หลวงพ่อสุด วัดกาหลง

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย jamejirayu, 27 มิถุนายน 2011.

1. stocknavy

stocknavy เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2012
    เออคุณโอ๊ตครับผมมีอะไรให้ดูครับ ฟ้องด้วยภาพครับ มีการแลกเปลี่ยนกันด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      30.3 KB
      เปิดดู:
      56
  2. punpraya

punpraya เป็นที่รู้จักกันดี

เฮ้ยยยยย ใครเเฮ็กเฟสผมเนี่ย คุณต็อกทำงี้เลยรึ รู้รหัสผมได้ไงเนี่ย

3. stocknavy

อย่ามาไขสือครับ ไม่เนียน

4. punpraya

อืม...ผมรู้สึกว่าช่วงนี้เราจะคุยกันเรื่อยเปื่อยไปแล้วนะมันมั่วๆยังไงไม่รู้ แล้วไอ้เรื่องก็อปเฟสบุคมาลงนี่ผมขอนะพอเสียที ผมรับไม่ได้จริงๆ นะ ********

อืม ... ว่าแต่ว่า พวกนายอ่ะ มีเฟสบุคของจารย์โอ๊ตกันยัง ถ้าไม่มีก็รีบแอดไปนะ

คุณโอ๊ต เขารออยู่....

5. เปิดโลก

เปิดโลก เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน

.....เอ!รู้สึกช่วงนี้มีผู้สนใจเข้ามาอ่านในกระท่อมกันเยอะนะ เกี่ยวกับเรื่องชาวเราชาวเขาเนี่ย ภาพที่ออกมาอาจเป็นภาพลวงตาก็ได้นะครับ จริงเป็นลวง ลวงเป็นงงล่ะครับ สิ่งที่ตาเห็นอาจไม่เป็นดั่งที่ตาเห็น ใครจะไปรู้เผลอๆมาดหล่อเท่ห์เหมือนกู่เทียนเล่อแบบน้องโอ๊ต กลับเป็นหัวหน้ากลุ่มสีม่วงไปซะงั้น5555

.....เมื่อวันคล้ายวันเกิดหลวงปู่ที่ผ่านมา นึกถึงท่านคิดถึงตอนที่ท่านมอบพระให้มาครั้งสุดท้าย ไม่เคยนำพระชุดนั้นมาบูชาติดตัวเลย ก็เลยนำพระสมเด็จคะแนนไปเลี่ยมทำ3ห่วง ออกมาน่าจะสวย แต่ตอนนี้ยังไม่เลี่ยมไม่เสร็จ ถ้าเสร็จแล้วจะนำมาแขวนติดตัวตลอดแน่ รับมากับมือท่านเอง เมื่อก่อนเห็นว่าองค์เล็ก เวลาใส่แล้วดูองค์เล็กๆเหมือนผู้หญิง ตอนนี้ออกแบบเป็น3ห่วง สวยสมบูรณ์แน่

.....มีเพื่อนๆสมาชิกหลายคนPMมาถามเรื่องวิธีการดูเหรียญหลวงปู่ ผมต้องขออนุญาตบอกกล่าวไว้ตรงนี้ก่อนนะครับ ผมเองได้ไปกราบหลวงปู่สมัยท่านยังไม่มรณะภาพจริง แต่ไม่จัดว่าเป็นศิษย์สายตรงอะไรหรอกครับ เป็นแค่ศิษย์สายเบี้ยวชั้นปลายๆแถวเท่านั้นเอง แต่ถ้าเรื่องรักและเคารพศรัทธาหลวงปู่ ผมก็ว่าตัวผมไม่เป็นรองศิษย์สายตรงเหมือนกันครับ

.....มีความสุขกันมากๆนะครับ

6. punpraya

มีคนPM มาถามผมมากมาย ว่ากระท่อมนี้สีม่วงหรือยังไง แฉกันไปกันมา เขาไม่ติดใจ

แต่ขอถามประโยคเดียวว่า................

