หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012
    สวย สิคร้าบบบ อิอิ

2. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    งั้นพอมีใครคออ่อนๆบ้างครับ จะได้ลองไปหักดู:':)':)':)':)'(

3. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เอ่อ...จริงๆแล้วสกอร์ ก็อาจจะเกินๆ ก็ได้นะครับ แต่ยังไม่แสดงออก 555

ถ้าไปกราบพระอาจารย์ดำ กระซิบผมด้วยนะครับ เผื่อจะขี่มอไชค์ไปแจมเพราะไม่ไกลจากบ้านเท่าไร

4. stocknavy

เกรงใจครับ ว่าแต่เฮียพอจะมีแบ่งๆให้น้องๆบ้างมั้ยครับ
    นึกว่าสงสารลูกแมวตาดำๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      18.6 KB
      เปิดดู:
      69
  5. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....คุณสต๊อคครับ คอน้องโอ๊ตแข็งไม่นานหรอกครับ เอาน้ำอุ่นๆลูบ เดี๋ยวคอก็อ่อนแล้วครับ แต่ยังไงเดี๋ยวจะคอยดูให้นะครับ เพราะตอนนี้ผมก็เก็บเหรียญพัดยศอยู่เหมือนกัน(ชดเชยในอดีตที่ขาดรุ่นนี้รุ่นเดียว5555) บอกมาช้าไปหน่อย ให้คนอื่นไปแล้วครับ.....เหรียญหลวงพ่อสุนทรของท่านดอกรัก น่าสนใจมาก สร้างน้อยไปนะครับ ยังไงช่วยปั้มเพิ่มด้วยครับ อยากได้เนื้อทองคำบริสุทธิ์ล่ะครับ(แต่ราคาเนื้อทองแดง5555)

.....ขอนำภาพเหรียญพัดยศปี17พร้อมกล่องมาให้ชมครับ อยากได้ที่สวยสมบูรณ์จมูกโด่งๆ ยันต์ด้านหลังติดคมชัด หายากจริงๆ ส่วนกล่องนี้สร้างขึ้นในภายหลัง สร้างตอนงานพระราชทานเพลิงศพ แต่เหรียญเป็นของเก่าเก็บ จากที่สร้างจำนวน5000เหรียญพร้อมกับเหรียญเสือเผ่นปี17 ได้แบ่งเป็น3ส่วนคือทางวัดกาหลง ทางอาจารย์พยนต์ และทางอาจารย์บัว

.....ซึ่งมีคนเคยเล่าว่า เหรียญทางอาจารย์บัว(ซึ่งเป็นลูกศิษย์ของหลวงปู่)ได้ถูกเก็บไว้ และคล้ายกับหลวงปู่ได้สั่งไว้ว่า ให้นำออกมาแจกตอนท่านมรณภาพแล้ว ส่วนเหรียญของทางอาจารย์พยนต์ก็ได้นำออกมาให้เช่าบูชาตอนงานเผาหลวงปู่ด้วย

.....ในสมัยก่อนผมก็เคยเห็นบรรดาลูกศิษย์ยุคเก่าแขวนในคอกันทั้งนั้น มาสมัยนี้เห็นเสาะหากันแต่เหรียญเสือเผ่น อย่างเหรียญทับตะกรุดก็สร้างก่อนและมาออกให้บูชาพร้อมกันหมดในปี17 ทั้ง3พิมพ์มีประสบการณ์กันมากจริงๆ ก็เลือกเช่าหากันตามเหมาะสมความชอบนะครับ สุขสมหวังกันทุกๆท่านครับ

6. stocknavy

ขอบคุณล่วงหน้าครับเฮีย ของผมเอาแบบไม่สวยมากก็ได้ครับเฮีย กะหลั่ยลอก จมูกไม่โด่งก็ได้ครับ ผมคนไม่เรื่องมาก:':)':)'(

7. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

แฮ่ๆ โดนเผาซะแล้ว ที่จริงผมไม่เกิน แต่แค่ขาดไป2สลึงเองครับ 555+
    ช่วงนี้ทำทีซิดอยู่ก็เลยได้แค่เข้ามาชม เก็บความรู้ไปเรื่อยๆ สู้มุขๆพวกพี่ๆซุปเปอร์สตาร์บอยแบนด์ไม่ได้ซักคน ขอคาระวะ 3 จอก

พี่โอ๊ตสนใจอยู่นะครับแต่วันเสาร์ผมว่างๆช่วงบ่ายๆ วันอาทิตย์ผมีแพนไว้ว่าจะไปสายภาคกลางตอนบนอาจจะมีลปเกลื่อน ลปสงฆ์กับลปตี๋ด้วยครับ ถ้ามีของดีสะกิดผมหน่อยนะครับพี่โดม ปกรณ์ลัม กลัวตกขบวนรถไฟ ปู๊นๆ ชึกชักชึกชัก

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  8. แคล แมก โปร

แคล แมก โปร Active Member

ขอโทษคับที่ตอบช้า ช่วงนี้ไม่รู้เป็นอะไรเนทรั่วมากๆ จากที่ลองสังเกตุดู มีจุดลูกตาทั้ง 2 ข้างคับผม (ดีใจจังมีองค์แท้เป็นองค์ครู ^^)
    แต่ผมขอถามจุดที่ยังติดใจอีกหน่อยคับ คือรอยบุ๋ม ตรงสังฆาฏิ นี่ผมเห็นบางองค์ก็มีบางองค์ก็ไม่มี บางองค์มีตอกอะไรด้วย อันนี้มันยังไงคับ ต่างกันเหมือนกับแบบยัต์คมกับยันต์ตื้นไหมคับ พอดีที่เจอไม่ได้ถ่ายรูปไว้ขออนุญาติยืมรูปในเวป มาเป็นตัวอย่าง

9. เปิดโลก

.....ส่งข้อความพร้อมภาพไม่ได้เลย ลองดูอีกครั้ง เป็นภาพล็อคเก็ตพร้อมกล่องเดิม

10. stocknavy

รุ่นนี้เป็นอะไรที่มีหลายโค๊ตมากๆ ทั้งไม่มีโค๊ตเลย ทั้งที่มีหนึ่งโค๊ตที่หัวเข่า
    เป็นรูปดาวสี่แฉก อย่าโค๊ตที่หน้าอกหลวงปู่ยังมีทั้งโค๊ตหลุม โค๊ตอุ แล้วยังมีโค๊ตที่หัวเข่าด้านขวามือของหลวงปู่ มี่ทั้ง ดอกบัว ตะกล้อ
    บ้างองค์ก็จะมีสามโค๊ตเลยทั้งที่หัวเข่าทั้งสองข้างและที่หน้าอก พูดง่ายๆคือโค๊ตเยอะครับ

11. เปิดโลก

.....นำภาพพระปิดตาลอยองค์พร้อมกล่องเดิม ด้านหลังจะมีชื่อร้านซึ่งจะเหมือนกับกล่องล็อคเก็ตมาให้ชมครับ สมัยนี้กล่องเดิมมีการซื้อขายถึงหลักร้อยต้นๆกันเลยนะครับ ทิ้งไว้ที่ร้านเลี่ยมพระทั้งนั้นเลย5555ซะงั้น!..

12. stocknavy

เฮียปล่อยของอีกแล้วครับ:cool::cool::cool:

13. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ค้นเจอพระที่เก็บไว้นานมาแล้ว ..........

ลป.อยู่น่าจะวัดใหม่.ลป.บุญ ก็น่าจะวัดวังมะนาว........

