เชิญมาแชร์ ประสบการณ์ วัตถุมงคล หลวงปู่คำบุ และ ครูบาอาจารย์ สายอีสานค่ะ ค่ะ

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย lynn@nice, 22 พฤศจิกายน 2009.

1. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจ้งข่าวค่ะ หลวงปู่บุญ วัดแสงน้อย อ.เขื่องใน จ.อุบลฯ ท่านได้มรณภาพแล้วเมื่อเวลา 21.00น. ที่ผ่านมาค่ะ ขอน้อมส่งหลวงปู่สู่พระนิพานเจ้าค่ะ

ไฟล์ที่แนบมา:

2. lynn@nice

lynn@nice เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

แจ้งข่าวเกี่ยวกับการอาพาธของญาพ่อคำบุเราคับ 16/12/13 !!!
    ...เก็บตกอาการจากเมื่อวานนะครับ หลังจากที่ นพ.เฉลียว (หมอชำนาญการพิเศษอายุรกรรมปอดและหัวใจ หมอระดับประเทศของมหาวิทยาลัยมหิดล) เข้าตรวจองค์ญาพ่อ เมื่อเวลาประมาน 19.00น.ที่ผ่านมา ผลตรวจออกมาว่า...1.ภาวะปอดตอนนี้เริ่มกลับเข้าสู่ภาวะปกติประมาน 60-70 เปอเซนต์แล้ว....2.โปรตีนในร่างกายดีขึ้นมากๆเพราะตอนนี้ญาพ่อสามารถฉันอาหารได้เอง โดยไม่ต้องป้อนแล้ว (หมอไม่ควบคุมเรื่องอาหาร ท่านสามารถฉันภัตตาหารที่ท่านชอบได้แล้ว เช่น ส้มตำ ไก่ย่าง)...3. ระบบออกซิเจนในร่างกายกลับเข้าสู่สภาวะปกติ....4. สามารถหายใจได้เองโดยไม่ต้องใช้ออกซิเจนแบบถุงลมแล้ว...5. ระดับความดันโลหิตเป็นปกติ...6. ระบบการขับถ่ายทั้งหนักทั้งเบาเป็นปกติ....7. อาการปวดข้อแล้วส่งผลให้มือบวมตอนนี้เริ่มกลับเข้าสู่ภาวะปกติ ประมาน 80 เปอร์เซนต์.....8.หมอสั่งห้ามการเข้าเยี่ยมโดยเด็ดขาดเนื่องจากป้องกันการติดเชื้อ และป้องกันภาวะแทรกซ้อนของโรค (หวังว่าจะได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีในเรื่องนี้)...................จึงเรียนมาเพื่อลูกๆทุกท่านได้ทราบข่าวโดยทั่วกัน ขออนุญาติหลวงน้อง ปิ่นคเณศวร์เดชา สัมปันเมธี รายงานอาการแทนเนื่องจากการไปปฏิบัติสังฆกิจนะครับ...................มีสิ่งใดบกพร่องในการรายงานอาการ ผมก็ขออภันมา ณ ที่นี้ด้วยนะครับ จาก ภาดา โห้เฉื่อย

3. lynn@nice

ภาพงานพิธีรดน้ำศพหลวงปู่ญาท่านบุญ ขนฺตโร วัดแสงน้อย ต.นาคำใหญ่ อ.เขื่องใน จ.อุบลฯ ท่านมรณะภาพเมื่อวันที่15ธันวาคม2556 เวลา 21.00น. สังขารท่านจะเก็บไว้100วัน รอรับไฟพระราชทานเพลิงครับ (ขอบคุณบทความและรูปภาพ คุณบาส)

4. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมส่งหลวงปู่บุญสู่แดนนิพพาน

กราบหลวงปู่บุญเหนือเศียรเกล้า
    กราบ กราบ กราบ (ผ้ายันต์แมงมุมค้าขายดีมากนะครับ)

5. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณจำปาแมน ของให้เฮงๆค้าขายร่ำรวยๆนะคะ

6. lynn@nice

ขอเชิญร่วมงานประกวดพระเครื่อง พระบูชา เหรียญคณาจารย์ครั้งยิ่งใหญ่..ณ โรงแรมสุนีย์แกรนด์แอนด์คอนเวนชั่นเซ็นเตอร์ ชั้น 5 และ การออกร้านเช่าบูชาพระเครื่อง ชั้น 4 วันที่ 18-19 มกราคม 2557 จังหวัดอุบลราชธานี .

