงคลหลวงปู่พิศดู เเล้วนะครับคุณทุเรียนทอด ขอบคุณมากนะครับ^________________^