หลวงปู่อั๊บ เขมจาโร วัดท้องไทร อ.นครชัยศรี จ.นครปฐม (พระผู้มากล้นด้วยความเมตตา)

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย thaiput, 13 มิถุนายน 2006.

1. thaiput

thaiput เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2006

ยันต์แม่พิมพา หลายคนอาจเคยได้ยินชื่อหรือคุ้นกันดี แม่พิมพานี้เป็นยันต์ด้านพุทธคุณที่มีอานุภาพเข้มขลังครอบจักรวาล ตามจิตของผู้อธิษฐาน แรกเดิมทีนั้นเป็นยันต์ที่หลวงปู่ใช้สักบริเวณหน้าขา ยันต์แม่พิมนี้มีลักษณะเป็นรูปของหญิงเพศแม่ที่กำลังตั้งครรภ์ มีเครื่องทรง และมีขาเด็กโผล่ออกมาบริเวณลำตัวด้านล่าง มีอักขระยันต์ล้อมองค์แม่พิมเป็นลักษณะสี่เหลี่ยม นี่คือยันต์แม่พิมที่กล่าวมาในข้างต้น และนิยมใช้สักในปัจจุบัน.. ตอนหลังมักปรากฏเป็นเครื่องรางที่นำมาไว้พกบูชาติดตัว เพราะบางคนที่อยากมีไว้บูชานั้น และบางคนที่ไม่นิยมในการสักยันต์ หลวงปู่ท่านเลยได้ลงเป็นตะกรุด ผ้ายันต์ รูปเหมือนลอยองค์ขนาดบูชา มีทั้งเป็นเนื้อเรซิ่นและเนื้อดินโป่ง ส่วนแม่พิมพาสำหรับติดตัว เท่าที่ทราบมามีหลายแบบ เช่น เนื้อดินโป่ง เนื้อว่านงาแกะ กะลาแกะ และเนื้อตะกั่ว ยันต์แม่พิมพานี้มีพุทธคุณและอานุภาพเข้มขลังในทุกๆด้าน เช่น เมตามหานิยม มหาเสน่ห์ ค้าขาย และแคล้วคลาดปลอดภัยจากอันตรายต่างๆ อุปเทห์ในการใช้นั้น ให้ใช้เหล้าประพรมหรือแตะแต้มบริเวณที่ปากหรือตัวยันต์นางพิมพร้อมภาวนาพระ คาถาที่มีอยู่ 7 ตัวว่า.. "อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท" แล้วตั้งจิตอธิษบานตามปรารถนา ไม่ว่าจะออกไปค้าขาย หาเงินหาทอง พึงพยายามใช้เหล้าแตะทุกๆวัน ยิ่งทำทุกวันด้วยความเชื่อมั่นศรัทธาจะเห็นอานุภาพอันเข้มขลังด้วยตัวท่าน เอง หากจะใช้เป็นทางอยู่ยงคงกระพัน เวลาเข้าที่คับขัน จวนตัว ให้เปลี่ยนคำเรียกจากนางพิมเป็นนางดื้อ ยันต์นี้มีอานุภาพนานัปการพึงควรใช้และอธิษฐานเอาเถิด
    (ห้ามนำไปใช้ในทางทุจริตจักไม่บังเกิดผล)

thaiput007@hotmail.com

2. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009

ขอบคุณมาก ๆครับ ผม ^^

3. เปลวเพลิง

เปลวเพลิง เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับผ้ายันต์กับเหรียญหลวงปู่แล้วครับพี่ขอบคุณมากๆนะครับ....

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ได้รับของที่ส่งมาแล้วน่ะครับ

กราบขอบคุณครับ

5. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

ขอกราบท่านครับ หลวงปู่ ผมได้ตะกรุดนางพิมจากวัดมาสักประมาน 2-3 เดือนแล้วมั้งครับ เป็นตะกรุดที่มี 3 ดอกครับ เห็นคนที่ดูแลวัตถุมงคลบอกว่า เป็นตะกรุดนางพิม ดำเซ็น แล้วก็นารีศวร อะครับ ดำเซ็นกันแม่พิมไม่ค่อยแปลกใจเท่าไหร่ ผมก็เลยถามว่านารีศวรเป็นไง คนที่ดูแลบอกว่า ประมานว่า คล้ายพระมเหศวรอะครับ แต่อันนี้เป็นเหมือนผู้หญิง สิ่งไม่ดีที่จะมาทำอันตรายก็ทำไม่ได้เพราะสิ่งนั้นจะสวนคืนไปกันคนที่ทำมา สวนไปสวนมาอะไรประมานนี้อะครับ ส่วนปมแต่ละปมก็ลงด้วยคาถากันงูครับปมทั้งเส้นตะกรุดอันนี้ลงด้วยคาถากันงู เค้าบอกว่าใส่ตะกรุดถ้าไม่กลัวให้จับได้เลย ก็เลยเช่ามา อนุภาพครอบจักรวาล

