หลวงปู่เสียน วัดมะหนาวหวาน.ประสบการณ์ วัตถุมงคล.รวมตัวเด็กวัด

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย benay, 11 ตุลาคม 2013.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่ส้มฟักหายไปเลย น่าจะอาการเจ็บป่วย น่าเสียดายครับ

2. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการหลวงพ่อเสียนครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      422.9 KB
      เปิดดู:
      106
  3. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ล็อกเก็ต.. (และความประทับใจของผม)
    เมื่อสองเดือนที่แล้ว ช่วงเทศกาลปีใหม่ คนส่วนใหญ่นิยมปิดทองไหว้พระ ๙ วัด
    แม่ผมก็เป็นคนหนึ่งที่ชื่นชอบการเดินทางไกลเพื่อไปทำบุญต่างถิ่น

คืนหนึ่งในวันที่จะออกเดินทาง (รถออกเดินทางสี่ทุ่ม..เพื่อถึงวัดในตอนเช้า)
    ผมสังเกตุเห็นแม่นำล็อกเก็ตหลวงพ่อเสียน มาติดเข็มกลัดติดตัว
    ด้วยความแปลกใจ เพราะไม่ค่อยได้พบเห็นนักที่แม่จะนำพระอื่นที่ไม่ใช่พระท้องที่ติดตัว
    และที่สำคัญ "ผมไม่เคยให้ล็อกเก็ตหลวงพ่อเสียนชิ้นนี้กับแม่"
    แม่..เอาล็อกเก็ตที่ไหนมา
    อาว ก็เห็นวางไว้ตรงโต๊ะนี้ ตอนกำลังแต่งตัวเหลือบไปเห็นเข้า ก็เลยเอามาติดตัว นี่หลวงพ่อวัดที่มึงไปทำบุญบ่อยๆไม่ใช่เหรอ
    อืม วัดนี้แหละ
    แต่..จำได้ว่า แม่ไม่มีล็อกเก็ตนี้

สงสัยหลวงพ่อ อยากไปด้วยมั้ง
    แม่.. ไม่ไปไม่ได้เหรอ (ใจผมเริ่มเสีย จิตเริ่มตกล่ะ เอาไงดีวะกรู)
    เหอะ รับปากเขาแล้วว่าไป ยกเลิกตอนนี้ก็เสียคนน่ะสิ จะสองทุ่มแล้ว

ได้ยินอย่างนั้น ผมก็หมดทางจูงใจเพราะรู้ว่าถ้าแม่ตัดสินใจแล้ว ยังไงก็เปลี่ยนยาก (สงสัยผมได้นิสัยนี้มาจากแม่แหงๆ)
    หยิบล็อกเก็ตหลวงพ่อมาแล้วพนมมือท่วมหัว อธิฐานขอ "ฝากแม่ผมด้วยนะครับ หลวงพ่อ"
    แม่หันมาเห็นพอดี แล้วบอก.. ไม่ต้องกลัวหรอก อยู่ไหนก็ตาย ไปคราวนี้เพื่อนกูเยอะ
    (ยังจะขำได้อีก)

ไม่เกินสิบห้านาที..
    เพื่อนบ้านที่สนิทกันและนัดกันไว้ว่าจะเดินทางไปด้วย
    เจ๊!! ฉันไม่ไปแล้วน่ะ จู่ ๆ ก็ท้องเสีย ลุกผัวก็บอกไม่ให้ไปแล้ว
    อาว แล้วสรุป ข้าไปคนเดียว
    งั้น แม่ก็ไม่ต้องไปไง เพื่อนเที่ยวหายไปคนนึงแล้ว อิอิ
    กูจะไป!!

ผมก็เดินขึ้นห้อง มาบอกกับรูปหลวงพ่อเสียน "ฝากแม่ผมด้วยนะครับ หลวงพ่อ"

ปล. พรุ่งนี้มาเขียนต่อ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มาอีกแระ แบบนี้ เขียนแล้วกั้กให้รอ ....มันน่า....

5. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

โห.....กำลังติดตามเลย :'(

6. sridoi

sridoi เป็นที่รู้จักกันดี

....รออ่านต่อจริง ๆ

7. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

รอด้วยครับ

8. premying

premying Active Member

ทำไมเบี้ยแก้หลวงพ่อเสียนของผม โค๊ตจึงไม่เหมือนกับของคนอื่นครับ (ของผมอันหลัง)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มีนาคม 2014
  9. hanada9

ไม่ใช่สายตรง แต่พอรู้บ้าง.. ขออนุญาตตอบนะครับ
    เบี้ยลูกขวา สร้างหลังจากหลวงพ่อเสียน ละสังขารครับ
    แต่..เข้าพิธีสร้างรูปเหมือนหลวงพ่อเสียน และนำไปขอเมตตาเสกต่อ
    และล่าสุดเข้าพิธีหล่อรูปเหมือนหลวงปู่เล็ก ครับ

อย่ากังวลเรื่องไม่ทันผ่านมือหลวงพ่อเสียน (พระผู้สร้างท่านผ่านครอบมือมาแล้วครับ ขออภัยหากผมใช้ภาษาผิด) ในงานพิธีทั้งสองของวัด พระสงฆ์หลายท่าน กล่าวตรงกันว่า "หลวงพ่อเสียน ก็มานั่งอยู่ในงานพิธีเหมือนกัน"

ปล. ยินดีด้วยครับ :cool:

10. hanada9

แหะ แหะ ไม่คิดว่าท่านเจ้าสำนักฯ จะมารอ
    มันน่าแจกเบี้ยให้ผมสักตัวจริง ๆ ใช่ไหมครับ

