เชิญพุทธบริษัททุกท่านร่วมสร้างกฐินทานวัดป่ากรรมฐานจำนวน๙ วัด(ปีที่ ๒)

ในห้อง 'กฐิน - ผ้าป่า - งานวัด' ตั้งกระทู้โดย jaroenthai, 31 สิงหาคม 2009.

1. บุญญสิกขา

บุญญสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อวันที่ ๑๓ ก.ย. ๕๒ ได้ร่วมบุญกฐินมหากุศลวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด ปีที่ ๒ บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาพระราม ๔ ชื่อนายเจริญไท มานะโรจน์ เลขที่ ๐๓๕ ๒ ๔๑๔๔๖ ๘ จำนวนเงิน ๒๐๐.- บาท สาธุค่ะ
    <O:p</O:p

อิทังบุญญพลัง อิมินาปุญญะกัมเมนะ
    ด้วยความนอบน้อมคุณพระศรีรัตนตรัย ขอน้อมถวายบุญนี้เป็นพุทธบูชา อีกทั้งบุญอื่นใดจากการได้เพียรขวนขวายศึกษาสดับตรับฟังพระสัทธรรมเทศนา สวดมนต์ภาวนา รักษาศีล ทำทาน การกุศลสิ่งใดๆใ นวันนี้ก็ดี ในเดือนนี้ก็ดี ในปีนี้ก็ดี

ข้าพเจ้าขอกรวดน้ำตั้งความปรารถนาบุญที่ได้ทำ ขอให้เป็นข้าวน้ำเครื่องทิพย์นานา ทั้งวิมานทองเรืองรองโสภา อีกทั้งนางฟ้า นับกว่าพันแสนโกฏประมาณโยชน์ รับเครื่องทิพย์ น้อมนี้ ขอให้ถึงชนนีปิตุเรศอย่านาน แก่ญาติทุกหมู่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ พ้นทุกข์อย่านานขอให้ได้วิมานทอง บรรดาฝูงเปตรอสุรกายแลเหล่าเสนาทั้งหลาย สัตว์นรกทั้งผองสัตว์ใหญ่น้อยเนืองนอง จงตั้งใจปองรับเอาส่วนบุญสัตว์เล็กสัตว์ใหญ่ทุกถ้วนทั่วขันธ์ จำได้มิได้ตัวข้านี้ไซร้ได้ทำทารุณด้วยกายวาจาใจมากมายกองกูล จงขอยินดีรับเอาส่วนบุญสิ้นเวรกรรมกัน

อีกทั้งอินศวร พรหมา เทวัญ ครุฑทา นาคา คนธรรพ์ กินรี ท้าวเวสสุวรรณ พระจันทร์ พระอาทิตย์ พระอังคารเรืองฤทธิ พระพุธ เสารี พระพฤหัสบดี พระศุกร์เรืองศรีรัศมีแกล้วกล้า พระราหูเรืองเดช พระเกตุเทวา พระภูมิพระพายพระนารายณ์ อินทรา พระอุมาเทวี นางมณีเมขลา พระเพลิงแสงกล้า พระแม่คงคา พระแม่นางธรณี พระแม่โพสพ แม่พระพาย แม่พระพิรุณ พระยายมราช

พร้อมทั้งสิริคุตอำมาตย์ผู้เป็นเจ้าบัญชี รับส่วนบุญข้าทั่วทุกเทวา นักสิทธิ์ กินรี ฤาษี นักพรต คนธรรพ์ พฤกษ เทวดาเจ้าป่าพงพี เจ้าสมุทร เจ้าทะเล รับส่วนบุญนี้ ช่วยยินดีโมทนามหากุศลที่ทำ จงช่วยแนะนำ เมื่อจะมรณา ใจข้าได้ตั้งหวังถึงอริยะบุคคล มุ่งกิจการสืบพระบวรพระพุทธศาสนาตามศักยภาพกำลัง ใจข้าหมายปอง มิให้พบคนพาล อสูรหมู่มารแลเสนา อย่าได้ป้อง โรคภัยไข้เจ็บทั้งผองห่างหาย ขอรวมกองบุญบารมี เดช ศรี สิริบุญ รวมอายุผอง เจริญจิตหมายปอง กายแก้วมณีรุ้งเรืองรอง รุ่งเรืองอยู่ทั้งโลกและธรรม ตราบทันศาสนาองค์พระศรีอารย์ได้ดังอธิษฐาน ทุกประการฉะนี้เอย
    <O:p
    </O:p
    นะโมพุทธานะ นิพพานนัง ปัจโยโหตุ
    สาธุ สาธุ สาธุ

