เซิ่น ญาณนพเก้า นักเรียนในโครงการคัดผู้มีญาณตัวจริง กับ อาจารย์ก๋ง ถนนนิพพาน

ในห้อง 'บริการรับดูดวง' ตั้งกระทู้โดย magnagiled, 11 มกราคม 2013.

1. magnagiled

magnagiled เป็นที่รู้จักกันดี

มีความเป็นผู้นำสูง ชีวิตส่วนมากมักจะโดดเด่นในวงสังคม และเกี่ยวข้องกับผู้มีอำนาจ แต่สภาวะช่วงนี้ คุณมีการปล่อยชีวิตให้เป็นไปตามสบาย เรียบๆ เรื่้อยๆ ไม่กระตือรือร้นสักเท่าไหร่ ถ้าปรับตัวเองให้เป็นคนกระรือรือร้นเพิ่มขึ้น จะทำให้ชีวิตประสบความสำเร็จมากกว่านี้มาก

อีกด้านความรัก ที่ผ่านมาเราทำตัวเย็นชากับคนรักมากไปหรือเปล่า จนทำให้เขาเกิดความเบื่อหน่ายในการใช้ชีวิตรัก คนที่คบอยู่เป็นคนรักที่เข้าใจกัน พึงพอใจในคุณสมบัติของกันและกัน แต่ผู้หญิงคนนี้เป็นคนดวงแข็ง ดุดัน เป็นคนอาภัพรัก มีเรื่องเกี่ยวกับ กิเลส ตัณหาเข้ามาประโยคต่อไปขอโพสต์ตอบให้ใน pm นะครับ

ตอนนี้จะตัดสินใจอะไรต้องตัดสินใจอย่างรอบคอบคุณเป็นคนจิตใจดีมีเสน่ห์เพราะเป็นคนจิตใจดี รักสันโดษ แม้จะมีคนเข้ามาแต่เป็นคนเฉยเมยเกินไป ทำให้ผิดหวังในเรื่องรัก ตุณต้องปรับความคิด จิตใจ การถือศีล 8 และวิปัสนา ช่วยได้ ศีล 8 ส่งผลต่อเรื่องความรักโดยตรง

อาชีพที่เหมาะสม เกี่ยวกับ งานขนส่ง งานร้านอาหาร งานบริการหลังการขาย ทำแล้วรุ่งครับ

สุขภาพ ดูแลตัวเองเรื่องความเครียด ความระแวง จะมีปัญหาชวนให้เครียด มักจะโชคร้ายเพราะเหตุมาจากคนอื่นเป็นส่วนมาก เพื่อนร่วมงานมักเอาตัวรอด ทำให้เราเป็นแพะรับบาป
    ควรใช้ชีวิตอย่างมีสติและเป็นตัวของตัวเองให้มากนะครับ

บุญที่ควรทำ นอกจากการปฏิบัติธรรมแล้ว ทำเกี่ยวกับการร่วมสร้างถนนสร้างสะพาน จะช่วยให้ชีวิต ราบรื่นครับ

2. magnagiled

ชื่อใหม่ของคุณ ดีกว่าชื่อเก่า ชื่อใหม่ทำให้มีพลังที่ทำให้เกิดความรู้สึก สดใส ครับ

คุณมีความอ่อนโยนภายนอก แต่เข้มแข็งภายในแฝงด้วยความเฉลียวฉลาด มีน้ำอดน้ำทน และชอบอยู่เบื้องหลังมากกว่าเบื้องหน้า ดวงคุณ เป็นคนที่มีความสุขเนื่องด้วยได้รับการส่งเสริมจากคนใกล้ชิด

งานที่เหมาะทำแล้วรุ่ง คืองานเกี่ยวกับ กิจการเสื้อผ้าที่มีการดีไซน์ตามสมัย เมื่อตีตลาดได้กิจการจะก้าวกระโดด งานร้านอาหารที่ตบแต่งร้านใ้ห้้ทันสมัย งานโรงแรม งานเหล่านี้ถ้าทำได้จะมีเงินใช้ตลอดเวลา

