อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

sakani
    เรียน อาจารย์วรรณนรี
    เกิด วันศุกร์ ที่ 4 ธันวาคม 2524 ปีระกา เวลา 5.45 น.ค่ะ

ขอบพระคุณมากๆค่ะ
    ตอบ**มีโอกาสจบปีนี้แต่แบบหืดขื้นคอ อดทนตั้งสติ

2. วรรณนรี05

tadagul<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1819624", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ตอบ**1ยังรออีกหลายปี 2เรื่องบ้านมีโอกาสแต่มิใช่ตอนนี้

3. วรรณนรี05

karatekung<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1819967", true); </SCRIPT>
    เกิดวันพุธ17สิงหาคม2531 ปีมะโรง
    เวลา 13.38
    จ.มหาสารคามครับ

1.การเรียนครับขอเรื่องเดียวครับแต่ละเอียดๆตรงๆ
    การเรียนจะเรียนจบมั้ยครับ

ตอนนี้อยู่ปี2แล้วเรียนหนักมากเลยครับ

ช่วยด้วยนะครับ
    ตอบ****ระยะนี้จะหนักให้ทน จะจบได้ อย่าคิดถอย

4. วรรณนรี05

สกุลตลา
    เรียนอาจารญ์
    เกิดวันอาทิตย์ ที่ 5 กุมภาพันธ์ 2521 เวลา 10.10 นาที
    ช่วยดูดวงเรื่องกรรมเก่าให้หน่อยค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

ตอบ***ก่อนจะถามรู้เรื่องกรรมคืออะไรแล้วหรือยัง คนทั่วไปเข้าใจว่ากรรมมีแต่เรื่องร้าย
    แท้จริงเรื่องดีก็คือกรรมเช่นกัน **เช่นคุณ ในอดีต ก็ต้องมีศิล5ครบจึงเกิดเป็นคนที่หน้าตาสะสวย มีสังคมและสิ่งแวดล้อมดี นี่แหละกรรมเก่า ด้านดี ด้านร้ายทุกข์ใจเมื่อไหร่นั่นคือ
    กรรมชั่วกําลังตั้งท่าจะเล่นงาน และอยากรู้มากกว่านี้ ต้องเรียนรู้ด้วยตัวเอง

5. วรรณนรี05

k_tung<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1827364", true); </SCRIPT>
    ชื่อ นิติ อยู่ทัศน์
    เกิดวันอังคาร ที่ 4 มีนาคม 2529 ปีขาล ที่จังหวัดลำปาง เวลา 12.00 น
    อยากจะถามเรื่อง
    1.อนาคตเป็นอย่างไร
    2.มีโอกาสที่จะมีกิจการเป็นของตัวเองรึปล่าวครับ
    3.เรียนจบจะได้งานทำเลยมั้ยครับ ทำงานเกี่ยวกับด้านไหนดีครับ

ขอขอบคุณครับ

ตอบ**1อนาคตรุ่งเรืองดี **2มีโอกาสในช่วงวัยกลางคน**3ทําในสิ่งที่คุณชอบและถนัดจริงเพียงอย่างเดียว

6. forkee

forkee สมาชิก

16 กันยายน 2007
    ผมขอรบกวนครับ คือชีวิตผมที่ผ่านมาไม่ว่าจะไปจีบผู้หญิงคนไหนก็ตาม เมื่อไหร่ที่ผมรักคนคนนั้น ก็ต้องมีเรื่องทำให้ผมผมต้องเสียเค้าไปทุกครั้ง ผมจึงอยากทราบว่าเกิดจากอะไรครับ แต่เท่าที่ผมเคยนั่งสมาธิและลองพิสูจน์ดูหลายครั้ง ผมคาดว่าน่าจะเกิดจากการที่ผมเคยไปสัญญากับใครไว้ตั้งแต่ชาติปางก่อน (อันนี้ไม่แน่ใจครับ) และตั้งแต่เกิดมาผมไม่เคยมีความคิดเจ้าชู้หรือหลายใจเลยครับ ผมจึงอยากถามว่า
    1.อยากรู้ว่าผมจะหาคนที่เป็นคู่เจอตอนไหนครับ
    2.ผมต้องย้ายงานอีกหรือเปล่าครับ

7. forkee

forkee สมาชิก

16 กันยายน 2007
    ลืมบอกครับ ผมเกิดวันที่ 4 เมษายน 2527 ครับปีชวดครับ ส่วนเวลาไม่แน่ใจครับแม่บอกว่าน่าจะช่วง 10 นาฬิกาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 26 มกราคม 2009
  8. tanawanta

tanawanta สมาชิกใหม่

เจ้ากรรมนายเวร เนื้อคู่

รบกวนด้วยค่ะ

หญิง 29 กรกฎาคม 2518 เกิดที่บ้าน หลังเที่ยงค่ะ

ทำไมยังไม่มีคนมารักคะ ต้องทำอย่างไรคะ จึงจะได้พบคนดีๆ ขอบคุณค่ะ

9. juten

juten เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับอาจารย์ วันเดือนปีเกิด ถูกต้องตามที่ดูครับ

10. สกุลตลา

สกุลตลา เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากค่ะอาจารย์ที่แนะนำ
    อาจารย์ช่วยแนะแนวทางการเรียนรู้ได้ไหม๊ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ

