เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. ทหารเก่า

ทหารเก่า เป็นที่รู้จักกันดี

11 สิงหาคม 2010
    ขอให้ส่ง PM มาที่ ผมแทนนะครับ:cool:

2. Amata_club

Amata_club เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

20 พฤษภาคม 2009
    อนุโมทนาด้วยครับ _/\_

3. น้องพลอยสวย

น้องพลอยสวย เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2007
    ไม่ทราบว่าทุกข์ผมจะพอให้พิจารณาหรือเปล่าครับ
    ตอนนี้ผมถูกเพื่อนร่วมงาน(เกือบทั้งสำนักงาน)กล่าวหาว่าทำไม่ดีต่อเพื่อนร่วมงานกลุ่มหนึ่งจนมีปัญหากันมาก เพื่อนที่นั่งทำงานห้องเดียวกันก็ยังไม่เชื่อใจกัน พี่และน้องที่เคยช่วยงานกัน เขาก็ยังเปลี่ยนไป ทุกวันนี้เหมือนผมอยู่ตัวคนเดียว พยายามวางแล้วได้บ้างแต่ไม่ได้มากกว่า
    ไม่เป็นไรนะครับก็ขอให้มีที่ระบายบ้าง ทุกวันนี้ไม่รู้จะไประบายให้ใครฟังเลยระบายกับตัวอักษรให้คนไม่รู้จักหน้าตาตำแหน่งหน้าที่การงานได้รับรู้นี่หล่ะครับ ปลอดภัยดี ไมบาปใครด้วย

4. ekarad

ekarad เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาบุญด้วยครับ

5. คนอวดพระ

คนอวดพระ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่....

สวัสดีเช้าวันจันทร์ทุกๆท่าน...(^_^)

6. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010
    กราบหลวงปู่ และ สวัสดี ทุก ๆ ท่านครับ

วันนี้เช้ามาอากาศเปลี่ยนอย่างรวดเร็ว เมื่อวานยังปกติ แต่วันนี้ลมหนาวมาแล้ว เย็นสบายดีจริง ๆ ..... แต่น้ำเย็นเจี๊ยบเลยอ่ะ .... มาช้ายังดีกว่าไม่มานะเนี่ย ...

7. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

อันคนดีมิใช่ดีด้วยที่ทรัพย์
    มิใช่นับโคตรเง่าเผ่าพงศ์สา
    คนดีนี้ดีด้วยการงานนานา
    อีกวิชาศีลธรรมนำให้ดี ฯ

8. ทหารเก่า

ส่ง PM ชื่อที่อยู่มาให้ผมครับ:cool::cool:

9. ทหารเก่า

กราบเท้า หลวงปู่ทิม คุณปู่สาย แก้วสว่าง อาจารย์แก้วสว่างและสวัสดี ท่านโต้ง พี่ รุ่ง น้าหมู น้าต๋อยน้อง apichert40 น้องตั้ม ท่านรัก น้องนอร์ ท่านก้อง นน้อง chartphet และทุกๆท่านครับ ดี ดี ดี:cool:

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 24 ธันวาคม 2012
  10. Tkboys

Tkboys เป็นที่รู้จักกันดี

21 มิถุนายน 2012
    กราบหลวงปู่ทิม คุณตาสายแก้วสว่าง
    สวัสดีสมาชิกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านครับ อากาศดีแท้เช้าวันจันทร์:cool::cool:

11. choey

choey เป็นที่รู้จักกันดี

17 พฤศจิกายน 2011
    กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย สวัสดีทุกๆท่าน
    ขอบารมีหลวงปู่ทิมคุ้มครองทุกท่านนะครับ....
    .

