เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. ต้นบัว

ต้นบัว เป็นที่รู้จักกันดี

9 พฤศจิกายน 2010
    วันนี้คนแน่นจริงครับ ขออนุโมทนากับทุกท่านที่มาร่วมบุญด้วยกัน กับท่านที่ส่งกำลังใจมานะครับ วันนี้ได้เจอตัวเป็นๆหลายท่านเลยเสียดาย คุณแม่ เอ้ยแม่คุณโทรตามให้กลับมาติวหนังสือลูกเตรียมสอบ ความจริงอยากจะคุยด้วยนานๆ หวังว่าคงมีโอกาศพบกันอีกนะครับ ที่สำคัญพ่องานของเราพี่หนุ่ม ขอให้การงานที่ติดต่อไว้สำเร็จลุล่วงไปด้วยดีนะครับ จะได้มีทุนมาแจกบุญพวกเราอีก นับถือพี่มากที่เสียสละ เวลา ทรัพย์สินส่วนตัว หลายอย่างเพื่อผู้อื่น ขอให้พี่เจริญทั้งทางโลกทั้งทางธรรมนะครับ

2. นพบ้านฉาง

นพบ้านฉาง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    อิ่มบุญกันทั่วหน้าครับวันนี้ คนเยอะมาก ที่จอดรถไม่พอต้องจอดที่ไหล่ทางด้านหน้าวัด ต้องขอบคุณพี่หนุ่มที่นำทางให้ผมได้รู้จักกับประวัติและเรื่องราวของหลวงพ่อ ในงานวันนี้ผมได้พูดคุยกับคุณลุงที่เป็นลูกศิษย์ของท่านถึงเรื่องราวบุญญาฤทธิืและพุทธคุณของหลวงพ่อชาญณรงค์ อภิชิโต ยิ่งทำให้ผมศรัทธาท่านเต็มหัวใจเลยครับ
    แต่วันนี้ในงานผมไม่รู้ว่าทำล็อคเก็ตรูปหลวงปู่พิศดู หายจากกระเป๋าเสื้อตอนไหน มารู้อีกที่ก็ตอนเดินทางกลับระยองแล้ว เสียดายจริงๆ ครับ

3. WINBUS

WINBUS เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2010
    มีพี่ที่เป็นลูกศิษย์ในงานเก็บได้ครับ และประกาศหาเจ้าของด้วย
    แต่ภายหลังไม่ทราบว่าอยู่ที่ใครครับ อาจต้องรบกวนพี่หนุ่มช่วยติดต่อสอบถามให้ครับ

4. Iamome

Iamome เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2012
    มีพี่ท่านนึงเจอหล่นอยู่แถวๆหน้าโต๊ะให้บูชารูปอะครับ
    ผมได้ยินประกาศตามหาเจ้าของอยู่ครับ
    ยังไงรอพี่ๆท่านอื่นมาอัพเดทให้อีกทีนะครับ

5. ลูกวัด

ลูกวัด เป็นที่รู้จักกันดี

10 มิถุนายน 2010
    พยายามจะลงภาพที่ใช้มือถือถ่ายไว้ ภายในศาลาหลังใหม่ที่ได้ถ่ายไว้ตอนเช้าก่อนเริ่มพิธี ลองอยู่หลายครั้งก็ไม่สำเร็จ
    งานนี้ต้องขอขอบคุณพี่หนุ่มและศิษย์อาวุโสของหลวงพ่อทุกๆท่าน ที่ทำให้ได้เข้าร่วมพิธีในครั้งนี้ ขอบคุณสำหรับอาหารดครื่องดื่มและของแจกที่มีค่ายิ่ง โดยเฉพาะน้ำมนต์ที่หาจากที่ไหนไม่ได้แล้ว

6. พรหมรักษา

พรหมรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ คุณ นพบ้านฉาง

ยินดีที่ได้รู้จักนะครับ ..ผมเป็นคนที่เก็บล็อกเก็ตของหลวงปู่พิศดูได้ที่พื้นตรงจุดรับน้ำมนต์ครับ ลองให้พี่ท่านหนึ่งลองประกาศหาเจ้าของแล้ว แต่ไม่มีใครมารับ สงสัยคุณนพบ้านฉางจะกลับไปแล้ว เพิ่งทราบว่าเป็นของคุณ ใช่องค์ที่ติดกับแหนบติดเสื้อรึเปล่าครับ

