เตือนภัย"กระทู้แอบแฝง"ผิดกฏ"มิฉฉาชีพ"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ล้มเหลว, 23 กันยายน 2011.

1. kpb

kpb Active Member

กระทู้เก่าๆหายหมด เอาหลักฐานมารวมไว้ดูต่างหน้าในนี้แล้วกัน
    เพื่อเตือนใจ ในคำตอบที่ค้างคา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      66.1 KB
      เปิดดู:
      325
      ขนาดไฟล์:
      370.1 KB
      เปิดดู:
      352
      ขนาดไฟล์:
      116.1 KB
      เปิดดู:
      224
      ขนาดไฟล์:
      112.7 KB
      เปิดดู:
      224
      ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      795
  2. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

12 มิถุนายน 2011
  3. Kalas

Kalas สมาชิก

ผมเคยอ่านกระทู้เขาเมื่อไม่นานน่ะ เรื่องเทพอะไรนี่แหล่ะ

4. AFIKLIFI๋

AFIKLIFI๋ Active Member

8 กุมภาพันธ์ 2011
    เออ เห็นมานานละ วันนี้เขาจะมีอีก
    ชื่อหนึ่งแล้วนะ ไม่รู้ว่าจะไปสาปใคร
    อีกหรือเปล่าให้เป็นอย่างนั้นอย่างนี้
    น่าอายมากเลยอ่ะ ทำไปได้ยังไงเนี่ย
    รูปที่เอามาเห็นเลยว่าเอาโปรแกรม
    ตกแต่ง ลบออก ถ้าบริสุทธิ์ใจจริงๆ
    คนเราจะไม่ทำแบบนี้ น่าเกลียดมาก
    ละอายบ้างหรือเปล่าเนี่ย

5. ล้มเหลว

ล้มเหลว วีชิคเชียงใหม่ รถเช่าราคาถูก

มันไม่ละอายหรอกครับ ต่อให้ลงนรก มันก็ไม่สำนึก

6. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

ขอเอาข้อมูลมาเก็บไว้ในกระทู้ซะหน่อย มันเปลืองเนื้อที่ในคอมฯ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spider man
    ส่วนข้อความอันนี้ ข้า ประกาศ ของข้าเอง ดังนี้

1.ใครอยากบริจาค โน๊ตบุ๊ค กับข้า ก็ รีบทำ
    2.ใครอยากบริจาค รถยนต์ กับข้า ก็ รีบทำ
    3.ใครอยากบริจาคเงินทอง กับข้า ให้ใช้เป็นการส่วนตัว ก็รีบทำ

ข้าบอก แค่นี้แหล่ะ......เพราะ สุดท้าย ล้วนต้อง ให้ข้า ช่วย ทั้งนั้น
    ถ้ายังไม่เอาทรัพย์สมบัติ ทั้งหลายที่พวกเจ้ามี มามอบให้ข้าจัดการ ...สิ่งที่พวกเจ้ามีอยู่ ก็ จะหายไป ไม่เกิดประโยชน์ใดใด...แน่นอน

ข้านี่แหล่ะ คือ เจ้าของ ที่แท้จริง....ข้ามาทวงคืน แล้ว.....เพราะมีข้าคนเดียวเท่านั้น ที่จะสร้างประโยชน์ ได้ มากที่สุด คุ้มค่า ที่สุด ของ ความเป็น เงิน ทอง

จง มอบสิ่งของของพวกเจ้ามีอยู่ มา เสียแต่โดยไว ก่อนที่จะไม่มีอะไรมามอบให้กับข้า...แม้ ชีวิต ของพวกเจ้าเอง

ไม่งั้นพวกเจ้าเองนั่นแหล่ะ จะ เข้าหาข้าไม่ได้

หึหึ....

7. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spider man [​IMG]

ก็ได้แต่เตือนท่านทั้งหลายว่า.......บริจาค ให้ช่อง นั้น ช่องนี้ กันเข้าไป บริจาคให้ ธนาคารนั้น ธนาคารนี้กันเข้าไป
    ไม่เห็น หรือ บางช่อง เงินที่รับ บริจาค น้ำท่วม จาก ปีที่แล้ว พวกมัน ใช้ไป ไม่กี่ล้าน เอง เหลือ ในบัญชี ตั้ง 40 ล้าน
    แล้วยังมีหน้า ออกมา รับบริจากกัน เฉย หน้าด้านๆ ได้ไง...ทำไม ไม่ออกมาช่วยกันเลย เงิน รับ บริจาค เก่า จาก ปีที่แล้ว ก็ เต็มในบัญชี

ผม ยังอายแทนเลยครับ...ว่า ปีที่แล้ว รับ บริจาคมา 50 ล้าน ไช้งานจริง แค่ ไม่ถึง 5 ล้าน

ปีนี้ ยอดเหลือ 40 กว่าล้าน ยัง มีหน้าออกมารับบริจาคอีก.....

ถามทุกท่านหน่อยเถอะ....พวกท่าน บริจาคแล้ว....พวกเขาเหล่านั้น เอาออกมา ช่วยเหลือ ชาวบ้าน จริงหรือ

ถามตัวเองเถอะ

........................................................................................

เอามาขอฝากเก็บไว้เป็นหลักฐานหน่อยนะคับ พูดจาใส่ร้ายได้แม้กระทั่ง
    หน่วยงานที่เขารับบริจาคแบบเปิดเผย แถมใส่ร้ายเขาอีกแบบไม่มีหลักฐานว่าโกงเงินบริจาค
    เจตนาจะให้นำเงินมาบริจาคกับตน เพื่อจะได้สวาปาม
    แล้วปากก็บอกว่าคนอื่นขัดขวางคนจะทำบุญ แถมแช่งให้อีก
    ดูตัวเขาเองซิคับ<!-- google_ad_section_end -->

8. อหิงสะกะ

ดีครับ รวมข้อมูลไว้ที่นี่แหละสะดวกดี

9. คนทำสงคราม

<TABLE border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%"><TBODY><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-RIGHT: 1px inset" class=alt2>ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ วิถีคนจร [​IMG]
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ spider man
    ส่วนข้อความอันนี้ ข้า ประกาศ ของข้าเอง ดังนี้

1.ใครอยากบริจาค โน๊ตบุ๊ค กับข้า ก็ รีบทำ
    2.ใครอยากบริจาค รถยนต์ กับข้า ก็ รีบทำ
    3.ใครอยากบริจาคเงินทอง กับข้า ให้ใช้เป็นการส่วนตัว ก็รีบทำ

ข้าบอก แค่นี้แหล่ะ......เพราะ สุดท้าย ล้วนต้อง ให้ข้า ช่วย ทั้งนั้น
    ถ้ายังไม่เอาทรัพย์สมบัติ ทั้งหลายที่พวกเจ้ามี มามอบให้ข้าจัดการ ...สิ่งที่พวกเจ้ามีอยู่ ก็ จะหายไป ไม่เกิดประโยชน์ใดใด...แน่นอน

ข้านี่แหล่ะ คือ เจ้าของ ที่แท้จริง....ข้ามาทวงคืน แล้ว.....เพราะมีข้าคนเดียวเท่านั้น ที่จะสร้างประโยชน์ ได้ มากที่สุด คุ้มค่า ที่สุด ของ ความเป็น เงิน ทอง

จง มอบสิ่งของของพวกเจ้ามีอยู่ มา เสียแต่โดยไว ก่อนที่จะไม่มีอะไรมามอบให้กับข้า...แม้ ชีวิต ของพวกเจ้าเอง

ไม่งั้นพวกเจ้าเองนั่นแหล่ะ จะ เข้าหาข้าไม่ได้

หึหึ....
    </TD></TR></TBODY></TABLE>คำพูดนี้ ....เป็นคำพูด ที่ สวยสดงดงาม แล้ว ครับ....เพราะมันคือ ปัจจุบันที่กล่าว

แต่ถ้าหาก ท่านได้กล่าว ในภายภาคหน้า ในเวลาที่พวกท่าน ไม่มีอะไร แลกเปลี่ยน เวลาขอความช่วยเหลือจากท่านแล้วล่ะก้อ มันจะเหมือนคนไม่มี เมตตา