[MUSIC]http://palungjit.org/attachments/a.694831/[/MUSIC]<O:p</O:p

ไฟล์ที่แนบมา:

2. jaroenthai

jaroenthai เป็นที่รู้จักกันดี

จะขอปิดรับเงินร่วมบุญวันศุกร์ที่ ๒๕ กันยายน ๒๕๕๒ นะคับ

เหลือเวลาอีก ๑๑ วันจะสรุปยอดเงินร่วมบุญแล้วคราบ

ขอโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมบุญกฐินมหากุศลวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด ปีที่ ๒ ด้วยนะคับ

สาธุ สาธุ ..

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 กันยายน 2009
  3. Jantip

Jantip เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้โอนเงินร่วมทำบุญแล้วครับ

อดิศร สุทธาวาส วิทยาลัยเทคนิคนครราชสีมา เลขที่ 508 ถ.สุรนารี
    ต.ในเมือง อ.เมือง จ.นครราชสีมา 30000<!-- google_ad_section_end --> วันนี้ร่วมทำบุญด้วย 900.บาทครับผม เดี๋ยวจะส่งซองไปขอของที่ระลึกน๊ะครับ ขอ 2องค์ครับผม ขอบคุณที่ให้ร่วมบุญ มีแต่วัดดีๆๆๆๆทั้งนั้นเลยครับผม

4. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ชนะ ดวงพิทักษ์ ทำบุญกฐินวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัด (ปีที่๒) ๙๐๐บาท ขออุโมทนากับทุกท่านด้วยครับ

ขนาดไฟล์:
      28.8 KB
      เปิดดู:
      54
  5. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ
    ขอให้ยอดทะลุเกินเป้าหมายที่วางไว้นะคะ
    เผื่อจะเพิ่มเป็น 11 วัดเหมือนกฐินรอบแรกปีที่แล้ว
    สาธุสาธุค่ะ

6. โยมฝน

โยมฝน เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2008
    สุทธิมา อภิสิงห์ และครอบครัว ขอร่วมทำบุญด้วย 900.00บาทค่ะ และขอรับพระสมเด็จฝังพระธาตุ+ลูกแก้ว แล้วจะส่งซองกันกระแทกตามไปค่ะ

ขออนุโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านค่ะ

7. jaroenthai

ท่านที่ส่งซองกันกระแทกมาขอรับของที่ระลึกคือ พระสมเด็จฝังพระธาตุและลูกแก้วอธิฐาจิต

ผมจะมอบพระอรหันตธาตุสันฐานเมล็ดพันธุ์ผักกาดให้ไปบูชาเพิ่มเติมด้วยคราบ

ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในมหาทานครั้งนี้คับ

สาธุ สาธุ ..

ขนาดไฟล์:
      5.2 KB
      เปิดดู:
      56
      ขนาดไฟล์:
      27.8 KB
      เปิดดู:
      39
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 กันยายน 2009
  8. พุทธนิรันดร์

พุทธนิรันดร์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2007
    วันที่ 15 กันยายน 2552 เวลา 16;06 น. ผมได้โอนเงินจำนวน 999.99 บาท ร่วมบุญกฐินในครั้งนี้แล้วครับ (จากออมสิน เข้า SCBA)