ผมเชื่อว่า ของ ๆ ท่านมีเจ้าของครับ ยังไงติดต่อกลับนะครับ ผมจะได้ส่งคืนให้ครับ ยินดีครับ :)

7. นพบ้านฉาง

ขอบคุณมากครับ คุณWINBUSS แสดงว่าตอนเขาประกาศ ผมออกมาก่อนแล้ว ถ้าท่านใดท่านทราบข่าว ต่อจากนี้ รบกวนแจ้งกลับที่ผมด้วยนะครับ ขอบพระคุณคุณมากครับ
    พี่หนุ่มครับ ถ้าพี่ทราบว่าพี่น้องท่านใด เก็บล็อคเก็ตพร้อมแหนบหลวงปู่พิศดู ได้รบกวนให้ติดต่อผมด้วยครับ ขอบพระคุณทุกๆท่านอย่างสูงครับ

8. 1ศรัทธา

1ศรัทธา เป็นที่รู้จักกันดี

12 มิถุนายน 2014
    ขอกราบขอบคุณพี่หนุ่ม และผู้ที่เกี่ยวข้องกับการจัดงานในวันนี้ทุกท่าน ..ผมเหมือนคนบ้านนอกเข้ากรุง เดินทางมาตั้งแต่เมื่อวานตั้งใจจะมาร่วมบุญให้ได้ หาที่พักได้แถวๆสายใต้เก่า นอนไม่ค่อยหลับเพราะกลัวจะมาวัดไม่ถูก ... ใจก็อธิษฐานขอบารมีหลวงพ่อ ช่วยพาผมไปให้ถึงวัด... ตื่นเช้ามาตัดสินใจโบกรถแท็กซี่ โชคดีมากเจอลุงคนขับบอกว่ารู้จักวัด มาถึงวัดประมาณ ๖ โมงเช้า เห็นรถจอดเยอะมาก เจอหน้าผู้เคารพหลวงพ่อ หลายๆท่าน ได้แต่ยิ้มให้ ไม่กล้าทักใคร โชคดีได้เจอพี่หนุ่ม(ตอนแรกผมเข้าใจว่าคุณลุงชุดขาวซะอีก แต่พอเห็นพี่ๆที่อยู่ข้างๆทัก จึงรู้ว่าเข้าใจผิดคน พี่หนุ่มยังหนุ่มสมชื่อครับ) ดีใจมากแต่ก็ไม่กล้าคุยด้วย เพราะผมเป็นสมาชิกใหม่กลัวจะถามผิดๆถูกๆ .. ขออนุโมทนาบุญกับทุกๆท่านด้วยนะครับ

9. นพบ้านฉาง

ขอขอบพระคุณ คุณพรหมรักษา เป็นอย่างสูง ครับ ตอนที่ผมเข้าไปเช่ารูปกับเหรียญหลวงพ่อแล้วมีคนเบียดผมกันมาก คำอธิฐานของผมได้สำฤทธิ์ผมจริงๆครับ รบกวนส่งเบอร์โทรเข้า PM ของผม ให้หน่อยครับ แล้วเดี๋ยวผมโทรกลับครับ ขอขอบพระคุณอีกครั้งครับ