เฮีย เป็น ด้วย หรือ เปล่า????

7. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

-โอ้...มาย....ก็อด มันเกิดอะไรกับกระท่อมหลังนี้ ทำไมเปลียนเป็นสีม่วงไปได้ หรือกระผมเข้ากระท่อมผิด จะลองออกแล้วเข้าใหม่
    -หลังจากออกแล้วเข้ามาใหม่ก็มิอาจหนีความจริงไปได้ เฮ้ย...สงสัยต้องทำใจ อาจจะเป็นเพราะลมปราณแตกซ่านจากการฝึกพลังภายในจึงทำให้หญิงกลายเป็นทอม จากชายกลายเป็นเกย์ หรือไม่ก็เกิดจากอากาศร้อน จึงทำให้เกิดอาการชอบไม้ป่าเดียวกัน

-------------------------------------------------------
    ป.ล.คุณจะเป็นชาวสีม่วงก็เรื่องของคุณ ผมเป็นชายแท้แค่นี้ก็พอแล้ว

8. stocknavy

ท่านนายก อย่าพาดพิงถึงท่าน ผู้อาวุโสครับ

9. stocknavy

เฟสนี้มีตัวตนจริงครับ เปิดเข้าไปดูแล้วสยองครับ ถ้าคนไม่รู้จักกันเป็นการส่วนตัวคงไม่กล้าเอามาลงหลอกครับ

ที่ผมเข้าไปดูแค่สงสัยเฉยๆครับ

10. stocknavy

ข้าน้อยมิกล้าย่างกลายเข้าไปพำนักใน หุบเขาเร้นรัก หลอกครับ

11. motana2008

motana2008 เป็นที่รู้จักกันดี

3 พฤศจิกายน 2008
    จองงงงงงงงงงงงงงงง

จากการวิเคาระห์ นี่เป็นกลยุทธป่าล้อมเมืองครับ (ไม้)ป่า(เดียวกัน)ล้อมเมืองงง... เอิ๊ก ๆ
    catt3catt7

12. motana2008

จะรอชมนะครับเฮีย วันนี้มาทันเฮียออกฉายด้วย สบายดีไหมครับ

สวัสดีครับพี่พ้องงน้องร่วมกระท่อมทุ๊กกกก ค๊นนนน

13. punpraya

กร๊ากกกกกกกกกกก ........

พิ้งค์กี้บอย...555+

โอยหัวเราะท้องแข็งเลย555

14. motana2008

อย่าอื่นแข็งด้วยป่าว พี่ดอกร๊ากกก ฮ่าๆๆๆ

15. ก้องหล้า

ก้องหล้า Active Member

วิธีไม่ให้โดนแทงข้างหลัง
    -อย่าเก็บสบู่ที่ตกเป็นอันขาด ถ้าจะเก็บจริงๆๆขอให้ค่อยนั่งเก็บมองซ้ายมองขวาให้ดีดูว่าแนวยิงปลอดภัยหรือเปล่า ถึงแม้จะเป็นคนรู้จักกันก็ตาม มิฉะนั้นแล้วจะเกิดอาการ เหมือนคนไม่มีกำลัง และหมดแรง จะยืนจะลุกจะเดินไป เหมือนคนกำลังจะตายที่ขาดอากาศจะหายใจ ตามเพลงแทงข้างหลังทุละถึงหัวใจ ของอ๊อฟ ปองศักดิ์ เช่นเดียวกัน
    -วิธีที่บอกว่าให้มองลอดใต้หว่างขาตัวเองแล้วจะเห็นผี ผีในที่นี้คือวิญญาณนะครับ:boo: ไม่ใช่......... ถ้าใช้ผิดละก็คงจะเกิดอาการ ที่กล่าวมาข้างต้นอย่างแน่นอน...555555555
    ----------------------------------------------
    ป.ล.ช่วงนี้ระวังถูกกลลวง โดยใช้กลยุทธ (ไม้)ป่า(เดียวกัน)ล้อมเมืองนะครับ ขอย้ำอย่าเก็บสบู่อย่างเด็ดขาด..55555

16. Cherry boy

Cherry boy เป็นที่รู้จักกันดี

4 มิถุนายน 2012

มาแระครับ ขอไม่ยอมรับทุกข้อกล่าวหา
    ครับ คุณ ต๊อก มาแอบแฮ๊กเฟส ผมได้ไงเนี่ย....

