เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    จัดส่งในเช้าพรุ่งนี้นะครับ ขอบคุณครับ

2. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    ลงยืนยันการรับจองไว้แล้ว ขอบคุณครับ

3. หนุ่มเมืองแกลง

1
    จัดส่งไปให้แล้วครับ ขอบคุณครับ

4. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พรุ่งนี้เช้าจะจัดส่งให้นะครับ ขอบคุณครับ
    ส่งเคล็ดการบูชาแบบได้ผลดีมากให้แล้วทางpm

5. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินไว้แล้วครับ จัดส่งในเช้าวันพรุ่งนี้ ขอบคุณครับ

6. หนุ่มเมืองแกลง

1
    รางวัลแบบนี้ ยังรออยู่นะครับ ใกล้วันสุดท้ายแล้ว

เพื่อให้เป็นการตอบแทนเพื่อนสมาชิก ที่มีน้ำใจมาเขียนเล่าประสบการณ์จริงในเรื่องต่างๆของพระเครื่องในหลวงพ่ออภิชิโต
    (ไม่ว่าจะเป็นรุ่นใดหรือแบบใดก็ได้ทั้งสิ้น) ให้ได้รับรางวัลกันมากขึ้น จึงขอเพิ่มรางวัลอีก 2 รางวัล รวมทั้งสิ้นเป็น 5 รางวัล ดังนี้

1.รางวัลที่ 1 เป็นพระพิมพ์คะแนนปี 29 สภาพสวย 1 รางวัล
    2.รางวัลที่ 2 เป็นพระพิมพ์นางพญา สภาพสวยงาม 1 รางวัล
    3.รางวัลที่ 3 เป็นพระพิมพ์นางพญา สภาพพอสวย 1 รางวัล
    4.รางวัลที่ 4 เป็นพระพิมพ์นางพญา สภาพพอสวย 1 รางวัล
    5.รางวัลที่ 5 เป็นพระพิมพ์นางพญา สภาพพอสวย 1 รางวัล

ใครจะเขียนเล่าประสบการณ์กี่เรื่องก็ได้ไม่จำกัด จะนับการได้อนุโมทนาจากเพื่อนสมาชิกในแต่ละโพสท์เป็นเกณฑ์การตัดสิน
    เริ่มนับผลการส่งเรื่องประกวดตั้งแต่ 23.00 ของวันที่ 8-5-2557 เป็นต้นไป และหมดเขตการร่วมสนุกด้วยกันในเที่ยงคืน ของวันที่ 30-5-2557

7. จิตตานุปัสสนา

จิตตานุปัสสนา เป็นที่รู้จักกันดี

18 สิงหาคม 2007
    ปาฏิหาริย์พระหลวงพ่อ ดีมากๆ ครับ ทุกด้าน
    สวดมนต์ถวายเท่านั้นหละ ฝนตกหนักเลย.. สาธุ...
    เป็นอิทธิฤทธิ์วัตถุจริงๆ สาธุ:cool:

8. berbapor

berbapor เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดียามดึกครับพี่หนุ่มเมืองแกลง เพื่อนๆสมาชิกทุกท่าน และผู้ที่เคารพและศรัทธาหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ทุกๆท่านครับผม

9. atiwan_p

atiwan_p เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2008
    ประสบการณ์ของพระเครื่องของหลวงพ่อชาญณรงค์ ที่ผมประสบมา ส่วนมากผมจะขอท่านในเรื่องประกอบอาชีพ ทำมาหากิน ทุกครั้งที่บอกกล่าวท่าน ขอความอนุเคราะห์จากท่าน ให้ท่านช่วยเหลือ ผมก็ได้รับความช่วยเหลือทุกครั้งไป ประสบการณ์ล่าสุด ผมได้นำสินค้าไปขายให้ลูกค้า และบอกกับท่านว่า ครั้งนี้ขอให้ลูกค้าขึ้นราคาให้ผม 10 % ผลที่ออกมาคือ ผมได้ขึ้นราคาตามที่อธิษฐานครับ และผมก็ได้แบ่งกำไรมาทำบุญครับ ส่วนอีกเรื่องนึง มีคนยืมเงินผมไปตั้งนาน 2 ปียังไม่ได้คืน ผมก็ตั้งจิตอธิษฐานบอกท่าน แทบไม่น่าเชื่อ วันรุ่งขึ้น คนที่ยืมเงินผมไปก็มาคืน แบบผมยังงง อยู่เลยว่า อะไรจะเร็วขนาดนั้น และทุกวันนี้ ผมตั้งจิตอธิษฐานไว้ว่าทุกครั้งที่ผมได้กำไรจากการทำธุรกิจ ผมจะแบ่งเงินส่วนนึงมาทำบุญและอุทิศบุญให้หลวงพ่อชาญณรงค์เสมอครับ