พวกท่าน จะ ด้อยค่า.....ไม่อาจเอื้อมที่จะเข้าไกล้ ท่านได้

จงพิจารณาสัมผัสด้วยใจ<!-- google_ad_section_end -->

10. kpb

kpb Active Member

ฝากขายของด้วยได้ป่าว

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      86.8 KB
      เปิดดู:
      218
  11. คนทำสงคราม

ประวัติความเป็นมาของแมงมุม มหากาพ ดราม่าพลังจิต เขียนจากเรื่องจริง
    โดยคุณ อหิงสะกะ
    *เกร็ดความรู้ก่อนเสพดราม่า Sin ในภาษาอังกฤษคือ บาป,ชั่วช้า,ความเลว
    **ซึน-เดเระ คือ พฤติกรรมมือถือสาก ปากถือศีล

มหาเมพเค-อง ได้ถือกำเนิดขึ้นในสมัย สงครามอวตารไร้ธรรม ซึ่งในตอนนั้นไอ้เจ้าไร้ธรรมเนี่ย ก็เที่ยวไปด่าพ่อล่อแม่ชาวบ้านเค้าจนทั่วบอร์ด โดยมีสาวกออก มาแถว่า “ที่ไร้ธรรมไปด่าคนอื่นเนี่ย ก็เพื่อแสวงหามิตรแท้นะจ๊ะ”

(นี่มันตรรกอะไรกันฟะเนี่ย ด่าคนอื่นเพื่อหามิตรแท้ )

สมัยก่อนถ้าเราเพิ่งรู้จักใครใหม่ๆก็....

“สวัสดีครับ/ค่ะ ยินดีที่ได้รู้จักครับ/ค่ะ”

ถ้าเรายึดหลักปฏิบัติของอวตารไร้ธรรมและเหล่าสาวกก็......

“สวัสดีครับ พร่อคุณตาย”
    (ตรรกวิบัติจริงๆ)

ในตอนนั้น ผู้ดูแลบอร์ด ก็ไม่ได้นิ่งนอนใจ ตักเตือนและแบนไร้ธรรมเป็นที่เรียบร้อย
    (แต่วันนี้เราจะยังไม่พูดถึงไร้ธรรม เราจะมาพูดถึง มหาเมพเค-อง)

กาลครั้งหนึ่ง เมื่อไม่นานมานี้ ระหว่างที่อวตารไร้ธรรมกำลังโดนชาวบอร์ดลงดาบอยู่นั่นเอง ก็ปรากฏกฑาชายนายหนึ่ง ผู้ซึ่งลงมาจากหลังเขาเหลียงซาน ซึ่งเค้าคนนี้ก็เป็นหนึ่งในศิษย์สำนักปรมาจารย์ไร้ธรรม เมื่อศิษย์เห็นอาจารย์ผู้เป็นที่รักกำลังโดนรุมสะกำยำมาม่าอยู่นั้นเอง เค้าก็ได้กระโดดเข้าไปในฝูงชนแล้วกล่าววาจาอภิมหา ซึน-เดเระ ว่า “เฮ้ย!... มาม่าตรูหละ” ชาวบอร์ดก็ไม่รอช้าจัดยำมาม่าให้มหาเมพเค-องไปหนึ่งชามใหญ่ ทำเอามหาเมพเค-อง ติด Curse ไปหลายวันทีเดียว ส่วนอาจารย์ของเค้าก็สิ้นชื่อนับแต่บัดนั้น

แต่เวลาผ่านไปไม่ถึงวัน ประหนึ่งเคราะห์ซ้ำกรรมซัดชาวพลังจิต ปรมาจารย์ไร้ธรรม ได้อวตารใหม่ในนาม พญาแมงมุมขยุ้มเป๋าตังค์หรืออีกชื่อนึงคือปลาไหลชักใย โดยมีวลีเด็ดดังนี้

หึหึ....

