เงียบเหงา เปล่าเปลี่ยว เดียวดาย

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย ยากูซ่าา, 29 มีนาคม 2014.

1. ยากูซ่าา

ยากูซ่าา เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤศจิกายน 2013
    คืนนี้จันทร์นวลผ่อง
    มองแล้วคิดถึงแต่เธอ
    ตัวฉันยืนมองเหม่อ
    ถามว่าเธออยู่ที่ใด
    วอนสายลมแผ่วๆ
    ให้ช่วยพัดพาใจไป
    บอกกับเธอ
    ว่าคิดถึง

2. ยากูซ่าา

ขณะนี้เป็นเวลาเที่ยงคืนหนึ่งนาทีแล้ว
    ก็ได้เวลาอันสมควรแล้วนะคะเพื่อนๆ
    ที่ค่ำคืนนี้ เราต้องจากกัน
    ขอบคุณเพื่อนมากๆนะคะ ที่อยู่เป็นเพื่อนกับยากูซ่าจนถึงวันใหม่
    แล้วพบกันใหม่เดือนหน้านะคะทุกท่าน
    นอนหลับฝันดีนะคะ
    ราตรีสวัสดิ์ค่ะ

3. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

สุขสันต์วันจันทร์ที่สดใสจ้า
    ยากูซ่า และทุกท่านจ้า

ไม่รู้นะเห็นยากูซ่า แล้วคิดถึงไอซ่าเพื่อนของใบบุญจ้า อิอิ

รอฟังเพลงของยากูซ่าจ้า ...ชอบตั้งแต่ผลงาน
    ขอโทษที่คิดถึงแล้วจ้า อิอิ ฟังแล้วทำให้มีความสุข
    เพราะเป็นเพลงที่ชอบจ้า อิอิ

ทำให้คิดถึงใครบางคนที่อยู่แสนไกล
    "การได้คิดถึงคนที่อยู่แสนไกลมันก็ทำให้เรามีความสุขได้น้อ"

4. a5g1aeka

a5g1aeka เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2008
    :cool:(k):cool:คิดถึงสงกรานต์ที่กำลังจะมาถึง เพื่อนๆมีโปรแกรม จะไปไหนกันบ้างหนอ หากมาเหนือไปแอ่ววัดถ้ำเมืองนะกันซิ ติดต่อที่พักกับแม่ชีหนูนาได้เจ๊าหากยังไม่เต็มนะ:cool::cool::cool:

5. ยากูซ่าา

ดีใจจังที่พี่ใบบุญเข้ามาในนี้
    กระทู้นี้ไม่มีเพลง น้องยังเกรงๆอยู่เลยว่าจะโดนเก็บมั้ย

ตอนนี้เพื่อนพี่ใบบุญ ไอซ่า ก็คงกำลังคิดถึงพี่ใบบุญอยู่เป็นแน่แท้เชียว
    ไม่แน่ตอนนี้เธอคงกำลังดูพี่ใบบุญอยู่ก็ได้นะคะ

ขอบคุณพี่ใบบุญนะคะที่เข้ามาสร้างสีสรรค์ในกระทู้นี้

สุขสันต์วันจันทร์นะคะ

6. ยากูซ่าา

ดีใจอีกแล้วค่ะท่าน
    ดีใจเหลือเกินที่พี่a5g1aeka เข้ามาในกระทู้ของนี้
    ถึงแม้กระทู้นี้จะไม่มีเพลงเพราะ
    แต่ก็มีหัวใจเพราะๆที่จะมามอบให้กับทุกท่านที่เข้ามาเยี่ยมเยือนเป็นเพื่อนกันในนี้นะคะ
    สงกรานต์นี้ก็ใกล้จะถึงจริงด้วยสิคะ
    น้องอยากจะไปแอ่วเมืองเหนือเหมือนกันเจ้า
    ที่วัดถ้ำเมืองนะหรอเจ๊าให้ติดต่อท่านแม่ชีหนูนาหรอเจ้า
    บ่ทราบว่าน้องจะต้องติดต่อจะใดเจ้า น้องบ่ฮู้จักท่านแม่ชีเจ้า

ขอบคุณพี่a5g1aekaนะคะ ว่างๆแวะมาเยี่ยมน้องอีกนะคะ
    น้องก็จะเข้าไปเยี่ยมพี่เช่นกันค่ะ

7. tanaong2011

tanaong2011 เป็นที่รู้จักกันดี

29 สิงหาคม 2011
    เพลงเพราะมากๆเลยจ้าาา........
    พี่แอบได้ยิน.....จริงๆนะ
    ร้องได้เหงา เศร้าสร้อยมากเลยยย..
    ชอบมองพระจันทร์เหรอ ยากูซ่า
    งั้นเดี๋ยวพี่ฝากเพลง เกี่ยวกับจันทร์ให้ 1เพลงจ้ะ

8. ยากูซ่าา

ดีใจจังที่ท่านพี่อ๋องเข้ามาในกระทู้นี้ของน้อง
    แต่
    อิอิๆๆๆๅๆๆๆๆ
    กระทู้นี้ไม่มีเพลงนะคะท่านพี่
    มีแต่หัวใจจะมอบให้เพื่อนๆทุกคนที่เข้ามาเยี่ยมเยือนน้องคนนี้ค่ะ
    หากได้ยิน ก็คงเป็นเสียงหัวใจเพราะๆจะมอบให้นะคะ