ใครที่บูชาพระเครื่องของท่าน แล้วมีปัญหาในการทำธุรกิจ หรือประกอบกิจการใดๆ ให้เราทำจิตให้นิ่งๆ แล้วบอกกล่าวท่าน ปัญหานั้นสามรถแก้ไขได้แน่นอนครับ

10. ธรรมจักร

ธรรมจักร เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รับแล้วครับ สวยมาก

11. pairojr

pairojr เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2013
    ผมขอแจ้งโอนค่าบูชา
    พระนางพญา องค์หมายเลข 361
    แล้วครับ ขอบคุณครับ
    รายละเอียด เดี๋ยวผมแจ้งใน pm นะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

12. เอกรถไฟ

เอกรถไฟ เป็นที่รู้จักกันดี

ผมขออนุญาตเล่าประสบการณ์ ผมทำงานในรัฐวิสาหกิจองค์กรหนึ่งในตำแหน่งระดับค่อนข้างจะสูงพอสมควรมีภาระกิจคอยกำกับดูแลธุรกิจอสังหาริมทรัพย์(ที่ดิน) เมื่อประมาณวันที่่ 26 พค.57 ผู้ใต้บังคับบัญชานายหนึ่งได้เสนองานออกมา 1 เรื่อง ผมได้ตรวจสอบแล้วปรากฏว่าเป็นการดำเนินงานที่ขัดต่อระเบียบที่กำหนดไว้ ถ้าพิจารณาลงโทษจะต้อง...ขั้นต่ำระดับโทษตัดเงินเดือน สูงสุดไล่ออกจากงานอย่างเดียว ทำให้ผมเครียดไปทั้งวัน ตกตอนเย็นอาบน้ำเสร็จเรียบร้อย สวดมนต์ไหว้พระพร้อมกับนำพระพิมพ์นางพญาหลวงพ่อชาญณรงค์ อธิฐานขอให้เหตุการณ์ที่เกิดขึ้นทุเลาเบาบางไปด้วยเทอญ..วันรุ่งขึ้นผมพร้อมกับผู้ใต้บังคับบัญชาได้ไปพบกับหัวหน้าที่สูงอีกหนึ่งระดับและได้ปรึกษาหารือหาทางแก้ไขที่จะเป็นประโยชน์สูงสุดต่อองค์กร ปัจจุบันหัวหน้าฯและผมได้แก้ไขปัญหาเรียบร้อยแล้วโดยไม่ต้องลงโทษผู้ใต้บังคับบัญชารายนี้แต่อย่างใด ต้องขอขอบคุณคุณหนุ่มครับที่แนะนำและให้ข้อคิดบางประการในการบูชาพระพิมพ์นางพญา ทุกวันนี้จะต้องแขวนติดตัวตลอด ยกเว้นตอนอาบน้ำและนอน ขอบคุณครับ

13. preechaniy

preechaniy เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤษภาคม 2009
    ผมสังเกตุดูเพื่อนสมาชิกที่ได้บูชาพระของหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ส่วนหนึ่งมักจะมีความกังวลถึงการบูชาพระของท่านเพื่อให้ได้รับสิ่งที่ดีๆ ซึ่งหลวงพ่ออภิชิโต ท่านได้สร้างไว้นั้น บางท่านก็มีพิธีการรับ การบูชาที่แตกต่างกันออกไป ซึ่งพี่หนุ่มฯเองก็บอกอยู่บ่อยๆว่าพระของหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ไม่ต้องให้ลำบากเพียงแค่กำหนดจิตถึงพระให้นิ่ง ก็สามารถอธิษฐานสื่อถึงสิ่งที่ต้องการขอความช่วยเหลือได้เห็นผลโดยไม่นานได้เช่นกัน
    ผมก็ขอเล่าถึงวิธีการรับพระหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ซึ่งแต่เดิมผมก็แขวนพระสมเด็จรุ่นแรก กรุวัดลาดบัวขาว ปี2485 ที่บูชาจากพี่หนุ่มฯอยู่ก่อนแล้ว เปลี่ยนมาแขวนรุ่นสุดท้ายพระสมเด็จคะแนนปี2529 แทน.ผมเตรียมธูป 16 ดอก นำองค์พระซึ่งเลี่ยมแล้วใส่พานมีดอกมะลิ 1 พวง.วางไว้ในห้องนอนเรียบร้อย พอดีไม่มีใครอยู่บ้านออกไปธุระกันหมด และออกมาจุดธูป 16 ดอกนอกบ้านกลางแจ้งสวดบทอาราธนาและก็อธิษฐานบอกกล่าวหลวงตาดำ เป็นที่สุดครูอาจารย์ในดงทุกองค์มีหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโตเป็นต้นขอบูชาพระสมเด็จคะแนนพระองค์นี้ ปักธูปกลางแจ้ง ต่อมาก็เข้าห้องนอนโดยวางพานใส่พระพร้อมดอกมะลิไว้บนตู้หัวเตียงสวดบทบูชาพระตามปกติ ต่อด้วยบทยอดพระกัฑณ์ 1 จบ.แผ่เมตตาอุทิศบุญเสร็จ ผมก็เข้าสมาธิกำหนดจิตอยู่กับภาพหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ใช้เวลาไม่นานจิตก็สงบนิ่งครับ แต่ก็มาสะดุ้ง ตอนได้ยินเสียงคนเดินเข้ามาหาจากด้านหลัง บ้านผมเป็นปูนครับเสียงเดินที่ได้ยินไม่ดังตรึงๆแต่เป็นเสียงเดินเบาๆชัดเจน ผมนึกถึงที่พี่หนุ่มฯ เคยบอกว่าอย่าลืมตาให้นั่งนิ่งๆ แต่ผมนั่งต่อไม่ได้ไม่ได้กลัวนะครับ มันเกิดปิติขึ้นสุดๆ ที่หลวงพ่อท่านเมตตามาหา ซึ่งหมายถึงท่านรับทราบถึงสิ่งที่ผมบอกกล่าวถึงท่านเพื่อขอบูชาให้ช่วยหนุนนำดวงชะตา วาสนา บารมี ของผมและครอบครัวครับ ทั้งที่ผมก็ไม่ได้ทำพิธีอะไรมากเลย ซึ่งก็ตรงกับที่พี่หนุ่มฯบอกว่าทำง่ายๆ อยู่ที่จิตนิ่งเพื่อสื่อให้ถึงท่านเท่านั้นเองครับ.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 29 พฤษภาคม 2014
  14. Williamboy

