อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. เมี่ยง

เมี่ยง สมาชิกใหม่

13 มิถุนายน 2009
    รบกวนด้วยนะค่ะ
    เกิด 21 มิ.ย. 2531 วันอังคาร 4 โมงเย็นค่ะ
    - ช่วยดูเรื่ิองการงานให้ด้วยนะค่ะ เพราะปีนี้กำลังจะเรียนจบค่ะ
    - อยากรู้ว่าของที่ขายอยู่จะขายได้ดีรึป่าวค่ะ ตอนนี้เพิ่งลงของขายค่ะ

แล้วถ้าจะถามให้คุณแม่ต้องทำยังไงบ้างคะ เพราะตอนนี้เจอวิบากกรรมมากมายเหลือเกินค่ะ

2. wanidac

wanidac Active Member

13 กุมภาพันธ์ 2009
    26 พ.ค. 2517 เวลา 09.20 น ถามเรื่องงานค่ะ และการเปลี่ยนแปลงในชีวิตค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

3. pemax2001

pemax2001 สมาชิก

20 มิถุนายน 2009
    รบกวนคุณวรรณนรีด้วยครับ วันพฤหัส 20 มกราคม 2515
    1.ไปทำงานทิศไหนได้ดีครับ
    2.เจ้ากรรมตามทำร้ายครับแก้ได้ไหมครับ
    ถ้าได้งานแล้วจะส่งตามบ/ช ใช้ตามอัธยาศัยครับ

4. khunchalee

khunchalee สมาชิกใหม่

20 มิถุนายน 2009
    ช่วยจบด้วยนะค่ะ

สวัสดีคะ
    ดิฉันชื่อ กุลชลี ปัจฉิมางกูร เกิดวันที่ ๒๐ กันยายน ๒๕๐๗ วันอาทิตย์
    ปีมะโรง เวลา 23:57น อยากทราบ เรื่องความรักจะสมหวังหรือมั้ย?
    และเรื่องการเงินจะมีปัญหาในช่วงนี้หรือมั้ย ขอบคุณมากเลยค่ะ bubu

5. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2008
    สวัสดีครับอาจารย์
    ผมรบกวนถามอาจารย์ ผมเกิดวันอังคาร ที่ 6 มิถุนายน 2515 เวลา 11.05 น.ปีชวด ครับ
    1.ผมมีหนี้สินเยอะ ไม่ทราบจะสามารถปลดหนี้ได้เมื่อหรั่ยครับ
    2.มีโอกาสได้เปลี่ยนงานใหม่มั้ยครับ
    ขอบคุณมากครับ อาจารย์

6. หัวปลาทูไข่ต้ม

หัวปลาทูไข่ต้ม เป็นที่รู้จักกันดี

3 กุมภาพันธ์ 2009
    เกิดวันอังคารที่ 22 กรกฎาคม 2523 ปีวอก เวลาเกิด 10.36น. ครับ

คำถามที่จะรบกวนอาจารย์นะครับ
    1.เรื่องหน้าที่การงานครับ ทำงานมา 5 ปีกว่าๆละครับ ไม่ก้าวหน้าสักที เหมือนมีอะไรมาขัด ตอนที่จะได้ดีเสมอ ท้อเหมือนกันครับ มีแนวทางแก้ไขอย่างไงให้ดีขึ้นบ้างครับ (ทุกวันนี้ก็เข้าวัดทำบุญ เป็ยระยะ ก่อนนอนก็สวดมนต์ ทั้งยอดพระกัณไตปิฎก และชินบัญชรอยู่แล้ว )

รบกวนด้วยครับ

7. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Pharm_Pixie<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2198394", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

*** ตอบ 1. เรื่องรักพักไปก่อน**ทั้งใหม่และเก่า

2. ขยัน ดูตํารา และนั่งสมาธิ จะได้เรียนเก่ง **ขอให้สมหวังค่ะ

8. suwat.su

suwat.su เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

27 กรกฎาคม 2008
    รบกวนอาจารย์ด้วยนะครับ

ผมเกิด วัน พฤหัส ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2511 เดือน 4 ปีวอก เวลา 06.01 จ.สมุทรสงคราม
    ข้อ 1 การงานในปีนี้ครับ
    ข้อ 2 ผมมีหนี้สินเยอะ ไม่ทราบจะสามารถปลดหนี้ได้เมื่อไหร่ครับ

