เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รูปภาพบนกระดาน
    "ฉันไม่ได้พูดว่าให้ลืมเรื่องอ<wbr>ดีตเสีย..เราไม่อาจลืมมันได้..แ<wbr>ต่เราไม่จำเป็นต้องจำอดีตอย่างขมขื่น..เราไม่จำเป็นต<wbr>้องจำอดีตด้วยความแค้น..เราจำเป<wbr>็นต้องนึกถึงเรื่องราวในอดีต..เ<wbr>พื่อหลีกเลี่ยงที่จะทำผิดซ้ำอีก<wbr>ครั้งในอนาคต..ดังนั้น..เรื่องร<wbr>าวในอดีตช่วยให้เราใช้ชีวิตในปั<wbr>จจุบันและอนาคตได้ดียิ่งขึ้น"
    ..ด่อ ออง ซาน ซู จี..

2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจ้งเรื่องเบี้ยแก้ รุ่นสอง หลวงปู่เร็ว
    เบี้ยครูตัวใหญ่ สร้าง 9 ตัว
    เบี้ยแก้ตัวเล็กสร้าง 499 ตัว พิธีเสาร์ ๕ 5/5/55 ถักเชือกขาวน้ำเงิน ฝังตะกรุดและจีวร
    ตอกโค๊ดตอกหมายเลข
    ในวันงานลินได้ทราบว่าผู้สร้างได้สร้างเบี้ยแก้ รุ่นสอง มาเข้าพิธีด้วย จากการสอบถามผู้สร้างก็บอกว่าเสร็จจากพิธีเสาร์ 5 ก็จะนำไปให้ ครูบาอาจารย์ท่านอื่นเสกเพิ่มอีกเสร็จแล้วจะแจ้งให้ทราบ ลินก็นึกว่าอาจะต้องรอเป็นเดือนจึงยังไม่ได้แจ้งให้ทราบกันค่ะ มาวันนี้ทางผู้สร้างบอกว่าพร้อมออกให้บูชาลินจึงนำมาลงให้บูชากันในห้องพระ เครื่องค่ะ
    (เบี้ยขนาดเล็กและเบี้ยครู ลินได้เห็นนำเข้าเสกในพิธีงานด้วยค่ะ รับรอง )
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]

3. มหากาพย์

มหากาพย์ เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

4. lynn@nice

รูปภาพบนกระดาน
    ‎...."พูดดีเข้าใจง่าย พูดร้ายเข้าใจยาก
    อย่ารุนแรงต่อกัน อย่าขัดแย้งกัน อย่าเอาแพ้ชนะกัน
    ตัวเองไม่ทำได้แต่คิด ฉะนั้นชั่วชีวิตแล้วใครจะทำ
    อยู่ในหน้าที่ทำให้ดีที่สุด อย่าได้หยุดแล้วแต่ชะตากรรม
    เมื่อไม่กล้า ก็เกิดความไม่จริง เมื่อไม่จริง ก็เกิดความไม่ถูกต้อง เมื่อไม่ถูกต้อง ก็เกิดความไม่ยุติธรรม เมื่อไม่ยุติธรรม ก็เกิดความไม่สงบ".....
    ..."ขยันให้ถูกที่ ทำความดีให้ถูกจุด กินละมุดอย่าให้ถูกเม็ด"...

โดย: พระธรรมสิงหบุราจารย์ ( หลวงพ่อจรัญ ฐิตธัมโม )

สวัสดีค่ะ คุณก้องและทุกๆท่านค่ะ วันนี้นำธรรมะมาฝากค่ะ

5. มหากาพย์

ขอบพระคุณครับพี่ลิน และ ขออนุโมทนาด้วยครับ สาธุ :cool:

6. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณก้อง ลินก็ขอร่วมอนุโมทนาบุญด้วยเช่นกันนะคะ เงิน 300 บ. จะนำถวายหลวงปู่เร็ว เพื่อบูชาตะกรุดให้ในวันอาทิตย์นี้นะคะ หลวงปู่ท่านใส่หลอดให้งดงามเลยค่ะ :cool:

7. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ขออนุญาตนะครับ พี่ๆท่านใดพอจะทราบเวลาเข้ากราบหลวงปู่คำบุ บ้างครับ ไม่ทราบว่าพรุ่งนี้16/05/55 หลวงปู่ท่านมีกิจนิมนต์ข้างนอกมั้ยครับ กลัวว่าไปแล้วจะไม่เจอท่าน พี่ๆท่านใดพอรู้ ขอความกรุณาแจ้งหน่อยนะครับ ขอบพระคุณครับ

8. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ลองโทรไปสอบถามที่เบอร์นี้นะคะ เป็นเบอร์ พี่แต่งคนขับรถให้หลวงปู่คำบุค่ะ 0806143875 อนุโมทนาบุญด้วยนะคะ

9. มหากาพย์

สวัสดีครับพี่ลิน สวัสดีครับพี่ๆทุกท่าน

วันนี้ไม่มีแดด แต่ร้อนมากเลยครับ

10. fon-dekwat

fon-dekwat เป็นที่รู้จักกันดี

15 สิงหาคม 2011
    ขอบคุณครับพี่ลิน โทรไปแล้วหลวงปู่อยู่ กทม. ครับวันนี้ ไม่รู้หลวงปู่จะได้กลับวันไหน แล้วจะโทรเช็คดูเรื่อยๆครับ

11. lynn@nice

ดีจ้าท่านก้อง บ่นร้อนดีนัก จัดฝนชุดใหญ่ให้เลย :cool:แถมน้ำไม่ไหลให้อีกชุด หุๆๆ:'(

12. lynn@nice

ค่ะ....ขอให้มสหัวงโชคดีนะคะ :cool:

13. lynn@nice

ค่ะ....ขอให้มสหัวงโชคดีนะคะ :cool:

14. มหากาพย์

ผมคาดว่าคืนนี้ฝนจะตกทั้งคืนครับ แถมน้ำก็ไม่ไหลทั้งคืนด้วยครับ :'(

15. lynn@nice

เดี๋ยวเหนื่อย ตี2-3 ก็หน้าจะหยุดค่ะ น้ำมามาแบบยิ่งกระต่ายค่ะ :boo:

16. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน เมื่อคืนเป็นอีกวันที่ฝันดีมากๆ สำหรับลินค่ะ (เข้าข้างตัวเองตลอด หรือว่าเรากินมากฝันมาก 555 )
    ฝันว่าได้ไปสถานที่แห่งหนึ่ง คล้ายๆคาสิโน แต่อยู่ในป่า แปลกดีทำไมในป่าจึงมีตึกแบบบ้านๆซ่อนอยู่ในป่า ตัวเองตามเพื่อนๆไปไม่ได้อยากจะเล่นเพราะรู้ว่าเรามีเงินจำกัด ถ้าใช้เงินในนี้หมดได้เอาน้ำลูบท้องแน่ หุๆ
    ก่อนจะเข้าไปสถานที่แห่งนี้ ก็ได้พบพระสงฆ์สามรูป และ ศิษย์ผู้ชายผู้ติดตาม รูปร่างท่านมีทั้งองค์ที่สูงใหญ่ และองค์ที่ ร่างเล็กสันทัด (องค์ร่างเล็กจะแขวนปะคำ ) แต่ผิวพรรณของท่านผ่องมากโดยเฉพาะ องค์ที่สูงใหญ่ความสูงหน้าจะเกิน 2 เมตร ใบหน้าท่านละม้ายองค์พระสังฆราช แต่หนุ่มกว่ามาก เมื่อมองเห็นท่าน ลินก็หยุด..นั่งลงยกมือไหว้ท่าน ชายผู้ติดตามท่านก็ได้นำเด็กทารกมามอบให้ลิน และบอกว่าหลวงพ่อท่านฝากให้โยมช่วยดูแลเลี้ยงดูให้ด้วยนะ ลินรับเด็กมาและก้มมองดูพร้อมเปิดผ้าที่ห่อเด็กออก ก็พบกับเด็กน้อยเพศชายผิวขาวหน้าตาน่ารักแบบลูกครึ่ง ลินเลยเงยหน้ามองหลวงพ่อ และรับคำแบบงง "เจ้าค่ะ " ท่านพยักหน้าให้ลิน ลินจึงอุ้มเด็กน้อยคลานเข้าไปใกล้ๆท่าน ท่านก็หันไปพยักหน้าจะผู้ติดตาม อีกสองท่าน ซึงครั้งแรกลินมองไม่เห็น ดูจากการแต่งตัวแล้วเหมือนพราหมณ์ค่ะ พราหมณ์ผู้นั้นขยับมาใกล้ลิน แล้วนำแท่งดินสองพองที่มีขนาดเล็กเรียวเหมือนเทียน มาเขียนยัน์ให้ที่หน้าผาก (จุด6) ตรงกลางยันต์จะมีอักขระ หลายตัว และ มียันต์อุนาโลมหลายตัวเขียนล้อมรอบเป็นรูปวงรี ตอนที่พราหมณ์ เขียนยันต์ให้นั้น มีกระแสพลังงานบางอย่างวิ่งเข้ามาที่หัวไหลเป็นคลืน จิตสั่งการแบบอัตโนมัติให้น้อมเอาพลังงานนั้น และกล่าวในใจว่า "ของให้ลูกได้สัญญาญทิพย์ต่างๆมาด้วยความรู้แจ้งด้วยเถิด" พอพราหมณ์ท่านเขียนเสร็จ ภาพยันต์ก็มีแสงออกมารอบๆและดูเหมือนจะขยายและหดได้ ลินขยับตัวออกเพื่อจะก้มลงกราบหลวงพ่อท่าน แต่ท่านก็เอามือมาจับหัวลินไว้และลูบพร้อมแล้วพูดขึ้นว่า " อืมดีๆ" ลินตกใจมากนึกตำหนินตนเองว่า "เราทำให้ท่านบาปแน่ๆที่ท่านเมตตามาลูบหัวให้เราเพราะในฝันเราก็เป็นผู้หญิง" ลินจึงก้มกราบท่านและมองหน้าท่าน ท่านก็ยิ้ม และบอกว่า" เลี้ยงดีๆนะเด็กคนนี้เก่งมาก" ลินก็ได้แต่รับคำ "เจ้าค่ะ" แล้วท่านก็เดินจากไปพร้อมผู้ติดตาม ลินจึงอุ้มเด็กน้อยเข้าไปตามเพื่อนๆในคาสิโน เพื่อนๆหลายคนเห็นลินอุ้มเด็กน้อนเข้ามาจึงมาขอดู และขออุ้ม เด็กน้อยที่ดูเหมือนเด็ก 2-3 เดือน กับพูดได้ กินข้าว ลุกเดินวิ่งได้ จนทำให้ลิน งง และ ร้องถามเด็กน้อยไปว่า "อ้าวลูก..หนูอายุเท่าไรครับ ทำไมพูดได้เดินได้วิ่งได้แล้ว" เด็กได้แต่ขำๆ เพื่อนๆจึงเอาขนมและข้าวมาให้เด็กทาน พร้อมกลับนำเด็กไปอาบน้ำ พออาบน้ำเสร็จ แกก็เข้าไปซุกตัวนอนในห่อผ้าเหมือนเดิมค่ะ หุๆๆ นึกๆดูก็เหมือนนิยาย แปลกดีค่ะ

17. ธุลี-ดิน

ธุลี-ดิน เป็นที่รู้จักกันดี

โชคดี มีน้องเพิ่ม (ถ้ายังไม่ได้ปิดอู่) (ความเห็นส่วนบุคคลครับ)

18. lynn@nice

สวัสดีค่ะ พี่สุข อู่ไม่ได้ปิดค่ะ แต่ช่างไม่อยู่ทำงานค่ะ หุๆๆ :VO

19. daroon

daroon เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2009

ได้ยินข่าวว่าหลวงปู่คำบุถูกนิมนต์มาเชียงใหม่เหรอครับพี่ลิน ถ้าหลวงปู่มาเป็นครั้งแรกเลยนะครับผม ที่จะได้ไปกราบหลวงปู่ที่วันงาน ดีใจมากเลยครับผมถ้าหลวงปู่มาปลุกเสกพระ เพราะใกล้บ้านมาก เดี่ยวต้องหาเวลาไปร่วมงานแล้วหล่ะครับผม ^ ^

20. lynn@nice

สวัสดีค่ะ น้องเอ โชคดีจังเลยค่ะ ปู่ท่านขึ้นไปโปรดแล้ว ขอให้โชคดีได้กราบท่านดั่งใจหัวงนะคะ พิธีนี้ดูยิ่งใหญ่เข้มขลังมากเลยค่ะ