เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. สุดปลายทาง

สุดปลายทาง เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่ต้องเศร้าไปหรอกพี่ ... ปํญหามีก็แก้กันไป คุณหนุ่มมาเคลียร์ก็จบ ทุกครั้งที่มีปัญหาเราก็พัฒนาการวิธีจองได้โดยตลอด วันนี้ไม่เกิด เดี๋ยวก็ต้องเกิดอยู่ดี จบครั้งนี้ก็คงจะได้กฎเกณฑ์ที่ชัดเจนเสียทีแล้วปัญหาจะได้ไม่มีอีกครับ

2. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่หนุ่มและคุณหมูน้อย

มาคั่นรายการด้วยการแจ้งการโอนเงินแหนบ ลพ.ฤาษี ที่ได้จองไว้จำนวน 1,100 บาท
    รายละเอียดในการจัดส่งทาง PM นะครับ
    ขอบคุณครับ ^^

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      93.7 KB
      เปิดดู:
      67
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2012
  3. nat_pk

nat_pk เป็นที่รู้จักกันดี

555 ไม่ได้เศร้าอะไรขนาดนั้นครับ

4. das999

das999 เป็นที่รู้จักกันดี

อยากให้ยึดคำตัดสินพี่หนุ่มเเละคุณเอมครับ หากสละสิทธิ์ก็ให้ลำดับต่อๆไป
    ได้พระไปได้ทำบุญเเต่จิตใจต้องหมองมัวจะดีหรือ

5. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    เห็นด้วยครับ เราควรเคารพคำตัดสินของพี่หนุ่มกับคุณเอม ครับ ไม่มีใครถูกไม่มีใครผิด แต่อยู่ที่น้ำใจมากกว่าครับ (ปล.เจ้าของไม่ใช่คุณ)

6. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เอาใจช่วยทุกท่านครับ เข้าใจว่าใครก็ศรัทธาและอยากได้พระดีๆไปบูชานะครับ ยังไงก็พี่น้องกันใจเย็นๆ นะครับ เป็นกำลังให้พี่หนุ่มนะครับน่าจะเหนื่อยที่สุดแล้ว อีกท่านหนึ่งก็คือ พี่เอมคนสวยเหนื่อยในการรวบรวมข้อมูลตลอดมา สุดยอดจริงๆผู้หญิงคนนี้ยกนิ้วให้ครับ:cool:

7. อู๋นะครับ

อู๋นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2010
    อยากให้สรุปอีกสักครั้งว่า ต้องกดปุ่มอ้างอิงทุกครั้ง หรือ ไม่ต้องกดปุ่มอ้างอิงก็ได้ แค่นั้นเองครับ จะได้เข้าใจทั่วกันครับ:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุด: 9 เมษายน 2012
  8. paitoon01

paitoon01 เป็นที่รู้จักกันดี

:cool::cool::cool::cool::cool::cool:

9. thepsurasak

thepsurasak เป็นที่รู้จักกันดี

17 กุมภาพันธ์ 2011
    พี่หนุ่มครับ ผมขอเสนอความเห็นเล็กๆน้อยๆ เนื่องจากพระบางรายการมีผู้ศรัทธาสนใจอยู่มาก คนที่ศรัทธาบางครั้งอาจจะไม่ว่างในเวลานั้นพอดี หรือจองช้ากว่าคนอื่นไปเล็กน้อย บางทีก็อาจจะทำให้เกิดอารมณ์ขุ่นมัวขึ้นเล็กน้อย (ผมเข้าใจความรู้สึกนี้ดีครับ) ผมขอเสนอว่าพระบางส่วน
    ที่มีผู้สนใจมากน่าจะใช้วิธีประมูลน่าจะยุติธรรมกว่าสำหรับบุคคลบางกลุ่ม แต่ว่าอาจจะทำให้ยุ่งยากขึ้นอีกเล็กน้อย อย่างไรก็ตามผมก็เคารพกับการตัดสินใจของพี่ครับ

10. คนรัตนบุรี

คนรัตนบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

"ผมทดสอบพระพิมพ์นี้ด้วยตนเอง จนหายจากโรคลิ้นหัวใจรั่วโดยไม่ต้องทำน้ำมนต์"

คุณ jinjew ทำยังไงโดยไม่ต้องทำน้ำมนต์ค่ะบอกเป็นวิทยาทานให้กิ๊บหน่อยค่ะจะได้ไปลองทำบ้างเผื่อมีบุญโรคที่เป็นอยู่จะได้หายบ้างค่ะ