มาค่ะ
    ค่ำคืนนี้เรามานั่งมองเดือนดาวด้วยกันนะคะ

ขอบคุณท่านพี่อ๋องนะคะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 31 มีนาคม 2014
  9. ดอกใบบุญ

ดอกใบบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ได้ไงก็ยากูซ่าเข้าไปให้กำลังใจ
    ใบบุญบ่อยๆจ้า ขอบคุณสำหรับกำลังใจที่มีให้จ้า อิอิ

และก็รอฟังเพลงของยากูซ่าอยู่เสมอจ้า อิอิ
    ส่วนไอซ่านั้นใบบุญก็คิดว่าคงอยู่ไม่ใกล้ไม่ไกล
    ก็ส่งกำลังใจมาให้เสมอจ้า อิอิ

10. ยากูซ่าา

อรุณสวัสดิ์เช้าวันหวยออกค่ะ
    ดีใจจังที่พี่ใบบุญเข้ามาในห้องนี้อีกครั้ง
    เข้ามาได้บ่อยๆเข้ามาได้ตลอดตามสบายเลยนะคะ
    เดี๋ยวน้องจะหาน้ำเย็นๆมาเสริฟ
    จะนั่งเล่นหรือจะนอนพักค้างคืน คุยกันเค้าท์ดาวก็ยังได้ค่ะ
    ขอบคุณพี่ใบบุญอีกครั้งนะคะ
    คิดถึงพี่ใบบุญนะคะ

11. ยากูซ่าา

สวัสดีตอนเช้าค่ะเพื่อนๆทุกคน
    วันนี้คือวันที่หลายต่อหลายคนรอคอย ใจจดใจจ่อ รอว่าเมื่อไหร่นะ วันที่1และวันที่16จะมาถึงเสียที
    วันนี้1เมษามาถึงแว้ววววว
    เพื่อนมีเลขสวยๆมาบอกข่าวเล่าให้ยากูซ่าาฟังกันมั้ยเอ่ย
    ใครมีเลขเด็ดเลขดีก็อย่าเม้มไว้คนเดียวนะคะ
    รักกันจริงต้องบอกมาให้หมดด้วยนะคะ
    เมื่อคืนใครฝันว่าอะไรก็มาบอกมาเล่าใป้ยากูซ่าฟังได้นะคะ

เมื่อคืนก็ฝันนะคะ
    ฝันถึงใครคนนึง อิอิ
    ตีเป็นเลขอะไรดีน๊า
    คิดถึงคนในฝัน

คิดถึงเพื่อนๆ พี่ๆนะคะ

12. Thep Tavada

Thep Tavada เป็นที่รู้จักกันดี

10 กุมภาพันธ์ 2012
    สวัสดีครับ ห้องเงียบจังเอาเพลงตัวเองมาลง บังคับให้ฟังซะงั้น อิอิ ตอบกระทู้เป็นเสียงเพลงแล้วกันนะครับ

[MUSIC][/MUSIC]

ไฟล์ที่แนบมา:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 4 เมษายน 2014
  13. ยากูซ่าา

เอาเพลงมาลงในบ้านเค้า
    จ่ายค่าโฆษณาเค้าหรือยังคะ

เพลงเพราะดีนะคะ
    เอ้า... ให้ลงฟรีๆก็ได้เดี๋ยวจะหาว่าใจดำ

14. ยากูซ่าา

โหดร้ายจริงๆทำไมถึงหยิ่งผยอง
    เจอะกับน้องไม่พูดจา
    พี่ สัญจรร่อนเร่มา
    น้องยังอุตส่าห์ให้พักพิง

15. ยากูซ่าา

ลืมหรือไรทำไมทำเช่นนี้
    ลืมแล้วสิคนที่เคยคบหา
    ลืมทุกอย่างลืมคำลืมวาจา
    ลืมสัญญาที่ให้ใยจึงลืม

16. ยากูซ่าา

ฉันรู้ควรรักเธออย่างไร
    เพราะรู้ความจริงเป็นเช่นไร
    ฉันรักรักเธอด้วยใจอยากให้
    ใชเพื่ออยากได้ครอบครอง

ขอเพียงได้คิดถึง
    แค่นี้ก็สุขใจ
    แม้เธออยู่ไกลแสนไกล
    แม้ใครอยู่ข้างเธอ

17. ยากูซ่าา

หากไม่รักขอจงโปรดรีบบอก
    อย่ามาหลอกให้ฉันสร้างความหวัง
    อย่ามาหลอกหากเธอไม่จริงจัง
    ขอสักครั้งขอเธอรีบบอกมา

18. ยากูซ่าา

เตรียมจะไปแล้วใช่ไหม
    ก็เห็นเธอเปลี่ยนไปจนอยากรู้
    เธอเย็นชาเธอห่างเหิน
    จับมือเดินกับใครอยู่
    พักหลังอยู่กับฉันเหมือนจำทน

19. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    จะไดกลายเป็นเพลงของท่านเทพได้ล่ะครับเนี่ย
    เพลงเพราะจังครับ ทำไมไม่เอาไปเปิดกระทู้ใหม่

20. ยากูซ่าา

นั้นสิคะพี่เบิ้ม

แปลกเสียนี่กระไร

เฮียเป็นอะไรหรือเปล่า
    อ้อ เฮียบอกเฮียเม้นเป็นเพลงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 เมษายน 2014