ปิดรับบริจาค เชิญร่วมทอดผ้าป่าเว็ปพลังจิตสร้างบันไดนาคเจ็ดเศียรขึ้นกราบสมเด็จองค์ปฐมกับหลวงพี่เล็ก

ในห้อง 'ในนามเว็บพลังจิต' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 11 พฤศจิกายน 2005.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. wasu

wasu เป็นที่รู้จักกันดี

วันพรุ่งนี้ผมจะโอนเงินไปให้ 1001.-บาท เพื่อขอบูชาตระกรุดโสรส ครับที่อยู่สำหรับจัดส่งครับ
    วสุ อดิเทพสถิต
    1007 ถ.เพชรเกษม ต.หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110 ครับ
    เมื่อโอนแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับผม ขอร่วมโมทนาบุญกับทุก ๆ ท่านในที่นี้ด้วยครับ

2. wasu

อ้างอิงข้อความที่ #574 ผมจะโอนเข้าบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระพุทธศาสนา ธ.ไทยพาณิชย์ สาขาสะพานใหม่ ดอนเมือง เลขที่บัญชี 081-2-47871-6 ประมาณ 9.00 น. ครับ

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    22
    ผู้ร่วมทำบุญเพิ่มเติม ฝากยายให้ช่วยจัดส่งตะกรุดไปให้ด้วยครับ

ขอร่วมทำบุญด้วยครับ...
    โดยได้โอนเงินผ่านทางเครื่อง ATM เข้าบัญชีแล้วครับวันนี้
    ชื่อบัญชี นายณัฐพัชร จันทรสูตร เพื่อพระพุทธศาสนา
    บัญชีธนาคารไทยพาณิชย์ จำกัด
    สาขาสะพานใหม่ ดอนเมือง
    บัญชีออมทรัพย์
    เลขที่ 081 - 2 - 47871 – 6
    เป็นจำนวนเงิน 550 บาท วันที่ 15/01/06 เวลา 16.30 น.สถานที่ S189402

คุณ ธนาชัย พรยิ่งวานิช
    24 หม่ 4 ต.ปลวกแดง อ.ปลวกแดง จ.ระยอง 21140

ขออนุโมทนากับทุกๆท่านด้วย

4. wirata

wirata เป็นที่รู้จักกันดี

เรียน คุณตั้ม&คุณยายผีป่าครับ

1. เมื่อวันเสาร์ที่ผ่านมา ช่วงเช้าหลังจากสวดมนต์ไหว้พระแล้ว ผมก็ได้สวดคาถา ตะกรุดโสฬสมหามงคล
    แต่สวดได้เพียง 36 จบ ใช้เวลาเกือบ 3 ชม. ตอนกลางคืน หลังจากสวดมนต์ไหว้พระแล้ว ผมก็ได้สวดต่อ แต่สวดได้เพียง 36 จบ ใช้เวลาเกือบ 3 ชม.
    ก็เที่ยงคืน จึงได้มาสวดต่อวันอาทิตย์อีก 36 จบ ไม่ทราบว่าที่บอกว่า "เวลาเสกให้ว่าคาถาทั้งหมด 108 จบ" หมายถึง ต้องว่าติดต่อกันรวดเดียวจนกว่าจะครบ 108 จบหรือเปล่าครับ ถ้าเป็นเช่นนั้น หมายถึงว่าต้องใช้เวลาสวดประมาณ 8-9 ชม. กว่าจะครบ

2. ถ้าต้องสวดติดต่อกันจนกว่าจะครบ 108 จบ หากไม่ได้สวด แล้วผมจะอาราธนาติดตัวให้ใช้คาถา

"อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้เถิด" ได้หรือเปล่าครับ
    3. สีผึ้งที่ได้ใช้อย่างไรครับ

ขอบคุณครับและขออนุโมทนาบุญด้วยครับ
    วิรัตน์

5. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

22
    ขอตอบเท่าที่ทราบนะครับ ผมคิดว่าถ้าจะสวดให้ครบ 108 จบ ก็ควรสวดให้ติดต่อกัน แต่ถ้าต้องการอาราธนาติดตัว ไม่ต้องสวดให้ครบ 108 จบ ให้ใช้คาถา "อิทธิฤทธิ พุทธะนิมิตตัง ขอเดชะเดชัง ขอเดชเดชะ จงมาเป็นที่พึ่งแก่มะอะอุนี้เถิด" ได้เลยครับ

