อ.วรรณนรี พยากรณ์ทางในบำบัดทุกข์ ดูให้ฟรี สำหรับสองคำถามแรก

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย วรรณนรี05, 12 กันยายน 2008.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. นายนัท

นายนัท สมาชิกใหม่

3 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณคับผมสำหรับคำตอบและแนวทางที่ดีคับผมเพราะที่ผ่านมาผมทำอะไรมีอุปสรรคตลอดตอนนี้สบายใจขึ้นจะได้ตั้งใจปฏิบัติวิปัสนาให้มากขึ้น

2. puk20

puk20 สมาชิกใหม่

21 มิถุนายน 2009
    ขอบคุณมากค่ะ

3. ศุภษา

ศุภษา Active Member

รบกวน อ. วรรณนรีด้วยค่ะ
    เกิดวันที่ 25 สิงหาคม 2520 เวลา13.35น. อยากเรียนถามอาจารย์
    1.กรรมที่ส่งผลอยู่และวิธีแก้ไขค่ะ
    2.เรื่องการงานจะมั่นคงหรือจะโดนให้ออกคะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ

4. วรรณนรี05

วรรณนรี05 เป็นที่รู้จักกันดี

5. วรรณนรี05

6. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศุภษา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2233484", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

รบกวน อ. วรรณนรีด้วยค่ะ
    เกิดวันที่ 25 สิงหาคม 2520 เวลา13.35น. อยากเรียนถามอาจารย์
    1.กรรมที่ส่งผลอยู่และวิธีแก้ไขค่ะ
    2.เรื่องการงานจะมั่นคงหรือจะโดนให้ออกคะ
    ขอบพระคุณมากค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1. แก้ไขด้วยการเจริญ วิปัสนา กรรมฐาน และสังฆทาน ควบกัน และใน

ปัจจุบันต้องทําความดีศิล 5 ครบ **ไม่ต้องไปอยากรู้ว่าอดีตคืออะไร

2. งานถ้าผ่านเดือน กค52ไปก็ จะดีเอง *ทนมากๆนะ

ขอให้โชคดี

7. ศุภษา

ศุภษา Active Member

ขอบคุณ อ.วรรณนรี ค่ะ จะนำแนะนำไปปฏิบัติตามค่ะ
    ขอบรบกวนอาจารย์อีกครั้ง ช่วยดูให้คุณป้าหน่อยค่ะ
    วันที่ 25 มิถุนายน 2494 กทม. เวลาเช้าๆค่ะ ไม่ทราบเวลาที่แน่นอน อยากเรียนถามอาจารย์ว่า
    1. ช่วงนี้ป้าป่วยเป็นนั่นเป็นนี่บ่อยค่ะหายยากด้วย ไม่ทราบว่าเพราะอะไรคะควรแก้ยังไง
    (ไปหาหมอแล้วค่ะ แต่เป็นเรื้อรังไม่หายซักที)
    2.ปล่อยเงินกู้ หรือให้คนยืม ได้คืนยากมากๆค่ะ
    ขอความกรุณาจากอาจารย์ด้วยค่ะ

8. พงศ์830

พงศ์830 เป็นที่รู้จักกันดี

17 กันยายน 2008
    วัน ศุกร์ 19 ธันวามคม 2518

งานและแฟนครับ..
    ตอนนี้กลุ้มใจเรื่องแฟนมากครับ

9. gun&gun

gun&gun สมาชิกใหม่

29 มิถุนายน 2009
    ขอบพระคุณอาจารย์มากครับ
    ที่ช่วยแนะนำชี้ทางให้ครับ

10. odanhi

odanhi เป็นที่รู้จักกันดี

26 มิถุนายน 2009
    lกราบเรียน อ.วรรณนรี รบกวนช่วยดูดวงให้หน่อยคะ
    เกิด วันที่ 1 ต.ค. 2524 เวลา 17.05 ปีระกา วันพฤหัสบดี อยากเรียนถามว่า
    ทุกครั้งเวลามีเรื่องอะไรกระทบจะดีหรือไม่ดี ทำไมจึงอ่อนไหวง่าย รู้สึกมีน้ำตาไหลได้ง่ายจังคะ แล้วเรื่องแฟนไม่ทราบว่าจะมีโอกาสได้อยู่ด้วยกันไหมคะ ทั้งนี้ควรจะแก้และปฏิบัติตนเช่นไรคะ ทุกวันนี้หมั่นสวดมนต์ เจริญสมาธิ พยายามปฏิบัติตนเป็นคนดีคะ จะช่วยแก้อะไรที่ไม่ดีได้ไหมคะ ยังไงขอขอบพระคุณอ. วรรณนรีมากคะ คำพูดของอาจารย์ที่แนะมา จะนำไปปฏิบัติคะ