ขอบคุณครับ
    <!-- google_ad_section_end -->

9. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mem500<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2198546", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สวสัดีคะอาจารย์วรรณนรี มีเรื่องรบกวนอาจารย์ให้ช่วยด้วยคะ
    ดิฉันเกิดวันที่ 30 พฤศจิกายน 2521 เวลา 11.10 น. อยากทราบว่า
    1.ตอนนี้มีหนี้สินเยอะมากๆ (เอาเงินเก็บไปใช้หนี้หมด)อยากทราบว่าอีกนานไหมกว่าจะใช้หนี้หมดและตั้งตัวได้คะ
    2. ตอนนี้เหมือนเป็นคนหลักลอย อยู่ไปวันๆ ไม่มีอนาคตเป็นของตัวเองเลย อยากได้รับคำแนะนำว่าจะทำอะไรดีถึงจะลงหลักปักฐานให้มั่นคงได้คะ

ขอบคุณคะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1. การเป็นหนี้ก็ต้องใช้ เป็นเรื่องธรรมดา เดี๋ยว ถึงเวลาก็ฟื้นตัวเอง

2. หนูค่ะ อายุแค่นี้ยังไม่ต้องเร่ง ทําวันนี้ให้ดีที่สุดถ้าวันนี้ดี วันหน้า

ก็สบาย ควรสร้างบุญทุกอย่างให้เป็นประจํา อย่างน้อยใส่บาต นั่ง

สมาธิ ให้เจ้ากรรม นายเวร ก็ ไม่ต้องใช้เงินมาก และได้บุญเยอะ

10. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เมี่ยง<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2198677", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวนด้วยนะค่ะ
    เกิด 21 มิ.ย. 2531 วันอังคาร 4 โมงเย็นค่ะ
    - ช่วยดูเรื่ิองการงานให้ด้วยนะค่ะ เพราะปีนี้กำลังจะเรียนจบค่ะ
    - อยากรู้ว่าของที่ขายอยู่จะขายได้ดีรึป่าวค่ะ ตอนนี้เพิ่งลงของขายค่ะ

แล้วถ้าจะถามให้คุณแม่ต้องทำยังไงบ้างคะ เพราะตอน

**** ตอบ 1. เรียนจบ มาก่อน งานมีทําแน่ค่ะถ้าไม่เลือกมากนัก

2 . ขายอะไรยังไม่ทราบเลย

11. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->pemax2001<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2200288", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวนคุณวรรณนรีด้วยครับ วันพฤหัส 20 มกราคม 2515
    1.ไปทำงานทิศไหนได้ดีครับ
    2.เจ้ากรรมตามทำร้ายครับแก้ได้ไหมครับ
    ถ้าได้งานแล้วจะส่งตามบ/ช ใช้ตามอัธยาศัยครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. อย่างมงายมากนักเรื่องทิศ อยู่ที่ไหนถ้ามีบารมี หมายถึงทําบุญตลอดคู่กับ

ทํางานอยู่ที่ไหน ก็ดีทั้งนั้น

2. ถ้ารู้ได้ขนาดนั้น ก็ไม่ต้องถามแล้วค่ะ ไม่ต้องส่งเงิน ตามอัธยาศัย

ตรงนี้ฟรี <!-- google_ad_section_end -->

12. k_tung

k_tung สมาชิกใหม่

30 สิงหาคม 2008
    สวัสดีครับ
    ผมเกิดวันอังคารที่ 4 มีนาคม 2529 เวลา12.00น.ที่จังหวัด ลำปาง ปีขาล ครับ

1. อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับการงานของผมครับ จะเป็นไปในลักษณะไหน จะได้งานในตอนไหนครับ แล้วจะทำอย่างไรดีครับ(ขอละเอียดสักหน่อยนะครับ)

