หลวงพ่อเกษม เขมโก จ.ลำปาง อริยสงฆ์แดนล้านนา

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย พรอำนวย, 4 พฤศจิกายน 2015.

1. พรอำนวย

พรอำนวย เป็นที่รู้จักกันดี

15 กรกฎาคม 2012
    รับทราบการจอง

2. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

กระทู้เรื่องเด่น:
    252
    แจ้งการจองครับ ขอจองรายการ 914 กับ รายการ 908 ครับ
    400 + 250 + 100 (ค่าจัดส่ง) = 750 บาท ใช่หรือไม่ครับ?
    รบกวนช่วย confirm ด้วยครับ ผมจะได้โอนเงินให้ได้ถูกต้องครับ
    ขอบคุณครับ

3. พรอำนวย

ค่าจัดส่ง 50 บาทเองครับเหลือ 700 บาทครับ

4. rachotp

rachotp เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

252
    ผมสะดวกโอนเงินให้คุณสมชายภายในวันอาทิตย์นี้ครับ และผมจะแนบ (attached file) หลักฐานการโอนเงิน พร้อมทั้งแจ้งรายละเอียดในการจัดส่งให้คุณสมชายทราบอีกทีครับ ขอบคุณครับ

5. พรอำนวย

ขอบคุณครับ

6. พรอำนวย

ปิดรายการนี้

รายการ 918
    พระราหูอมสุริยะ รุ่นสุริยุปราคา ปี2538 เนื้อผงพุทธคุณผสมกะลาตาเดียว
    แก้อาถรรพณ์ คุณไสย หนุนดวงหนุนชีวิต ของดีน่าใช้อีกชิ้นหนึ่งของหลวงพ่อเกษม เขมโก
    ราคา 350 บาท

