เรื่องเด่น เปิดกรุพระดี.....สำหรับมีไว้บูชาอย่างแท้จริง

ในห้อง 'พระเครื่อง วัตถุมงคล' ตั้งกระทู้โดย หนุ่มเมืองแกลง, 16 มีนาคม 2012.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งประกาศ......

เนื่องจากในการจองพระครั้งที่ผ่านๆมา จะมีการแจ้งสละสิทธิ์การจอง หรือถูกตัดสิทธิ์ แล้วก็มาจองพระชุดใหม่.....ซึ่งเป็นการกระทำแบบนี้ ถือเป็นการเบียดบังสิทธิ์การจองของสมาชิกอีกหลายๆท่าน....

ดังนั้นในการจองพระครั้งนี้ จึงขอแจ้งให้ทราบว่า

"ถ้ารายชื่อใดเคยจองพระของคุณแม่บุญเรือนแล้วสละสิทธิ์ หรือถูกตัดสิทธิ์ .....จะถูกสงวนสิทธิ์ในการจองพระชุดนี้ค่ะ....."

2. พุทโธ ภควา

พุทโธ ภควา เป็นที่รู้จักกันดี

12 กันยายน 2009
    ขอจององค์ที่ 22 ครับ

3. Russel

Russel เป็นที่รู้จักกันดี

25 กุมภาพันธ์ 2011

โอนเรียบร้อยแล้วครับ ขุนแผนไข่ผ่าหลวงพ่อนิดวัดทับมา

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      3.1 MB
      เปิดดู:
      34
  4. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    ขอจององค์ที่ 26 ครับ

5. วริศราภรณ์

วริศราภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2010

ขอจององค์ที่ 26 ครับ..............................

6. วริศราภรณ์

วริศราภรณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

26 กุมภาพันธ์ 2010

ขอจององค์ที่ 21..................................

7. TOFFY_BLUE

TOFFY_BLUE เป็นที่รู้จักกันดี

15 มิถุนายน 2012
    ขอจององค์ที่ 23...............:cool::cool:

8. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

9. genotun

genotun เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนากับคุณหนุ่มและเพื่อน ๆ ทุกท่านที่ร่วมกันเช่าพระชุดนี้ด้วยครับ

10. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งจะกลับมาถึงบ้าน จองไม่ทันอีกแล้วครับ

11. wee99

wee99 เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณมากครับคุณpaitoon01 ดูพลาดไปครับ

12. kor_kai

kor_kai เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแจ้งยกเลิกการจอง ๑ รายการ

=====================================
    สวัสดีครับ...พี่หนุ่มเมืองแกลง และ คุณหมูน้อย

กระผมมีความประสงค์แจ้ง "ขอยกเลิกการจองบูชาพระ ๑ รายการ ==>> รายการพระพุทโธน้อย พิมพ์เล็ก หลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว ของวัดสารนารถ หมายเลขที่ 14"

เนื่องจากผลสรุปการจองดังแสดงในตารางกระผมได้รับสิทธิ์การจององค์ หมายเลข 7 ด้วย ซึ่งในระหว่างขณะที่ดำเนินการจองพร้อมๆ กับเพื่อนสมาชิก จากการตรวจสอบเบื้องต้นเข้าใจว่าตนเองไม่ได้สิทธิ์จองหมายเลขดังกล่าวนี้ จึงได้มาทำการจององค์หมายเลข 14 ไว้ด้วย

แต่เมื่อผลสรุปออกมากระผมได้สิทธิ์หมายเลข 7 ด้วย จึงมีความประสงค์ ขอยกเลิกองค์หมายเลข 14 ซึ่งได้จองไว้ก่อนหน้านี้ครับ เพื่อให้สิทธิ์แก่สมาชิกท่านอื่นที่พลาดโอกาส และสนใจได้จองเพิ่มเติมได้ครับ

กระผมต้องขออภัยด้วยเป็นอย่างสูงครับ ขอบคุณครับ

ด้วยความเคารพและนับถือ

kor_kai

ปล. ฝากรบกวนพี่หมูน้อยเป็นธุระเรื่องการปรับข้อมูลการจองให้ด้วยนะครับ ขอบคุณมากๆ ครับ

13. ธณบดี

ธณบดี เป็นที่รู้จักกันดี

5 กุมภาพันธ์ 2010
    คุณmoo noi รับสทธิจององค์นี้ต่อนะครับ

14. tanakorn_n

tanakorn_n เป็นที่รู้จักกันดี

.....................