11. skmsaran9

skmsaran9 Active Member

ขอความกรุณา
    6 ตุลาคา 2503
    เวลาประมาณ 15.00 น.
    1. วิบากกรรม
    2.การเงิน การงาน

12. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->ศุภษา<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2237094", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอบคุณ อ.วรรณนรี ค่ะ จะนำแนะนำไปปฏิบัติตามค่ะ
    ขอบรบกวนอาจารย์อีกครั้ง ช่วยดูให้คุณป้าหน่อยค่ะ
    วันที่ 25 มิถุนายน 2494 กทม. เวลาเช้าๆค่ะ ไม่ทราบเวลาที่แน่นอน อยากเรียนถามอาจารย์ว่า
    1. ช่วงนี้ป้าป่วยเป็นนั่นเป็นนี่บ่อยค่ะหายยากด้วย ไม่ทราบว่าเพราะอะไรคะควรแก้ยังไง
    (ไปหาหมอแล้วค่ะ แต่เป็นเรื้อรังไม่หายซักที)
    2.ปล่อยเงินกู้ หรือให้คนยืม ได้คืนยากมากๆค่ะ
    ขอความกรุณาจากอาจารย์ด้วยค่ะ<!-- google_ad_section_end -->

*** 1. คุณป้ามีกรรมเรื่องปาณ่าติบาต หมั่นสร้างบารมีมากๆ ปีนี้อาจมีเคราะห์นอนยาว*ถ้าอยากสุขภาพแข็งก็มาเรียนรู้ค่ะ วิธี ให้เจ้ากรรมนายเวรปล่อยโดยง่าย ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ*พบได้ที่ชมรมเท่านั้น

2. เรี่องนี้ก็เกี่ยวกับกรรมค่ะ *แก้ไขได้***เพิ่มเติมค่ะ ปีนี้จะป่วยหนักแต่จะมีลาภก้อนโต

เรียกว่าทกข์ลาภ

13. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->odanhi<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2239337", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

กราบเรียน อ.วรรณนรี รบกวนช่วยดูดวงให้หน่อยคะ
    เกิด วันที่ 1 ต.ค. 2524 เวลา 17.05 ปีระกา วันพฤหัสบดี อยากเรียนถามว่า
    ทุกครั้งเวลามีเรื่องอะไรกระทบจะดีหรือไม่ดี ทำไมจึงอ่อนไหวง่าย รู้สึกมีน้ำตาไหลได้ง่ายจังคะ แล้วเรื่องแฟนไม่ทราบว่าจะมีโอกาสได้อยู่ด้วยกันไหมคะ ทั้งนี้ควรจะแก้และปฏิบัติตนเช่นไรคะ ทุกวันนี้หมั่นสวดมนต์ เจริญสมาธิ พยายามปฏิบัติตนเป็นคนดีคะ จะช่วยแก้อะไรที่ไม่ดีได้ไหมคะ ยังไงขอขอบพระคุณอ. วรรณนรีมากคะ คำพูดของอาจารย์ที่แนะมา จะนำไปปฏิบัติคะ<!-- google_ad_section_end -->

***** ตอบ 1. เนื่องจากตัวเองเป็นคนเก็บกด คิดนาน ที่ทําอยู่นะดีแล้วแต่ยังเข้าไม่ถึง

ค่ะ*ถ้าเข้าถึงจะไม่เป็นอย่างที่เล่ามา***สนใจมาเรียนรู้ได้ค่ะที่ชมรม นัดหมายล่วงหน้า

2.ไม่ได้อยู่ด้วยกันทุกวัน อาจพักคนละแห่งนานๆพบกันครั้ง

14. ืnickky

ืnickky สมาชิกใหม่

10 กรกฎาคม 2009
    28 สิงหาคม 2523/23.27น.
    รบกวนถามเรื่องการงานกับเรื่องเงินครับ

15. Aimee2500

Aimee2500 เป็นที่รู้จักกันดี

8 มิถุนายน 2009
    06 สิงหาคม 2500
    รู้สิกดวงชะตาตอนนี้ตก
    1) เจ้ากรรมนายเวร?
    2) แนะนำให้ทำบุญตามที่เจ้ากรรมนายเวรขอ?
    ขอบพระคุณล่วงหน้า

16. sutisa_f

sutisa_f สมาชิกใหม่

11 กรกฎาคม 2009
    รบกวนอาจารย์ดูดวงให้ด้วยค่ะ

กลุ้มใจจริงๆรบกวนอาจารย์ดูดวงให้ด้วยค่ะ
    เกิดวันเสาร์ที่ 1 มกราคม 2526 เวลา 06.57 จังหวัดเพชรบุรี
    รบกวนถามว่า
    1. ธุรกิจที่ลงทุนไปจะปนะสบความสำเร็จ ถ้าไม่มีวิธีแก้ไหมคะ
    2. สถานะการเงินจะเป็นอย่างไร

17. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->พงศ์830<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2237295", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

วัน ศุกร์ 19 ธันวามคม 2518

งานและแฟนครับ..
    ตอนนี้กลุ้มใจเรื่องแฟนมากครับ<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ 1.การดูดวงต้องมีข้อมูลให้ย้อนกลับไปดูกระทู้ อื่น เขาตั้งอย่างไร ถ้าอยาก แก้ตรงจุด

**ขอบคุณที่สนใจ

18. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->skmsaran9<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2243358", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

ขอความกรุณา
    6 ตุลาคา 2503
    เวลาประมาณ 15.00 น.
    1. วิบากกรรม
    2.การเงิน การงาน<!-- google_ad_section_end -->

*** ตอบ **การถามเรื่องวิบากต้องมีฐานที่จะเข้าใจคําสั้นๆ แต่ขยายความได้มากๆ

ด้วย***กฎแห่งกรรม-หลักธรรมสําคัญในพระพุทธศาศาสนา*ชาวพุทธทุกคน

เชื่อ เรื่องกรรม ควรทําความเข้าใจเรื่องกรรม**คนที่เชื่อเรื่องกรรม ย่อมได้เปรียบ

กว่าผู้ไม่เชื่อ**และเชื่อแล้ว ย่อม อดทนกับความยากลําบาก ความผิดหวัง ขมขื่น

เคราะห์ร้ายที่เกิดแก่ตนได้ **เพราะถือเป็นกรรมที่ทํามาแต่อดีต ไม่ตีโพยตีพายว่า

ทําดีไม่ได้ดี**เพียรสร้างกรรม ที่เป็นกุศลกรรม ชีวิตจะดีในเร็ววัน

2. ย้อนกับไปดูคําตอบข้อ 2ค่ะ

19. วรรณนรี05

<TABLE class=tborder id=post2249402 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175>nickky<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2249402", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG]

</TD><TD class=alt1 id=td_post_2249402 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->28 สิงหาคม 2523/23.27น.
    รบกวนถามเรื่องการงานกับเรื่องเงินครับ<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid">[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("2249402")</SCRIPT> [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

***************** ตอบ 1.การดูดวงต้องมีข้อมูลให้ย้อนกลับไปดูกระทู้ อื่น เขาตั้งอย่างไร ถ้าอยาก แก้ตรงจุด

**ขอบคุณที่สนใจ

20. วรรณนรี05

<!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->Aimee2500<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_2249576", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

06 สิงหาคม 2500
    รู้สิกดวงชะตาตอนนี้ตก
    1) เจ้ากรรมนายเวร?
    2) แนะนำให้ทำบุญตามที่เจ้ากรรมนายเวรขอ?
    ขอบพระคุณล่วงหน้า<!-- google_ad_section_end -->

**** ตอบ 1.เจ้ากรรมนายเวรคือผู้ที่ถูกกระทําก่อน *ไม่ว่าคนหรือสัตว์ และจะจองเวร

มากน้อยแค่ไหน ขึ้นอยู่กับเจตนาของผู้กระทําถ้าตั้งใจก็หนัก*ถ้าไม่ตั้งใจมีผล

เพียงเล็กน้อย ถ้าจะให้บอกว่าเจ้ากรรมนายเวรชื่ออะไรไม่สามารถบอกได้เพราะคน

เราเวียนว่ายตายเกิดเป็น สัตว์ บ้าง คนบ้างสลับไป สลับมา นับไม่ถ้วน*เพียงแต่

ในขณะนี้ทําดี มีศิล ครบ *ชีวิตจะมีสุข**ขณะมีทุกข์เจริญกรรมฐานอุทิศให้เจ้า

กรรมนายเวร*สิ่งไม่ดีจะค่อยๆจางลง

2. เจ้ากรรมนายเวร ชอบบุญกรรมฐาน*และสังฆทาน หมั่นทําเป็นประจํา

โดย ตัวคุณเองให้เชื่อมั่นในหลักพุทธ อย่างแท้จริง *พุทธแท้ไม่มีเจ้าพ่อเจ้าแม่

นั่งสมาธิอย่าติดภาพลวงตา*ทําใจให้ไม่อยากรู้ไม่อยากเห็น เมื่อถึงเวลามันจะรู้

เอง*อย่าถามใครว่าเราทําถึงขั้นไหนแล้ว ธรรมของพระพุทธองค์จะรู้ได้ด้วยตนเอง*ไม่

ต้องสอบอารมณ์ที่ไหนทั้งนั้น**ขอให้ก้าวพันห้วงทุกข์โดยปัญญา

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้