เครื่องรางที่หายสาบสูญมากว่า 15 ปีแล้วเพราะเหตุ 3 ประการ
    1.ไม่มีวัตถุดิบ(กะลาตาเดียวแท้ ๆ)
    2.ไม่มีเกจิอาจารย์ที่วิชาแก่กล้าพอ(ของจริงไม่ใช่ที่บอกว่าของจริงแต่จริง ๆ แล้ว จิงโจ้) ที่จะปลุกเสกครับ
    3.ไม่มีวันสุริยุปราคา(ต้องรออีก 75 ปีถึงจะทำพิธีแบบนี้ได้อีกครั้งครับท่าน)
    เครื่อง รางที่จะนำพาความร่ำรวยมาสู่ท่านได้ทันทีอย่าง ที่ท่านต้องการ รวยและเฮงแบบที่ท่านรู้สึกและสัมผัสได้ครับ "กะลาตาเดียวราหูอมสุริยะ" หลวงพ่อเกษม เขมโก สำนักสุสานไตรลักษณ์ ลำปาง ทำจากกะลาตาเดียวแท้ ๆ องค์นี้ใช้ผงกะลาตาเดียวมาบดด้วยมือ จากนั้นนำไปผสมว่าน 108 แล้วจุ่มลัก และ เกจิครูบาอาจารย์สุดยอดแห่งความขลังที่ทุกคนยอมรับหลวงพ่อท่าน ปลุกเสกอธิษฐานจิตเฉพาะทางแห่งความร่ำรวยครับท่าน อธิษฐานจิตปลุกเสกในวันที่ 24 ตุลาคม 2538 ตามฤกษ์มหาอำนาจ เวลา ๐๙.๐๙.๕๓ น. ณ สำนักสุสานไตรลักษณ์ประตูม้า จังหวัดลำปาง
    กะลา ที่เป็นวัตถุมงคลธรรมชาติที่มีดีมีเทพรักษาอยู่ในตัวก็คือ กะลาตาเดียว จะมีลักษณะเป็นเอกลักษณ์ที่ผิดแผกไปจากธรรมชาติของกะลาทั่วไปก็คือ จะมีปากที่เป็นรูงอกหน่อหนึ่งรูและก็จะมีตาส่วนที่บุ๋มลงไปเพียงหนึ่งตาเท่า นั้น โดยจะมีเส้นสาแหรกแบ่งกะลาออกเป็นสองส่วน กะลาชนิดนี้เป็นวัตถุมงคลที่เกิดขึ้นเองตามธรรมชาติ แม้ยังไม่นำมาทำพิธีกรรมก็สามารถใช้ได้แล้วแต่ไม่ดีมากนัก แต่ถ้าหากนำมาแกะเป็นรูปพระราหูแล้ว เข้าพิธีปลุกเสกผ่านพิธีกรรมที่ถูกต้องแล้วจะเป็นของขลังที่ส่งพลานุภาพให้ กับผู้บูชาได้สมปรารถนาทุกปราการ แต่การที่จะหากะลาตาเดียวนั้นเป็นเรื่องที่ค่อนข้างยากพอสมควร เพราะว่ากะลามะพร้าวทั่วไปเป็นหมื่นเป็นแสนลูกจึงจะเจอสักลูกสองลูก ถ้าผู้ใดเจอก็นับว่าโชคดีของผู้นั้นไป นำมาใช้เพื่อความอุดมสมบูรณ์ในการทำมาหากินให้กับครอบครัว ไม่มีคำว่าอดอยากสมบูรณ์ทุกอย่างในการทำมาหากินประกอบอาชีพทุกๆอาชีพ
    กะลา ตาเดียวที่ผ่านพิธีกรรมที่สมบูรณ์จริงๆ มาแล้วในตำราทักษามหาพยากรณ์นั้นได้กล่าวไว้ว่า เมื่อบุคคลใดก็ตามถูกพระราหูเสวยอายุหรือพระราหูแทรก ในช่วงเวลานั้นจะเกิดความรุ่มร้อนมีเคราะห์ต่างๆ เพราะพระราหูนั้นเป็นเทพอสูรเป็นความบาปเคราะห์ แม้ยามที่พระราหูจะจรพ้นการเสวยอายุหรือแทรกอายุไป ก็ยังแผลงฤทธิ์ตอนเข้าหรือตอนออกด้วย ในทักษาจึงกำหนดไว้ว่า เมื่อพระราหูเสวยอายุหรือแทรก จะต้องทำพิธีต้อนรับพระราหูและตอนที่พระราหูจรออกต้องทำพิธีส่งพระราหู หาไม่แล้วจะเดือดร้อนจนไม่อาจประคองตัวได้ถึงกับล้มละลายหรือประสบกับพิบัติ ต่างๆ กับตัวเองหรือบุคคลรอบข้างได้ แต่มีอยู่สิ่งหนึ่งที่บุพราจารย์โบราณใช้บรรเทาฤทธิ์ของราหูได้เป็นอย่างดี คือ กะลาตาเดียวนั่นเอง
    อำนาจอานุภาพสรรพคุณของกะลาตาเดียวที่นำมาแกะป็นราหูและผ่านพิธีกรรมที่สมบูรณ์มาแล้วที่ขึ้นชื่อที่สุดคือ
    1.เป็นอำนาจทางคงกระพันชาตรี เป็นมหาอุดอย่างยอดเยี่ยมที่สุด
    2.มีอำนาจในทางป้องกันภูตผีปีศาล ทำลายอำนาจมนต์ดำ ลบล้างอำนาจคุณไสย กันผีกันคุณไสย เสนียดจัญไรต่างๆ ลมพัดลมเพได้ดีที่สุด
