เชื่อไหม ยายผีป่า แทงไม่เข้า ยิงไม่ออก!

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 7 สิงหาคม 2007.

1. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

คำเตือน! ถ้าคุณติดตามอ่านกระทู้ยายผีป่าเกินสองโพส ระวังจะเกิดปัญหาทางครอบครัว เพราะลูกผัวจะระอา ขนาดยายผีป่าเองลูกผัวเขาบอก เมื่อไรจะไปที่ชอบๆ เสียที

ยายผีป่าก็ตอบว่า

ก็นี่ไงล่ะที่ชอบๆ ของฉัน

เวบพลังจิต.คอมไงล่ะ

มีอะไรอ๊ะปล่าว....

คุณแม่น้องนน แสดงว่า มีลูกชื่อน้องนน

ลองติดตามอ่านในนิตยสารพลังจิต.คอม ที่กำลังตั้งท้องใกล้คลอดอยู่มะรอมมะร่อนี้นะคะ

จะมีคอลัมภ์ที่เกี่ยวกับการสอนลูกๆ ด้วยค่ะ แต่จะไม่สอนอย่างซีเรียส เด็กก็มาอ่านมาดูกับแม่ได้เขาจะเข้าใจค่ะ

และมีหลากหลายคอลัมภ์ที่มีเจตนาไม่ยัดเยียดความคิดผิดๆ นำไปใช้ในชีวิตผิดๆให้นะคะ แต่คิดผิดแน่ค่ะ ที่ตามอ่านกระทู้ยายผีป่า เพราะว่า มันเยอะจริงๆ เดี๋ยวสามีกับลูกๆ งอนนะคะ

เราเตือนคุณแล้วนะ (b-green)

2. Catt Bewer

Catt Bewer เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2006
    55555 (555) หลงกลยายไปแล้วววววว

3. แม่น้องนน

แม่น้องนน เป็นที่รู้จักกันดี

แหม...แนะนำตัวซะขนลุกเชียวค่ะ...จะลองหลงกลตามที่คุณ CATT BEWER บอก 555

4. Atlanta

Atlanta สมาชิก

ไม่ต้องกลัวว่าผมจะปลอมตัวเข้ามานะครับ คุณยาย ผมเป็นเพียงผู้ติดตามอ่านเท่านั้น อ่านแล้วรู้สึก สนุกดีครับ อิ ๆ

5. DevilBitch

อ้าว...ปลอมจากมนุษย์ต่างดาว มาเล่นเนตอย่างที่เขมร ไล่ควาย สมาชิกรุ่นแรกของเวบเคยโพสไว้น่ะเหรอคะว่า มีมนุษย์ต่างดาวปลอมตัวเข้ามาเล่นที่เวบพลังจิตน่ะค่ะ

เอ๊ะ..ๆ ...เดี๋ยวขอจับพลังดูก่อนนะคะ

อ๋อ...รู้แล้ว หลอกหวานใจว่ากำลังหาข้อมูลทำงาน ที่แท้แอบมาขำกระทู้ยายผีป่า เอิ๊กๆ
    (b-green)

6. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 8 คน ( เป็นสมาชิก 4 คน และ บุคคลทั่วไป 4 คน ) </TD><TD class=thead width="14%"></TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>ยายผีป่า, แม่น้องนน, ไร้กายไร้ใจ, ซิมเบ้ </TD></TR></TBODY></TABLE>

ว้าว...เพิ่งรู้ว่าเข้ามาตั้งกระทู้ที่หมวดวิทยาศาสตร์ทางจิตแล้วเรตติ้งพุ่งกระฉูด รู้งี้มาตั้งนานแย้ว เหอๆ

แต่ไม่ไหวง่ะ...ทิ้งจักรวานคู่ขนานมานานแล้ว เดี๋ยวเขาปิดหมวดนั้นไปเสีย ยายผีป่าไม่มีที่สิงนั่งประจำตำแหน่ง นางงามจักรวานคู่ขนาน แล้วจะไปสิงที่ไหนต่อล่ะเนี่ย
    <!-- currently active users -->

7. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ยายผีป่าจบอะไรกันแน่ ตาที่สามบอกว่านักเรียนเก่าอังกฤษ ไม่ทราบว่ารู้มาจากไหน หรือว่าใช้ตาที่สามดูก็สุดคาดเดาได้ ข้าพเจ้าเดาน่าจะจบศึกษาผู้ใหญ่วัดลิงกระท้อนที่สวีเดนมากกว่า เรียนจบแล้วตั้งใจจะจับสามีฝรั่งรวยๆซักหน่อย ดันไปให้คนไทยจับเสียก่อน:555: ต้องชีช้ำกระหล่ำปลีหาเลี้ยงตัวเอง ซมซานทรมานมานานหลายปี ขาดคนเมตตาปราณี หลบเลียแผลใจแผลกายอยู่ที่บ้านป่าดงดุ๋ย:555: สามีเมินหน่ายหนีเพราะวันๆไม่ทำอะไรเล่นแต่อินเตอร์เน็ตอย่างเดียว :555: ได้กลิ่นเกรียมๆแล้วขอรับ ปิ้งงงงงง

8. ไอ้ใบ้

จะออกนิตยาสารหรือขอรับยายผีป่า รบกวนช่วยจับพลังก้อนขี้หมาในห่อปกปิดมิดชิดหน่อยขอรับ พลังแรงแค่ไหน:555:

9. DevilBitch

ว๊าย...นี่ทั่นซิมเบ้...ยกย่องหรือย่ำยียายผีป่ากันจ๊ะ

งั้นจะบอกให้นะคะ ไม่ว่าคุณตาที่สามจะได้ยินมาว่าจากหูทิพย์ของทั่นเองหรือจากคนบอกกล่าวเล่าต่อ

ทั้งสองอย่างผิดค่ะ! ฟันธงว่า ไม่เคยเป็นนักเรียนอังกฤษ แต่เคยเรียนภาษาอังกฤษนี่ใช่(ที่โรงเรียนบ้านนอก ไม่ใช่เมืองนอก) และตอนนี้ก็เป็นครูอาสาช่วยสอนภาษาอังกฤษที่โรงเรียนบ้านนอกอีกนั่นล่ะ ครูไม่มี ครูป่วย ครูลา ครูติดสัมนา ยายผีป่าเลยเสนอหน้า ...สอนฟรีจ๊ะ

ยายผีป่าสาวน้อยบ้านนาตัวผอมดำคนไม่เอาไปทำน้ำยา เลยบากหน้าแอบย่องไปซ่อนกับกระเป๋าผู้โดยสารที่จะไปเมืองนอกเพื่อหาฝันที่เมืองนอก ไปเรียนศึกษาผู้ใหญ่ที่วัดฝรั่งอย่างที่คุณซิมเบ้ว่านั่นล่ะ จำชื่อโบสถ์(วัด) กะว่าสักวันคงมีฝรั่งรวยหล่อมาขอแต่งงาน นี่ไปล้างจานตามร้านอาหารก็แล้ว เลี้ยงคนแก่ที่บ้านพักคนแก่ก็แล้ว ให้ท่าฝรั่งจนเซ็งฯลฯ ไม่ยักกะมีคนรวยมาขอ ทีมามองมีแต่ฝรั่งซกมก เลยต้องหันมาหาผัวคนไทย ติดใจคำว่าเด็กนอก เลยมาอยู่บ้านนอก เข้าเมืองไม่เป็น เพราะจำขึ้นใจที่นักร้องชื่อ สุนารี ราชสีมา ร้องเพลงๆ หนึ่งว่า

คนกรุงเทพลวง...