12. tee_tores

tee_tores กะยิราเจ กะยิราเถนัง สมาชิก Premium

กราบหลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง

ไฟล์ที่แนบมา:

13. mrchainarong

mrchainarong เป็นที่รู้จักกันดี

31 สิงหาคม 2011
    กราบบารมีหลวงปู่ทิม และ สวัสดีพี่น้องทุกคนด้วยครับ อนุโมทนาบุญกับทุกท่านที่มีจิตใจร่วมแบ่งปันกันเห็นแล้วพลอยอิ่มบุญอิ่มใจตาม อากาศเปลี่ยนแปลงรักษาสุขภาพกันด้วยนะครับ คุณพระบารมีหลวงปู่คุ้มครองทุกคนครับ...

14. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย

สวัสดีลูกหลานหลวงปู่ทุก ๆ ท่านครับ​

15. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ไม่เป็นไรครับ ยังดี ว่าที่แห่งนี้เป็นที่ระบายให้ได้ เก็บไว้ก็ไม่ดี
    มีอะไรก็ค่อยๆ ปล่อยมันออกมา แล้วจะทำให้สบายขึ้นครับ

ธรรมชาติคนเราเวลาเกิดปัญหา ชอบทับถมตนเอง ซึ่งผมเรียกว่า
    การถอนกำลังใจตน เช่นเวลาผมจะกระโดดร่ม หากผมคิดแต่ว่า
    ร่มจะไม่กาง จะเป็นนั่นไหม นี่ไหม ยิ่งแต่จะทำให้ตัวเราแย่ลง
    หากคิดว่า สิ่งนี้คือขนม สิ่งที่น่าสนุก สิ่งเหล่านั้นก็จะหายไป เป็น
    การคิดบวกอย่างหนึ่ง เพื่อให้ตนเองสบายใจขึ้น

บางครั้งเราอาจรู้ไม่เท่าทันตัวเรา แต่กับปัญหาที่เกิดนั้น สิ่งที่จะ
    พิสูจน์ตนได้ดี คือ ต้องทำให้คนรอบข้างเขาได้รับรู้กันว่า สิ่งที่
    เขาคิดนั้น เขาคิด "ผิด" อย่าใจร้อนที่จะเปลี่ยนในทันใด แต่
    ค่อยๆ ปล่อยวางมันไป แล้วทุกอย่างจะดีขึ้นเองครับ

ไม่ได้เก่งจากไหนครับ บางทีคนเราจบได้ด้วยแนวคิด

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  16. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปูทิม ตาสาย และ สวัสดียามสาย พี่โมท เฮียต๋อย เฮียรัก เฮียโต้ง เฮียก้อง เฮียกบ เฮียป๊อก คุณนุ และ เพื่อนๆ พี่ๆ สมาชิกทุกท่าน ช่วงนี้อากาศเปลี่ยน ลมหนาวมาแล้ว ดูแลสุขภาพกันด้วยนะครับ^^

17. ส่างปา

ส่างปา เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2010

เนื้อขาวหลังยันต์ น่ารักดีครับ .... :cool:

18. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณครับพี่ส่างปา ผู้ที่เมตตาให้บอกว่ามียันย์มาแต่แรกเริ่มแล้วฮับ แฮะๆๆ องค์นี้สุดเลิฟเลยครับ เมตตาแรงมากครับพี่(k)(k)(k)

แก้ไขครั้งล่าสุด: 24 ธันวาคม 2012
  19. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบ หลวงปู่ทิม คุณตาสายแก้วสว่าง _/\_

สวัสดีตอนเที่ยงๆครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่รุ่ง พี่ส่างป่า พี่ทหารเก่า น้าต๋อย คุณโอ๊ด คุณนุ น้องกานต์ คุณญาณพล คุณธุลี-ดิน อาจารย์ติ้งลิงติง คุณPiont และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆศิษย์หลวงปู่ทิม ทุกๆท่านครับ

20. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ น้องกานต์ มียันต์ด้วย สวยๆๆ ครับ (น่าจะเป็นที่หมายตาของหลายๆท่านเลยยย) ผู้ให้นี่ใจดีสุดยอดจริงๆๆ สาธุ สาธุ .....