ก่อนไปวัดรถผมไม่ติด ลองกี่ครั้กี่ครั้งก็ไม่ติด ผมเลยอธิฐานจิตกับหลวงปู่ในใจว่า ระลึกถึงหลวงปู่แล้วบอกแกว่า วันนี้ผมตั้งใจจะไปเช่าวัตถุมงคลของหลวงปู่จริงๆ ถ้าผมมีบุญที่จะได้ไปขอให้ได้ไปในวันนี้ พออธิฐานจบ ผมลองรถอีกครั้ง ปรากฎว่ารถติดทันทีครั้งเดียวออกเลย ที่แรกลองกี่ครั้งก็ไม่ออก ผมคิดในใจอาจจะเป็นเรื่องบังเอิญ

แล้วเมื่อมาถึงวัดผมก็ได้คุยกับคนที่ดูแลครับ มีคนสิงค์โปร์มาเช่าของท่านด้วย ผมก็เช่าตะกรุดไปอย่างที่บอก แล้วผมก็เล่าที่ผมคิดในใจให้คนดูแลฟัง เรื่องที่อธิฐานจิตครับ พอเล่าเสร็จขนลุกซู่ถึงหัวเลย แบบไม่เคยเป็นอย่างนี้มาก่อนผมจึงมั่นใจว่าที่ผมอธิฐานจิตนั้นท่านรับรู้ได้ครับจึงทำให้ผมได้มาในวันนี้และเช่าวัตถุมงคลไป กดเงินไปพอดีเป๊ะเลยครับทีแรกว่าจะกดแค่ไม่เท่าไหร่ไม่รู้ทำไมจึงกดไปเท่าราคาวัตถุมงคลเลย เหมือนมีอะไรดลใจให้กดเผื่ออะครับ(อาจจะคิดไปเองก็ได้อิอิ) เช่าเสร็จก็ให้หลวงปู่เป่าให้อีกทีครับ

ประสบการณ์ที่ผ่านมาหลังจากเช่าตะกรุดไปแล้ว ผมอาราธนาติดตัวทุกวันครับ มั่นใจสุดๆเมตตานี่สุดยอด เหมือเราขอแม่อะครับ ขออะไรได้หมด เป็นวัตถุมงคล 1ใน 3 ที่ผมอาราธนาติดตัวก่อนอพยพด้วยครับ อีกสองสิ่งเป็น พยัคฆ์ปราบเซียนของหลวงพ่อเณรวัดทุ่งเศรษฐี และ เสือเดือนเพ็ญ 9ตะวัน1จันทราของหลวงปู่แย้มวัดตะเคียนครับ
    ไม่ว่าจะไปไหนหรือจะอาราธนาองค์ไหนก็แล้วแต่ ขาดอย่างอื่นได้ครับแต่ตะกรุดอันนี้นี่ขาดไม่ได้ครับ ขอคาราว่ะจากใจจริง ใครไม่เชื่อก็ลองดูน่ะครับ

ว่างๆก็ไปช่วยทำบุญที่วัดน่ะครับ แล้วขอแม่พิมแม่พิมของแต่เหล้า ชอบช่วยคนที่ทำบุญอยู่ในศีลในธรรมครับ
    ขอกราบหลวงปู่อีกที่ครับ

6. Moccahot

Moccahot เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010

ตระกรุดนี่ใช่3ดอกในเส้นเดียวหรือเปล่าครับ ยังไงขอชมรูปด้วยได้ไหมครับ

7. อาณัติ

อาณัติ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอดูภาพด้วย

ที่วัดออกให้บูชาชุดละเท่าไหร่ครับ.....................