6. first

first เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2005
    คุณวิรัตน์ตรับ..เรื่องตะกรุดท่านให้ใช้แค่"อิทธิจนถึงมะอะอุนี้ด้วยเถิด"
    ก็พอครับ..แต่ทีคุณวิรัตน์ทำสงสัยจะเกิดผลใหญ่..โมทนาด้วยนะครับ

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ยายไม่มีเลขบัญชีจ๊ะ ถ้าจะส่งช่วยยาย กันยายใส้ขาดเนี่ย ให้โอนธนาธัติออนไลน์ไปในนาม เอื้อมเดือน ยิ่งยง ไปรษณีย์ ทองผาภูมิ

อนุโมทนาจ้า

อิอิ...มีใครจะส่งค่าเลี้ยงดู ค่างวดรถ ค่าขนมลูกๆ ฯลฯ ช่วยครอบครัวผีป่าสักล้านสองล้าน ยินดีเจ้าคะ

8. DevilBitch

ยายได้นำฟิมส์ที่ถ่ายงานบวงสรวงฯ ไปล้าง จะได้ บ่ายสามโมง แต่จะสแกนได้พรุ่งนี้ เพราะวันนี้วันครู ห้องสมุดประชาชนปิด ที่ร้านนี้ไม่มีเครื่องสะแกนค่ะ รอหน่อยนะเจ้าคะ แล้วยายจะมาฝอยให้ฟังถึงความมหัศจรรย์จ้า

การใช้สีผึ้ง ให้รำฃึกถึงพระพุทธคุณ ครูบาอาจารย์ที่ประสิทธิประสาทพลังเมตตามหาสเน่ห์ที่บรรจุในสีผึ้งมนต์นี้จงดลบันดาลให้ข้าฯ.......

โอม...นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ มี มา นะ มะ เมตตา นะ มะ ลาภา มั่งมี ศรีสุข สมหวัง

สุ นะ โม โล ( ถ้าต้องการขลังมาก ให้ท่องบทนี้ย้อนไปย้อนมา พร้อมแผ่เมตตาตามจริตค่ะ

โชคดี มีลาภ วาสนา บารมี นะเจ้าคะทุกๆ คน รวยแล้ว สมหวังแล้ว สร้างบุญต่อนะคะ

วันนี้จัดส่ง ดังมีรายชื่อต่อไปนี้ค่ะ

คุณ อรุณ 2 ดอก
    คุณ สวัสดิ์พร ส่งเพิ่มอีกรอบสอง 2 ดอก
    คุณวิโรจน์ 1 ดอก
    คุณพ่อคุณคนึงนิจ 3 ดอก ยายไม่สามารถส่งยาสมุนไพรให้คุณพ่อได้นะคะคุณคนึงนิจ เพราะยาจะแตกเลอะได้ค่ะ และถ้ายายมีโอกาศเดินทางไปสามชุก ยายจะนำไปให้คุณพ่อด้วยตัวเองค่ะ

คุณมนต์ชัย 1 ดอก
    คุณสราวุธ 1 ดอกคุณสุเมธร์ 3 ดอก
    คุณธนัญชัย 4 ดอก
    คุณฐิติพร 1 ดอก
    คุณ วรากร 1 ดอก

9. DevilBitch

ยายต้องด่วนไปรับแม่ของยายที่โรงพยาบาลนะคะ

ได้รับปัจจัยช่วยค่าใช้จ่ายจากคุณหงสนาถร 2000 บาท เมื่อวันสาร์ค่ะ อนุโมทนา และขอบพระคุณค่ะ และได้รับชุดเสื้อผ้า 1 กล่อง ที่คุณลักยิ้มเอาชุดของลูกสาวที่ใช้แล้วส่งมาให้ลูกสามคนโตยายผีป่าใช้ น้องเอิรธชอบมากค่ะ สวยๆทั้งนั้น ขอบพระคุณค่ะ

วันงานผ้าป่าลืมแจ้งไปว่ามีคุณคนเก่า น้องตองพี และหลายๆท่านช่วยค่าอาหารที่ยายจัดเลี้ยงมาค่ะ

คราหน้าคราหลังมาอีกนะคะ อย่าเพิ่งเบื่อกันนะพี่ๆ น้องๆ หลานๆ เจ้าขา

อ้อ...ขั้นตอนการสร้างแก้วจักรพรรดิ์ ตามที่ยายเคยโพสไว้นั้น หลวงปู่ดู่ท่านแจ้งว่า ถ้าทำแล้วมีรูตรงกลาง จะเรียกว่าตัวเมีย กลายเป็นแก้วราหูไป