    3.เป็นสื่อนำทรัพย์สินเงินทอง ข้าวปลาอาหารสิ่งดีๆต่างๆมาสู่ผู้บูชา คำว่าอดอยากเป็นไม่มี คือสามารถหาเงินทองมาได้ตลอดไม่ขัดสน
    4.มีความเจริญในการทำมาหากิน เรือกสวนไร่นา รับราชการ มียศถาบรรดาศักดิ์ ค้าขายร่ำรวยทุกอาชีพหากินไม่ขัดข้องตามอาชีพ
    5.เป็นเมตตามหานิยมสำหรับผู้พบเห็นเข้าหาเจ้านายหรือเพศตรงข้าม
    6.ใช้รักษาโรค
    "กะลา ตาเดียวราหูอมสุริยะ" หลวงพ่อเกษม เขมโก สำนักสุสานไตรลักษณ์ ลำปาง ที่ว่าวิธีปลุกเสกปราณีตอย่างที่หาไม่ได้แล้วนั้นเป็นอย่างไร?
    วัตถุ ดิบก็หาได้ยากยิ่งอย่างที่ได้กล่าวมาแล้ว เป็นเครื่องรางที่หาที่เปรียบไม่ได้ด้วยอานุภาพแห่งความศักดิ์สิทธิ์และเร้น ลับแห่งความขลัง เป็นของดีในตัวของตัวเอง ที่คนโบราณใช้ติดตัวเดินทางปลอดภัยและนำโชคอยู่เสมอ กรรมวิธีการสร้างเป็นแบบโบราณที่ละเอียดปราณีตมาก ต้องใช้น้ำแม่น้ำ 4 แม่ คือ แม่ปิง แม่วัง แม่ยม แม่นาน มาใส่แช่ในถังไว้ ล้างแล้วนำมาตากแห้งโดยระหว่างนั้นจะมีพระสวดเบิก(สวดชยันต์โต) เก็บไว้ในโบสถ์อีก 3 วัน แล้วนำมาอุดผงว่าง 108 อย่างเพื่อทำเป็นเครื่องรางและผ่านการอธิษฐานจิตเฉพาะทางแห่งความร่ำรวยใน วันที่ 24 ตุลาคม 2538 ตามฤกษ์มหาอำนาจ เวลา ๐๙.๐๙.๕๓ น. โดย หลวงพ่อเกษม เขมโก ณ สำนักสุสานไตรลักษณ์ประตูม้า
    "กะลา ตาเดียวราหูอมสุริยะ" หลวงพ่อเกษม เขมโก สำนักสุสานไตรลักษณ์ ลำปาง ที่มีคำกล่าวว่า "พุทธคุณไม่มีวันเสื่อม" นั้น เพราะการอธิษฐานจิตพิธีปลุกเสกนั้นทำในวันที่ 24 ตุลาคม 2538 (วันสุริยปราคาที่ต้องรออีก 75 ปีจึงจะมีอีก) ตามฤกษ์มหาอำนาจ เวลา ๐๙.๐๙.๕๓ น. โดย หลวงพ่อเกษม เขมโก ณ สำนักสุสานไตรลักษณ์ประตูม้า เมื่อทำในวันเวลาตามฤกษ์มหาอำนาจแล้ว หลวงพ่อท่านเคยปรารภว่า "พุทธคุณในองค์ไม่มีวันเสื่อม" ดังนี้แล้วย่อมแสดงได้ว่า ไม่ว่าท่านจะพกไว้ที่ไหน เผลอเรอไม่ระวัง ตกหล่นไปที่ใด เดินเหินผ่าน ลอดใต้สิ่งใด หรือเผลอตัวเผลอใจไปทำอะไรไม่ดีมา องค์นี้พุทธคุณไม่มีวันเสื่อมครับผม
    "กะลา ตาเดียวราหูอมสุริยะ" หลวงพ่อเกษม เขมโก สำนักสุสานไตรลักษณ์ ลำปาง ที่ว่า ผงกะตาตาเดียว ว่าน และ วัตถุที่ใช้ผสม หาไม่ได้แล้ว ตัวอย่างว่านเช่น ว่านจันทร์ขาว ว่านจันทร์แดง ว่านเพชรกลับ ว่านกาหลง ว่านกาสะท้อน ว่านหนุมานประสานกาย ว่านเครือสาวหลง(อันนี้หนุ่ม ๆ คงชอบ) รากสะระแหน่ฯ ว่านเงินไหลมา ว่านทองพันชั่ง รากรักยม ไม้งิ้วดำ บรเพ็ชร ฯลฯ ตอบไม่ไหวมีตั้ง 108 อย่างครับ และยังประกอบด้วย ดินที่หนองสระเน่า จ.ลำพูน ซึ่งมีอำนาจทางแก้คุณไสย และข้าวก้นบาตร ของหลวงพ่อเกษม เขมโก (แปลความว่ามีกินไม่มีหมด) มาผสมตามด้วยผงกะลาตาเดียวที่หลวงพ่อท่านบดละเอียดเองมาผสมด้วยมือของท่าน เอง ถือว่ามีพุทธคุณสมบูรณ์ยิ่งและเหนือเครื่องรางทั่วไป
    IMG_7005.JPG IMG_7007.JPG IMG_7009.JPG 2222.jpg 11111.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2020
  7. พรอำนวย

