เพื่อการกุศล เปิดจองรุ่นของขวัญปีใหม่ ลพ.หนุน สุวิชโย วัดพุทธโมกข์อธิฐานจิตสร้างโดยวัดป่าศรีสำราญน.ท้าย

ในห้อง 'ตลาด พระเครื่องเพื่อการกุศล' ตั้งกระทู้โดย rs83, 18 มิถุนายน 2014.

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้
  1. del_piore

del_piore เป็นที่รู้จักกันดี

19 กุมภาพันธ์ 2012
    - บูชากระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณ เนื้อเหล็กสัตตะโลหะ เล็ก ๑ อัน
    - โอนเงินแล้วจำนวน ๗๕๐.๐๑ บาท วันที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๘ เวลา ๑๓.๒๗ น.

2. jamesstar

jamesstar เป็นที่รู้จักกันดี

พอดีไม้เท้าครูที่ผมได้มา หัวไม้เท้าหลุดจากกาวนิดหน่อยน่าจะเกิดจากการขนส่ง ผมเลยติดกาวเสียใหม่ เลยอยากจะแนะนำท่านอื่นๆ เผื่อว่าจะติดเผื่อเอาไว้กันเหนียวนะครับ

มีอุกรณ์ดังนี้ครับ
    1.เตรียมกาวอีพ๊อกซี่ชนิดใส (กาวติดเหล็ก แข็งแรงมากครับ)
    2.เทปกาวหน้ากว้างๆหน่อยนะครับ และควรเป็นชนิดที่แกะอกกง่ายๆหน่อยนะครับ

ขั้นตอนดังนี้ครับ

1.ติดเทปกาวระหว่างรอยต่อไม้เท้าทั้งสองด้าน โดยเว้นระยะห่างเข้ามาทางเนื้อไม้ซัก 3-5 มิล และทางหัวไม้เท้า 3-5 มิล เช่นกัน เพื่อเพิ่มพื้นที่การยึดเกาะของกาวให้มากขึ้น และแข็งแรงขึ้น เอาแบบทำทีเดียวใช้จนวันตายไปเลย

2.บีบผสมกาวทั้งสองชนิดเข้าด้วยกันด้วยความรวดเร็ว โดยใช้พายเล็กที่แถมมาด้วย จากนั้นรีบทากาวลงไปรอบรอยต่อ ให้ทาหนาๆ และทาอย่างรวดเร็วโดยไม่ต้องคำนึงว่าจะเลอะไปโดนเทปกาวหรือไม่ (เพราะเราใช้เทปกาวเป็นตัวกั้นขอบน้ำกาวอยู่แล้วครับ)

3.เมื่อทาจนรอบแล้วให้แกะเทปกาวออกทันที และทิ้งไว้ประมาณ 3-5 นาที ก็จะได้รอยต่อที่แข็งแรงสุดๆ ชนิดติดเหล็กกันเลยที่เดียว ช่วงแรกๆ แนวรอยกาวอาจจะเหนียวๆซักหน่อย แต่ทิ้งไว้ประมาณครึ่งชั่วโมงก็จะลื่นๆแข็งๆเหมือนเรซิ่นครับ

*ขั้นตอนที่2และ3 ต้องทำด้วยความรวดเร็วซักหน่อยนะครับ เพราะกาวจะแห้งเร็ว
    อย่างเช่น
    ขั้นตอนที่2 ตอนทากาวลงไปเมื่อทาไปแล้วไม่กังวลว่าทางไม่เลียบเลย ทาลงไปเลยครับสุดท้ายแล้วกาวผสานตัวกันจนเลียบเอง
    ขั้นตอนที่3 เมื่อทากาวได้รอบแล้วต้องแกะเทปกาวออกทันทีก่อนที่กาวจะแข็งตัวนะครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      55 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      84.7 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      67.4 KB
      เปิดดู:
      30
      ขนาดไฟล์:
      99.1 KB
      เปิดดู:
      42
      ขนาดไฟล์:
      66.9 KB
      เปิดดู:
      31
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2015
  3. ฅนโคกว่าน

ฅนโคกว่าน เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับวิธีที่แสดงให้ดูครับ...