(นี่เป็นการยกตัวอย่างเบื้องต้นเท่านั้น ย้ำเพราะนี่คือดราม่า มหาเมพเค-อง)

ทันใดนั้นเอง เมื่อมหาเมพเค-อง เห็นอาจารย์ได้หลุดจากนรกมาได้แล้ว เพื่อทำให้อาจารย์ภาคภูมิใจ(ปกติอาจารย์จะภาคภูมิใจกับศิษย์เอกที่เป็นผู้หญิงมากกว่า ปกติอาจารย์จะไม่ค่อยเห็นหัวมหาเมพเค-องสักเท่าไหร่) เพื่อให้เป็นที่รักของอาจารย์ มหาเมพเค-อง จึงออกผจญภัย ในบอร์ดพลังจิตที่...แคบนิดเดียว เค้าออกไล่ล่าตามหา บุคคลหรือกระทู้ ที่จะทำให้อาจารย์เค้าโดนแฉ โดยการปล่อยท่าไม้ตายที่ไปฝึกมาจากเขาเหลียงซาน วิชา...ซึน-เดเระ (ซึ่งวิชานี้ห่วยมาก เทียบไม่ได้กับวิชาของศิษย์เอกอย่างเจ้าแม่สี่ธาตุปราชน์กลอนดริฟ ซึ่งรายนั้นใช้วิชา...เจ้าของกระทู้ฝากบอกว่า กับท่าไม้ตาย...ดริฟโครงกลอน (คือเวลาไม่รู้จะเถียงยังไงก็จัดกลอนซะ 1 บท) ซึ่งอันเนี๊ยะ ผมว่ามันเป็นวิชาที่ใหม่จริงอะไรจริง ของ มหาเมพเค-อง มันโคตะระเชย คนเค้าจับไต๋ได้ทั้งบอร์ด)
    แต่อย่ากระนั้นเลย มหาเมพเค-อง ผู้ที่ไม่เคยย่อท้อที่จะเป็นที่ยอมรับจากอาจารย์ เค้าเข้าไปแสดงวิชาให้เหล่า ผู้กล้าล่าแมงมุมได้ประจักษ์ ผลที่ได้รับคือโดนยำจนร้องไห้ไปฟ้องโดเรม่อนเพื่อไปขอของวิเศษมาสู้ โนบิตะ เอ้ย! มหาเมพเค-องกลับมาพร้อม “น้ำหมักป้าเชง” ซึ่งเมื่อได้หยอดตาแล้ว จะทำให้มองไม่เห็นข้อความที่กล่าวโจมตีอีกต่อไป เค้าได้เข้ามาแล้วประกาศว่า “ดั๊นจะไม่ตอบโต้ เพราะอาม่าขอร้อง”แด่เท่าที่ทุกคนได้เห็นในกระทู้ก็จะพบว่า มหาเมพเค-อง ได้หยิบกระบี่ ซึน-เดเระ มาคอยจ้วงแทงตอนทีเผลอ อยู่เสมอๆ แล้วก็จะหน้าแตกกลับไปทุกครั้ง ตอนนี้มหาเมพก็ได้สกิลใหม่ชื่อว่า ”มาเลีย” เค้าจะมองหาคนที่ไม่รู้สี่รู้แปดเพื่อจะเข้าไปเลียแข้งเลียขามาเป็นพวกทันที แต่น่าเสียดายที่ไม่มีใครเล่นด้วย

ตอนนี้กลุ่มล่าแมงมุมของเรามีมติว่า
    1.จะจับตาดูขบวนการแมงมุมไปอีกสักพัก โดยจะเฝ้าระวังไม่ให้มาหลอกเงินจากชาวพลังจิตได้
    2.ถ้ามีการเรี่ยไรที่ไม่ชอบมาพากลไม่มีที่มาที่ไปอีก พวกเราจะออกมาเตือนชาวพลังจิตพร้อมกับหลักฐานการหลอกลวง
    3.ถ้ามีใครโดนต้มเงินไป มาปรึกษาเรื่องดำเนินคดีได้ครับ ยินดีช่วยเหลือ