8. liontoto

liontoto เป็นที่รู้จักกันดี

ใช่ครับ เป็นตะกรุด สามดอก ร้อยอยู่ในเส้นเดียวครับร้อยระยะเท่าๆกัน ระยะห่างก็มันเป็นปมแล้วกำกับไว้ด้วนคาถากันงูครับ ราคาสองใบเทาครับช่วยทำบุญกฐินอีกนิดหน่อย วันนั้คือมีเท่าไหร่ผมให้หมดเลยครับ แกจะทำไม่เยอะครับออกมาอาทิตย์ละดอกมั้งครับไม่แน่ใจแต่ว่าไม่เยอะ คือของดีที่สุดของหลวงปู่ 4 in 1 ครับไม่ต้องหาไรเพิ่มแล้วครับ หลวงปู่จะจารเองทุกดอกครับ แต่ต่อไปอาจจะจารไม่ไหว ท่านอาจจะให้ลูกศิษย์จารแล้วแกปลุกเสก แต่อย่าเครียดว่าใครจะจารครับ หลวงปู่เสกก็ดีทั้งนั้นพุทธคุณเหมือนกัน
    แต่ขอบอกนิดนึงครับ ใครเจอตะกรุดกันงูที่วัดให้รีบเก็บเลยที่ยากครับ เวลาหลวงปู่ทำต้องเอาลิ้นดันเพดานปากไว้แล้วบริกรรมคาถาทีละปมครับ ต่อไปแกอาจจะทำไม่ไหวก็อาจจะไม่มีให้บูชาครับ อาจารย์ของหลวงปู่แกหวงงิชานี้มากกว่าหลวงปู่จะได้มาครับ ไม่รู้ว่ามีใครรับสืบต่อวิชานี้หรือยังเท่าที่เห็นมีการครอบครูแค่ลายสักนางพิมกับดำเซ็นเท่านั้นครับ

9. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กันงู เท่าที่ทราบยังไม่มีใครได้ครับ...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 พฤศจิกายน 2011
  10. thaiput

รับทราบครับคุณพี ภารกิจว่างเว้นจึงมีเวลาเข้ามา ขอบคุณครับ..

11. ิำBeeink

ิำBeeink สมาชิก

กราบ กราบ กราบ อนุโมธนา หลวงปู่อั๊บ

12. Iscandar_P

Iscandar_P เป็นที่รู้จักกันดี

10 กันยายน 2011
    กราบอนุโมทนาหลวงปู่อั๊บ อยากไปกราบหลวงปู่จัง แต่คงต้องรอน้ำลดก่อน

13. cerebellum

cerebellum เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บครับ
    สวัสดีพี่ออยครับ

14. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่อั๊บ ครับ

ไหว้แม่พิม ครับ

15. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม กราบหลวงปู่อั๊บ เทพเจ้าแห่งวัดท้องไทร
    [www.marateebook.com]

16. guitar king

guitar king สมาชิก

ตะกรุดกันงู

ไม่ทราบว่าตอนนีที่วัดยังมีตะกรุดกันงูอยู่หรือไม่ครับ

แล้วราคาเช่าบูชาเท่าไหร่ครับ

พอดีอยากได้มาติดตัวไว้เพราะต้องเข้าป่าบ่อยครับ

17. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่อั๊บ เขมจาโร เทพเจ้าแห่งวัดท้องไทร กราบหนึ่ง กราบสอง กราบสาม ขอศัตรู ผู้คิดร้ายจงแพ้ภัยแก่อำนาจ ด้วยนะโมพุทธายะ
    [www.marateebook.com]

18. pop007

pop007 สมาชิกใหม่

13 ธันวาคม 2011
    คุณออยครับ...พอมีนางพิมแบ่งให้บูชาบ้างมั้ยครับ อยากมีไว้บูชาบ้างอ่ะครับ ขอบคุณล่วงหน้านะครับ...

19. thaiput

ผ้ายันต์แม่พิมพา พร้อมเหรียญขวัญถุง จัดสร้างปี 2545

20. thaiput

ผ้ายันต์แม่พิมพา พร้อมเหรียญขวัญถุง จัดสร้างปี 2545

ตั้งนะโม 3 จบ "อุ กะ ปะ สะ หะ นะ พุท"

อธิษฐานตามใจปรารถนา

thaiput007@hotmail.com<!-- google_ad_section_end -->

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 ธันวาคม 2011