(ขอยืมคำอุทิศที่คุณมิตรลงไว้มาใช้ด้วยนะครับ)
    อิทัง เม มาตาปิตุนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ มาตาปิตะโร <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่มารดาบิดาของข้าพเจ้า ขอให้มารดาบิดาของข้าพเจ้า จงมีความสุข <O:p</O:p
    อิทัง เม ญาตินัง โหตุ สุขิตา โหนตุ ญาตะโย <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า ขอให้ญาติทั้งหลายของข้าพเจ้า จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง เม คุรุปัชฌายาจริยานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ คุรุปัชฌายาจริยา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า ขอให้ครูอุปัชฌาย์อาจารย์ของข้าพเจ้า จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง สัพพะ เทวานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเทวา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เทวดาทั้งหลาย ของให้เทวดาทั้งหลาย จงมีความสุข <O:p</O:p
    อิทัง สัพพะ เปตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเปตา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เปรตทั้งหลาย ขอให้เปรตทั้งหลาย จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง สัพพะ เวรีนัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพเวรี <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย ขอให้เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง สัพพะสัตตานัง โหตุ สุขิตา โหนตุ สัพเพสัตตา <O:p</O:p
    ขอส่วนบุญนี้จงสำเร็จ แก่สัตว์ทั้งหลาย ขอให้สัตว์ทั้งหลาย จงมีความสุข<O:p</O:p
    อิทัง ปุญญะผะลัง ผลบุญใดที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ข้าพเจ้าขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เจ้ากรรมนายเวรทั้งหลายที่เคยล่วงเกินมาแล้ว แต่ชาติก่อนก็ดี ชาตินี้ก็ดี ขอเจ้ากรรมนายเวรทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงอโหสิกรรมให้แก่ข้าพเจ้า ตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพาน<O:p</O:p
    และขออุทิศส่วนกุศลนี้ ให้แก่เทพยดาทั้งหลาย ที่ปกปักรักษาข้าพเจ้า เทพยดาทั้งหลายทั่วสากลพิภพ และพระยายมราช ขอเทพยดาทั้งหลาย และพระยายมราช จงโมทนาส่วนกุศลนี้ ขอจงเป็นสักขีพยาน ในการบำเพ็ญกุศล ของข้าพเจ้าในครั้งนี้ด้วยเถิด <O:p</O:p
    และขอแผ่ส่วนบุญส่วนกุศลที่ได้บำเพ็ญมาแล้วตั้งแต่อดีตชาติจนถึงปัจจุบันชาตินี้ ให้แก่ท่านทั้งหลายที่มีชีวิตอยู่ก็ดี ที่ล่วงลับไปแล้วก็ดี ที่เสวยความสุขอยู่ก็ดี ที่เสวยความทุกข์อยู่ก็ดี เป็นญาติก็ดี มิใช่ญาติก็ดี อาทิ บิดา มารดาทุกภพทุกชาติ เป็นต้น ขอท่านทั้งหลาย จงโมทนาส่วนกุศลนี้ พึงได้รับประโยชน์ และความสุข เช่นเดียวกับข้าพเจ้าจะพึงได้รับ ณ กาลบัดเดี๋ยวนี้เถิด <O:p</O:p
    และขอถวายเป็นพระราชกุลแด่พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว สมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินีนาถ พระบรมวงศานุวงศ์ทุก ๆ พระองค์ ขอพระองค์จงทรงพระเจริญ มีพระชนมายุยิ่งยืนนาน มีพระราชประสงค์สิ่งใด ขอให้สำเร็จตามพระราชประสงค์ทุกประการ <O:p</O:p
    ผลบุญใดที่ข้าพเจ้า ได้บำเพ็ญแล้ว ณ โอกาสนี้ ขอผลบุญนี้ จงเป็นปัจจัย ให้ข้าพเจ้าได้เข้าถึง ซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้เถิด หากไม่สามารถเข้าถึงซึ่งพระนิพพานในชาติปัจจุบันนี้ได้ ขอให้คำว่า ไม่มี ไม่รู้ ไม่เป็น ไม่สำเร็จ จงอย่าได้บังเกิดแก่ข้าพเจ้าเลย นับตั้งแต่วันนี้ตราบเท่าเข้าสู่พระนิพพานเทอญ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 กันยายน 2009
  9. jaroenthai

เหลือเวลาอีก วัดก็จะปิดรับเงินร่วมบุญมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน วัดปีที่ แล้วนะคราบบ

ขอโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในบุญนี้นะครับ สาธุ สาธุ ..

