เรื่องเด่น ห้องประสบการณ์หลวงพ่อเกษม เขมโก สามารถเข้ามาคุยกันได้ครับ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย เศรษฐาพล, 27 สิงหาคม 2010.

1. Tuumm

Tuumm เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    กราบนมัสการพระธาตุแห่งครูบาพระอริยะเจ้าทั้งสองท่าน และขอบคุณพี่เพชรที่นำภาพอันเป็นมงคลนี้มาให้ชมเป็นบุญตาครับ

2. Tuumm

ขอให้ได้วัตถุมงคลนี้สมความปราถนาครับ

3. jumbo_a44

jumbo_a44 เป็นที่รู้จักกันดี

ประมาณปี38ผมสั่งซื้อพระทางไปรณีย์ต้องการพระเนื้อผงของหลวงปู่...จำรุ่นไม่ได้/ส่งเงินไปแล้วแต่พระเขาไม่มีให้เขาจึงเปลี่ยนเอาเหรียญ12นักษัตรมาให้ก็โอเคครับเห็นเหรียญแล้วก็ชอบ...กราบหลวงปู่ครับ..

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      365.4 KB
      เปิดดู:
      71
      ขนาดไฟล์:
      394.1 KB
      เปิดดู:
      66
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012
  4. jumbo_a44

ผมอ่านถึงหน้านี้แล้วทำให้ได้รู้ว่าผมมีสิ่งที่มีคุณค่าที่สุดๆๆ..อยู่กับตัว
    ขอบคุณคุณเพชรมากที่ให้ข้อมูลที่ลูกศิษย์หลวงปู่หลายท่านยังไม่ทราบ

5. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

โอ้ ลุ้นๆ หลวงพ่อรับกิจนิมนต์ที่ กทม. บอกว่าถ้าไวจะมาทัน ก่อนผมกลับแปดริ้ว 4-5 โมงเย็น จะทันใหมหนอๆ

6. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

เมื่อกี้ผมไปเจอ ล็อคเก็ตพร้อมกล่อง รุ่นนี้ ที่ศูนย์พระเครื่องเมืองทวา 304 ปราจีนฯ พี่เค้าบอกข้อมูลตรงกันกับที่ได้อ่านในนี้เลยครับ ว่าด้านหลังมีเม็ดพระธาตุ ขึ้น พี่เค้ายังบอกอีกว่า เจ้าของโรงแรมใกล้ๆนี้ เป้นคนขอจัดสร้างหรือ รู้ อะไรนี่แหละจำไม่ได้ เค้ามากว้านเช่ารุ่นนี้ไปทั้งหมด แต่เค้าเหลืออยู่ หนึ่งหรือสององค์ ผมเลยบอกว่าถ้าผมได้มาอีกหรืออย่างไรจะมาเช่าไปครับ ราคาสองพันหลังทองแดง หลังเงิน สี่พัน

กราบหลวงพ่อเกษม สาธุๆ
    [​IMG][​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มีนาคม 2012
  7. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    สวัสดีครับพี่ๆทุกคน เข้ามาอ่านเก็บความรู้ครับ...
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อเกษม ครับ

8. bannawajana

bannawajana เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2011
    สวยมากๆ เลยครับ กราบๆๆๆๆๆ

9. tee_tores

คิดๆ ตอนนี้บ่ายสองจะสาม ขับรถไปหาวัดดูว่าหลวงพ่อกลับหรือยัง ดีใหมหว่า ๆ
    :'(

10. santaja

santaja เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    ไม่ทันผมรับเสด็จแทนได้นะครับพี่ แหอะๆ
    ศัทธาหลวงปู่เกษมมาก กำลังหาวัตถุมงคลของท่านบ้างเลย อิ อิ

11. jumbo_a44

ผมมีเหรียญหล่อ6รอบของหลวงปู่ไม่ทราบประวัติการสร้าง/ยังหาข้อมูลอยู่ครับ...เนื้อขันลงหินหรือเปล่าครับ..? จำนวนการสร้างเท่าไร/เห็นรูปแบบอยากได้มากเลยขอแบ่งจากเจ้าของทั้งๆที่เขาเปิดราคาแพงมากตอนนั้น...ได้ของแล้วก็ภูมิใจครับ/หลวงปู่มาโปรด..สาธุๆๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      159.5 KB
      เปิดดู:
      85
      ขนาดไฟล์:
      151.3 KB
      เปิดดู:
      71
  12. jumbo_a44

ช่วยลุ้นอีกคน...ขอให้คุณตี๋สมหวังนะครับ...