(เอาหละครับดราม่าพลังจิตนี้จะจบลงเช่นไร แก็งค์นี้ทำเป็นขบวนการหรือป่าว? มหาเมพเค-อง จะโดนตำรวจจับข้อหาสมรู้ร่วมคิดหรือไม่ ติดตามต่อได้ในดราม่าพลังจิตตอนต่อไป)
    ....................................................................
    ขอนำบทความของคุณอหิงสะกะมาลงหน่อยนะคับ ไว้เวลาใครถามว่าแมงมุมเป็นใครทำอะไรไว้ จะได้บอกให้เข้ามาดูในนี้
    ผมคนนึงที่ไม่ทันรู้เห็นเหตุการณ์การกระทำของแมงมุมเมื่อมีอวตานเป็นไร้กรรมน่ะคับ พออ่านเรื่องของคุณ รู้ความชั่วร้ายหมดตั้งแต่ต้นยันจบภาค
    แต่หวังว่าคงไม่มีภาคต่อนะคับ ไม่งั้นคงจะยาวเหนื่อยพวกท่านกันอีก

12. Numtrn

Numtrn เป็นที่รู้จักกันดี

30 มิถุนายน 2010
    ท่านแมงมุม งานนี้ เละเทะแล้ว
    ผมว่าท่าน ขออภัยชาวประชาสักครั้ง เถอะ กล่าวสำนึกผิดในสิ่งที่ทำแล้วอย่าทำอีก

เชื่อว่าสถานการณ์ของท่านจะดีขึ้น ยิ่งฝืนยิ่งเละเทะไปกันใหญ่

เละขนาดนี้ ผมหัวเราะไม่ออกแล้วท่าน ......... สังเวชใจแทน

13. อหิงสะกะ

มหาเมพ K-Ong ผู้ชั่วร้าย (ชั่วร้ายภาษาอังกฤษคือ)

ความจริงดราม่ามีตอน 2 ด้วย ชื่อตอน เจ้าแม่สี่ธาตุปราชน์กลอนดริฟ แต่ตอนนี้ยังไม่ลง

เอาไว้ให้เจ้าแม่กวนประสาทมากๆก่อน

14. poopo_n

poopo_n สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    ฝากอีกอันคับคำแถ
    คุณขจรศักดิ์คับ ทำไม่รูปมันไม่ตรงกับคำพูดของคุณเลยคับ
    คุณเคยบอกว่าเจ้าอาวาสต้องการสร้างเจดีย์มูลค่า5ล้านบาท
    เลยอยากได้พระงามๆๆซักรูปแต่ทำไมพระในรูปที่คุณนำมาแสดง
    นำมาประดิษฐานไว้ในศาลาล่ะคับอยู่ในศาลาซะงั้นล่ะคับไม่เกี่ยวกับเจดีย์เลย
    [​IMG] [​IMG]

อยู่ในศาลาชัดๆๆเลยคับ จัดตำแหน่งวางไว้ได้เหมาะสม สามองค์สง่ามากๆคับ
    อ้าวเจดีย์ฐานยังไม่เสร็จเลยคับ มั่วครั้งที่1
    มั่วครั้งที่2คุณเคยบอกว่าอาจารย์ของคุณเป็นคนเอาพระไปถวาย1องค์พอไปถวายท่านเจ้าอาวาสเห็นว่างามนัก เลยขออีกองค์ อ.คุณก็รีบตีรถกลับไปเอามาถวายอีกองค์ก็รวมเป็น2องค์ แล้วคุณบอกต่ออีกว่า
    เมื่อถวายองค์ที่2เสร็จ มีผู้ใจบุญมาร่วมถวายอีก7องค์ภายในวันนั้น เพื่อเอามาล้อมรอบเจดีย์ ผมนับแล้วยังไงก็ได้9องค์คับ แต่เมื่อวานคุณมาแถว่าให้ไปถามว่า พระพุทธรูป สั่ง มาทั้งหมด 7-8องค์ที่เอามาล้อมรอบเจดีย์ มีจริงไหม แล้วมันเกี่ยวอะไรกับคุณคับ
    คุณเคยกล่าวไว้นี่คับ ว่าด้วยความศักดิ์สิทฺของพระองค์แรกที่ทำการเบิกเนตรแล้วเหมือนปาติหารมีผู้ร่วมทำบุญพระล้อมเจดีย์อีก7องค์คับ 7องค์นี่เป็นของคนอื่นเขาบริจาคไม่ใช่หรือคับ แล้วคุณไปสวมรอยเขาทำไมคับ
    ก็อย่างนี้หระคับตอนmakeข้อมูลไม่ยอมจด แต่ผมจดไว้ทุกเม็ด สรุปที่คุณกล่าวอ้างมานี่ คุณไปสวมรอยหรืออุปโหลกข้อมูลคนอื่นตามที่คุณกล่าวมาเมื่อวานนี้แน่นอนคับฟันธง