รายการ 919
    เหรียญรัชกาลที่ 5 หลังช้างสามเศียร ขอบสตางค์
    เนื้อทองแดง พิมพ์กลาง(ขนาดเหรียญสิบบาท)
    ตอกโค๊ต หลวงพ่อเกษม เขมโกอธิษฐานจิต ปี 2535
    ราคา 200 บาท
    IMG_7172.JPG IMG_7174.JPG

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 ตุลาคม 2020
  8. rachotp

252
    คุณสมชาย ครับ ผมได้โอนเงิน 700 บาท ไปให้คุณสมชายแล้วครับ โอนวันนี้ครับรายละเอียดตาม (attached file) หลักฐานการโอนเงินตามที่ผมแนบมาใน PM ครับ ผมรบกวนคุณสมชายช่วยกรุณาส่งพระเครื่องและวัตถุมงคลที่ผมสั่งจองไว้ในรายการที่ 908 กับ 914 มาให้ผมตามรายละเอียดใน PM ด้วยนะครับ ขอบพระคุณครับ

9. พรอำนวย

ส่งแล้วครับ 3193615C-DAFC-4397-96B8-D477C73B843D.jpeg

10. พรอำนวย

รายการ 921
    รูปเหมือนนั่งซุ้มกอ เนื้อดินกังไส
    สร้างแจก โดยศิษย์ลูกเสือชาวบ้าน
    อธิษฐานจิตเดี่ยวในปี 2521 ขลังดีครับ
    ราคา 250 บาท IMG_3186.JPG IMG_3189.JPG

11. rachotp

252
    คุณสมชาย ครับ ผมได้รับพระเครื่องและวัตถุมงคลแล้วครับได้รับเมื่อสักครู่นี้ครับ ขอบคุณสำหรับสายสิญจน์ และริบบิ้นปี 35 ที่แถมมาด้วยครับ แต่ผมมีปัญหานิดหน่อยครับ คือผมสั่งจองในรายการที่ 914 เบี้ยแก้ หลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่นสุริยุปราคา อุดปรอท พอกครั่ง ฝังตะกรุดเงินแท้ ปี 2538 พร้อมกล่องเดิม ราคา 400 บาท กับ รายการที่ 908 เหรียญนางเหลียว รุ่นกตัญญู ปี 2532 เนื้อทองฝาบาตร ตอกโค๊ต ปลุกเสกในพิธีเดียวกันกับพระผง อ.ย. วิสาขบูชา 2532 ครับ แต่พระเครื่องและวัตถุมงคลในรายการที่ 908 ที่ผมได้รับมามันผิดไม่ตรงกับที่สั่งจองไว้ครับ โปรดดูตามรูปถ่ายแนบ (attached file) ที่ผมได้รับมามันเป็น เหรียญไต้ฮงกง หลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่น ชัยลาภ มหามงคล 84 ปี แทนครับ ผมไม่ทราบว่ามันเกิดข้อผิดพลาดอะไร? อย่างไร? รบกวนคุณสมชายช่วยกรุณา PM ส่งรายละเอียดที่อยู่ของคุณสมชายมาให้ผมด้วยครับ ผมจะได้ดำเนินการส่งเหรียญรุ่นนี้คืนครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. rachotp

252
    คุณสมชายช่วยพิจารณาดูกระทู้อ้างอิงหมายเลข #1822 #1831 #1838 #1839 #1840 #1841 #1844 ประกอบด้วยครับ ขอบคุณครับ

13. พรอำนวย

หากส่งผิดรายการไป
    เดี๋ยวผมส่งเพิ่มให้ รายการส่งผิดไม่ต้องคืนมา แถมให้ครับ
    รบกวนติดต่อผมหน่อยครับ ตามที่แจ้งไว้ในกล่องข้อความ

14. พรอำนวย

รายการ 922
    เหรียญรูปเหมือนนั่งพาน หลังยันต์ 12 ราศีปีเกิด
    เนื้อทองแดงผิวไฟ ปี 2537 กล่องเดิม
    ราคา 180 บาท
    1.JPG 2.JPG IMG_7282.JPG

15. พรอำนวย

รายการ 923
    เหรียญรูปเหมือน หลังตราแผ่นดิน รุ่นบารมี 81
    เนื้อทองแดง พร้อมซองเดิม ปี 2535
    เหรียญรุ่นนี้กรมตำรวจเป็นผู้จัดสร้าง พิธีดี มวลสารศักดิ์สิทธิ์
    ด้านหลังเป็นตราของแผ่นดิน ไว้คุ้มครองภัยอันตรายได้เป็นอย่างดี
    รุ่นนี้รวบรวมมาจากหลายแหล่งนำมาหลอมเป็นชนวนมวลสารรุ่นนี้
    เหรียญรุ่นนี้มีประสบการณ์หลายเหตุการณ์แล้วครับ
    จัดว่าเป็นของดีราคาเบาที่น่าสะสมรุ่นนี้
    ราคา 300 บาท
    IMG_7259.JPG IMG_7262.JPG IMG_7264.JPG บารมี 81.JPG หน้าแรก.jpg หน้าสอง.jpg