15. stargate

stargate เป็นที่รู้จักกันดี

........................................

16. ครุฑยุดนาค

ครุฑยุดนาค เป็นที่รู้จักกันดี

25 มิถุนายน 2012
    อืม....เคสแบบนี้..ผมว่า..พี่หนุ่มช่วยไกล่เกลี่ยดีกว่าครับ...พี่ๆน้องๆกันทั้งนั้น..เจตนาของการร่วมทำบุญกุศลเป็นที่ตั้งครับ..ผิดพลาดสิ่งใดก้ออภัยให้กันเถอะครับ..น้องเขายังใหม่อยู่..อาจจะยังไม่รู้กติกาโดยละเอียด..เพียงแต่ผิดแล้วก้ออย่าผิดซ้ำ

เป็นแค่ความคิดเห็นของคนๆหนึ่งนะครับ..ผิด ถูก ก้อขออภัยด้วย

17. kor_kai

ขอบคุณครับ สำหรับการแจ้งกฏ กติกาให้สมาชิกใหม่ทราบครับ

ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ moo noi

ขอแจ้งประกาศ......

เนื่องจากในการจองพระครั้งที่ผ่านๆมา จะมีการแจ้งสละสิทธิ์การจอง หรือถูกตัดสิทธิ์ แล้วก็มาจองพระชุดใหม่.....ซึ่งเป็นการกระทำแบบนี้ ถือเป็นการเบียดบังสิทธิ์การจองของสมาชิกอีกหลายๆท่าน....

ดังนั้นในการจองพระครั้งนี้ จึงขอแจ้งให้ทราบว่า

"ถ้ารายชื่อใดเคยจองพระของคุณแม่บุญเรือนแล้วสละสิทธิ์ หรือถูกตัดสิทธิ์ .....จะถูกสงวนสิทธิ์ในการจองพระชุดนี้ค่ะ....."

=====================================ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง

เพื่อไม่ให้ทำให้ผู้อื่นเสียสิทธิ จากการแจ้งสละสิทธิในการจองไว้ก่อนหลายๆองค์ แล้วเลือกไว้ในองค์ที่ดีที่สุด นอกนั้นแจ้งสละสิทธิที่จองได้แล้ว ซึ่งจะทำให้ผู้อื่นเสียโอกาสไปด้วย ดังนั้นหากมีกรณีแบบนี้ จะขอตัดสิทธิการจองทุกรายการ ของผู้ที่แจ้งสละสิทธิเพื่อคัดเลือกองค์เดียวจากการจองไว้หลายๆองค์ หากสละสิทธิด้วยเหตุสุดวิสัยก็สามารถทำได้ตามปกติ

=====================================

ขอบคุณมากๆ ครับ สำหรับกฏ กติกาที่พี่ๆ ที่อยู่มาก่อนมีน้ำใจ มีความปรารถนาอันดีต่อกัน กรุณานำมาแจ้งให้น้องใหม่อย่างกระผมทราบ และคิดว่าสิ่งที่นำเรียนแจ้งไว้นี้จักเป็นประโยชน์ต่อสมาชิกท่านอื่นๆ ทั้งเก่าและใหม่ที่อาจไม่ได้มีโอกาสรับทราบเนื้อความตามที่แจ้งไว้นี้มาก่อนด้วยครับ

กระผมขอเรียนชี้แจงอีกครั้งอย่างนี้ครับว่า กระผมต้องการจองทั้งหมด 3 องค์ เพื่อเอาไว้แบ่งน้องชายอีก 2 คนครับ ไม่ได้ไปออกต่อ หรือไปขายให้ใครทั้งนั้น...