อะไรก็ได้ ขอให้มีคำว่านอกห้อยท้าย

โก้ดีนะจ๊ะจะบอกให้

10. DevilBitch

เอ๋...ยายผีป่าไม่เคยบอกใครนะว่าเก่งด้านการจับพลัง ยิ่งขี้หมา จะให้ไปจับทำไม มันเหม็น ต่อให้แห้งแล้วก็เป็นขี้หมาอยู่ดี

ยายจะทำนิตยสาร เป็นแนวส่งเสริมธรรมะ และจรรณโลงสังคม- ครอบครัว ผู้เขียนที่เชิญมาก็เป็นพระเสียส่วนมากค่ะ จึงแนะนำในสิ่งที่มันจำเป็นในการใช้ชีวิตจริง และถ้าทำจริง หลุดพ้นจริง อย่าคิดว่า เป็นยายผีป่าแล้วจะทำได้ทุกรูปแบบนะคะ ถึงจะเพี้ยนแต่ๆไม่ได้บ้านะจ๊ะจะบอกให้

11. แม่น้องนน

ว๊า !!!...กำลังมันส์ส์ส์อยู่เลย ใครก็ได้ช่วยต่อปากต่อคำกับยายผีป่าหน่อยเถอะค่ะ ....แบบว่าอยากอาศัยใบบุญในความมันส์ของคนอื่นน่ะ

12. 108man

108man เป็นที่รู้จักกันดี

25 พฤศจิกายน 2004
    พลังเต่า

ฟังผู้เฆ่าเค้าคุยกัน
    คุณยายตอบคุณตา
    ถ่อมตนกัน แต่พลังน้ำมันตรากระต่าย
    เราเป็นน้ำมันพลังเต่า ได้แต่คลาน
    ตาเล็งดู ก้าวเท้ากระเตาะกระแตะ แล้ว ก็ยืดดดดด.... คอฟัง

ผู้เฆ่าเค้า รู้ทางกัน แต่ไม่เจอกัน เต่าก็เฝ้าดูต่อไป

ตอนนี้เป็นผู้ดูที่ดีอย่างเดียวไปงานพลังจิตเต่าก็หลบในกระดอง

แต่ก็ชอบทั้งสองผู้เฆ่า เท่าๆ กัน เหมือนกินไอติมทอด อย่างไงอย่างนั้น

13. พิชญ์

พิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

สำนวนของ ยายผีป่า สุดยอดจริง ๆ รู้ไหม อ่านไปก็ขำไป อมยิ้มอยู่หน้าจอคนเดียว ต้องขอขอบคุณ ที่วันนี้ทำให้ยิ้มได้ตั้งกะเช้า.....

14. ลูกหลานหลวงปู่

ลูกหลานหลวงปู่ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    แทงไม่เข้า ยิงไม่ออก แต่ต้องระวัง น้ำร้อนนะครับ เมืองกาญจนบุรี บ่อน้ำพุร้อน เยอะ
    -----------------------------
    อย่าหยุดแค่รู้ แต่จงทำให้ซึ้ง

15. ไอ้ใบ้

เพราะจำขึ้นใจที่นักร้องชื่อ สุนารี ราชสีมา ร้องเพลงๆ หนึ่งว่า
    ถ้าราชสีมาจริงจริงก็ต้องเพ่นกันตัวใครตัวขอรับ:555:

16. ทองหนึ่ง

ทองหนึ่ง เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ , เพิ่งสมัครเป็นสมาชิกครับ , ฝากตัวด้วยครับ
    ยินดีและชอบทุกท่านครับ , อ่าน Board มาสักพักแล้วครับ ,
    น่าสนใจมากเลยครับ , ผม Lo-Profile ครับ

17. Atlanta

Atlanta สมาชิก

คุณยาย สู้ ๆ

18. แม่น้องนน

สวัสดี และยินดีต้อนรับค่ะ คุณทองหนึ่ง แม่น้องนนก็เพิ่งเป็นสมาชิกเหมือนกัน

19. DevilBitch

สดๆ ร้อนๆ พ่อของลูกๆ ยายผีป่า งูกะปะฉกไม่เข้า!!!

นี่ๆ ไม่ได้โม้นะจ๊ะ เรื่องจริงไม่ต้องอิงนิทานเสียด้วยสิ

เมื่อคืนตอนเย็น ฝนตกหนัก ทำให้ครอบครัวของเรา พ่อ แม่ ลูกๆ กระจุกอยู่ในห้องเดียวกัน พอลูกๆ หลับ พ่อของลูกก็ถอนหายใจออกมาดังเฮือก!