ขอบคุณเถ้าแก่เนี๊ยนครปฐม ที่มารอเหมือนกัน

ขอบคุณหนุ่มสยาม ตำนานเสื้อเหลืองในสายหมอก
    และไอดอลสะพานบุญ ที่มารออีกคน

ท่านนี้ก็เสี่ยใหญ่ ใจบุญ ทุนหนัก ขอบคุณมากครับ

11. hanada9

หลังจากผ่านพ้นคืนนั้น และคืนต่อมา ก็ถึงวันที่แม่เดินทางกลับบ้าน
    เป็นไงบ้าง สนุกไหม ได้บุญเยอะป่าว
    อืม.. สนุกดี มีเรื่องให้ตื่นเต้นตลอด บุญจะทับกูตายแล้ว เอ้า..เอาบุญมาฝาก
    สาธุ

แล้วไปเจออะไรตื่นเต้นมั่งล่ะ เล่าให้ฟังบ้างสิ
    ก็เจอตั้งแต่ขาไปนั่นล่ะ รถมันก็วิ่งไปปกติ แต่บางทีเหมือนมันสะดุด ก็ไม่มีใครว่าไง
    พอตกดึก กำลังจะเคลิ้ม ๆ หลับ ได้ยินเหมือนเสียงดังกึ้งพอดีแวะเข้าปั้มข้างทาง
    อะไรไหม้ไม่รู้ ดีที่ปั้มมันใหญ่มีช่างประจำ เลยจอดซ่อมซะที่นั่นเลย
    กว่าจะไปถึงวัดก็สายพอดี แต่ก็ยังทันเขาทอดผ้าป่า ต่างจังหวัดมันก็ดีน้ำใจมันยังมีเยอะ
    ได้ของฝากจากที่โน่นมาก็หลาย ก็เลยติดผ้าป่าเพิ่มไปอีก สบายไป

ขากลับ แวะไปที่ไหนอีกที่ ต้องขึ้นเนิน ขึ้นเขา
    มีเรื่องให้ตื่นเต้นอีกเรื่อง "คันส่ง หลุด!!" กูนึกว่าได้เพื่อนเยอะแล้ว ร้องเอะอะกันทั้งคันรถ ดีที่รถมันไม่ได้ถอยหลังพรวดพราด ค่อยๆไหลลงมาข้างทาง ก็ซ่อมพอประทังขี่เข้าอู่ เสียเวลาไปอีก

จนสุดท้ายเข้าเขตสุพรรณ นึกว่าเรื่องมันจะหมด ยังมีแถม..อะไรในรถมันเสียมั้ง เลยต้องจอดซ่อมอีกชั่วโมงกว่า ๆ สรุปว่าได้บุญผ้าป่ามาแต่ไม่รู้ว่าถึงบ้านเท่าไร เพราะด่ามันไปหลายที 5555
    ไอ้รถคันนี้คงหากินที่นี่ยาก คนรถบ่นใหญ่ ไม่เคยงอแง แต่คราวนี้มันพังหนัก
    จริง ๆ

สรุป..แม่ผมกลับบ้านด้วยความปกติ แต่ได้เรื่องตื่นเต้นมาเล่าได้สองวัน และทั้งรถคันนั้นไม่มีใครได้รับบาดเจ็บครับ

จบ...

แค่นี้ครับ..กับเรื่องล็อกเก็ต
    แหะ แหะ เรื่องนี้ไม่มีปาฏิหาร และอาจไม่มันส์เหมือนหลายท่านคิด
    แต่ถึงอย่างไร ผมก็เก็บเรื่องนี้เป็นความประทับใจในวัตถุของหลวงพ่อเสียนครับ (ดีใจตั้งแต่แม่เอามาติดตัวแว้ว อิอิ)

12. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

เท่านี้ก็สุดยอดแล้วครับพี่

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

รู้สึกตื่นเต้นกับคุณแม่เหมือนกันตั้งแต่ติดล๊อคเก็ตหลวงปู่ ทั้งๆที่ คุณหมูบอกว่า "ไม่เคยมี"

อนุโมทนาบุญกับคุณแม่ด้วยนะคะ ^-^

14. อาทิ

อาทิ เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2008
    ๕๕๕๕เข้าท่าหลวงพ่อเสียน ท่านคงไปด้วยแบบสนุกๆๆ ตามสไตล์ท่านนั้นแหละ๕๕๕

15. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    [​IMG][​IMG]

บริจาค 1,000 บาท ร่วมสร้างซุ้มประตู วัดคูมะนาวหวาน

16. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

มากราบหลวงปู่เสียน วัดคูมะนาวหวาน ขอโชค ขอลาภ

17. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบหลวงปู่เสียนครับ

เบี้ย หนุมาน และตะกรุดมย. ชุดนี้คาดเอวขึ้นเหนือล่องใต้แล้วอุ่นใจครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

18. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ชุดนี้สุดยอดครับครบเครื่องโดนเฉพาะเมตตา มาเต็มๆ

19. Chang_oncb

20. พี เสาวภา

เชือกเดิมไปไหน่ะครับ หรือ ผมจำผิด...แหะๆ

เชือกสำคัญด้วยน่ะครับ เพราะลงอาคมตอนถักไว้ จะได้พลังสูงสุดเมื่อไปด้วยกัน

เหมือน เครื่องยนตร์ ตัวรถ และยางรถครับ

และทั้งเอวนี่ไปแนวคนหนุ่มล่ะครับ สำคัญ !!!