เตือนภัย"กระทู้แอบแฝง"ผิดกฏ"มิฉฉาชีพ"

ในห้อง 'วิทยาศาสตร์ทางจิต - ลึกลับ' ตั้งกระทู้โดย ล้มเหลว, 23 กันยายน 2011.

1. อหิงสะกะ

อหิงสะกะ Active Member

เดี๋ยวผมจะลองหาให้ครับแต่ไม่รู้จะเจอหรือป่าว

2. คนทำสงคราม

คนทำสงคราม สมาชิก

28 กันยายน 2011
    ถ้าได้มาขจรศักดิ์และใจดีๆๆคงแทบสลบน่ะคับ

3. ตั่วเฮีย

ตั่วเฮีย เป็นที่รู้จักกันดี

29 มิถุนายน 2010
    ขอให้ได้น่ะครับ.............

4. คนทำสงคราม

ไปหาเจอในgoogleเอามาฝากอีกอันคับ

<TABLE id=post5149515 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->spider man<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5149515", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 52 [​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5149515 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->SITTATHA

รูปในบล๊อกนี้ มีไว้เพื่อขาย ซึ่ง เงินที่ได้ ก็ จะ ไปร่วม งานถวาย แทงค์น้ำ สแตนเลส และ เครื่องกรอง น้ำด้วยครับ

รูป ดาวดำ....มีคนซื้อแล้วครับ....เหลือเพียง รูปแรก...กับรูป ที่สอง ครับ

ใครที่ สามารถ สัมผัส ถึงอะไรบางอย่าง ในรูป นั่นแหล่ะครับ....รูปมันเลือกท่าน

แต่ ถ้าไม่ตัดสินใจซื้อ...คนอื่นซื้อไปก่อน ...โอกาสของท่าน ก็ ผ่านไป.....

แล้วยังมี พระพุทธรูป ด้วยนะครับ องค์ ละ 40000 (สี่หมื่นบาท)
    ได้บรรจุพระบรมสารีริกธาตุ แล้ว เรียบร้อย เสร็จแล้ว 3 องค์....ใครมีจิตศรัทธา ครอบครัวใดที่มีจิตศรัทธา อยาก ทำบุญ ถวายพระพุทธรูป ก็ ติดต่อมาได้นะครับ...ทั่ว ราชอาณาจักรไทยครับ....พระพุทธรูปองค์ ใหญ่ก็แล้วกันครับ

เท่าประมาณนี้ครับ
    [​IMG] [​IMG] [​IMG]<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

5. คนทำสงคราม

ในgoogleกระทู้ที่โดนลบไปแล้ว(ไปงมหามา)

<TABLE id=post5149508 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->spider man<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5149508", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5149508 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ประกาศ สำหรับ ..กลุ่มพุทธะ ของพวกเรานะครับ....ใครไม่อยากร่วม ก็ไม่ต้อง เข้ามา ร่วมกิจกรรมนะครับ
    ...........

ออกพรรษานี้ ..ทางวัดของ พระอรหันต์ รูปหนึ่ง ที่อยู่ อ.แม่อาย......ที่วัดเป็นเหมือนสำนักสงฆ์....ที่ต้องอาศัยน้ำดื่มน้ำใช้ ที่ไหลลงมาจากเขา แล้วเอามาเก็บที่ ...แทงค์ซีเมนต์.....ซึ่ง...ยังไม่ผ่านการกรอง..เพราะ ออก พรรษานี้ จะต้อง ต้อนรับ พระหลายรูป ที่มาจาก วัดอื่น

ดังนั้น จึง ประกาศร่วมทำบุญ สละทานเพื่อ ซื้อแทงค์น้ำ สแตนเลส และ เครื่องกรองน้ำ...เพื่อ ถวาย สำนักสงฆ์นี้ครับ

เฉพาะกลุ่มเรา ที่ เข้าใจกันและกัน และ มีน้ำใจนะครับ

เลขที่บัญชีเดิมครับ..401 581 6709....ธ.ไทยพาณิชน์ สาขาเทสโก้โลตัส สกลนคร

ชื่อบัญชี...ขจรศักดิ์ ธรรมภัทรปัญโญ....