11. Dojoyo

Dojoyo เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2011
    ได้ยินเรื่องพระมงคลมหาลาภ มาพอสมควรแล้ว ครับ จึงอยากจะหามาไว้บูชาสักองค์

เมื่อคืนนี้ก็ พลาด การจอง กรุแตก พระมงคลมหาลาภที่กระทู้นี้ ผมเลยตัดสินใจ เช่าพระมงคลมหาลาภกับพี่ อีกเว็บนึงทันที เพราะกลัวพลาดอีก ก่อนนอนผมก็ลองอธิฐานจิต ถึงคุณแม่บุญเรือน เหมือนที่เค้าว่ากันว่า (คุณแม่ขอได้จริง) ถ้าหากข้าพเจ้ามีบุญจริงก็ขอให้ได้พระของคุณแม่มาบูชา ไว้เป็นที่ ยึดเหนี่ยวจิตใจ และกำลังใจ ในการทำงาน ด้วยเทอด

เช้าวันนี้ โอนเงิน ค่า บูชาพระเป็นจำนวนเงิน $210 (โอนกลับไปเมืองไทย)
    ตอนบ่ายนึกยังงัยอยากซื้อ lotto เลยซื้อ lotto แบบหลายวัน $2
    ตกเย็น ถูก lotto ครับ !!! ไม่ใช่รางวัลใหญ่นะครับ แต่ได้รับเงิน $240

สรุป เหมือนผมได้พระฟรีๆ เลยครับ ขอยืนยันเหตุการณ์นี้เกิดขึ้นจริงครับ และเพิ่งเกิดขึ้นวันนี้ครับ ทำให้ผมยิ่งเกิดความศรัทธากับพระองค์นี้เป็นอย่างมากครับตอนนี้

ปล. ตอนนี้ผมอยู่ที่ New Zealand นะครับ

รูปพระที่ได้บูชาเมื่อเช้า จากพี่เว็บอื่นครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      145.5 KB
      เปิดดู:
      150
      ขนาดไฟล์:
      147.4 KB
      เปิดดู:
      119
  12. Jintamuttha

Jintamuttha เป็นที่รู้จักกันดี

ดีใจด้วยนะครับ......... ^^

13. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ใข่ค่ะ ....เดี๋ยวทำข้อมูลเพิ่มให้นะคะ...ขอบคุณค่ะ

14. untra7

untra7 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับ

15. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ยอมรับจริง ๆ ครับว่าไม่ทัน พยายามโพสต์แข่งอยู่หลายครั้งตั้งแต่ตอนยังมีสมเด็จรุ่นสุดท้าย ลพ.ชาญณรงค์ อย่างเร็วก็ประมาณลำดับที่5หรือ6ประมาณนั้นครับ จนตอนนี้ก็เลยเลิกไปเลย อ่านอย่างเดียว ต้องขอชมว่าท่านที่จองได้ลำดับที่1นั้น สุดยอดครับ

16. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณที่แจ้งให้ทราบ.....

เดี๋ยวจะ "ขอย้อนกลับไปดู" ว่าใครได้สิทธิ์จองต่อจากคุณ kong2 นะคะ.....ขอบคุณที่ช่วยรักษากติกา

สิทธิ์คนทึ่จองได้ต่อจากคุณ kong2 คือ คุณ "ลูกปลาใหญ่" ค่ะ

17. auto1471

auto1471 เป็นที่รู้จักกันดี

11 ธันวาคม 2011

ถ้ามีโอกาส ผมช่วยให้ครับ
    ต้องร่วมด้วยช่วยกัน

18. itr

itr เป็นที่รู้จักกันดี

18 กรกฎาคม 2011
    อาจารย์ครับ ผมจังหวัดบ้านใกล้เรือนเคียงกับอาจารย์ ผมก็ยังไม่ได้เหมือนกับอาจารย์ครับ สู้ ๆ ครับ

19. ศ.รุ่งเรือง

ศ.รุ่งเรือง เป็นที่รู้จักกันดี

อยู๋บริเวณไหนของวัดครับ ไปถามพระที่วัดไม่มีใครรู้จักเลย วัดประสาท ที่ตลิ่งชัน บางพรม

20. สุดปลายทาง

สุดปลายทาง เป็นที่รู้จักกันดี

อยากได้โอกาสอีกครับ (ถ้าช่วงเวลางานจะดีไม่น้อยจะได้สู้เขาได้) ท่านใดที่ได้ไปหลายองค์หากเอาไปให้ญาติพี่น้องบูชาก็ไม่ว่ากัน แต่หากเก็บไว้ทำกำไรก็ขอบ้างเถอะครับ pm บวกกำไรมาหน่อยก็ได้ครับ :'(