15. poopo_n

poopo_n สมาชิก

19 มิถุนายน 2011
    เอาไว้เทียบเคียงข้อมูลเวลาเขาแถน่ะคับ
    ตกลง การทำบุญถวายพระในครั้งนี้
    เป็นการเอาบุญ หรือ จะเป็นการเอาบาป มาให้ ท่านเจ้าอาวาส กันแน่ครับ

เอาเป็นว่า ใคร แน่จริง ...ก็ ไปสอบถามกับท่านเจ้าอาวาสได้เลยนะครับ

1.พระมาจากเชียงใหม่ จากท่านพระอาจารย์มิตร อ.แม่อาย จริงมั้ย
    2.พระพุทธรูป สั่ง มาทั้งหมด ที่เอามารอบ เจดีย์ ...7 องค์ หรือ 8 องค์ นี่แหล่ะ จริงมั้ย
    3.แล้วเจดีย์ มูลค่า 5 ล้าน มีจริงมั้ย

ไปเลยครับ ไป ตรวจสอบกันเลยครับ พระพุทธรูปก็ ส่งถึงวัดแล้ว ไม่ได้ อยู่ที่ผม คนที่ขับรถ ขนส่งพระ ก็ ส่งให้ 2 รอบ แล้ว ....ไม่เกี่ยวกับคนส่ง

1.ไปถามเจ้าอาวาส เลยครับ
    2.เสาะหา ท่านพระอาจารย์มิตร ที่อยู่ แม่อาย เองนะครับ

แล้ว งานนี้ ถ้า เป็น ความจริง ตามที่ผมพูดมา ...ผมไม่ได้เป็นคนหลอกลวง ผมไม่ได้ เอาศาสนามาหากิน ผมเป็นคนพูดจริง ทำจริง

พวกท่าน จะ ชดใช้ ให้กับผมด้วยอะไรกันครับ...

16. สิบหก

สิบหก เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2010
    อีกหน่อยก็..................... ขอบริจาค ส่วนบุญหน่อย หิว ..................

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 กันยายน 2011
  17. Siani_3D

Siani_3D เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2010
  18. ped2011

ped2011 เป็นที่รู้จักกันดี

แล้วเจ้าตัวเขาจะเข้ามาอ่านไหมล่ะหนอ

ว่าแต่ปลากระป๋องเนี่ย เออ...ช่างเข้าใจทำเนอะ เหอๆๆๆ :cool:

19. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

ผมรู้สึกผิดมากๆเลยครับ ที่ไปเล่าเรื่องเก่า จนโดนลบไปตั้ง2กระทู้ เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ของเรายังไม่ทันได้เก็บข้อมูลได้มากกว่านี้เลยครับ ขอโทษจริงๆ

20. ล้มเหลว

ความจริง กระทู้นี้ครับ ไร้กรรมแสดงความชั่วออกมาได้อย่างสุดๆ มันด่ามั่วไปทุกคน

http://palungjit.org/threads/โปรดระวังขบวนการทำลายศาสนา.289717/page-4

แต่สุดท้ายมันก็ลบโพสของตัวเองบ้าง หรือ โดนลบจากท่านแอดมินไปบ้าง
    แต่สุดท้าย มันก็เข้ามาไหม่ในนามของ พายุทะเลทราย เข้ามาพูดจาดีแตกต่างกันโดยสิ้นเชิง วิธีการของมันจะเป็นแบบนี้แหละครับ