ความรักของคุณ คนรักเก่าจะย้อนกลับมาขอคืนดีด้วย หรือ บางทีอาจได้แฟนอายุน้อยกว่า ดูเป็นรักที่มีึความสุข สมหวังและเข้าใจกัน ในกรณีที่ไม่เข้าใจกัน จะมีการปรับตัวหากันได้ แต่ คุณจะพบรักใหม่เหตุเพราะการติดต่องาน ชายคนนี้มีนิสัย ตรงไปตรงมา รักในความยุติธรรม ละเอียดในการทำงานแต่จู้จี้จุกจิกเกินไป บางครั้งก็ชอบไปวุ่นวายเรื่องของคนอื่น จนเป็นเหตุให้ยุ่งวุ่นวาย ด้วยความเป็นคนขี้หึง และระแวง ทำให้เกิดจุดวิกฤติยากที่จะแก้ไข คุณต้องทำใจกับความผิดหวังที่เกิด แม้จะทำใจได้ยาก

แต่ดวงคนเราเปลี่ยนให้ดีขึ้นได้ ด้วยตัวคุณเอง มีเพียงตัวเองที่จะแก้ไขให้ชีวิตดีขึ้นได้ คุณเหมาะที่จะร่วม สร้างวัด วิหาร โรงเรียน โรงพยาบาล สถานที่เหล่านี้ เมื่อร่วมสร้าง บุญกุศล จะเข้าหาตัวคุณได้ตลอดเวลา เพราะเป็นสถานที่ๆ มีผู้คนใช้ประโยชน์ตลอดเวลา เมื่อเวลาว่าง ปฏิบัติธรรม เพื่อเร่งสะสมบุญ ที่ทำอยู่ก็ดีแล้ว แต่ทำให้ดีให้มากยิ่งๆขึ้นไปตั้งใจมากขึ้นๆ บุญสะสมได้ ไม่มีเต็ม

เสน่ห์ของคุณอยู่ที่ ความสดใส ทำจิตใจให้สบาย สดชื่น สดใส แบบนี้ดีแล้ว สร้างบุญไว้ให้เยอะ โดนเฉพาะ จิตและความคิดเรา คนดีๆจะเข้ามารุมล้อมเอง ครับ

3. magnagiled

เป็นคนที่พึ่งตัวเองเป็นหลัก แล้วชีวิตมักจะประสบความสำเร็จก้าวหน้าอย่างรวดเร็ว ช่วงนี้ดูจะมีความมั่นคงมากขึ้น ทำให้มีความมั่นใจเรื่องต่างๆ มีเงินหมุนเวียนมาก ส่วนมากจะหาได้จากน้ำพักน้ำแรงของตัวเอง ทำอะไรมักจะประสบความสำเร็จเป็นเงินเป็นทอง คุณมีดวงที่จะต้องเดินทาง มีการติดต่องานที่ต้องใช้ภาษา งานที่ต้องใช้ภาษาจะก้าวหน้าไปด้วยดีมากๆ เป็นจังหวะชีวิตที่ดี ขึ้นอยู่กับการตัดสินใจ และประณีประนอม ด้วยเป็นคนที่เชื่อมั่นในตัวเองมากๆถ้ายืดหยุ่นเสียบ้าง ชีวิตจะมั่นคงยิ่งนัก ช่วงนี้เป็นช่วงที่มีโชคจังหวะชีวิตเข้าข้าง หากหวังจะเปลี่ยนงานใหม่ จะสมหวัง

ความรัก ให้ระวัง หญิงสาวที่ เถียงเก่ง เป็นคนแข็งยอมหักไม่ยอมงอ คนคนนี้เป็นคนมีปัญหาเรื่องรัก ทุ่มเทกับงานอย่างหนักแต่ไม่ได้รับการยอมรับ คนนี้จะทำเกิดความทุกข์ชอกช้ำ แต่ดวงต่อไปของคุณบอกถึงความสุขสมหวังคุณจะมีรักอย่างเป็นที่สุขใจ ช่วงนี้ดวงดี น้ำขึ้นต้องรีบตัก เพราะโอกาสแบบนี้หาได้ยาก แอบลุ้นใครมานานความดีที่กระทำจะเป็นเหตุให้เขาใจอ่อนเริ่มปรับไมตรี จะพบรักในเร็ววันอย่างไม่คาดฝัน อยากจะบอก อะไรใคร หาทางบอกไปได้เลย สมหวังแน่นอน