10. DevilBitch

มีญาติธรรมท่านหนึ่งได้แจ้งให้ยายทราบว่า กำลังสอบตก

ทุกอย่างมีที่มาที่ไปนะคะ การที่ยังมีคน มีสรรพสัตว์เวียนว่ายตายเกิด นั่นแสดงว่ายังมีคนที่ยังยึด ยังติด ยังโง่ อยู่มาก บางคนพยายามตะเกียกตะกายค้นหาทางหลุดพ้น แต่ค้นหาอย่างไม่ตื่น ไม่เบิกบาน มันเลยไม่รู้

พระพุทธเจ้าหลายแสนองค์แล้ว ยังไม่สามารถรื้อขนสัตว์หมดได้ ณ กาลของท่านตราบวันนี้ แม้ว่าบารมีของพระพุทธเจ้าแต่ละองค์จะหาที่เปรียบไม่ได้ ก็ยังมีผุ้คนมากมายที่ไม่ศรัทะ ไม่เชื่อมั่นในพระธรรม คำสั่งสอนของพระพุทธองค์มานานนม แม้จะเกิด จะดับอีกกี่แสน กัป กัลป์ ยังคงมีอีกหลายชีวิต หลายภพ หลายภูมิที่ติดกับ ยังโง่ ไม่ตื่นเสียที

การที่เราจะตักเตือน ชี้แจงผุ้ใด เราต้องทำใจไว้ก่อนเสมอว่า เขาเหล่านั้นไม่จำเป็นต้องเชื่อในสื่งที่เราบอกกล่าว แนะนำเสมอไป

คนชั่วก็มีพวก พลังความชั่วมันสามารถปิดทางสว่างคนงมงายได้เสมอ ดูเอาเยี่ยงพวกไปสนับสนุน เชื่อฝ่ายพระเทวทัติเถิด คนดีที่มานับถือเชื่อมั่นในทางดี ทางสายพระพุทธเจ้ากลับกลายเป็นผิด เป็นอริ นี่ล่ะสรรพสัตว์

อย่าคิดว่าคนใฝ่ดี จะดีเสมอต้นเสมอปลาย ตราบใดที่ยังงมงาย มารมันหลอกได้ทุกรูปแบบล่ะ ยิ่งพวกนักปฏิบัตินี่ล่ะ เป็นเหยื่อมารง่ายนักแลฯ

เอาเถิด อย่าคิดไปไกล กรรมทุกอย่างมันมีวาระ ความจริงนี่ไม่จำเป็นต้องชี้แจง คนที่มีบารมีทางใด ก็จะได้ทางนั้น

เรื่องการดูแลศิษย์ การสอน การดัดสันดานศิษย์นี่ พระอาจารย์ท่านมีวิธีที่แยบยลเสมอ

อย่างศิษย์ที่ดื้อรั้นต่อพ่อแม่ อวดเลิศ อยากอยู่เหนือความจริง พวกโถมทับผู้อื่นนี่ พระอาจารย์ท่านมีนัยยะ ว่าทำเฉกใดหนอเจ้าศิษย์เหล่านี้จึงจะเดินเหมือนเรา หรือดีกว่าเราในทางที่ดี หาใช่อวดดี

อิอิ...คนเข้าใจ คนที่มีสติ ช่วยคิดทีเถิด ว่ายายผีป่ากำลังบอกอะไร

ปิดฟ้าด้วยฝ่ามือ ย่อมหามิดไม่

คนที่รู้ บอกไป ถ้าไม่เชื่อ ก็ปล่อยๆ ไปเหอะ

บอกแล้วว่าตามวาระ

สาธุ...แล้วจะมาเล่าจ้า ไม่ต้องค้อน

11. wasu

อ้างอิงข้อความที่ #574 ,#575 ผมได้โอนเงินเข้าบัญชี คุณณัฐพัชร ที่ ธ.ไทยพาณิชย์ แล้วจำนวน 1001.-บาท เวลาประมาณ 9:16 น.(LOCAT 9275 , SEQ.8692) ครับ ที่อยู่สำหรับจัดส่ง
    นายวสุ อดิเทพสถิต
    1007 ถ.เพชรเกษม ต.หาดใหญ่ อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา 90110 ครับ