13. jumbo_a44

ขอบคุณครับ...ถ่ายภาพไม่ชัดกล้องรุ่นเก่าราคาถูกก็อย่างนี้แหละครับ

14. santaja

santaja เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2011
    กราบหลวงปู่เกษมครับ ขอฝากเนื้อฝากตัวด้วยครับ
    ผมศัทธาหลวงปู่เกษมเป็นที่สุด
    กราบ กราบ กราบ

ไม่ทราบหลวงปู่ได้ทำ พระประจำวันเกิด หลังรูปหนูหรือเปล่าครับ คล้ายๆว่าเหมือนกับเคยเจอในนี้

15. Tuumm

สวยคมมากๆเลยครับ เลี่ยมก็สวยครับ

16. tee_tores

ทุกๆ คำอวยพร เป็นจริง เหมือนฝันครับ สาธุๆ

วันนี้ ผมลุ้นมากๆ เช้าขับรถไปส่งคนงานเสร็จขับไปหาหลวงพ่อที่วัด แป่ว เค้าบอกว่าไป กทม. เย็นๆ ถึงจะกลับ ผมก็ เอๆ ทำงัยหว่า สงสัยจะแห้ว ก็นั่งเล่นๆรอที่วัด พอดี หลวงพ่ออีกรูป มาคุยด้วย เลยบอกท่านว่า ผมว่าจะเอาพระมาให้หลวงพ่อที่นี้ดู ท่านเลยบอกว่า มีอีกวัดที่ชอบดูพระเก่งๆ ก็ขับรถไป ก็มี 2-3 รูป มาดูๆ พระเรา แต่ก็ไม่ได้มีอะไร แบบท่านจะให้เราเช่าอย่างเดียว เลยขอตัวกลับ มาที่วัดเดิมอีก หลวงพ่อรูปเดิมก็บอกว่า รอไม่ได้หรอกเย็นๆ โน่นแหละ เราก็เอ่อ สงสัย ป่ะ ไม่ได้ไม่มีบุญก็ไม่เป็นไร กลับ ก็กลับมาไซท์งาน รอๆ จน บ่ายสามโมงกว่านิดๆ อีก 1 ชั่วโมงจะกลับแปดร้ิว อะ ตัดสินใจไปอีกที ถ้าหลวงพ่อยังไม่มา ก็ไม่ว่ากัน เลิกล้มความตั้งใจ เพราะคงไม่ได้ไปอีก ก็ไป ถึงวัดเกือบ สามโมงครึ่ง เจอหลวงพ่อครับ ก็เล่าให้ท่านฟังว่าตั้งใจมากๆ มาหาหลวงพ่อตั้ง 2 ครั้งแล้ว ถ้าครั้ง 3 ไม่เจอก็คงไม่ได้เจอท่านอีก แล้วก็บอกท่านว่า อยากได้เหรียญหลวงพ่อเกษมเหรียญนั้นมากๆ หลวงพ่อให้ผมได้ใหม ท่านก็บอกว่า ดูสิ มีอะไรมากแลก ท่านดูๆ ก็พอใจและบอกว่า จริงๆ ไม่อยากให้นะเหรียญหลวงพ่อเกษมเหรียญนี้ เพราะหายาก อีกอย่างมีแค่เหรียญเดียว แต่เมื่อโยมศรัทธาและอยากได้จริง ก้อถือว่าแบ่งๆกันใช้ หลวงพ่อให้ครับ ท่านบอกว่า ถ้าเป็นคนอื่นคงไม่ได้จริงๆ แถมเหรียญหลวงพ่อสาย ลูกศิษย์หลวงพ่อคง วัดชำป่างามอีกเหรียญ ดีใจมากๆครับ แสดงว่า บุญผมถึงหลวงพ่อเกษม จริงๆเลยครับ สาธุุๆ หละเแล้ว พรุ่งนี้ ผจก บอก พรุ่งนี้ขอให้ไปอีกวัน อ้าวซะงั้น งั้นเด๋วผมจะไปหาของเตรียมแลกกับหลวงพ่อ และแวะไปหาพี่ที่ศูนย์พระเครื่องเมืองทราฯ อีกวันครับ

<fieldset class="fieldset"> <legend>รูปขนาดเล็ก</legend> [​IMG] [​IMG]
    </fieldset>

17. mana297

mana297 เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    คุณ tee toret..โอ้โห ช่วยลุ้นตัวโก่งเหมือนกันครับ..ในที่สุดก็จบลงด้วยดี..ขอแสดงความยินดีด้วยครับ.เหรียญสวยมากๆ:cool::cool::cool:

18. อุตฺตโม

อุตฺตโม เป็นที่รู้จักกันดี

13 กรกฎาคม 2010

...........ยินดีด้วยท่านตี๋.....เหรียญขัดเงาถ้าจำไม่ผิดโรงงานผลิตเหรียญน่าจะเป็นประเทศออสเตรเลียครับ......เหมือนหลวงปู่มาก...โชคดีจริง ๆครับ..........

19. jaturong_tae

jaturong_tae เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2009
    กราบหลวงปู่เกษม เขมโก

วันนี้นั่งลุ้นมวย............. ผิดหวัง

แต่ลุ้นคุณ tee_tores ตัวโก่งเหมือนกัน ๕๕๕ ยินดีด้วยครับ

20. Tuumm

ยินดีด้วยครับ เหรียญสวยทั้งสองเหรียญเลยนะครับ