นิสัยกรรมเก่าเป็นคนเจ้าสำราญ เบื่อหน่ายง่าย เป็นคนเจ้าชู้แต่ไม่ค่อยรักใครจริงรักง่ายหน่ายเร็วไม่ชอบผูกมัด ทำให้มีกรรม ผิดหวังในหลายๆเรื่องโดยเฉพาะเรื่องความรัก มีกรรมจากการเคยเอาเปรียบผู้อื่น ยึดตัวเองเป็นหลัก แต่เป็นคนมีความโดดเด่นด้วยความสามารถ มีลางสังหรณ์ ด้วยความที่เป็นคนเก่งเลยประสบความสำเร็จ การทำบุญให้เน้น ทำบุญกับผู้ยากไร้ คนที่มีความขาดแคลน เพราะเคยมีกรรมเอาเปรียบคน และบุญจากการฝึกกรรมฐาน จะช่วยให้ชะตาชีวิตยิ่งดีมากขึ้น

คุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ดูแลอยู่เยอะมากๆ เป็นคนชอบทำบุญและขอพร สิ่งศักดิ์สิทธิ์ช่วยประทานพร บูชาพระสิวลี พระผู้มีลาภมาก จะเน้นเรื่องการงานที่หวังให้สำเร็จได้และมีโชคลาภมากขึ้นๆอีก และหมั่นปฏิบัติธรรมเพื่อเพิ่มกำลังบุญบารมี จะสุขสมหวังในชีวิตนะครับ

4. smetwarun

smetwarun เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2009
    PM ไปแล้วนะคะ ขอบคุณมากๆคะ

5. magnagiled

เป็นคนเชื่อมั่นในตนเอง ยืดหยุ่นได้บ้างก็จะดีแต่รู้สึกเป็นคนอารมณ์ดีนะ พี่รู้สึกขำกับนิสัยน้องแต่เป็นเรื่องดีนะ ในช่วงนี้ กำลังคิด จะเริ่มต้นคิดจะทำกิจกรรมอะไรใหม่ๆ สิ่งใหม่ๆ หรือตั้งใจจะทำอะไรละก็ตั้งใจทำไปเลย ลุย ถ้าตั้งใจทำฝ่าฟันไปแล้วจะประสบผลสำเร็จ ช่วงนี้ระวังจะเจอรักที่มีเจ้าของหรือรักที่มีตำหนิ เพศที่สามที่เข้ามาเกี่ยวข้อง อนาคตข้างหน้าน้องเจอเนื้อคู่แน่นอนเป็นคน ที่มีลักษณะ เป็นผู้นำสูง มีอำนาจ น่าจะเป็นคนต่างชาติหรือต่างวัฒนธรรม คนนี้เป็นคู่แท้ ทำบุญร่วมกันมา และจะได้เจออีกคนนึง จากการเดินทางติดต่องาน คนนี้จะเป็น คนมีเสน่ห์ มีชื่อเสียง คนให้การรู้จักยอมรับในสังคม เป็นคนเรียบง่ายและโลกส่วนตัวสูง จะได้เจอคนแรกก่อน อีกไม่นาน ตอนนี้อย่างที่น้องกำลังคิด ตั้งใจเรียนไปก่อน สบายใจได้ ได้เจอแน่ๆไม่ต้องไปคิดพะวงกับอดีตที่ผ่านมา ตั้งใจเตรียมตัวสอบให้ได้ในคณะที่เราหวังไว้ เดี๋ยวเขามาเอง

รู้สึกอดีตมีกรรมกับคนแก่และคนพิการ ต้องบริจาคทานให้เยอะเสียสละให้เขาบ้างอย่าเหนียว ยิ่งให้เรายิ่งได้ ทำบุญเท่านี้ยังไม่เห็นผล ให้ทำอีกเยอะๆทำมากๆ กรรมจากการที่เป็นคนเอาแต่ใจตัวเองและเห็นคนอื่นด้อยกว่า จะมีปัญหากับคนรอบข้างเพราะไม่รู้จักปรับตัวปรับใจเข้ากับคนอื่น ทำให้เกิดมีเคราะห์ มีปัญหาทะเลาะเบาะแว้งขัดแย้งรุนแรงกับคนรักหรือคนรู้จัก แต่ต่อไป จะมีความสุข ชื่อเสียงเงินทองจะเข้ามาเยือนคุณ บุญที่เหมาะทำบุญกับ พระสงฆ์หรือครูบาอาจารย์ ถวายสังฆทาน หนังสือสวดมนต์ แล้วอุทิศส่วนกุศลให้เจ้ากรรมนายเวรด้วย ลองศึกษา และปฏิบัติธรรม บุญกรรมฐานหนุนนำให้ชีวิตเจริญก้าวหน้าได้รวดเร็ว

