อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->k_tung<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2201533", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

สวัสดีครับ
    ผมเกิดวันอังคารที่ 4 มีนาคม 2529 เวลา12.00น.ที่จังหวัด ลำปาง ปีขาล ครับ

1. อยากทราบเรื่องเกี่ยวกับการงานของผมครับ จะเป็นไปในลักษณะไหน จะได้งานในตอนไหนครับ แล้วจะทำอย่างไรดีครับ(ขอละเอียดสักหน่อยนะครับ)

2. ผมขอรบกวนถามข้อเดียวนะครับ (ตอนนี้รู้สึกว่าวุ่นวายมากๆเลยครับ) อยากให้อาจารย์ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอขอบพระคุณมากๆเลยครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. งานจะได้ข่าวเร็วๆนี้ *ถึงเวลาก็ดีเอง

2. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->เมี่ยง<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2201571", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ขอบคุณมากค่ะอาจารย์

รบกวนอีกทีนะคะ
    เกิด 21 มิ.ย. 2531 วันอังคาร 4 โมงเย็นค่ะ
    **ตอนนี้เปิดร้านค้าออนไลน์อยู่ ขายพวกครีมบำรุงผิวค่ะ เป็นเวชสำอาง อยากทราบว่าดวงด้านค้าขายจะเป็นไปในทางที่ดีมั๊ยคะ ถ้าไม่ดีควรแก้ไขยังไงคะ

ถามให้คุณแม่ค่ะ
    เกิด 8 ก.ย. 2507 6 โมงเช้าค่ะ
    ** ตอนนี้ชีวิตตกต่ำเป็นหนี้สินเยอะอยากทราบว่าชีวิตจะดีขึ้นเมื่อไหร่คะ
    ** วิบากกรรมและแนวทางแก้ไขคะ

*** ตอบ 1. ของหนูทําค้าด้านด้านนี้ปีนี้ดีค่ะ หมั่นสร้างบุญมากๆค่ะ

*********2. คุณแม่ก็ต้องอดทนไป ไม่เกี่ยวเป็นหนี้แล้วมาทําบุญให้หนี้หมดเร็ว

อยากรู้ เรื่องแบบนี้ต้องมาพบที่ชมรม และรับโอวาส จาก หลวงพ่อโลก

ทิพย์ด้วย

3. apples_pp

apples_pp สมาชิก

19 กรกฎาคม 2008
    รบกวนอาจารย์นะคะ หนูเกิดวันอาทิตย์ ที่ 29 กันยายน 2528 ปีฉลู เวลา 20.20น. ที่กรุงเทพฯค่ะ อยากทราบว่า
    1. เรื่องหน้าที่การงาน ตอนนี้อยู่ในช่วงคิดหนักมากๆ อยากรุ้ว่าดวงของหนูมีโอกาสสำเร็จตอนช่วงอายุเท่าไหร่คะ แล้วจะก้าวหน้าในต่างประเทศได้ไหม
    2.เรื่องคู่ครองความรักคะ เพราะตอนนี้คนที่คบด้วยกันมา มีแต่เรื่องให้ต้องไกลกันทุกที แล้วมีวิบากกรรมอะไรอีกไหมคะ

ขอบคุณคะอาจารย์

4. จบที่ตน

จบที่ตน Active Member

เรียนอาจารย์วรรณนรี

รบกวนด้วยนะค่ะ แต่ก่อนอื่นขอเรียนให้ทราบว่า ตนเองรู้สึกชื่นชมกับผู้ที่ปฏิบัติธรรมมากค่ะ และอยากจะศึกษาเกี่ยวกับทางนี้เหมือนกัน แต่ด้วยจังหวะและโอกาส ไม่ค่อยเอื้ออำนวย เคยซื้อหนังสือเข็มทิศชีวิต ของ คุณ ฐิตินาถ ณ พัทลุง (คุณอ้อย) มาอ่าน ได้ข้อคิดเยอะ ทั้งการปฏิบัติธรรม และการคิดให้ชีวิตดำเนินต่อไปได้

โดยส่วนตัวของตนเอง ตอนนี้เท่าที่ทำได้ ก็คือ งดทานเนื้อสัตว์ทุกชนิด ในทุกๆ วันเกิดของตนเอง ก็คืออาทิตย์ละวันค่ะ อาจจะไม่เกี่ยวกับการปฏิบัติธรรมมากนัก (มีคนแนะนำมา) ก็เห็นว่าเป็นเรื่องที่ดี เพราะเป็นการให้ทานชีวิต