11. oreoboy

oreoboy สมาชิกใหม่

อ.วรรณนรี ช่วยดูให้ผมหน่อยครับ

อยู่หน้า 17 ข้อความล่างสุด

12. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบพระคุณมากครับ

13. aocsaipang9

aocsaipang9 Active Member

16 กุมภาพันธ์ 2007
    ขอบพระคุณครับ

14. สกุลตลา

สกุลตลา เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนอีกครั้งค่ะหนูมีปัญหากับที่บ้านคนรักจนไม่สามารถเปิดเผยได้นี่เป็นกรรมเก่าใช่ไหมค่ะ
    มีวิธีพอที่จะผ่อนหนักให้เป็นเบาได้บางไหมค่ะ กรุณาด้วยค่ะ
    ทุกข์ใจเหลือเกิน
    ขอบคุณอาจารย์ล่วงหน้าค่ะ

15. วรรณนรี05

weruwan<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1820651", true); </SCRIPT>
    ตอบ**ขอแนะนําให้สวดมนต์ บทพิเศษสอนเจ้ากรรมนายเวร เมตตานิสังสะสุตตะปาโฐ
    และแผ่เมตตา 10ทิศ ทําทุกวันจนกว่าเจ้ากรรมนายเวรจะพอใจในการสวด ถ้าอยากได้บทสวดจะส่งให้ เพื่อเป็นธรรมทาน

16. วรรณนรี05

tanawanta<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1830642", true); </SCRIPT>
    รบกวนด้วยค่ะ

หญิง 29 กรกฎาคม 2518 เกิดที่บ้าน หลังเที่ยงค่ะ

ทำไมยังไม่มีคนมารักคะ ต้องทำอย่างไรคะ จึงจะได้พบคนดีๆ ขอบคุณค่ะ

ตอบ**เมื่อไม่ถึงเวลา ก็รอไป จะพบคนดีก็ตอ้งมีบารมีบุญด้วย นั่งร้องขอเฉยๆจะไม่เป็นจริงค่ะ

17. วรรณนรี05

oreoboy<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1769150", true); </SCRIPT>
    สวัสดีปีใหม่ ๒๕๕๒ ครับ
    ๒๘ ก.ค. ๒๕๑๘ , ๑๐.๐๐ น. กรุงเทพฯ

๑.ภรรยามีทิฐิสูง มองโลกแง่ร้ายเกือบทุกเรื่อง เพราะเจอแต่เรื่องไม่ดีมาแต่เด็ก พอแต่งงานกันแล้วทำให้มีปัญหาและเกิดอุปสรรคหลายอย่างทั้งเรื่องการงาน อาชีพ และการอยู่ร่วมกับครอบครัว ทุกวันนี้เพราะรัก และโดยส่วนตัวนิสัยคนละขั้วกับภรรยาจึงยอมรับสิ่งที่เกิดขึ้นได้ ยอมทุกเรื่องเพื่อให้ภรรยามีความสุข แต่ก็รู้สึกเครียดบ่อยๆ ทำให้ผมต้องเหนื่อย อยากได้คำแนะนำดีๆครับ
    ๒.หน้าที่การงาน พลิกผันสุดๆ ๒-๓ ปีที่ผ่านมาย้ายสถานที่ทำงาน ๔-๕ จังหวัด แต่ละที่ทำงานตั้งแต่ ๓.๕ เดือน - ๑ ปี ล่าสุดพึ่งย้ายจากอีสานตอนบน กลับมา จ.สมุทรปราการ รู้สึกไม่มีความสุขกับหัวหน้างานและคนรอบข้างที่เป็นทีมทำงานร่วมกัน อยากให้ อ.วรรณนรีช่วยชี้ทางสว่าง ตอนนี้ไม่กล้าขยับอะไร หรือคุยกับคนอื่นกลัวจะสร้างปัญหากลับมาภายหลัง

ขอบคุณสำหรับความเมตตาครั้งนี้ครับ

ตอบ **ควรทําใจยอมรับ ด้วยวาสนามีเท่านี้ **แก้ง่ายๆด้วยการปล่อยเขาอยากจะเต้นในเรื่องใดๆ ก็เฉย คิดเสียว่าไม่มีใครเต้นได้24ชั่วโมง ถ้าทําเช่นนี้ได้ ก็จะไม่เหนื่อย
    2**การงานคงต้องผลิกผัน อย่างต่อเนื่องอีกหลายปี **ก็สวดมนต์และกวดน้าให้คนเป็นคนนี้เจาะจง และเอาไปเทที่ต้นไม้ใหญ่ ทําทุกวัน พร้อมกรวดให้ภรรยาด้วย
    หมั่นสร้างบุญนะคะ ตอนนี้ให้ถวายสังฆทานชุดใหญ่พร้อมพระพุธทรูปหน้าตัก9นิ้ว
    ทําให้ครบ5ครั้ง ภายใน5เดือน

18. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post1830975 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>สกุลตลา<SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_1830975", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<IF condition="">
    </IF>พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_1830975 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- message -->ขอบพระคุณมากค่ะอาจารย์ที่แนะนำ
    อาจารย์ช่วยแนะแนวทางการเรียนรู้ได้ไหม๊ค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    ตอบ**กรุงเทพบ้านซอยสายลมมีฝืกสอนฟรี
    และอ.เปิดสอน สติ+โหราศาสต์ ที่กรุงเทพ ไม่ฟรี ในวันที8ก พ.52
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

19. คนโง่

คนโง่ Active Member

14 พฤษภาคม 2008
    อาจารย์บอกว่าจะตอบให้ในเมลล์ ดิฉันได้ส่งรายละเอียดเพิ่มเติมไปที่เมลของอาจารย์ตั้งแต่ 22 มค.52 ถ้าอาจารย์พอมีเวลารบกวนตอบด้วยนะคะ ขอบคุณอาจารย์มากค่ะ

20. tanawanta

tanawanta สมาชิกใหม่

ขอบคุณค่ะ

ขอบคุณค่ะ สงบขึ้นเยอะเลย

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้