Williamboy เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นด้วยกับข้อความข้างบนครับ การบูชาพระหลวงพ่อง่ายๆไม่พิธีรีตองอะไร ขอให้จิตเรานิ่งนึกถึงท่านเท่านั้นครับ ตั้งเเต่ผมเเขวนท่านมา รู้สึกทำอะไรมั่นใจมากขึ้นเเล้วก็เชื่อจริงๆว่าท่านนำทางชีวิตให้อยู่ เพียงเเต่ความสำเร็จเเละจุดหมายเเต่ละคนต่างกันครับ อย่างที่พี่หนุ่มเคยพูดไว้เวลาของเต่ละคน มีได้ไม่พร้อมกัน เอาใจช่วยทุกท่านให้ผ่านอุปสรรคเเละพบกับความสำเร็จเร็ววันนะครับ

15. หนุ่มเมืองแกลง

1
    หมายเลขพัสดุ ระบบems ที่ได้จัดส่งไปแล้วเมื่อเช้านี้

EL 1702 10882 TH….. Williamboy
    EL 1702 10896 TH….. g-paragon
    EL 1702 10905 TH….. Siriphon
    EL 1702 10919 TH….. Plapyot
    EL 1702 10922 TH….. Athip

EL 1702 10936 TH….. dragon184
    EL 1702 10940 TH….. ปัญญามรรค
    EL 1702 10953 TH….. มรรคเวทย์
    EL 1702 10967 TH….. Trisaranakhom
    EL 1702 10975 TH….. เก้าช่อง

16. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ลงภาพหนังสือ แจกในงานศพของอาจารย์เทพย์ สาริกบุตร
    มีสองแบบ ทั้งเล่มเล็ก เป็นบทสวดชินบัญชร ของสมเด็จโต
    และแบบเล่มใหญ่ ที่ลงประวัติของสมเด็จโตตั้งแต่บรรพบุรุษ

17. หนุ่มเมืองแกลง

1
    เหรียญพรหมนารายณ์ ของดีที่แจกในงานศพของท่านและมีจำนวนจำกัด โดยเย็บติดกับหนังสือด้านในทุกเล่มตามภาพที่เห็นนี้ และเหรียญส่วนที่เหลือจากงานก็ได้ขอแบ่งปันมาให้บูชาในกระทู้นี้บ้างแล้ว

18. หนุ่มเมืองแกลง

1
    ได้รับเงินไว้แล้ว ขอบคุณครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    คืนนี้เชิญผู้สนใจจองบูชาเหรียญพรหมนารายณ์ เป็นของพิเศษชุดเก่าเก็บสงบนิ่งแบบไม่เคยนำออกมาสู่บุคคลภายนอก โดยอยู่ในหีบมานานสามสิบปีได้ในกระทู้นี้ และเหรียญตกค้างส่วนตัวของท่าน อ.เทพย์นั้น น่าใช้น่าบูชาเป็นอย่างยิ่งเพราะของเหล่านี้ท่านนำไปเข้าพิธีไหว้ครูทุกปี รวมแล้วมากกว่าอีก10ครั้ง (ข้อมูลจากศิษย์ครอบครูที่ท่านกรุณาแบ่งเหรียญทั้งหมดชุดนี้มาให้ครับ)

20. DeeDan

DeeDan เป็นที่รู้จักกันดี

ขอราคาครับ