เข้าเรื่องที่จะถามนะค่ะ

1. ตนเองควรจะมีครอบครัวเป็นตัวเป็นตนดีหรือไม่ค่ะ
    ตอนนี้ตนเองกับแฟนอยู่คนละจังหวัดกันค่ะ คบกันมาหลายปี ตนเองมีความรู้สึกว่า ดวงเราขัดๆ กันอย่างไรบอกไม่ถูกค่ะ แต่เขาก็เป็นคนดีนะค่ะ และโดยส่วนตัวแล้ว ตนเองก็ไม่เคยคิดอยากมีลูกเลยค่ะ คิดแบบนี้มานานมากแล้ว ตั้งแต่ยังเรียนหนังสืออยู่ค่ะ (รู้สึกว่าชีวิตคนเรามันเหนื่อยนะค่ะ เลยไม่อยากให้ใครต้องเกิดมานะค่ะ)

2. เรื่องหน้าที่การงานค่ะ มีโอกาสจะได้มีกิจการเป็นของตันเองบ้างไหมค่ะ ตอนนี้ตนเองเป็นพนักงานบริษัทเอกชนค่ะ (หมายถึงกิจการอะไรก็ได้ไม่ต้องใหญ่โต แค่พอเลี้ยงตนเอง เลี้ยงดูแม่ และไม่ต้องเดือดร้อนใครค่ะ)

ตนเองเกิดวันศุกร์ที่ 27 ตุลาคม 2521 ปี มะเมีย เวลา ไม่เกิน 1 ทุ่มค่ะ (แม่จำเวลาแน่นอนไม่ได้ บอกว่าหลัง 6 โมงเย็น ไม่น่าเกิน 1 ทุ่ม ค่ะ)

ขอขอบพระคุณเป็นอย่างสูงนะค่ะ

หากมีโอกาสและด้วยจังหวะเวลาที่เหมาะสม ตนเองต้องหาโอกาสปฏิบัติธรรมแน่นอนค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 23 มิถุนายน 2009
  5. วรรณนรี05

*** คุณจบที่ตน *ต้องขอโทษค่ะ ตอบผิดคน

6. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->apples_pp<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2203649", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    ตอบ 1. ต้องใจเย็นค่ะระหว่างนี้มีเคราะห์ งานอาจเปลี่ยนกระทันหันขอบอกว่า

อย่าไปเครียด ก่อนได้ดีต้องได้ร้ายก่อนเสมอ *อายุยังน้อย อย่ากังวนมากเลย

2. ไปต่างประเทศดีค่ะ *ขณะนี้ทําดีมากๆค่ะ ขอให้หนูสมหวัง[​IMG]

7. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->จบที่ตน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2207876", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

*** 1. สิ่งนี้ต้องตัดสินใจเองค่ะอายุยังน้อยจิตคนเราเปลี่ยนทุกวินาทีไม่มีใครกล้าฟัน

ธงให้ใครหลอกค่ะ บางคนบวชมาตลอดชีวิต ยังตายน้ำตื้นเลย

2. กิจการถ้าทุนพร้อม ก็ทําได้ **แต่คุณเป็นคนที่จิตใจไม่มั่นคง และยังอ่อนไหว

ง่าย **ควรฝึกจิตให้อยู่ต้วก่อน การจะอ่านตําราไม่ใช่เรื่องเสียหาย แต่ตํารานั้น

ต้อง

ได้รับการรับรอง แล้วว่าถูกต้อง ทุกวันนี้เค้าหากินกับธรรมะ โดยพิมพ์หนังสือขาย

ทั้งที่รู้มั่งไม่รู้มั่งคนที่มาอ่านโดย ไม่มีฐาน มาก่อนเลย ก็ เลยกู่ไม่กลับ แนะว่าหา

สํานักใดสํานักหนึ่งที่เชื่อถือได้ดีกว่าค่ะ

8. จบที่ตน

จบที่ตน Active Member

ขอบพระคุณอาจารย์วรรณนรีมากค่ะ

คงจริงดังอาจารย์ว่าค่ะ คงต้องฝึกจิตตนเองก่อน

ยังไงก็ขอขอบพระคุณมากนะค่ะที่สละเวลาแนะนำค่ำ

9. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->จบที่ตน<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2207876", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

การปฎิบัติ ก็คือเรื่องปกติของชีวิต ไม่ได้มีอะไรเลิศไปกว่า คนอื่น เพียงแต่เราหมั่นทํา ตน

ให้เป็น ที่ผึ่ง ของคนรอบข้างได้ และรู้จักกลัวบาปอย่างแท้จริง ไม่ใช่กลัวแต่ปาก และพร้อม