2. ผมขอรบกวนถามข้อเดียวนะครับ (ตอนนี้รู้สึกว่าวุ่นวายมากๆเลยครับ) อยากให้อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอขอบพระคุณมากๆเลยครับ

13. เมี่ยง

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

รบกวนอีกทีนะคะ
    **ตอนนี้เปิดร้านค้าออนไลน์อยู่ ขายพวกครีมบำรุงผิวค่ะ เป็นเวชสำอาง อยากทราบว่าดวงด้านค้าขายจะเป็นไปในทางที่ดีมั๊ยคะ ถ้าไม่ดีควรแก้ไขยังไงคะ

ถามให้คุณแม่ค่ะ
    เกิด 8 ก.ย. 2507 6 โมงเช้าค่ะ
    ** ตอนนี้ชีวิตตกต่ำเป็นหนี้สินเยอะอยากทราบว่าชีวิตจะดีขึ้นเมื่อไหร่คะ
    ** วิบากกรรมและแนวทางแก้ไขคะ

14. เมี่ยง

ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

รบกวนอีกทีนะคะ
    **ตอนนี้เปิดร้านค้าออนไลน์อยู่ ขายพวกครีมบำรุงผิวค่ะ เป็นเวชสำอาง อยากทราบว่าดวงด้านค้าขายจะเป็นไปในทางที่ดีมั๊ยคะ ถ้าไม่ดีควรแก้ไขยังไงคะ

ถามให้คุณแม่ค่ะ
    เกิด 8 ก.ย. 2507 6 โมงเช้าค่ะ
    ** ตอนนี้ชีวิตตกต่ำเป็นหนี้สินเยอะอยากทราบว่าชีวิตจะดีขึ้นเมื่อไหร่คะ
    ** วิบากกรรมและแนวทางแก้ไขคะ

15. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->wanidac<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2198891", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    26 พ.ค. 2517 เวลา 09.20 น ถามเรื่องงานค่ะ และการเปลี่ยนแปลงในชีวิตค่ะ ขอบคุณมากๆ ค่ะ อนุโมทนาบุญกับอาจารย์ด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

** ตอบ 1. ข้อมูลชัดเจนหน่อยค่ะ

16. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khunchalee<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2200481", true); </SCRIPT>
    สมาชิกช่วยจบด้วยนะค่ะ<!-- google_ad_section_end --><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีคะ
    ดิฉันชื่อ กุลชลี ปัจฉิมางกูร เกิดวันที่ ๒๐ กันยายน ๒๕๐๗ วันอาทิตย์
    ปีมะโรง เวลา 23:57น อยากทราบ เรื่องความรักจะสมหวังหรือมั้ย?
    และเรื่องการเงินจะมีปัญหาในช่วงนี้หรือมั้ย ขอบคุณมากเลยค่ะ

*** ตอบ 1. รู้อยู่แก่ใจว่าผิดศิลข้อ3 สุขแค่ชั่วคราว แต่ตอนทุกข์ มันหนักมากนะ

หันมา ทางธรรม ดีกว่า ที่ชมรมยินดีต้อนรับ

2. การเงินผ่านตลอด ถึงเดือนหน้า * หยุดทําร้ายตัวเองและคน รอบข้าง

ชีวิตจะสุขแท้ **ขอให้พบทางสว่างค่ะ

17. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khunchalee<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2200481", true); </SCRIPT>
    สมาชิกช่วยจบด้วยนะค่ะ<!-- google_ad_section_end --><HR style="COLOR: #ffffff; BACKGROUND-COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start -->สวัสดีคะ
    และเรื่องการเงินจะมีปัญหาในช่วงนี้หรือมั้ย ขอบคุณมากเลยค่ะ