ผมขอเตือน เลยนะครับ ช่วงนี้หน้าฝน ระวังฟ้าผ่าลงป่า นะครับชาวเราทั้งหลาย อย่าพกทองแดง หรือสื่อล่อฟ้านะครับ

ส่วนเรื่องบทสนทนา เกี้ยวพาราสี ของ ผมกับ คุณหนึ่งนั้น จิงแล้วเป็นแผน ล่อ เสือ....ใหญ่ออกจาก ถ้ำให้ออกมาแสดงตัวเป็นชาวเรานะครับ จารย์โอ๊ต....ไม่ได้มี เจตนา จะบุกเบิกอุโมงค์ถ้ำกันแต่อย่างใด นะครับ เอ่....ว่า แต่ อาทิดนี้อาทิดเดียว ฉายา ผม มีร่วม 10 แล้วนะครับ

17. Jumbo A

Jumbo A เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

28 กุมภาพันธ์ 2008
    เข้ากระทู้นี้เหมือนเข้าป่าในช่วงเวลานี้..............ไหงกลายเป็นพวกไม้ป่าเดียวกันไปได้.....

ข้าน้อยขอลาจากยุทธภพแล้วปล่อยให้พวกท่านจอมยุทธทั้งหลายชิงเจ้ายุทธภพป่าไม้เดียว

กันไปเถอะ........

พวงสวรรค์นั้นมีค่าอย่าใช้ไปในทางผิดประเภท...........

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2013
  18. Cherry boy

คือ จริงๆๆแล้วช่วงนี้ ผมยุ่งนะครับ จารย์โอ๊ต....เพราะ ผมเพิ่งไปหัดฝึกโยคะร้อน เพื่อ ป้องกัน ประตูเมือง และทรัพย์สินของผมเอง ดังในรูป ท่าที่ 1 นะครับ(ยังไงไว้ที่สูงก็ปลอดภัยครับ) ส่วน มีอีกข่าวที่ผมแอบสืบทราบมาว่า....ทั้ง เฮีย ทั้งคุณดอกรัก และคุณ ต๊อก กำลังแอบฝึกท่าที่ 2 กันอย่างขะมักขะเม้น ไม่รู้ว่าจะเน้นกันไปไหน ครับ

ตกลง นั่นเฟส จารย์โอ๊ต จิงรึครับ =="

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 พฤษภาคม 2013
  19. Cherry boy

เจี๊ยกกกกกกกกกกกกก

20. stocknavy

ครับขอบอกว่าสยองมากมาย หน้างี้ยังกะ หมาก ปริน เคน ภูภุมิ ณเดช. ส่วนกล้ามงี้เป็นมัดๆ ซิกแพ็คเป็นซิกแพ็น ยิ่งกว่าบอยแบนอีกครับ เห็นแล้วเสียดายแทนสาวๆ เอแล้วผมจะอธิบายทำไม ในเมื่อ หลายๆท่านอยู่ในนั้น เออว่าแต่จะใช้ตัวหนังสือสีม่วง กะสีชมพู กันทำไม่ครับ ผมซักเสียวๆ แล้ว หรือว่าจริงคือเท็จ เท็จคือจริง อย่างที่ เฮียบอก:boo::mad::boo: ปล.ท่านก้องหล้าช่างอธิบายได้เหมือนกับผู้ ที่ผ่านเหตุการณ์ด้านนี้มาอย่างโชคโชน