ที่จะช่วยงานของ ศาสนา โดยไม่หวังผลตอบแทน **และการงดเนื้อสัตว์ แล้วบอกว่าเป็น

การให้ทานชีวิต นี่เข้าใจผิด ขณะที่คุณไปซื้อที่ ตลาดเขาวางขายอยู่แล้ว ถึงคุณไม่ซื้อ คน

อื่นก็ซื้อ *ตรงนั้นคุณไม่ได้สั่งฆ่าจึงใช้คําว่าให้ทานชีวิตไม่ได้**แต่จะได้ผลดีตรงที่ร่าง

กายได้พักบ้างในการย่อยเนื้อสัตว์ **เห็นมั้ยคะแค่เรื่องให้ทานชีวิตยังเข้าใจผิดเลย

**ถ้าคุณจะทานกุ้งเผา แล้วทางร้านจัดกุ้งเป็นๆ โชว์ ไว้ แล้วให้คุณไปชี้เอาตัวไหนมาเผา

แต่คุณเปลี่ยนใจ ไม่ทานแล้วกุ้งเผา ตรงนี้จึงเรียกได้ว่าให้ทานชีวิต เพราะยกเลิกจานเผา

นั้น **จะเห็นได้ชัดเจน คือสั่งฆ่า กับไม่ได้สั่งฆ่า

10. apples_pp

apples_pp สมาชิก

ขอบคุณอาจารย์วรรณนรีมากๆนะคะ หนูจะลองพยายามดูคะ

11. บ้านแสนสุข

บ้านแสนสุข เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณอาจารย์ มากครับ

ขอบพระคุณอาจารย์วรรณนรี มากครับ ที่ช่วยทำนายดวงชะตาให้ครับ ผมกำลังคิดจะลาออกจากที่ทำงานเก่าอยู่ครับ ได้คำตอบแล้วก็รู้สึกสบายใจครับ

12. mayuree2509

mayuree2509 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    สวสัดีคะอาจารย์วรรณนรี ดิฉันมีเรื่องรบกวนอาจารย์ให้ช่วยตรวจวิเคราะห์ดวงชะตาให้ด้วยคะ
    ดิฉันเกิดวันที่ 24 พฤศจิกายน 2509 เวลา 07.55 น. อยากทราบว่า
    1.ตอนนี้มีปัญหาในเรื่องการเงิน หนี้สินเยอะมากๆ อยากทราบว่าจะสามารถเคลียร์ปัญหาเรื่องหนี้ต่างๆ ได้หมดหรือไม่
    2.ตอนนี้หน้าที่การงานที่ทำอยู่ไม่ค่อยมั่นคง บริษัทฯอยู่ในสถานะขาดสภาพคล่องทางด้านการเงิน ไม่ทราบว่าจะมีเกณฑ์ตกงาน หรือต้องย้ายงานหรือไม่ค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ<!-- google_ad_section_end -->

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mayuree2509<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2209627", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

<TABLE class=tborder id=post2209627 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt1 id=td_post_2209627 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid">สวสัดีคะอาจารย์วรรณนรี ดิฉันมีเรื่องรบกวนอาจารย์ให้ช่วยตรวจวิเคราะห์ดวงชะตาให้ด้วยคะ
    ดิฉันเกิดวันที่ 24 พฤศจิกายน 2509 เวลา 07.55 น. อยากทราบว่า
    1.ตอนนี้มีปัญหาในเรื่องการเงิน หนี้สินเยอะมากๆ อยากทราบว่าจะสามารถเคลียร์ปัญหาเรื่องหนี้ต่างๆ ได้หมดหรือไม่
    2.ตอนนี้หน้าที่การงานที่ทำอยู่ไม่ค่อยมั่นคง บริษัทฯอยู่ในสถานะขาดสภาพคล่องทางด้านการเงิน ไม่ทราบว่าจะมีเกณฑ์ตกงาน หรือต้องย้ายงานหรือไม่ค่ะ

ขอขอบพระคุณล่วงหน้านะคะ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2209627")</SCRIPT> [​IMG]

**** ตอบ 1. อีกนานค่ะ ตัวคุณควรสร้างบารมี มากๆนะกําลังถูกทดสอบอยู่ว่าจะไหว

มั้ยทุกข์แบบนี้และหนักกว่านี้รอ อยู่ข้างหน้า *

2. มีโอกาส เปลี่ยนแปลงค่ะ
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

14. mayuree2509

mayuree2509 สมาชิกใหม่

23 มิถุนายน 2009
    เรียนอาจารย์

ที่บอกว่ากำลังถูกทดสอบอยู่ว่าจะไหวหรือไม่ หมายความว่าไงค่ะ แล้วถ้าไม่ไหวจะเกิดอะไรขึ้นกับตัวดิฉันหรือไม่ค่ะ