โอนแล้ว โทรแจ้งยอดเงิน และ บอกชื่อนามสกุล กับผมได้เลยนะครับ

วันทูคอล 087 8772459 ดีแทค 087 6425039.....ครับผม

.........
    ใครไม่ไม่คิดร่วมก็ เชิญไปไกลๆ นะครับ.....พวกผมจะทำ คุณไม่คิดจะทำ ก็ ไปไกลๆ ครับ..ขอบคุณ

ใครไม่ศรัทธา ไม่ว่ากันครับ...<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

6. คนทำสงคราม

อีกอัน ใช้คำพูดทำให้คนคิดว่าตนเป็นพระศรี

<TABLE id=post5149784 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: 0px; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: 0px; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->spider man<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_5149784", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_5149784 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ตอนนี้ ภพภูมิ.......อรหันต์ นิพพาน........เปิดแล้ว

ใครที่รู้ ก็ คงรู้แล้วว่า...........ข้าคือใคร........

อย่าได้ชักช้า อีกต่อไป....คนที่ ลงมาเพื่อ ทำงาน นั้น....ถ้าลงมาแล้ว ไม่ได้ทำ ตามที่ อาสาลงมา

พวกเจ้า จะมีความผิด มากกว่า....คนที่ไม่ได้อาสา

แล้วพวกเจ้า จะรู้ว่า......ข้าเมตตาหรือไม่

ถึงพวกเจ้าเหล่าอาสา แล้วไม่ทำงาน ก็ไช่ว่า พวกเจ้า สำคัญ
    เพราะคนอื่นที่ต้องการทำนั้น มีอยู่

วันใดที่พวกเจ้า โดน โล๊ะ....เพื่อรับโทษ....แล้ว อย่ามา อุทธรณ์ กับข้า.....ล่ะ

พวกเจ้า..เลือกเอง ....เพราะ คนที่เต็มใจ อาสา ช่วยงาน ...ข้าเลือกใหม่ได้...

เพราะข้าคือ ผู้ มีอำนาจ และ สิทธิ ขาด.....ในการเลือก....แต่ผู้เดียว

อันเตวะ ศรีอะริยะเมตไตรย..<!-- google_ad_section_end -->
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1>แก้ไขครั้งสุดท้ายโดย spider man : 23-09-2011 เมื่อ 05:12 PM
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

7. คนทำสงคราม

วันและเวลาที่อ้างการส่งมอบพระ(เอาไว้ให้เจ้าอาวาสดู)

<TABLE id=post4776964 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khajonsak9999<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4776964", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4776964 class=alt1><!-- google_ad_section_start -->ผมปิด รับ สละทาน ใน เวลา 12.00 นา วันนี้....

ส่วนเรื่อง วัดที่จะถวายพระพุทธรูป เอาไว้ผมจะแจกแจงกับ ผู้ที่เขาเต็มใจสละทานเอง ใครที่ไม่ได้สละทาน ไม่ควรจะยุ่งเกียว

นั่นเพราะ ท่านไม่ทำ อย่าเอา เท้ามาราน้ำ ไม่งั้น จะโดน จระเข้ งับได้ อิอิ

จะมีการถวาย ในวันที่ 23 นี้ครับ...<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("4776964")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE>

8. คนทำสงคราม

กล่าวอ้างว่าทำพิธีเบิกเนตรด้วย(หลวงพ่อที่วัดบอกว่าไม่ได้ทำ)

<TABLE id=post4760944 class=tborder border=0 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center><TBODY><TR vAlign=top><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2 width=175><!-- google_ad_section_start(weight=ignore) -->khajonsak9999<!-- google_ad_section_end --><SCRIPT type=text/javascript> vbmenu_register("postmenu_4760944", true); </SCRIPT>
    สมาชิก

พลังการให้คะแนน: 0 [​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG][​IMG]