ก่อนลงมือจริง น่าจะลองซ้อมกับวัสดุอื่นๆดูก่อน ว่ากาวแห้งไวแค่ไหน

อีกอย่างหนึ่ง กาวราคาเท่าไรครับ

4. ไปคนเดี่ยว

ไปคนเดี่ยว เป็นที่รู้จักกันดี

22 กุมภาพันธ์ 2011
    (good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)(good)

5. TheWanderer

TheWanderer เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพระอาจารย์ และคุณรุ่ง ผมขอจองบูชากระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณ เนื้อเหล็กสัตตะโลหะ ขนาดใหญ่ ๑ องค์ครับ พร้อมกันนี้ได้โอนเงินค่ามัดจำเป็นเงิน 1,000 บาทแล้วนะครับเมื่อเวลา15.30 ผ่านทางธนาคารกสิกรไทยครับ ส่วนที่เหลือได้ขออนุญาตพระอาจารย์ว่าจะเริ่มโอนให้ตั้งแต่เดือนสิงหาคมนะครับ ขอบพระคุณครับ

6. ไปคนเดี่ยว

กระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณ

ท้าวเวสสุวรรณก็ต้องมีกระบองอยู่แล้ว แล้วทำไมถึงเป็นสุดยอดของวิเศษ ... ก็เพราะอาวุธที่ทรงพลังและอำนาจมากที่สุดของท้าวเวสสุวรรณโดยปกติก็คือกระบองวิเศษซึ่งมีอานุภาพการทำลายล้างโดยไร้ผู้ต่อต้าน แม้กระทั่งเขาพระสุเมรุก็ยังโดนกระบองนี้ฟาดจนเอนไป​

กระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณเป็นอาวุธ ที่มีฤทธิ์เดชเป็นที่เกรงกลัวของบรรดาเหล่ายักษ์ อมนุษย์ และภูติผีปีศาจยิ่งนัก​

สร้างจากเหล็กสัตตะโลหะที่สร้างดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย​

นำเข้าพิธีวัดพุทธโมกข์ วันที่ 17 มค 2558
    นำเข้าพิธีวัดท่าขนุน วันที่ 24 มค 2558
    นำเข้าพิธีวัดเขาวง วันที่ 10 พค.2558
    นำเข้าพิธีครอบฉัพพรรณรังสีพุทธบารมีหนุนดวง วันที่ 20 มิย 2558

มวลสารที่นำมาใส่เพิ่มเต็มอีก ที่ใช้เวลาเก็บสะสมกลายปี ผาลไถจำนวนมาก อาวุธโบราณ แร่เหล็กไหลหลายสิบกว่าชนิดที่หายากๆ
    ชนวนมวลสาร ดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย

หล่อด้วยผาลไถ ยอดเหล็กไหลและเหล็กสัตตะโลหะ ซึ่งมีผลกลับร้ายกลายเป็นดีและมีผลด้านสะท้อนกลับบวกมหาลาภเต็มๆและด้านป้องกันภัยที่จะมาถึงเร็วๆนี้

เนื้อเหล็กสัตตะโลหะชนวนดาบสายฟ้าพิฆาตศัตรูพ่าย เนื้อเหล็กจะมีความเหนียวมากการไหลจะยาก ออกมาได้ขนาดนี้ก็ มีเสน่ห์ดีนะครับ ไม่เหมือนใคร รับประกันแท้ตอนหล่อได้เพิ่มมวลสารเข้าไปอีก เอาให้เข้มขลังสุดๆไปเลยทั้งผานไถที่เก็บเป็นปีๆ(อานุภาพมีในพระไตรปิฏก กลับร้ายกลายเป็นดีอยู่แล้ว ลบพวกเสนียดจัญไร ถูกธรณีสาร)เหล็กไหลอีกหลายสิบกว่า อาวุธโบาราณ ชนวนเหล็กอาถรรพ์

ยังไม่เคยมีใครสร้างกระบองของท้าวเวสสุวรรณ ด้วยเหล็กสัตตะโลหะ นี้ถือว่าเป็นครั้งแรก ครั้งสุดท้ายที่จะใช้สร้างเป็นศาสตราวุธแห่งเทพ ที่ทรงอานุภาพเป็นที่ยอมรับในแดนโลกธาตุ​

กระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณ
    เนื้อเหล็กสัตตะโลหะ​