12. nititep

nititep เป็นที่รู้จักกันดี

โอนบันไดขั้นที่สามแล้วจ๊า

เรียนคุณตั้ม ผมโอนเงินเข้าบัญชีคุณตั้ม 520 บาท วันนี้เวลา 12.33 นะครับ
    (เว็บนี้แรงนะ โพสครั้งที่สามแระ busy ตลอด)

13. wirata

โมทนาและขอบคุณครับ

14. wirata

คุณยายผีป่าครับ
    ไม่ทราบว่าก่อนสวดต้องตั้งนะโม 3 จบก่อนหรือเปล่าครับ และที่บอกว่าให้ท่องย้อนไปย้อนมา ไม่ทราบว่าเฉพาะบท สุ นะ โม โล (เป็น โล โม นะ สุ) หรือทั้งหมดครับ (โอม...นะ โม พุท ธา ยะ นะ มะ มี มา นะ มะ เมตตา นะ มะ ลาภา มั่งมี ศรีสุข สมหวัง สุ นะ โม โล )

โมทนาและขอบคุณครับ
    วิรัตน์

15. Kenichi

Kenichi เป็นที่รู้จักกันดี

คุณตั้มคับ ผมได้เงินไปแล้ว 2100 บาท เข้าบัญชี SCB 081-2-478-176
    ที่ สาขาย่อยโลตัส ลาดพร้าว เวลา 19.15 ฝากรบกวนเช็คด้วยคับ
    อีก 100 ขอรบกวนหากเจอคุณยาย ผมฝากเป็นค่าจัดส่งนะคับ
    ขอขอบพระคุณ และ ร่วมอนุโมทนาคับ

16. khochpaak

khochpaak เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุญาตินอกเรื่องสักนิดครับ