เหตุผลที่ต้องยกเลิกนั้น กระผมก็ได้เรียนชี้แจงไปแล้วครับว่า ขณะที่พี่หนุ่มเปิดให้จองบูชา กระผมได้ขอจองหมายเลข 7 ไปก่อน แต่ระหว่างที่จองก็ทำการตรวจสอบสิทธิ์ ณ ขณะนั้นไปด้วย โดยเ็ห็นว่ามีสมาชิกท่านอื่นจองหมายเลข 7 นี้ได้ไปก่อนแล้ว (หน้า 647 กระทู้ที่ # 12933)

==>>

เมื่อวานนี้, 09:58 AM #12933 (อ้างอิง)

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ หนุ่มเมืองแกลง
    พระพุทโธน้อยพิมพ์เล็กหลังยันต์เฑาะว์ดอกบัว ของวัดสารนารถ สวยสภาพเดิมจริง
    แบ่งให้บูชาองค์ละ 7,800. บาท(จองบูชาองค์ใด โปรดระบุหมายเลขที่องค์พระด้วยครับ)

ขอบูชาองค์ที่ 7+11+13 ครับ

ซึ่งลงจองก่อนหน้ากระทู้ของกระผม (หน้า 647 #12936) ก็ทำให้เข้าใจว่ากระผมไม่ได้สิทธิ์การจองหมายเลข 7 ไปแล้ว จึงได้ทำการจองหมายเลข 14,15 และ 19 ไว้เพื่อให้ครบจำนวน 3 องค์ที่ตั้งใจไว้

ตกกลางคืนกระผมได้กลับเข้ามาดูตารางสรุปผลอีกครั้ง ผลปรากฏว่ากระผมได้สิทธิ์หมายเลข 7 ด้วย (ซึ่งก็ไม่ทราบว่าพี่ท่านที่จองได้ก่อน ณ ขณะเวลานั้น ทำผิดกฏ กติกาประการใด จึงได้เลือนลำดับการจองขอบกระผมขึ้นมาให้ครับ)

กระผมจึงจำเป็นต้องขอยกเลิกจำนวน 1 องค์ จากผลสรุปที่จองได้ไว้ทั้งหมด 4 องค์ ให้เหลือเีพียง 3 องค์ตามที่ตั้งใจไว้แต่แรก (ถ้ามีเงินมากๆ คงจะรับไว้ทั้งหมดนี้ครับ แต่ปัจจัยจำกัดจึงเอาแต่เพียงพอดีแก่การเอาไปใช้จริงครับ จักได้แบ่งปันให้ท่านอื่นๆ ได้จองบูชาด้วยเช่นกัน) จึงได้แจ้งขอยกเลิกองค์หมายเลข 14 อย่างรวดเร็ว โดยไม่รอช้า เพื่อเปิดโอกาสให้สมาชิกท่านอื่นที่ไม่ได้จอง จองไม่ทัน และอยากจองไว้บูชา ได้เข้าทำการจองแทน โดยมีระยะเวลาการชำระเงินที่ไม่กระชั้นจนเกินไปนัก (ซึ่งขณะนี้ก็มีท่านอื่นจองแทนไปเรียบร้อยแล้วครับ) ขอบคุณมากๆ ครับ

ด้วยความเคารพและนับถือ

kor_kai

ปล. กระผมเพิ่งเข้ามาเป็นสมาชิกใหม่ หากมีอะไรที่กระทำผิดพลั้งพลาดไป ก็ต้องขอโทษ ขออภัยทุกๆท่านมาไว้ ณ ที่นี้ด้วยครับ มีอะไรก็ช่วยชี้แนะ แนะนำกระผมให้ได้รับทราบเพื่อเป็นแนวทางในการเป็นสมาชิกอยู่ในเว็บ และกระทู้นี้ต่อไปด้วยครับ เมื่อทราบกฏ กติกา มารยาทเพิ่มขึ้นแล้วกระผมจะพึงระวังในการเข้าร่วมจองบูชาพระในกระทู้เปิดกรุ...พระดีจากพี่หนุ่มเมืองแกลงให้มากขึ้นต่อไปครับ :cool::cool::cool:

18. kor_kai

ขอบคุณครับ

======================================

ขอบคุณมากๆ ครับ...ที่เป็นกำัลังใจให้กันครับ

19. บานชื่น

บานชื่น เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    ของบานชื่น2รายการ ขอยกเลิกก่อนครับ *กลัวถึงกำหนดจะโอนไม่ทัน
    ให้สิทธิ์กับผู้ที่พร้อมต่อไปครับ

20. Flow

Flow เป็นที่รู้จักกันดี

2 พฤศจิกายน 2007
    คนเรามีปัญหาและอุปสรรคทางการเงินในชีวิตที่ไม่เหมือนกัน ควรจะมีใบเหลือง ใบแดง ดีกว่าที่จะมาตัดสิทธิ์ ทันที คนมาใหม่บางทีไม่รู้เรื่องครับ