เดาเอาเค้าโครงใบน้าท่านใช้

เคยเห็นแต่ ลป.คง ลป.โต๊ะ ลป.สุด

[​IMG] [​IMG]

14. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    ฝากเพลงในวันแห่งความรัก

[ame=http://www.youtube.com/watch?v=JO2k7QJtugg]เป็นโสดทำไม- สุรพล สมบัติเจริญ - YouTube[/ame]

15. หนุ่มจรัล

หนุ่มจรัล Active Member

24 กรกฎาคม 2012
    สวยมากครับ ออกประมาณปีอะไรครับเฮียเปิดโลก

16. เปิดโลก

.....ล็อคเก็ตรุ่นนี้น่าจะออกประมาณปี22-23ครับ แต่ก่อนจะมารุ่นนี้เคยได้รับกับมือหลวงปู่ เป็นอีกพิมพ์หนึ่งหน้าท่านจะถ่ายแบบตรงๆ แต่ให้ญาติไปแล้ว หลังจากนั้นถึงมาเป็นพิมพ์นี้ มีทั้งแบบองค์เล็ก(ตามภาพ)และองค์ใหญ่ ถ้าจำไม่ผิดในสมัยนั้น ทางวัดให้บูชาองค์เล็ก100บาท องค์ใหญ่150บาทล่ะครับ

17. เปิดโลก

.....คุณจัมโบ้เอของผมอารมณ์สุนทรีโรมานซ์มากนะครับ บทเพลงคลาสสิคแบบนี้ แต่เอ!..นักร้องคนนี้ใครหรือครับ5555 และเหรียญไตรภาคีเหรียญนี้ก็ดูขลังมากครับ เดี๋ยวจะลองหารายละเอียดซะหน่อย ขอบคุณที่นำมาให้ชมนะครับ.....ส่วนคุณสต๊อค เอ่อ!ทำใจได้หรือยังครับ5555.....อ่านสำนวนน้องโอ๊ตทีไร ให้รู้สึกเหมือนคนดุจริงๆ ถ้าใครได้เจอตัวจริงนะครับ ฮากระจาย ซะงั้น!

.....วันนี้น้องผมนำเหรียญปลอมรุ่นศรีนครมาให้ดู บอกให้ผมถ่ายภาพนำมาลงชมกัน คือเหรียญนี้ไม่เหมือนของผม ถ้าของใครไม่เหมือนของผม ผมถือของคนนั้น "ตีปลอมหมด"5555 ไม่รู้ล่ะผมถือว่าของผมแท้อยู่คนเดียว5555

.....ลักษณะขนาดของเหรียญปลอมจะใหญ่กว่าอย่างเห็นได้ชัด และลูกตาของหลวงปู่ ของแท้จะต้องตอกลึก เอ!..เรื่องนี้คงรู้กันหมดแล้วทุกคน งั้นข้ามไปชมภาพกันเลยดีกว่าครับ มีความสุขกันมากๆนะครับ

18. แคล แมก โปร

แคล แมก โปร Active Member

ขอบคุณทุกองค์ความรู้คับ ตอนนี้ไล่อ่านของเก่ามาได้แค่ 100 กว่าหน้าเอง สนุกดีคับเลยอ่านได้ช้า หวังว่าสักวันอันใกล้นี้ ตนเองจะสามารถแสดงความเห็นแบบพวกพี่ๆได้มั่ง
    ขอบคุณคับ

19. stocknavy

ยังครับเฮีย
    เรื่องศรีนครที่เฮียบอกว่าของปล่อมใหญ่กว่าผมขอค้านครับ เพราะว่าจากที่ได้มีในครอบครองมีทั้งใหญ่และเล็กครับ รุ่นนี้บรรดาสายตรงเค้าบอกว่าเล่นยากมากครับเก้เนียนเก้สวย อย่างตัวอย่างที่ผมลงเปลียบเทียบกับของเฮียจะเห็นได้ว่ามีความแต่ต่างกันเล็กน้อย ขนาดเท่ากันแต่ที่เห็นในรูปมันไม่เท่าเพราะว่ารูปมากันคนล่ะที่ครับ จะมีจุดสังเกตุก็ตรงริมฝีปากของหลวงปู่ ไม่เหมือนกัน ลองดูกันเอาเองดีกว่าครับ

20. Sk8erboiz

Sk8erboiz เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2013
    รบกวนพี่ๆทุกท่าน ช่วยพิจารณาทีนะครับ ว่าผ่านไม่ผ่านครับ

ขนาดไฟล์:
      311.9 KB
      เปิดดู:
      111
      ขนาดไฟล์:
      460.7 KB
      เปิดดู:
      79