พอดีว่า เมื่ออาทิตย์ก่อน น่าจะวันจันทร์เนี่ยแหล่ะ ฝันเห็นหลวงปู่ฤาษีลิงดำ แต่ก็เหมือนจะไม่ใช่ มันคลับคล้ายคลับคลา ก็สรุปไปว่า ในฝันกำลังคุยกับหลวงปู่ฤาษีลิงดำนั่นแหล่ะ ก็คุยกันเรื่องจุดสีแดงบนมือผม มันอยู่ด้านข้างนิ้วก้อย ไล่ลงมาถึงโคนมือ ผมนับได้ 5 จุด หลวงปู่บอกว่ามี 6 จุด ผมก็เถียงอีกว่า 5จุด (สันดานเสียแบบผมอย่าเลียนแบบกันนะชอบเถียงพระ) ผมก็ไปดูใหม่ นับไปนับมา เออ มาจากไหนอีกจุดหว่า ก็เลยนับได้ 6 จุด แล้วที่นิ้วกลางก็มีอีก แต่นับแล้วได้ 7 จุด แต่มันรู้สึกว่า ความจำมันลาง ๆ แล้วแถวสุดท้ายที่นิ้วชี้ นับได้ 8 จุด หรือ 9 จุด มันก็จำได้ลาง ๆ อีก ตื่นมาก็นั่งคิดว่า เอ เราอุปาทานหรือป่าวหว่า อยู่ดีดีก็ฝันเห็นหลวงปู่ แล้วดันมาฝันเรื่องตัวเลขนี่ มันไงกันหว่า ก็เก็บเงียบไว้ แล้วมาเมื่อวันที่ 15 วันอาทิตย์ เช้ามืด มันตื่นแล้ว แต่เคลิ้ม ๆ กำลังทำพุทโธ ต่ออยู่หลังจากตื่นใหม่ๆ (ตายังไม่ลืมนะครับ แต่จิตตื่น) มันก็วืดดไปที่ไหนก็ไม่รู้ รู้อีกที นั่งอยู่หน้าหลวงปู่อีกแล้ว ท่านนั่งท่าขัดสมาธ ในลักษณะที่นั่งแบบสบาย ๆ เท้าท่านจะไขว้เลยขาไปหน่อย เด่วจะหารูปให้ดู มาถึงท่านก็ถามว่า เอ็งจำไม่ได้ล่ะสิ ผมก็ตอบว่า ครับ หลวงปู่ ท่านก็หัวเราะชอบใจ ผมก็เลยพูดเสียงอ่อยๆ ว่า ขออีกทีครับหลวงปู่ ท่านก็นั่งหัวเราะ แล้วก็ยิ้มๆ แล้วท่านก็กระดิกเท้าอ่ะ แบบว่า กระดิกเท้าเล่น ผมก็ย้ำไปว่า หลวงปู่ครับ ขอผมอีกทีนะครับ ท่านก็โพล่งออกมาว่า สองร้อย (200) ผมก็งง นึกในใจว่า ไหงไม่เหมือนทีแรกล่ะ ทีแรกมัน 678 ประมาณนั้น ท่านก็ย้ำอีก "สองร้อย" แล้วก็กระดิกเท้ายิกเลย แล้วผมก็ครับ ๆ สองร้อยก็สองร้อย แล้วผมก็ตื่น ก็มานั่งคิดอีก อุปาทานอีกแล้วล่ะวา แต่เอ (ตอนนี้นั่งนึกจริงๆ ) ถ้าครูบาอาจารย์ท่านมาให้เห็นในฝันนี่ เราควรจะยึดเป็นจริงเป็นจังได้ เพราะ ถ้าอุปาทาน ก็เป็นอุปาทานที่เป็นมงคล เพราะได้สนทนากับท่าน แล้วท่านก็ไม่ได้มาตำหนิติเตียนอะไร ก็เลยลองดูเอาไงเอากัน ไปซื้อเลยครับ บนดิน 100 บาทขาดตัว เลข 200 เผง ๆ กลับไปกลับมาอีกนิดหน่อย (อย่าเพิ่งว่ากันนะครับว่าไม่เห็นโพสต์ให้สมาชิกรู้กันบ้าง เนื่องจากว่า ผมเกรงว่า ความฝันของผมมันจะเป็นอุปาทาน แล้วถ้าผมนำมาประกาศในสาธารณะ อาจะเป็นความเห็นผิดที่ก่อให้เกิดบาปกรรมได้ เลยไม่กล้าครับ และก็ตั้งใจพิสูจน์ด้วยว่า ฝันคราวนี้จะเป็นที่ยึดถือได้หรือไม่ ) ก็สรุปว่า ซื้อไป ซื้อมา หมดไป 250 บาท ซื้อข้างบนหมด ข้างล่างซื้อเลข 68 ตัวเดียว แล้วก็ไม่ได้คิดอะไร พอวันนี้หวยออก โทรไปคุยกะพี่เอื้อม เห็นยายแกก็บ่น ๆ ว่า อะไรก็ไม่รู้ แต่ที่แน่ๆ แกก็ไม่ถูก(5555555555) แล้วก็รู้ว่าข้างล่างออก 79 ข้างบน 747 ทีแรกก็นึกว่า ตูอุปาทานเข้าแล้ว พอขับรถจะไปหาหลวงพี่แสงชัยที่วัดไร่ขิง เจอเด็กขายใบตรวจเลยซื้อ ปรากฎว่า เห็นใบตรวจปุ๊ป เกือบจะขับรถชนกับคันอื่นดังโครม เพราะลูกกะตาถลนอยู่กับเลขท้ายสามตัวล่าง "200" มันมาจริงๆ ๆ ตูว่าแล้ว ไอ่เลขที่มันจะถูกนี่ ไปหาซื้อล๊อตเตอรี่เท่าไหร่ก็หาไม่ได้ มันน่ามั๊ย ก็ได้แต่ปลงอนิจจัง เอาข้อธรรมของหลวงปู่โตมาปรับเอาว่า "เวลาเจ้ายังมาไม่ถึง ใครก็ช่วยเจ้าไม่ได้" แล้วก็นึกขอขมาหลวงปู่ฤาษีลิงดำ ที่ท่านมาโปรดให้ถึงที่แต่ วาสนาของลูกนี้น้อยนัก ไม่สามารถหยิบเอาไว้ได้ ไว้คราวหน้าก็ได้โปรดมาสงเคราะห์ลูกอีกนะเจ้าข้า ลูกหายโง่แล้ววววววววววววววว ไปเล่าให้หลวงพี่แสงชัยฟัง ท่านก็หัวเราะคิก ท่านก็ปลอบว่า โยม มันก็จวนเต็มทีแล้ว คราวหน้าคงโดนนะ เฮ้ออออ ไม่อยากจะคิด แล้วก็เลยถวายปัจจัยให้หลวงพี่ไป นิดหน่อย ก็ขอแบ่งบุญตรงนี้ให้กับเพื่อน ๆ สมาชิกทุกท่านที่ทนอ่านกันนะครับ ผิดพลาดประการใดก็ให้อภัยผมด้วย

ไฟล์ที่แนบมา:

17. tamsak

22
    บันไดขั้นที่ 3 แล้วเหรอ... ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ [b-wai]

ยังมีบันไดเหลืออีกหลายขั้นให้ท่านที่มีจิตศรัทธาได้ร่วมทำบุญกันครับ เพราะทางขึ้นสู่ถ้ำทะลุน่าจะประมาณ 200 เมตร เห็นจะได้มังครับ นี่ยังไม่รวมค่าก่อสร้างตัวพญานาคนะครับ....