*** ตอบ 1. รู้อยู่แก่ใจว่าผิดศิลข้อ3 สุขแค่ชั่วคราว แต่ตอนทุกข์ มันหนักมากนะ

หันมา ทางธรรม ดีกว่า ที่ชมรมยินดีต้อนรับ

2. การเงินผ่านตลอด ถึงเดือนหน้า * หยุดทําร้ายตัวเองและคน รอบข้าง

ชีวิตจะสุขแท้ **ขอให้พบทางสว่างค่ะ

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->บ้านแสนสุข<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2200637", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ผมรบกวนถามอาจารย์ ผมเกิดวันอังคาร ที่ 6 มิถุนายน 2515 เวลา 11.05 น.ปีชวด ครับ
    1.ผมมีหนี้สินเยอะ ไม่ทราบจะสามารถปลดหนี้ได้เมื่อหรั่ยครับ
    2.มีโอกาสได้เปลี่ยนงานใหม่มั้ยครับ
    ขอบคุณมากครับ อาจารย์<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. อายุ40ปี จะดีขึ้น

2 . งานมีโอกาสเปลี่ยน ในเร็วๆนี้

19. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->หัวปลาทูไข่ต้ม<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2200953", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

เกิดวันอังคารที่ 22 กรกฎาคม 2523 ปีวอก เวลาเกิด 10.36น. ครับ

คำถามที่จะรบกวนอาจารย์นะครับ
    1.เรื่องหน้าที่การงานครับ ทำงานมา 5 ปีกว่าๆละครับ ไม่ก้าวหน้าสักที เหมือนมีอะไรมาขัด ตอนที่จะได้ดีเสมอ ท้อเหมือนกันครับ มีแนวทางแก้ไขอย่างไงให้ดีขึ้นบ้างครับ (ทุกวันนี้ก็เข้าวัดทำบุญ เป็ยระยะ ก่อนนอนก็สวดมนต์ ทั้งยอดพระกัณไตปิฎก และชินบัญชรอยู่แล้ว )

รบกวนด้วยครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. ต้องเข้าใจ เรื่องบุญ ใน อดีต +กับบุญปัจจุบัน **คุณมีวาสนาเท่าที่เป็น

อยู่ทุกวันนี้ ในอดีตสร้างไว้เท่านี้**ส่วนบุญใหม่ที่สร้างยังไม่พอที่จะส่ง

ให้วาสนาพุ่งดั่งใจก็ทําต่อไป วันหนึ่งจะดีเอง**เรียนรู้ธรรมแบบชาว

บ้านให้ถ่องแท้ค่ะ *

20. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->suwat.su<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2201110", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวนอาจารย์ด้วยนะครับ

ผมเกิด วัน พฤหัส ที่ 29 กุมภาพันธ์ 2511 เดือน 4 ปีวอก เวลา 06.01 จ.สมุทรสงคราม
    ข้อ 1 การงานในปีนี้ครับ
    ข้อ 2 ผมมีหนี้สินเยอะ ไม่ทราบจะสามารถปลดหนี้ได้เมื่อไหร่ครับ

**** ตอบ 1. การเป็นหนี้ อย่าไปสนใจมันเลยว่าเมื่อไหร่หมดถึงกําหนดจ่ายเค้าก็จ่าย

โดยไม่บิดพริ้ว มันก็จะหมดได้ง่าย โดยไม่ต้องถามหมอดู ที่ตอบแบบนี้ต้องการให้มีสติค่ะ

เพราะตอนที่คิดกู้ คุณก็มีแผนใช้คืนอยู่แล้ว **ในปัจจุบันมีคนถามเรื่องหนี้กันมาก อยาก

บอกว่าอย่าท้อจงภูมิใจที่เป็นหนี้ได้ คนทุกวันนี้ไม่มีใครไม่มีหนี้หรอกค่ะ *ผ่อนบ้าน30ปี

ผ่อนรถ6ปี ตรงนี้ ยังไม่รวมหนี้บัตรอีก นี่คือชีวิตคนในปัจจุบัน แต่เค้าเหล่านั้นบริหารเงิน

และใจเป็นจึงอยู่แบบไม่ทุกข์ ใน กลุ่มหนี้มีตัวดิฉันอยู่ด้วย ตอบจริงๆอายุ45ปี หนี้พอ

เบาลง

2. งานปีนี้เครียด ช่วง2ปีนี้ดวงไม่ดีค่ะ ขาดการสร้างบารมีเวลาตกจึงเหนื่อยและท้อ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้