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 ธันวาคม 2013
  7. lynn@nice

สวัสดีค่ะ
    แจ้งข่าวเกี่ยวกับการอาพาธของญาพ่อคำบุเราคับ !!!
    .....ตอนนี้อาการของญาพ่อยังมีอาการเหนื่อยหอบให้เห็นอยู่ แต่สามารถฉันข้าวได้เองตามปกติอาการเหนื่อยหอบ หมอบอกว่าเกิดจากการทำงานหนักมาเป้นระยะเวลายาวนาน เช่นการปลุกเสก การเป่า ทำให้ปอดของท่านมีปัญหาในระยะยาว....ตอนนี้หมอกำลังประชุมในเรื่องของแนวทางการรักษาที่ดีที่สุด เพราะหมอที่ประจำองค์ท่านนั้น เคารพองค์ท่านมากๆเช่นเดียวกับพวกเราทุกคน ฉะนั้น เรื่องการรักษาจึงไม่มีอะไรที่น่าเป็นห่วงนะครับ....หมอบอกเสมอว่า อย่างดีที่สุดคือหาย อย่างแย่ที่สุดคือดีขึ้น...แต่จะไม่มีแย่ลงแน่นอนนะครับ....ขอบคุณครับ (บนความ ภาดา โห้เฉื่อย)

8. จำปาแมน

จำปาแมน เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่คำบุเหนือเศียรเกล้า
    ดีใจครับที่อาการหลวงปู่ดีขึ้น ตามที่นายแพทย์บอก ดีใจคร้าบ...........
    สาธุ.....

9. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

สาธุ ขอให้หลวงปู่หายเร็วด้วยนะครับ หลานว่าจะไปกราบปู่วันอาทิตย์นี้ไม่รู้จะเข้าได้ไหม

10. lynn@nice

สวัสดีค่ะ คุณจำปาแมน คุณโต้งเล็ก ได้ข่าวท่านย้าย รพ. ที่รักษาเรียบร้อยแล้วค่ะ แต่ยังคงไม่ขอบอกนะคะอยากให้ช่วงนี้งดเยี่ยมจริงๆน่ะคะ ถ้าได้ข่าวคืบหน้าอย่างไรจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งนะคะ

11. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ทุกๆท่าน วันนี้ลินไปทำสกรีนกระป๋องโค๊กมาค่ะ ความหมายดีๆมีมาส่งให้ทุกๆท่านเลยค่ะ

12. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ***กราบขอให้ หลวงปู่ หายไวๆนะครับ***

13. lynn@nice

แจ้งข่าวค่ะ
    ขอน้อมถวายความอาลัยแด่ พระครูวิสิฐจันทคุณ (กาสี สิริจนฺโท, พิมพ์บุญมา) อดีตเจ้าคณะอำเภอเหล่าเสือโก้ก จังหวัดอุบลราชธานี, อดีตเจ้าอาวาสวัดมงคลใน มรณภาพ วันอังคารที่ ๒๔ ธันวาคม ๒๕๕๖ เวลา ๑๒.๒๒ น. ณ โรงพยาบาลสรรพสิทธิประสงค์ จังหวัดอุบลราชธานี / กำหนดรดน้ำสรีระพระครูวิสิฐจันทคุณ วันพุธที่ ๒๕ ธันวาคม ๒๕๕๖ เวลา ๑๓.๐๐ น. ณ วัดมงคลใน ตำบลเหล่าเสือโก้ก อำเภอเหล่าเสือโก้ก จังหวัดอุบลราชธานี / สอบถามเพิ่มเติม : พระมหาบุญหลาย จิรธมฺโม เลขานุการเจ้าคณะอำเภอเหล่าเสือโก้ก โทร. ๐๘๙๖๖๔๒๐๕๘ (น้อมกราบท่านสู่พระนิพานค่ะ)

14. lynn@nice

สวัสดีปีใหม่ค่ะทุกๆท่าน ขอให้ทุกๆท่านสุขสมหวัง ร่ำรวยคนรักและเงินทอง ปลอดโรคปลอดภัย ครอบครัวบอบอุ่นรักกันๆทุกๆบ้านเลยนะคะ

