เชิญเข้าร่วมสนทนาพิเศษเรื่อง มิติ ความฝัน ชาติภพ จิตวิญญาณ โดย @โนวา อนาลัย@ [Writer]

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย mead, 8 สิงหาคม 2007.

1. mead

mead เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วแต่สะดวกนะครับคุณซิปฯ-คุณVaggie-น้องลีโอฯ
    อยู่ดูแลคุณปู่ให้ดีครับ เห็นท่านเข้าใจในความเป็นจริงของโลกแบบนี้เราวางใจและหายห่วงได้ครับ
    ในทุกขณะที่เรานั่งหรือนอนคิดอยู่เฉยๆ ร่างกายก็เกิดการคำนวณนับพันนับแสนครั้งแล้วนะครับ
    ร่างกายหรือสิ่งมีชีวิตเป็นอะไรที่ซับซ้อนมาก ยากจะทำเลียนแบบให้เหมือนหรือเทียบเท่าได้
    แต่พอถึงเวลาหมดอายุตามเกณฑ์ขึ้นมา ก็หาอะไหล่มาทดแทนไม่ได้เหมือนเครื่องจักรนะครับ
    ดูแลรักษาและถนอมสุขภาพของร่างกายให้ดีไว้ครับ จะได้ใช้มันเรียนรู้และสร้างประสบกาณ์ให้ได้ยาวนานที่สุด..
    ผู้ที่อายุยืนแต่เซลล์สมองไม่ฝ่อนี่น่านับถือครับ..กลับยิ่งคิดละเอียดลุ่มลึกขึ้นตามวัย
    เห็นคนชราที่หลงๆลืมๆมีเยอะครับ..ตรงนี้น่าจะอยู่ที่การใช้สติปัญญาการขยายมุมมองความคิดอยู่อย่างต่อเนื่อง
    คือไม่หยุดที่จะคิดหรือใช้สมองนะครับ :p

(ตัวเลขมันวิ่งจนเบลอเหรอครับคุณธรรมจิตต์..อิอิ)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  2. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

เป็นกำลังใจให้คุณนก และคุณปู่นะครับ

ไม่สำคัญว่าเราจะมีเวลาเท่าไหร่ แต่หากในช่วงชีวิตเรามีความเข้าใจในชีวิตได้ ก็ถือว่าเป็นชีวิตที่มีกำไรแล้วหละครับ

คุณธรรมจิตต์ ถ้าอายุมากกว่านี้ คงไม่มีทางหลงลืมแน่ๆคุณ mead เพราะมีตัวเลขวิ่งมาให้นับเยอะแยะไปหมด อิอิ

จะต้องคอนเฟิร์มจำนวนคนที่จะไปพบพี่นักเขียนก่อนวันไหนเหรอครับคุณ mead

3. mead

วันศุกร์ครับ คุณเซลล์มาให้ได้นะครับ พี่นักเขียนฯจะได้รู้จำนวนผู้ที่จะมา
    เห็นพี่นักเขียนเตรียมเลี้ยงข้าวเย็นพวกเราด้วยครับ...อันนี้เกรงใจอยู่ครับ
    จริงๆคิดว่าชวนกันไปทานข้างนอกได้ไม่เป็นการรบกวนเจ้าของบ้านนะครับ
    พรุ่งนี้ก็เป็นวันเกิดพี่นักเขียนอีก..กำลังเตรียมของขวัญเซอไพรส์กันอยู่ครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 ธันวาคม 2008
  4. ธรรมจิตต์

ธรรมจิตต์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008

อยากเจอทุกท่านจริงๆครับ...ถ้ามีอะไรให้ช่วยก็บอกนะครับคุณMead

วันก่อนได้โทรไปคุยกับคุณพี่นักเขียน ซึ่งคุณพี่นักเขียนก็เชิญทานข้าวในวันที่จะไปเจอกันด้วย รู้สึกเกรงใจเหมือนกันครับ

แปลกเหมือนกันนะครับคุณเซลล์ อายุเพิ่มขึ้นที่ละ1เท่านั้นแต่ทำไมจำไม่ค่อยได้ก็ไม่รู้นะครับ

5. khajornwan

khajornwan เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    ช่ายเกรงใจพี่นักเขียนอยู่เหมือนกันค่ะ..
    เอาเป็นว่าขจรวรรณจะเอาผลไม้ไปสมทบด้วยนะคะคุณ Mead..
    ขอเป็นกะลังใจให้กะคุณปู่น้องนกด้วยนะคะ
    และขอให้หายป่วยในเร็ววันค่ะ
    ;aa13