</TD><TD style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" id=td_post_4760944 class=alt1><CENTER><!-- google_ad_section_start -->ขออนุญาต ประกาศ สัก 2 3 วัน<!-- google_ad_section_end -->

</CENTER>
    <HR style="BACKGROUND-COLOR: #ffffff; COLOR: #ffffff" SIZE=1><!-- google_ad_section_start --><SCRIPT language=JavaScript src="http://a.admaxserver.com/servlet/ajrotator/812264/0/vj?z=admaxasia2&dim=280733&pid=f9495e6b-a541-414e-932e-d0ad5d5e6065&asid=871aa1a6-3e72-4cdc-b7bc-7b296a0f7713"></SCRIPT><OBJECT id=userver_div_1699184 classid=clsid:D27CDB6E-AE6D-11cf-96B8-444553540000 width=300 height=250>

</OBJECT>
    <NOSCRIPT></NOSCRIPT>
    เรื่องมีอยู่ว่า ....จะมีการขนย้ายพระพุทธรูป จากจังหวัดเชียงใหม่ ไปถวายวัดที่ วังสะพุง พระมีมูลค่า 25000 บาท รวมค่าขนส่ง อีกประมาณ 5000 ประมาณนี้.......
    พระองค์นี้ เป็นองค์เดียวและองค์สุดท้าย ที่จะกระทำพีธีเบิกเนตร....โดยพระอรหันต์และพระพุทธะ....แสดงถึง การมีตาที่ลืม มองเห็น และ หมายถึงการมองเห็นธรรม......

ดังนั้นผมเลยขอโอกาส แจ้งข่าวแก่ผู้ที่ต้องการสละทานเพื่อการนี้ครับ ...ใครที่ต้องการร่วม สละทาน ในครั้งนี้ ให้ .....ร่วมได้ที่
    หมายเลขบัญชีผม 401 581 6709 นายขจรศักดิ์ ธรรมภัทรปัญโญ...ธนาคารไทยพาณิชย์ สาขาเทสโก้โลตัส สกลนคร
    เมื่อท่านสละทานแล้ว กรุณาโทรแจ้ง ยอดมาที่ผม นะครับ เบอร์ 0857557759 หรือ 0878772459 ครับ
    ...........
    ผู้ที่ต้องการร่วมสละทานในครั้งนี้ กรุณา งดจิตอธิฐานใดใดนะครับ ไม่ต้องขอสิ่งใด เพราะ ถ้าท่านไม่มีเงื่อนไข....การช่วยเหลือกลับ มันถึง ถึงช่วยได้ทุกเรื่อง ครับ
    ...........
    ถ้าใครไม่ต้องการร่วมสละทานก็ ผ่านเลยนะครับ ไม่ต้องคิดมากครับ และ ถ้า ท่านแจ้งข่าวนี้กับใคร หรือเชิญชวนใครให้ร่วม สละทานด้วยนั้น ก็บอกเขาด้วยว่า ไม่ต้องขอ ไม่ต้องอธิฐานใดๆ แล้วปาฏิหาริย์จะเกิดครับ

ท่านต้องการร่วมมากแค่ไหน ก็ร่วมได้เลยนะครับ เพราะ ยอดทานทั้งหมดที่ได้ จะร่วมถวาย ในงานครั้งนี้ หมดเลยครับ

ตอนนี้ ยอดอยู่ที่ ..3000 บาทแล้วครับ จะมีอีก ครับ เพราะมีคน ต้องการสละทานเหมือนกัน

ทำตามที่ใจต้องการนะครับ ไม่ต้องคิดมาก

ปิดรับ การร่วมสละทาน วันพุธ หน้า เป็นวันสุดท้ายครับ

<!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR><TR><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt2>[​IMG] [​IMG]<SCRIPT type=text/javascript> vbrep_register("4760944")</SCRIPT> [​IMG] </TD><TD style="BORDER-BOTTOM: #ffffff 1px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 0px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid" class=alt1 align=right>[​IMG] [​IMG] [​IMG] </TD></TR></TBODY></TABLE></P>