10. rang551

rang551 เป็นที่รู้จักกันดี

3 มิถุนายน 2009
    คนเยอะจริงๆครับวันนี้ ขนาดผมมาตอน 06.40 น.ก็แทบจะไม่มีที่จอดรถแล้วครับ ตื่นเต้นมากๆครับที่ร่วมพิธี และโชคดีอีกครั้งตอนที่เช่าวัตถุมงคล พอถึงผมเหรียญเงินเหลือเพียง 2 เหรียญสุดท้าย ผมจึงมีวาสนาได้เก็บไว้ 1 เหรียญ ส่วนน้ำมนต์ หลวงพี่ท่านว่าให้เติมน้ำมนต์ลงในน้ำ อย่าเติมน้ำลงในน้ำมนต์ เพื่อต่อหัวเชื้อน้ำมนต์ ใจจริงผมอยากเห็น พี่ๆน้าๆชาวเวปพลังจิตมากๆ แต่ไม่รู้ว่าใครเป็นใคร เห็นอยู่2ท่าน น่าจะใช่ชาวเวปพลังจิตเพราะเห็นท่านนึงห้อยเหรียญ ท่านอ. เทพ และอีกท่านนึงห้อยพระนางพญาของหลวงพ่อ แต่ไม่ทราบว่าจะทักยังไงดีเลยได้แต่มอง แหะๆ อยากเห็น พี่หนุ่มเมืองแกลงด้วย แต่คนเยอะมากๆ ไม่รู้จะเป็นท่านใด
    **ข้าวต้มอร่อยมากๆครับ ทีแรกว่าจะไม่ทาน เนื่องจากตอนเช้าผมไม่ค่อยทานอะไรอยู่แล้ว เจอข้าวต้มเข้าไป อร่อยสุดยอดจริงไครับ ลูกชายผมเบิ้ล 2 เลย แหะๆ ขอบคุณครับ

11. นพบ้านฉาง

เรียนคุณพรหมรักษา เป็นแหนบเหน็บเสื้อครับ รูปหลวงปู่พิศดู ด้านหลังเป็นพระอุปคุตและมีจีวรครับ ผมส่งเบอร์และที่อยู่ให้ทาง PM แล้วครับ ยินดีที่ได้รู้จักกับทุกๆท่านและขอขอบพระคุณทุกๆท่านที่ช่วยเหลือติดตามให้จนพบ ขอบคุณพี่หนุ่ม ที่ทำให้เกิดบ้านหลังนี้ อบอุ่นมากจริงๆครับ

12. พรหมรักษา

พรหมรักษา เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีครับ
    ผมได้รับชื่อ และที่อยู่ทาง PM แล้วนะครับ
    สบายใจได้ครับ ขอหลวงปู่พิศดูคุ้มครอง เดี๋ยวผมจะโทรกลับไปหาและส่งกลับไปให้นะครับผม :)

13. nateeput

nateeput เป็นที่รู้จักกันดี

23 สิงหาคม 2010
    ขออนุโมทนาบุญกับพี่หนุ่มและทุกท่านที่ไปร่วมงานในครั้งนี้ครับ
    วันนี้ได้ไปร่วมงานมาดีใจและอิ่มบุญมากครับ
    ถึงแม้ไม่ได้น้ำมนต์ที่แจกแต่ก็ได้จากพี่ผมยาวใจดีแบ่งให้บนศาลา ขอบคุณมากครับ
    ขอบคุณพี่หนุ่มมากครับที่ทำให้ผมได้รู้จักหลวงพ่อครับ
    ขออนุโมทนาบุญครับ

14. Toom2547

Toom2547 เป็นที่รู้จักกันดี

ได้รูปพระที่แจกในงาน นำไปเลี่ยมแล้วครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      322.9 KB
      เปิดดู:
      369
  15. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอร่วมอนุโมทนาบุญกับ....

พี่หนุ่มเมืองแกลง ผู้ที่ดึงให้พวกเราสมาชิกทุกท่านได้มา เคารพ ศรัทธา ร่วมทำบุญ และ บูชาหลวงพ่อชาญณรงค์

สมาชิกทุกท่าน ที่ได้มีโอกาสไปร่วมพิธีมงคลยิ่งในวันนี้ด้วยค่ะ

ได้อ่านทุกโพสต์ของเพื่อนๆสมาชิกแล้วรู้สึกปิติใจตามไปด้วย

สาธุ สาธุ สาธุ ขอให้บารมีของหลวงพ่อชาญณรงค์คุ้มครองพวกเราตลอดไปด้วยค่ะ
    (f)

16. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ได้รับเงินแล้วครับ จัดส่งในเช้าพรุ่งนี้นะครับ ขอบคุณครับ