มีเทวดาคุ้มครอง เห็นเป็นสีออกเขียว เพราะยังไม่ถึงเวลาที่จะตั้งใจปฏิบัติอย่างเต็มที่ ถ้าถึงเวลาแล้ว เทวดาจะมีกำลังในการช่วยเหลือ ให้ประสบความสำเร็จในชีวิตอย่างมาก ตอนนี้หมั่นทำบุญ ทำอะไรได้ทำไป เมื่อถึงเวลา จะตั้งใจทำในสิ่งที่สมควรทำเอง

6. Kontumtang

Kontumtang เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2011
    ขอบคุณครับอาจารย์ ก็ว่าอยู่ทำไมผมชอบนั่งดูเปลวไฟ

7. magnagiled

ของคุณ Evffy ส่งมาทาง pm นะครับ

คุณเป็นคนที่มีความสุขสมหวังด้วยมีคนใกล้ชิดคอยช่วยเหลือ เสน่ห์ของคุณคือลักษณะความอ่อนโยน คนจะรักคุณเพราะเป็นคนที่มีลักษณะของความอ่อนหวาน แต่คุณก็มีความเข้มแข็งแฝงข้างใน ฉลาด และอดทนมาก

จะมีการย้อนกลับมาของคนรักเก่าครับ ภายในก่อนหกเดือนแล้วแต่สถานการณ์ที่จะทำต่อไปจากนี้ แต่การกลับมาครั้งนี้ เป็นการทำให้คุณต้องเครียด วิตกกังวลมากไปอีก เกิดมีปัญหากับคนรักรุนแรง ทำให้คุณทุกข์ใจ เพราะนิสัยเสียบางอย่างที่ยังยอมรับกันไม่ได้ ครั้งนี้เมื่อคุณเป็นทุกข์ คนรอบข้างคุณจะทุกข์ไปด้วย แต่ถ้าคุณทำใจได้สบายใจได้เลย ในอนาคตข้างหน้า คุณจะได้พบกับคนอีกเยอะ คุณจะเจอกับ ชายคนหนึ่งเป็นคนที่ตรงยึดมั่นในกฏเกณฑ์ แต่คนนี้เป็นคนที่ตรงเกินไป ถ้าปรับเปลี่ยนนิสัยให้ยืดหยุ่นประนีประณอมได้จะดีมาก เมื่อคุณต้องมีการเดินทางหรือติดต่อสื่อสารทางด้านการใช้ภาษา คุณจะพบกับชาย จิตใจดี เป็นคนมีบุญชอบทำบุญทำทาน รักสันโดษแต่ออกจะหัวโบราณและเชยไปบ้าง ชะตาความรักคุณดีนะครับ ต่อมาคุณจะมีโชคลาภเข้ามาอย่างบังเอิญหรือไม่คาดคิด เป็นโชคและพลังทางบวกที่เข้ามาปรับเปลี่ยนชีวิต ทำให้ได้พบกับชายร่างเล็ก ผิวขาว จิตใจดีอ่อนโยน คนนี้จะทำให้คุณมีความสุข
    ปรับตัวเข้าหากันได้ดี ทุกอย่างเป็นไปตามลำดับ ของชะตาชีวิตเมื่อถึงเวลา จะได้พบ