สร้าง ใหญ่ ๒๗ อัน
    กลาง ๖๐ อัน
    เล็ก ๑๐๙ อัน
    ราคา ใหญ่ ๕,๗๐๐ บ. (พร้อมส่ง)
    กลาง ๑,๖๐๐ บ. (พร้อมส่ง)
    เล็ก ๗๕๐ บ. (พร้อมส่ง)
    เปิดจอง ใหญ่ ๒๐ อัน
    กลาง ๕๐ อัน
    เล็ก ๙๐ อัน

เป็นการสร้างที่น้อยมากมากครับ

7. ไปคนเดี่ยว

รีบด่วนก่อนหมด​
    :':)':)':)':)':)':)'(

8. Nakraksa

Nakraksa เป็นที่รู้จักกันดี

ลำดับที่ 14 Nakraksa โอนเงินจำนวน 2250 บาท สำหรับกระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณเล็ก 3 ด้าม วันที่ 30/6/2015 เวลา 12.18 ค่ะ ที่อยู่จัดส่ง ส่งให้คุณรุ่งทางพีเอ็มนะคะ ขอบคุณค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 มิถุนายน 2015
  9. ตรีกาย

ตรีกาย เป็นที่รู้จักกันดี

21 กุมภาพันธ์ 2009
    บูชากระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณ เล็ก ๑ อัน
    โอนเงินส่วนเเรกแล้วจำนวน ๓๕๐.๐๐ บาท วันที่ ๓๐ มิถุนายน ๒๕๕๘ เวลา ๑๑.๓๙ น.

10. เติบโต

เติบโต เป็นที่รู้จักกันดี

24 กรกฎาคม 2011
    ขอจองกระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณขนาดเล็ก 1 ด้ามครับ

11. season007

season007 เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้เวลา 18.05 น.โอนเงินรายการบูชากระบองเพชรท้าวเวสสุวรรณเล็ก จำนวน 1 ด้าม
    จำนวนเงินรวม 750.02 เรียบร้อยแล้วค่ะ...ที่อยู่แจ้งตาม pm..ค่ะ...ขอบคุณค่ะ....

12. Moon of Wanpan

Moon of Wanpan เป็นที่รู้จักกันดี

แจ้งโอนเงินค่ะ
    วันที่ 30 มิ.ย.58 เวลา 17.35 น.
    จำนวน 450ฺ00 บาท

ขนาดไฟล์:
      947.6 KB
      เปิดดู:
      21
  13. jamesstar

jamesstar เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามท่านอาจารย์เพื่อความแน่ใจอีกครั้งครับ
    ประคำสามารถนำไปร้อยใหม่ให้เป็นเส้นใหญ่ 108 เม็ดได้เอง ไม่ผิดครูใช่มั้ยครับ
    คือทราบมาว่าหลวงพ่อหนุนท่านเคยบอกไว้ว่า วัตถุมงคลสามารถเสกเพิ่มได้แต่ไม่ควรทำเพิ่ม ทำอะไรทำให้เสร็จทีเดียว
    เลยต้องรบกวนสอบถามท่านอาจารย์ให้แน่ใจอีกครั้ง เพราะถ้าทำได้ไม่ผิดครูผมจะได้ร้อยใหม่เลยครับ

ส่วนเรื่องกาวที่พี่ ฅนโคกว่าน สอบถามมานั้นผมซื้อมาจากร้าน อมร ราคา 90 บาทครับ หรือหาซื้อตามร้านขายอุกรณ์ช่างทั่วไปก็ได้ครับ อย่าลืมนะครับบอกเค้าว่าเอาชนิด "ใส" เท่านั้น

14. Mandala

Mandala เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2007
    Mandalas
    บูชากระบองท้าวเวสสุวรรณ ขนาดใหญ่ 1 องค์ ได้โอนเงินทำบุญ จำนวน 1,000 บาท แล้ว รายละเอียดขอแจ้งให้คุณ Rs83 ทราบ ทาง PM ค่ะ ขอบคุณค่ะ

15. อรหโตพุทโธ

อรหโตพุทโธ เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤษภาคม 2015
    แจ้งโอนมัดจำงวดแรก
    บูชากระบองเพชร ขนาดกลาง 600 บาทครับ
    รายละเอียดตามรายแนบครับ

16. rs83

rs83 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2012

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

17. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

18. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

19. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

20. rs83

รับทราบค่ะ
    สาธุๆๆ

สถานะของกระทู้:
กระทู้ถูกปิด ไม่สามารถโพสต์ตอบกลับได้