17. หนุ่มเมืองแกลง

หนุ่มเมืองแกลง เป็นที่รู้จักกันดี

1
    คณะศิษย์ของหลวงพ่ออภิชิโตที่ร่วมจัดงานฉลองศาลาของท่าน ฝากขอบคุณแขกผู้มีเกียรติทุกท่านที่ได้เดินทางมาร่วมงานในวันนี้อย่างพร้อมหน้าพร้อมตาและด้วยเจตนาแน่วแน่ในความนับถือศรัทธาต่อท่านอาจารย์ชาญณรงค์ ศิริสมบัติ หากมีสิ่งใดขาดตกบกพร่องหรือไม่สมบูรณ์ครบถ้วนดีพอ คณะผู้จัดงานต้องขอโทษไว้ด้วยครับ

สำหรับผมเองต้องกราบขอโทษ หากต้อนรับหรือพูดคุยได้ไม่ทั่วถึงกับเพื่อนๆสมาชิก ที่ได้เสียสละเวลาเดินทางมาตั้งแต่เช้าจนกระทั่งสาย ขอความสุขความเจริญในทุกๆด้านจงบังเกิดกับทุกท่านผู้มาร่วมในงานนี้อย่างทั่วถึงถ้วนหน้ากันด้วยครับ

18. am12

am12 เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2011
    อนุโมทนากับผู้ที่จัดงาน และผู้ที่ร่วมงานทุกๆท่านครับ

19. หนุ่มเมืองแกลง

1
    พิธีในวันนี้คงเป็นครั้งเดียวและครั้งสุดท้ายของการจัดบวงสรวงพระอภิญญาสมญาว่า “อภิชิโตภิกขุ” ที่จักได้อนุญาตให้บุคลภายนอกได้เข้าร่วมพิธีกรรมที่เป็นเรื่องสงวนไว้สำหรับคนวงในมานานหลายสิบปีแล้ว ผู้ที่ร่วมในมณฑลพิธีนี้ถือได้ว่าท่านโชคดียิ่งแล้ว เพราะในสายของพระอภิญญาเหนือโลกนับแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ยังขาดความชัดเจนของตัวตน แม้แต่ภาพถ่ายเพื่อยืนยันอัตลักษณ์ของพระในดงท่านอื่นๆ ก็ยังไม่มีให้ดูแบบชัดเจนพอที่จะไม่ต้องถกเถียงกันต่อไป แต่สำหรับหลวงพ่ออภิชิโตนั้นมีทุกอย่างเพื่อยืนยันตัวตนจริง ต่อไปภายภาคหน้าก็ยังเป็นที่จดจำกันได้ว่าท่านคือใคร อยู่ที่ไหน มีที่มาอย่างไร และตำนานพระในดงองค์ล่าสุดเช่นท่าน จะต้องอยู่ยืนยงต่อไปอีกชั่วกาลนาน

ในตำนานพระเกจิในแดนเหนือโลกนับตั้งแต่อดีตจนถึงปัจจุบัน ถือได้ว่าหลวงพ่ออภิชิโตนั้นเน้นในด้านอิทธิฤทธิ์และบุญฤทธิ์ควบคู่กันไปและท่านฝึกฝนอย่างหนักตลอดมาเพื่อจะได้สงเคราะห์คนรุ่นหลัง เวลานี้คงถึงจังหวะที่พอดีแล้วที่ท่านจะได้เกื้อหนุนเหล่าศิษย์ยุคใหม่ที่มีความศรัทธาท่านอย่างจริงใจ ให้สมกับวิชาที่ท่านเพียรร่ำเรียนและฝึกฝนจนสำฤทธิ์ผลในทุกด้าน สิ่งของอันเป็นมงคลที่ท่านได้ก่อกำเนิดไว้ยังพอหาได้ในวันนี้ทั้งพระเครื่องหรือของขลังก็ยังมีของแท้ให้ได้บูชา อย่ารอให้ต้องถึงวันที่เหลือแต่ร่องรอยของตำนานพระอภิญญาผู้เรืองฤทธิ์ แล้วจึงจะมองหาสิ่งที่เป็นมรดกทางพุทธาคม ที่อาจจะเหลือแต่ของปลอม ของเลียนแบบหรือของสร้างใหม่เท่านั้น

20. optimus prime

optimus prime เป็นที่รู้จักกันดี

11 มิถุนายน 2011
    พี่หนุ่มครับ เหรียญกษาปณ์รูปเหมือนที่ให้บูชาในงานเป็นรุ่นไหนครับ