เป็นอะไร? ยายผีป่าถามผู้ช่วยเก๋พ่อของลูก (เอ...ทำไมไม่เรียกผัวให้สิ้นเรื่องสิ้นลาว อุ๊ย...ราวล่ะเนี่ย)

เธอเกือบได้ผัวไหมแล้วนะเนี่ย!!! เขาพูดแบบลอยๆ แต่ในใจยายผีป่าดีใจ อุ๊ย (เผลอตัวอีกแล้ว) สงสัยว่าทำไมเขาถึงเกริ่นเช่นนี้

เมื่อตอนไปเลี้ยงวัวที่ทุ่งนาหลังป่าสัก เห็นเม็ดกลมๆ สีขาวอยู่ในพุ่มหญ้าเป็นกองเลย ขนาดเล็กกว่านิ้วโป้งนิดหน่อย ผมคิดว่าเป็นโฟม เลยเอาเท้าเขี่ยดู

เท่านั้นล่ะ ได้ยินเสียง

ปึ๊ก!!!

ผมก้มหันไปมอง

เฮ๊ย!!! งูกะปะ ตัวใหญ่นะเกือบเท่าข้อแขนลูกตอง

มันฉกอย่างแรงเลยล่ะมังเสียงถึงดังขนาดนี้ที่ข้อขาขวา

เอ้า...แล้วเป็นยังไง ทำไมเพิ่งมาบอก ไปหาหมอไหม เดี๋ยวพิษมันซึมเข้าหัวใจ ฉันไม่อยู่นะ กลัวผี (เรื่องหาผัวใหม่ค่อยคิดหลังเสร็จสิ้นงานศพ)

ไม่เข้า งูมันกัดไม่เข้า

เอ๊า! มีของดีอะไร ห้อยพระไปด้วยไหม

วันนี้ไม่ได้ห้อย เพราะฟ้าร้อง

งั้นสงสัยบุญเก่าหนุนบุญใหม่เสริม

นั่นส่วนหนึ่ง

โน่นของดีเดี๋ยวพาไปดู

รองเท้าบู๊ทหุ้มน่องนี่นะของดีที่ช่วยเธอไว้?!!!

ฮื่อ...เช้านี้ยายผีป่าออกไปดูที่วางรองเท้าบู๊ทคู่เมื่อคืน

อ้าว ...เขาสวมไปเลี้ยงวัวนี่หว่า

ได้การล่ะ เย็นนี้เขากลับมา

แม่จะเอาไปซ่อน เอิ๊กๆ

(เก็บไว้ใช้เองจ๊ะ ...อิอิ...รู้น๊าคิดในใจล่ะซี๊ว่า)

ยายผีป่า...อยากมีผัวใหม่ !!!(b-wow)

20. ไอ้ใบ้

เมื่อวานข้าพเจ้าก็เหมือนกัน ใส่เสื้อหนัง กางเกงยีนต์ไปเที่ยวผับ ตำรวจไม่ยอมให้เข้าขอรับ อ้างว่าข้าพเจ้าแต่งเนื้อแต่งตัวไม่เรียบร้อย เข้าไปข้างในเกรงว่าจะทำให้สาวสาวกริ๊ดสลบ เถียงกับเจ้าหน้าที่ อย่างไรก็ไม่ยอมให้เข้า ข้าพเจ้าจึงถาม ผมผิดตรงไหน คุณแต่งตัวไม่เรียบร้อย คุณใส่แต่กางเกง เสื้อไม่ได้ใส่ ก็ผมใส่เสื้อหนังครับ มันผิดตรงไหน ผิดซิผิดตรงที่คุณไม่ใช้โรลออน แล้วยังไม่ใส่เสื้ออีก เข้าไปข้างในแย้วๆๆเดี๋ยวคนก็สลบกันตายพอดี:555: :555: มุขแป๊กอีกแล้วขอรับ