18. tamsak

22

ได้ครับ ผมจะไปเช็คยอดแล้วมาแจ้งให้ทราบครับ ขอโมทนาบุญด้วยนะครับ

19. tamsak

22
    ยาย...จัดส่งตะกรุดให้คุณ kasin84000 ด้วยนะครับ

วันนี้ 16 มกราคม 2549 เวลา 19:33
    ผมได้โอนเงินทำบุญเข้าบัญชีของพี่ tamsak
    เป็นเงินจำนวน 500.05 บาทครับ

ผมเอาตะกรุดดีกว่าครับ
    กรุณาส่งมาที่
    กสิณ วัฒนนิรันดร์
    40/2602 ซอย10/3 หมู่บ้านประชานิเวศน์3
    ต.ท่าทราย อ.เมือง จ.นนทบุรี
    11000

ส่งตะกรุดแล้ว กรุณาแจ้งให้ทราบด้วยนะครับ
    จะได้ให้ที่บ้านรอรับครับ
    ขอบพระคุณมากครับ

20. DevilBitch

แหะๆ...วันนี้ขอฟื้นคืนชีพใช้ชื่ออันเพราะพริ้งชื่อนี้อีกสักวันนะเจ้าคะ เพราะว่าตะหงิดๆใจว่ามีคนส่งข้อความส่วนตัวมาที่ชื่อนี้ โอ...ตั้งแปดข้อความแน๊ะ...แหม...ทำมัยซื้อหวยพลาดล่ะเนี่ย จะไม่พลาดได้งัยล่ะ ก้อกัวหมดตังซื้อตัวเดียว โต๊ด เต็ง 379 ขืนซื้อสองตัวต้องซื้อทั้ง บน และล่าง เพิ่มไปอีก 200 บาท เสียดายตังส์

วันที่หลวงพี่เล็กลงใต้ ฝันว่าท่านสังขารทรุด เลยบ่นว่าหลวงพี่อายุเท่าไรเนี่ย จะเอาไปซื้อหวย แหม ถ้าวันนั้นไม่ติดนอนซมท้างวันหลังงานบวงสรวงได้รวยแน่ๆเรย กะจะวื้อ 47 48 (อายุหลวงพี่เล็ก) สักตัวล่ะ 20 บาทง่ะ กะว่าถ้าโดนงานนี้จะเติมน้ำมันรถให้เต็มถังมาโพสเน๊ตทู๊กวันเรย (อู้ยม่ายพอง่ะ เต็มถัง 1350 บาท เชียว ได้หวยมาแค่ 1200 จะพออารั้ย นี่ล่ะคือที่มาไม่ซื้อสองตัว กะกินอิ่มๆเลย 55555

วันนี้มาส่งเพื่ม ดังรายชื่อต่อไปนี้เจ้าค่ะ

คุณโสรัจ ดอกเดียว, คุณครู ประทวน สองดอก, คุณพูนศักดิ์ 3 ดอก คนนี้ยายขอแก้ตัวด้วยการส่งพิเศษไปให้นะคะ เพราะวันงานประกาศหาคนมารับหลวงปู่ใหญ่แล้วยายหาคนรับไม่ได้เลยให้คนมาบูชาต่อ 555 ที่แท้คุณพูนศักดิ์อีกนั่นล่ะที่จ่ายหลายเด้งเรย ,คุณวสุ สองดอก ,คุณธนาชัย ดอกเดียว

น้องหล๋าน ที่อยู่จังหวัดน่าน บอกไม่ได้รับ น้องและคุณพ่อปรีชาร้องเพลงรอต้างนานเรย วันนี้ยายไปถามที่ไปรษณีย์ เค้ากำลังค้นที่มาที่ไปให้นะจ๊ะ ถ้าหายจริงๆ ยายจะจัดส่งมงคลอื่นๆไปทดแทนนะคะ

ใครที่ยายแจ้งว่าส่งไปแล้ว แต่ยังไม่ได้รับกรุณาแจ้งกลับโดยด่วนนะเจ้าคะ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้