15. คนบางนา

คนบางนา Active Member

7 พฤศจิกายน 2013
    พรปีใหม่. 2557

ขอให้สำลักความสุข
    ขอให้ทุกข์กระเด็น
    ขอให้เห็นแต่รอยยิ้ม
    ขอให้อิ่มความรัก
    ขอให้หนักเงินหนักทอง
    ขอให้มองฟ้าสวย
    ขอให้รวยความฝัน
    ขอให้มั่นความดี
    ขอให้มีแรงใจ
    ขอให้ทุกคนสดใส
    ขอให้รวย สุขมหาศาล
    ขอให้สบายใจ ปลอดโรคภัยตลอดทั้งปี 2557

16. lynn@nice

สวัสดีปีใหม่ค่ะ ขอบคุณสำหรับคำอวยพรนะคะ ขอให้คุณคนบางนาได้รับพรนี้กลับไปเช่นกันนะคะ ขอบคุณค่ะ

17. lynn@nice

สวัสดีค่ะ แจ้งข่าวค่ะ
    รายงานอาการอาพาธของญาพ่อคำบุนะครับ...ผลการตรวจจากเมื่อวานช่วงเย็น (3/1/57)...ญาพ่อมีอาการเหนื่อยหอบลดน้อยลงมาก หายใจได้ยาวขึ้น พลังงานในร่างกายเพิ่มขึ้น ความดัน ระบบน้ำตาล ระบบการย่อย ระบบการขับถ่ายอยู่ในเกณฑ์ดี ผลการรักษาเป็นที่น่าพอใจของแพทย์....จึงเรียนมาเพื่อความสบายใจของลูกๆทั้งหลาย สาธุ. (บนความ ภาดา โห้เฉื่อย)

18. lynn@nice

รายงานอาการอาพาธของญาพ่อคำบุนะครับ...ผลการตรวจจากเมื่อวานช่วงเย็น (5/1/57)...ญาพ่อ มีอาการเหนื่อยหอบอยู่บ้างเล็กน้อย ซึ่งมีผลมาจากเสลดในลำคอจึงทำให้หายใจไม่สะดวก (อาการปกติของคนแก่นะครับ ไม่น่าห่วงอะไร)...ผลการตรวจเลือด ไม่พบเชื้อที่มีอันตราย ผลการตรวจปัสสวะ ไม่พบสารตกค้างในระบบขับถ่าย...ร่างกายสามารถย่อยอาหารได้ดีขึ้น ความจำการตอบสนองดีมากๆ ไม่มีอาการเหม่อลอย หรือหลงลืมอะไรทั้งสิ้น ระบบการทำงานของสมองอยู่ในระดับ 100 %.....ผลการรักษาเป็นที่น่าพอใจของแพทย์....จึงเรียนมาเพื่อความสบายใจของลูกๆทั้งหลาย สาธุ.. (บนความ ภาดา โห้เฉื่อย)

19. lynn@nice

สวัสดีค่ะ ขอนำภาพอัศจรรย์ ที่เล็บของ หลวงปู่คำบุ กลายเป็น พระธาตุมาให้ชมกันค่ะ สาธุ ขอให้หลวงปู่หายอาการอาพาธโดยเร็ววันค่ะ

20. lynn@nice

รายงานอาการอาพาธของญาพ่อคำบุนะครับ...(7/1/57)...จากการที่ได้อ่านบันทึกผลการติดตามอาการ มีผลดังนี้ ระบบการตอบสนองทั้งทางด้านสมอง และและการขยับร่างกาย มีผลการตอบสนองที่ดีมาก ระบบการขับถ่าย ระบบการย่อยมีผลดี อาการเหนื่อยหอบยังมีให้เห็นอยู่...ผลการเพาะเชื้อจากเลือด ผลปรากฎว่า "ไม่พบเชื้อที่เป็นอันตราย และเชื้อเดิมที่เป็นอยู่นั้นหยุดการเจริญเติบโตและกำลังลดลงตามลำดับทีละเล็กละน้อย"....จึงเรียนมาเพื่อความสบายใจของลูกๆทั้งหลาย สาธุ.. (บนความ ภาดา โห้เฉื่อย)