16. rachotp

252
    คุณสมชาย ครับ ผมได้ดำเนินการส่งเหรียญรุ่นไต้ฮงกง หลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่น ชัยลาภ มหามงคล 7 รอบ 84 ปีนี้คืนกลับไปให้แล้วนะครับ จัดส่งทางพัสดุแบบลงทะเบียนไปรษณีย์ครับ RP922372272TH ผมคิดว่าพระเครื่องและวัตถุมงคลรุ่นนี้น่าจะเป็นประโยชน์กับกัลยาณมิตรท่านอื่นๆที่ต้องการเก็บไว้อาราธนาบูชาครับ และผมคิดว่าถ้าผมรับไว้มันคงจะเป็นการเอาเปรียบคุณสมชายเกินไปครับ เพราะพระเครื่องและวัตถุมงคลของหลวงพ่อเกษม เขมโก ที่คุณสมชายได้นำโพสต์ให้พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ กัลยาณมิตรใน Website พลังจิต ในกระทู้นี้ได้เช่าไว้บูชานั้น คุณสมชายตั้งราคาไว้ Reasonable price คือราคาสมเหตุสมผล จับต้องได้ ค่อนข้างถูกนะครับเมื่อเทียบกับสมาชิก Premium ท่านอื่นๆที่โพสต์ประกาศให้เช่าพระเครื่องและวัตถุมงคลครับ แสดงว่าคุณสมชายเป็นคนที่มีจิตใจดีมีศีลธรรมคือเห็นอกเห็นใจคนอื่นและตรงไปตรงมาตามเนื้อผ้า Honesty is the best policy. อันนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวของผมนะครับ ส่วนในเรื่องที่เกิดข้อผิดพลาดในการจัดส่งพระเครื่องและวัตถุมงคลของผมนั้น คุณสมชายก็ได้แสดงความจริงใจและรับผิดชอบด้วยการขอโทษและจัดส่งให้ผมใหม่แล้ว ประเด็นนี้ผมถือว่ามันจบกันแล้ว มันเป็นเรื่องปกติธรรมดาในการทำงานครับ ความผิดพลาดย่อมเกิดขึ้นได้ คนที่ไม่เคยผิดพลาดคือคนที่ไม่เคยทำอะไรเลย ลูกผู้ชายไม่ได้วัดกันที่ขับรถเฟอร์รารีแล้วชนตำรวจแล้วหนีไป! แต่วัดกันที่ขนาดหัวใจในความรับผิดชอบครับ คำว่ารับผิดชอบนี่แยกเป็นสองคำคือ รับความผิด และ รับความชอบ ครับ คนส่วนใหญ่ในสมัยนี้นี่ชอบแต่รับความชอบ ไม่ค่อยชอบยอมรับความผิดกันเท่าไรครับ เอาเป็นว่าผมนับถือที่คุณสมชายเป็นคนดีที่มีความรับผิดชอบต่อผมละกันครับ ขอบคุณครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

17. พรอำนวย

รายการ 924
    เหรียญพระพุทธมงคลนิมิต วัดคะตึกเชียงมั่น ปี 2521
    จัดสร้างในวาระเสด็จพระราชดำเนินตัดลูกนิมิต อุโบสถของวัดนี้
    หลวงพ่อเกษม เขมโกปลุกเสก มีจีวรในพิธี เลี่ยมพร้อมใช้
    พระขนาดประมาณเหรียญบาทปัจจุบัน
    ราคา 450 บาท
    22.jpg 11 - Copy.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2020
  18. พรอำนวย

รายการ 926
    พระราหูอมสุริยะ รุ่นสุริยุปราคา ปี2538
    เนื้อผงพุทธคุณผสมกะลาตาเดียว
    แก้อาถรรพณ์ คุณไสย หนุนดวงหนุนชีวิต
    ของดีน่าใช้อีกชิ้นหนึ่งของหลวงพ่อเกษม เขมโก
    ราคา 350 บาท IMG_7512.JPG IMG_7514.JPG IMG_7516.JPG 2222.jpg 11111.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ตุลาคม 2020
  19. พรอำนวย

รายการ 927
    เบี้ยแก้ หลวงพ่อเกษม เขมโก รุ่นสุริยุปราคา สภาพสวย
    อุดปรอท พอกครั่ง ฝังตะกรุดเงินแท้ ปี 2538 พร้อมกล่องเดิม
    ราคา 400 บาท IMG_7527.JPG IMG_7523.JPG IMG_7525.JPG

20. พรอำนวย

รายการ 928
    พระผงรัตนเกษม ออกวัดพลับพลา นนทบุรี ปี 2517
    เนื้อผง พร้อมกล่องเดิม หายากครับ
    ราคา 400 บาท
    33.jpg 11.jpg 22.jpg 555.jpg 111.jpg 222.jpg 333.jpg 444.jpg

แก้ไขครั้งล่าสุด: 1 พฤศจิกายน 2020