6. สงบระงับ

สงบระงับ เป็นที่รู้จักกันดี

_heart+love_มาส่งความสุขให้พี่นักเขียนค่ะ ขอให้พี่นักเขียนมีความสุขกับทุกๆวันนะค่ะสุขสันต์วันเกิดHBDs 17 ธันวาคม 2521 และขอเป็นกำลังใจให้คุณนกและคุณปู่ค่ะ สู้ๆนะค่ะ สำหรับวันที่เสาร์ที่20ธันวาคมนี้ คงไปไม่ได้ ค่ะเสียดายจังฝากจิตวิญญาณของสงบไปกับคุณmeadด้วยค่ะ อิๆ ไงก็ต้องผ่านแถวหน้าหมู่บ้านของสงบเข้ากรุงเทพฯ อยู่แล้ว 555:z4

7. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    Happy Birthday

สุขสันต์วันเกิดแด่ พี่นักเขียนครับ
    ;aa14

8. VeggieGuy

VeggieGuy เป็นที่รู้จักกันดี

15 ธันวาคม 2007
    ลองดูครับคุณ Mead

ชีวิตของเราส่วนใหญ่ล้วนเต็มไปด้วยความน่าเกลียดน่ากลัว เลวทราม ทุกข์ยาก ต่ำต้อย
    ประสบการณ์ของเราคือเรื่องราวอันต่อเนื่องของความขัดแย้ง สิ่งที่ตรงกันข้าม
    กระบวนการของการต่อสู้ดิ้นรน ความเจ็บปวด ความสุขประเดี๋ยวประด๋าว ความพึงพอใจเพียงชั่วครู่ชั่วยาม
    เราถูกผูกติดกับเครื่องปรุงแต่งมากมาย การทำตามกันไป ตามแบบแผน และไม่เคยมีห้วงขณะของอิสรภาพ
    ไม่เคยมีสำนึกของการดำรงอยู่อย่างสมบูรณ์
    มีการทำร้ายทำลายกันอยู่เสมอ เพราะมีการค้นหาเพื่อเติมเต็มอยู่เป็นนิตย์ เราไม่มีความสงบในจิตใจ
    แต่ถูกทรมานด้วยความปรารถนานานาประการอยู่เสมอ
    ฉะนั้น การจะเข้าใจปัญหาเหล่านี้ และขึ้นไปเหนือพวกมันได้ จำเป็นอย่างยิ่งที่เราต้องเริ่มต้นด้วยการเข้าใจธรรมชาติของความรู้ และกระบวนการของจิตใจ<O:p</O:p

แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2008
  9. ธรรมจิตต์

ธรรมจิตต์ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กรกฎาคม 2008
    ;aa14
    Happy Birthday
    สุขสันต์วันเกิดครับคุณพี่นักเขียน

ก่อนอื่นต้องขอขอบคุณคุณพี่นักเขียนที่ได้นำความรู้และประสบการณ์จากท่าน อ. โนวา อนาลัย มาถ่ายทอดให้พวกเราได้รับรู้และเข้าใจ รวมทั้งตอบข้อสงสัยและให้ความกระจ่างแก่พวกเราเสมอมา ทำให้พวกเราได้รู้จักและสัมผัสถึงถึงโลกแห่งความเป็นจริงของจิตวิญญาณรวมทั้งตัวตนรวมที่แท้จริงของพวกเรา

เนื่องในโอกาสวันคล้ายวันเกิดของคุณพี่นักเขียนในวันนี้ ข้าพเจ้าขอส่งความรักความปรารถนาดีจากจิตวิญญาณของข้าพเจ้ามายังคุณพี่นักเขียน และขอให้ความดีทั้งหลายที่คุณพี่นักเขียนได้กระทำ จงเกื้อกูลและนำพาให้คุณพี่นักเขียนประสบแต่ความสำเร็จ และบรรลุในสิ่งที่พึงปรารถนาทุกประการเทอญ

;aa39

10. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

Happy Birthday จ้าพี่นักเขียน

11. MOUNTAIN

MOUNTAIN เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2005
    ขอให้พี่นักเขียน มีความสุข สมหวังในสิ่งปรารถนาทุกประการ ตั้งแต่วันเกิดนี้และตลอดไปนะครับ
    [​IMG][​IMG][​IMG]