ขอบคุณมากค่ะ

15. myrainy

myrainy สมาชิกใหม่

ขอรบกวนด้วยค่ะ

สวัสดีคะ
    ดิฉันชื่อ วัชรา มุ่งหมาย เกิดวันที่ 1 มิถุนายน 2521 วันพฤหัสบดี ปีมะเมีย เวลาประมาณ 8 โมงเช้า 5 นาทีค่ะ
    1. ภายในปีนี้จะมีโอกาสได้งานทำมั้ยคะ (ตกงานมาปีกว่าแล้วค่ะ)
    2. จะมีโอกาสร่ำรวยขึ้น(หรือฐานะความเป็นอยู่สุขสบายกว่าเดิม)บ้างมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ
    ;aa40

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 มิถุนายน 2009
  16. anggi

anggi สมาชิก

24 มิถุนายน 2009
    ชื่อ สุภัค ตันติวงศ์สถาพร
    เกิดวันที่ 12 กันยายน พ.ศ.2528 ปีฉลู เวลา 15.25
    รบกวนเรียนถามอาจารย์ 1 ข้อค่ะ
    เรื่องหน้าที่การงานว่า ตอนนี้ทำการค้าเกียวกับอาหารค่ะ อยากทราบว่าอาชีพที่ทำตอนนี้เลือกได้ถูกทางรึป่าว หรือทำแล้วจะประสบความสำเร็จรึป่าวค่ะ เพราะตอนนี้ค่อนข้างจะขาดสภาพคล่องทางการเงินค่ะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 มิถุนายน 2009
  17. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->mayuree2509<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2209932", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

*** ถ้าไม่ไหวก็รู้สึกท้อไม่อยากทําอะไรความคิดจะไปในทางลบ

ถ้าไหวก็จะเข้าใจว่าไม่มีความทุกข์อย่างเดี๋ยว วันข้างหน้าต้องสุขบ้าง

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->myrainy<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2210140", true); </SCRIPT>
    สมาชิก
    สวัสดีคะ
    ดิฉันชื่อ วัชรา มุ่งหมาย เกิดวันที่ 1 มิถุนายน 2521 วันพฤหัสบดี ปีมะเมีย เวลาประมาณ 8 โมงเช้า 5 นาทีค่ะ
    1. ภายในปีนี้จะมีโอกาสได้งานทำมั้ยคะ (ตกงานมาปีกว่าแล้วค่ะ)
    2. จะมีโอกาสร่ำรวยขึ้น(หรือฐานะความเป็นอยู่สุขสบายกว่าเดิม)บ้างมั้ยคะ

ขอบคุณค่ะ

**** ตอบ 1.เดือน ตค.52จะมีข่าวเรื่องงานค่ะ

2. อยากรวยต้องสร้างบุญมากๆ ค่ะ อายุยังน้อยอย่ากังวน รอ สี่

สิบกว่า แล้วจดีค่ะ

19. myrainy

myrainy สมาชิกใหม่

ขอบคุณอาจารย์มากเลยค่ะ นู๋ค่อยมีกำลังใจขึ้นมาหน่อย หลังจากที่แห้วมาปีกว่าแล้ว ขอบคุณมากๆ ค่ะ :z10

20. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->anggi<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2211660", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ชื่อ สุภัค ตันติวงศ์สถาพร
    เกิดวันที่ 12 กันยายน พ.ศ.2528 ปีฉลู เวลา 15.25
    รบกวนเรียนถามอาจารย์ 1 ข้อค่ะ
    เรื่องหน้าที่การงานว่า ตอนนี้ทำการค้าเกียวกับอาหารค่ะ อยากทราบว่าอาชีพที่ทำตอนนี้เลือกได้ถูกทางรึป่าว หรือทำแล้วจะประสบความสำเร็จรึป่าวค่ะ เพราะตอนนี้ค่อนข้างจะขาดสภาพคล่องทางการเงินค่ะ ขอบคุณค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1. พอใช้ได้ค่ะ ส่วนเรื่องขาดความคล่องทางการเงินนั้น*ต้องบริหารเงิน

ให้ถูกหลักค่ะ*และการค้าต้องมีเงินหมุนเวียนอย่างน้อย 6เดือน ไม่ใช่ขายไปกินไปในผล

กําไรที่ได้แต่ละวันถ้าแบบนี้ไม่ได้เกิดไม่ว่าจะทํากิจใดๆ ควรหาเหตุผลให้พบว่าเราใช้เงิน

ผิดแบบที่กล่าวมาหรือเปล่า **

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้