10. R3A4

R3A4 เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2009
    ร่วมทำบุญทอดกฐินด้วย 120บาทครับ โอนเงินแล้วครับ 23/09/09

11. jaroenthai

เชิญพุทธบริษัททุกท่านร่วมสร้างกฐินทานอันเป็นมหากุศลกับวัดป่ากรรมฐานพ่อแม่ครูอาจารย์ปฏิบัติดีปฏิบัติชอบ จำนวน๙ วัด(ปีที่ ๒) ตามแต่กำลังศรัทธาเนื่องในกฐินกาลปี ๒๕๕๒นี้โดยจะนำปัจจัยทั้งหมดที่ได้รับไปซื้อผ้ากฐินถวายกับวัดป่ากรรมฐานดังนี้
    <O:p
    ๑.วัดโพธิสมภรณ์
    (หลวงปู่จันทร์ศรี จนฺททีโป) ต.หมากแข้ง อ.เมือง จ.อุดรธานี<O:p

๒.วัดป่าบ้านตาด (หลวงตามหาบัวญาณสัมปันโน)อ.เมือง จ.อุดรธานี<O:p</O:p
    ๓.วัดป่าบ้านหนองแสง (หลวงปู่สอ พันธุโล) อ.เมือง จ.ยโสธร<O:p</O:p
    ๔.วัดศรีอภัยวัน(หลวงปู่ท่อน ญาณธโร) ต.นาอ้อ อ.เมือง จ.เลย<O:p</O:p
    ๕.วัดใหม่บ้านตาล (หลวงปู่คำบ่อ ฐิตปญฺโญ)ต.โคกสี อ.สว่างแดนดิน จ.สกลนคร<O:p</O:p
    ๖.วัดอรัญญวิเวก (พระอาจารย์เปลี่ยน ปัญญาปทีโป) ต.อินทขิล อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่<O:p</O:p
    ๗.วัดป่าอาจารย์ตื้อ (หลวงปู่สังข์ สงฺกิจฺโจ) อ.แม่แตง จ.เชียงใหม่<O:p</O:p
    ๘.วัดป่าน้อย(หลวงปู่จันทา ถาวโร ) ต.วังทรายพูน จ.พิจิตร <O:p</O:p
    ๙.สวนสันติธรรม(หลวงพ่อปราโมทย์ ปาโมชฺโช)จ.ชลบุรี<O:p</O:p

เชิญผู้มีจิตศรัทธาร่วมมหากุศลในครั้งนี้ได้ที่
    ธนาคารไทยพาณิชย์สาขาพระราม๔

ชื่อบัญชี นาย เจริญไท มานะโรจน์
    เลขที่บัญชี 035-2 41446-8

และผมจะขอมอบพระสมเด็จฝังพระธาตุที่ได้รับการอธิษฐานจิตโดยครูบาอาจารย์สายวัดป่าและลูกแก้วอธิฐานของครูบาอาจารย์สายเหนือให้กับทุกท่านที่ร่วมบุญในครั้งนี้เป็นที่ระลึกท่านละ๑ องค์โดยส่งซองกันกระแทกจ่าหน้าซองถึงตัวท่านเองพร้อมแนบเงินค่าลงทะเบียน ๒๐ บาท หรือ ems ๔๐ บาท ส่งมาที่

คุณ เจริญไท มานะโรจน์
    ๑๘๑ ซอยภูมิจิตรถนนพระราม๔
    เขตคลองเตย แขวงพระโขนง
    กรุงเทพมหานคร ๑๐๑๑๐<O:p<!-- google_ad_section_end -->

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในมหาทานในครั้งนี้ พรุ่งนี้คือวันที่ 25 กันยายน 2552 ผมจะขอปิดรับเงินร่วมบุญมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐานพร้อมทั้งแจ้งยอดให้ทราบ

12. jaroenthai

วันนี้ผมจะรับเงินร่วมบุญมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัดปีที่ ๒ เป็นวันสุดท้ายนะคับโดยที่พรุ่งนี้จะแจ้งยอดรวมทั้งหมดให้ทราบต่อไป

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในมหาทานครั้งนี้ สาธุ สาธุ ..