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      44 KB
      เปิดดู:
      44
      ขนาดไฟล์:
      153.7 KB
      เปิดดู:
      299
      ขนาดไฟล์:
      49.9 KB
      เปิดดู:
      251
      ขนาดไฟล์:
      12.6 KB
      เปิดดู:
      247
      ขนาดไฟล์:
      10.7 KB
      เปิดดู:
      256
      ขนาดไฟล์:
      16.9 KB
      เปิดดู:
      265
      ขนาดไฟล์:
      13.1 KB
      เปิดดู:
      247
      ขนาดไฟล์:
      69.1 KB
      เปิดดู:
      325
      ขนาดไฟล์:
      32.3 KB
      เปิดดู:
      245
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 17 ธันวาคม 2008
  12. khajornwan

khajornwan เป็นที่รู้จักกันดี

25 สิงหาคม 2007
    สุขสันต์วันเกิดค่ะพี่นักเขียน

13. zipper

zipper เป็นที่รู้จักกันดี

24 กันยายน 2004
    โย่ ขอ Happy Birth Day ให้พี่นักเขียนด้วยนะครับ n_n

14. เซลล์

เซลล์ ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

HAPPY BIRTHDAY ครับพี่นักเขียน
    ขออำนาจสิ่งศักดิ์สิทธิ์ทั่วสากลจักรวาล ช่วยบันดาลให้พี่นักเขียน สมปราถนาในทุกสิ่ง สุขภาพแข็งแรง และมีความสุขตลอดไปนะครับ

15. mead

HAPPY BIRTHDAY พี่นักเขียนด้วยครับ
    มัวไปทำการด์อวยพรอยู่ คราวนี้ออกแนว Millennium 2008
    มีตัวแทนพวกเราเป็นการ์ตูนอยู่กลุ่มหนึ่งครับ ใครเป็นใครทายเอานะครับ

ขอให้พี่นักเขียนและคุณแม่ฯมีสุขภาพแข็งแรงสมบูรณ์ตลอดไป
    คิดสิ่งใดขอให้สมความปราถนาในทุกๆมิติแห่งกาลเวลาครับ :-D

16. kindred

kindred เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2008
    HAPPY BIRTHDAY HAPPY BIRTHDAY HAPPY BIRTHDAY

HAPPY BIRTHDAY TO......
    My DeAR WrIteR.

มีความสุขมากๆ นะค่ะ....อยากบอกว่า รักพี่มากเลยค่ะ

17. เซลล์

การด์แผ่นนี้รับรองมีใบเดียวในโลกเลยครับคุณ mead (มีแองเจลิน่า ... ด้วย อิอิ)

ใครเป็นใครมั่งในนี้

ทายได้เกือบหมดแล้วครับ ขาดอยู่คนนึงยังไม่แน่ใจว่าใครเหมือนกัน (คนที่ถือป้ายคู่กับคุณ mead) มีผู้ต้องสงสัยหลายท่านเลย

ส่วนเงาด้านหลังเป็นเพื่อนๆในบอร์ดที่ยังไม่เผยร่างรึเปล่าครับ

18. aydaree

aydaree สมาชิกใหม่

ขอให้มีความสุข สุขภาพแข็งแรงและปลอดภัย
    ทั้งในเรื่องสุขภาพ การเดินทาง และการทำงาน
    ขอให้สำเร็จทุก ทุก ประการค่ะ (ฝากคำอวยพรให้กับคุณแม่ ของแม่อาจาย์ด้วยค่ะ)
    ลูก aydaree [;aa39;aa47

19. mead

ชายปริศนาที่ถือป้ายนั่นคุณ VeggieGuy ครับ
    ส่วนคุณเซลล์คนใส่แว่น(มีส่วนคล้ายมั๊ยครับ) ไม่เคยเจอแต่ดูแล้วน่าจะหล่อประมาณนี้คับ?
    คุณเดรดมาในมาดเทห์ๆลุยโลด คุณซิปฯ +คุณ Falkman ก็เกิดมาหล่อตั้งแต่เด็กๆ อิอิ
    ที่ถือโทรศัพท์นั่นคุณจินตวดี นั่งหันข้างนั่นคุณขจรวรรณครับ
    ที่เห็นเป็นเงานั่นก็แทนสมาชิกอีกหลายๆท่านครับ คุณเซลล์รู้อีกนะครับ

20. Falkman

Falkman พลังจิตนานาชาติ ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

อาโย๋ว Falky หล่อมั๊กๆ เลยอ่ะ แจ่มๆ