ช่วงนี้ ให้ทำบุญเกี่ยวกับ สงเคราัะห์คนแก่ที่ขาดความรัก บ้านพักคนชรา และคนพิการนะครับ ผลบุญจะช่วยเกื้อหนุน พยุงให้รักดีขึ้นและผ่านเรื่องร้ายไปได้ ทุกๆความรักมีปนกันหมดทั้งความสุขและความทุกข์ ไม่มีใครที่จะมีความทุกข์อย่างเดียวและมีความสุขอย่างเดียว อยู่ที่การวางใจและการคิดของเรา รักษาความเป็นคนดีและอ่อนโยนต่อคนอื่นๆไว้ หาเวลาไปสงบใจอยู่กับธรรมชาติปล่อยวางแล้วไม่ต้องคิดอะไร และปฏิบัติธรรมจะช่วยให้คุณหายความเครียดกังวลและช่วยให้ดวงดีขึ้นได้ครับ ผลบุญจากกรรมฐาน แรงครับ ช่วยพยุงค้ำจุนให้เจ้าของชะตาดีขึ้นได้จริงๆ เปลี่ยนจากกรรมหนักให้กลายเป็นเบา เจ็บเต็มๆแต่กลายเป็นได้เจ็บแค่บางส่วน คนที่ปฏิบัติธรรมถึงมีการดูดวงที่คลาดเคลื่อน เพราะว่า บุญหนุนให้ดีขึ้น ลองหาศึกษา แล้วตั้งใจปฏิบัติอย่างจริงจังดูนะครับ

8. กมลวิช

กมลวิช Active Member

รบกวนด้วยคน
    เกิด10พย2520
    อยากถามเมือไรเจอเนื้อคู่
    เกิดการร้านอาหารที่ทำอยู่จะไปรอดไหมครับ
    กรรมเก่าที่กำลังเจอคืออะไร
    ชีวิตจะลำบากมากไหมต่อไป ตอนนี้กำลังแย่สุด
    สิ่งศักดิ์ที่คุ้มของอยู่เป็น ?ขอบคุณครับ

9. poppop_127

poppop_127 เป็นที่รู้จักกันดี

24 ธันวาคม 2012
    ขอบคุณมากนะคะ ตรงมากที่บอกว่า ได้รับการรักษาจากหมอผู้ชายคนหนึ่ง วัย ประมาณ กลางคนขึ้นไป แต่เกิดความผิดพลาด ตอนนั้นเป็นอย่างที่บอกเลยค่ะว่ารู้ืสึกว่ายังไงๆ ก็ต้องทำกับหมอคนนี้ ขาดสติมากค่ะ เลยต้องกลายเป็นงี้เลย เป็นความทุกข์ที่ใหญ่ที่สุดตั้งแต่เคยเจอมาเลยค่ะ จะทำตามคำแนะนำนะคะ ขออานิสงค์ผลบุญที่คุณ magnagiled ช่วยคนเดือดร้อน ให้เจริญทางโลกและทางธรรมยิ่งๆ ขึ้นไปนะคะ

10. hi-kick07

hi-kick07 เป็นที่รู้จักกันดี

มาให้กำลังใจครับถ้าว่างจะส่งของขวัญในPet Societyไปให้เหมือนกันนะครับอิอิ

11. phu_75

phu_75 เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2008
    PM ไปแล้วครับ ขอบคุณครับ

12. viewdevilz

viewdevilz สมาชิก

ขอบคุณสำหรับคำทำนายค่ะ

13. Noppy_

Noppy_ เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2006
    รบกวนด้วยนะครับ ^_^

14. augusta

augusta Active Member

pm แล้วครับขอบคุณครับ

15. marisa23

marisa23 เป็นที่รู้จักกันดี

11 กรกฎาคม 2012
    ขอส่งคำถามทาง pm แต่ตอบหน้าบอร์ดได้ค่ะ

16. magnagiled

คนนี้ใครน้อ อิอิ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 มกราคม 2013
  17. หมี่โฟ

หมี่โฟ Active Member

30 มิถุนายน 2012
    ส่งข้อความทาง pm แล้วค่ะ
    ขอบคุณค่ะ
    (รอบแรกไม่ผ่านค่ะ)

18. khunsun

khunsun เป็นที่รู้จักกันดี

รบกวนคะ

ปัจุจบันรับราชการ แต่อยากมีอาชีพเสริมช้วยชี้แนะด้วยคะ ขอบคุณคะ

19. ง.เงิน

ง.เงิน Active Member

ชัดเจนอย่างนี้ต้อง
    ผ่านครับ
    :VO:VO:VO

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 12 มกราคม 2013
  20. magnagiled

ขอให้ตั้งใจปฏิบัตินะครับ คุณมาทางนี้แน่ๆ