13. พีรพรรณ(ตั้ม)

พีรพรรณ(ตั้ม) เป็นที่รู้จักกันดี

ร่วมทอดกฐิน 9 วัด
    1.คุณวีรวัฒน์ 900 บาท
    2.คุณพีรพรรณ 300 บาท
    3.คุณปิยะมาศ 400 บาท
    4.คุณสายฝน 300 บาท
    5.คุณวิสูตร 300 บาท
    6.คุณมนทิดา 100 บาท
    7.คุณเตชทัต 200 บาท
    8.คุณวรรณภา 500 บาท
    9.คุณนพพร 100 บาท
    10.ศิริอร 100 บาท
    12. นัยนา 100 บาท
    รวม 3,300 บาท
    โอนไปแล้วครับ 25/09/09 เวลา 06.57 น.
    ร่วมโมทนาบุญกับทุกท่านด้วยครับ

14. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกมากเลยครับ เมื่อคืนมา post ขอร่วมทำบุญด้วย
    แต่วันนี้ไม่เห็นที่ post ไว้แล้ว และ ที่คุณ jimmyuro post ไว้ก็หายไปนะครับ

ผมขอร่วมทำบุญกับ พระสุปฎิปันโณ ครูบาอาจารย์สายพระป่า จำนวน 900 บาท ครับ
    และ อีก 50 เป็นค่า EMS นะครับ

วิษณุ วัฒนไพบูลย์
    โรงพยาบาลมิชชั่นภูเก็ต
    4/1 ถ.เทพกษัตรีย์ ต.รัษฎา
    อ.เมือง จ.ภูเก็ต
    83000

กราบโมทนา คุณ เจริญไท ทั้งหมดทั้งมวลครับ

15. jaroenthai

ผมจัดส่งของที่ระลึกให้กับทุกๆท่านที่ส่งซองกันกระแทกมาขอรับของที่ระลึกและท่านที่ให้ผมเป็นทุระจัดส่งให้ล้าช้าหน่อยนะคับเนื่องจากช่วงนี้ผมติดสอบ เมื่อจัดส่งให้แล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้ง

ขอโมทนากับทุกๆท่านที่ร่วมสร้างมหาทานในครั้งนี้ สาธุ สาธุ ..

16. mail2wissnu

mail2wissnu เป็นที่รู้จักกันดี

แฮะๆ ต้องขออภัยด้วยครับ จำ post ผิดเอง เพราะไม่ได้ ทำbookmark ไว้ ที่ post ไว้
    เป็นของท่านสายครูบา แต่เบอร์บัญชีเดียวกันกับที่คุณ jaroenthai post ไว้ทุกประการ จึงงงนิดๆครับ

17. Specialized

Specialized ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

21 กุมภาพันธ์ 2006
    กระทู้เรื่องเด่น:
    23
    วันอังคารจะไปโอนร่วมบุญด้วยครับ ลืมกระทู้นี้ไปซะสนิท ขอบคุณ ท่าน เจริญไท ที่มาบอกบุญคร้าบ

18. jaroenthai

แจ้งยอดรวมเงินร่วมบุญมหากฐินทานวัดป่ากรรมฐาน ๙ วัดปีที่ ๒

ได้ยอดรวมทั้งสิ้น 32235 บาท (สามหมื่นสองพันสองร้อยสามสิบห้าบาทถ้วน)

ขอโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในมหาทานครั้งนี้ สาธุ สาธุ ..

เนื่อจากได้เงินร่วมบุญมามากพอสมควรผมจึงได้เพิ่มวัดที่จะถวายผ้ากฐินเพิ่มเติมขึ้นอีก ๓ วัด ดังนี้

๑.วัดดอยแม่ปั๋ง ต.แม่ปั๋ง อ.พร้าว จ.เชียงใหม่
    ๒.วัดถ้ำผาปล่อง อ.เชียงดาว จ.เชียงใหม่
    ๓.วัดพระพุทธบาทห้วยต้ม หมู่ที่ ๘ ต.นาทราย อ.ลี้ จ.ลำพูน

หลักฐานในการเบิกจ่ายและใบเสร็จการใช้เงินจะนำมาโพสให้ทราบต่อไป

19. gasnaka

gasnaka เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤษภาคม 2008
    เย้เย้...ดีใจจังได้เพิ่มเป็น 12 วัดแน่ะ
    อนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะคะ สาธุสาธุค่ะ

20. jaroenthai

ยอดรวมกฐินวัดป่ากรรมฐาน ๑๒ วัดปีที่ ๒ ล่าสุดประจำวันที่ ๑ ตุลาคม ๒๕๕๒

๓๖,๕๖๑ บาท (สามหมื่นหกพันห้าร้อยหกสิบเอ็ดบาทถ้วน)

ขอโมทนากับทุกๆท่านที่มีส่วนร่วมในมหาทานครั้งนี้ สาธุ สาธุ ..