9. อหิงสะกะ

หาข้อมูลมาจนได้นะครับ :cool:

10. SPmixer

SPmixer สมาชิกใหม่

ดันให้ครับ เผื่อจะมีใครบางคนเข้ามาแก่ต่าง อิอิ (deejai)

11. คนทำสงคราม

อันที่อยากได้ยังหาไม่เจอคับ
    อันที่เขาเคยแถลงการแก้ตัวน่ะคับ
    ที่แต่งเรื่องว่า เจอพระอาจารย์มาขอบริจาคในนิมีตน่ะคับ
    แล้วก็อ้างว่าเจ้าอาวาสเป็นคนขอไป ถูกใจองค์แรกเลยขอองค์ที่สองต่อ
    น่ามหัศจรรย์ด้วยปาติหารการเบิกเนตรพระองค์แรก(เจ้าอาวาสบอกไม่มีการเบิกเนตร) มีคนทำบุญเพิ่มพระล้อมเจดีย์อีก7องค์(เจ้าอาวาสท่านว่าไม่มี)ขจรคงจะแต่งเรื่องเพิ่ม เพื่อความสมจริง5555
    ใครมีความสามารถหรือเซฟหน้าเก็บไว้ช่วยเอามาลงหน่อยนะคับ

12. อหิงสะกะ

อืม ใช่อันนี้ผมก็จำได้ว่ามันเคยพูด

13. วิถีคนจร

วิถีคนจร เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้ พุทธบริษัท 4 ไปไหนแล้วหรอครับ

14. wood

wood เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2006
    http://palungjit.org/threads/รูป-วัด-บ้าน-งาน-สถานที่-ที่-ถวายพระพุทธรูป.296988/
    อันนี้จะมีคำกล่าว ที่บอกว่าท่านเจ้าอาวาสต้องการพระพุทธรูปเพิ่มนะครับ

แปลกแฮะ ทำไมรอบนี้ไม่มาแก้ตัว ทั้งศิษย์และอาจารย์
    เห็นนะว่าเข้ามาอ่าน แล้วคนระดับคุณขจรศักดิ์สมัครไว้หลายuserตอบกันเอง แต่รอบนี้เงียบ
    หรือธรณี....

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2011
  15. wood

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 ตุลาคม 2011
  16. อหิงสะกะ

ขอบคุณ wood นะครับ ที่ร่วมด้วยช่วยกันอีกแรง

ที่จรจัด แอนเดอะ แก็งค์ หายไป ผมสงสัยว่ามันคงจะลอยไปกับน้ำแล้วแหละครับ

17. pisi

pisi เป็นที่รู้จักกันดี

แปลกมั้ย....บอกว่าพระพุทธรูปองค์ละ 25,000 บาท
    แต่....มาบอกอีกทีว่า...องค์ละ 40,000 บาท
    ตกลงว่า....ขนาดของพระพุทธรูปเท่ากันมั้ย
    ราคาจึงไม่เท่ากัน

18. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    ดันครับพวกมารสังคมจะได้ไม่เหิม

19. wood

ยินดีครับท่าน ผมไม่ใช่กองหน้าก็ขอเป็นกองหนุน
    สมาชิกท่านนี้ผมตามดูมาพอสมควร เห็นปั่นกระทู้คุยกันเองบ่อยๆ
    ดู http://palungjit.org/threads/เมาธรรม-หรือ-ไม่เมา.297142/ นะครับ ชมตัวเองก็เป็น
    หนักกว่าที่หลายท่านคิดจริงๆ ตอนนี้คุณขจรคงกำลังจมอยู่ในโลกแห่งmatrixอยู่กระมัง เห็นท่านชอบภาพยนตร์เรื่องนี้มากๆ จนคิดว่ามันเป็นเรื่องจริง! และตัวเองคือนีโอ ที่จะมาปลดปล่อย ฮ่าๆๆ

20. โฮดี้โจนส์

โฮดี้โจนส์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กันยายน 2011
    นั้นสิครับ กล่าวได้ถูกแล้ว