เปิดตำนานหลวงปู่ทิม วัดละหารไร่ ภาค 2

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 15 ธันวาคม 2012.

1. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ขอขอบพระคุณน้าต๋อยมากๆครับ ถ้ามีโอกาสจะแวะไปกราบท่านบ้างครับ:cool::cool::cool:

2. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ลืมแจ้งข่าวครับ ปีหน้าเตรียมตัวพบลํอคเก๊ต รุ่น 2
    ตอนนี้พักเที่ยวปีใหม่กันก่อน กลับมาจาปีใหม่ คงได้เริ่มกัน

3. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่รัก สบายดีนะครับ ขอให้ค้นเจอด้วยนะครับจะได้ขอแจมด้วยซักองค์ เพราะจะหวังที่พี่เตอร์ไม่ได้แล้วแกเล่นไปเรียงในกรอบรูปแล้วอัดกระจกปิดไปซะแล้วซิครับเลยแบ่งให้ไม่ได้เลยอ่ะ(เสียดายจริงๆ555+)

4. kravity

อยากเห็นไวๆจังครับน้า ปีใหม่เที่ยวไหนหรือเปล่าครับ:cool:

5. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

"ถึงพระเนื้อขาวจะไม่มีราคา ใช่ว่าจะไม่มีค่า ถึงแม้นมีเงินตราก็หาไม่ได้"

นี่คือจุดยืนของกระทู้เราครับ ท่านที่มีโอกาสไปวัดหงส์ อย่าคิดว่าเป็นการบูชาพระมา
    แต่เป็นการทำบุญด้วยใจบริสุทธิ์ของเรา แล้วได้ของตอบแทนน้ำใจกลับมา ถ้ามองว่า
    บูชา เหมือนการไปซื้อของมา...

ถ้าอยากได้พระเนื้อขาว อย่ามองว่าจะต้องเสียเงินเสียทองแล้ว ถึงจะต้องได้มา ผมเคย
    เล่าให้ฟังแล้วว่า เราเคยปวดใจที่ได้ยินว่าครูท่านนึงกู้เงินมา เพื่อที่จะมาเช่าพระที่ตนนับถือ
    สุดท้ายปลอม แล้วเขาไม่รับคืนอีก

จุดยืนของเรา วันแรกมาอย่างไร และก็จะเป็นไปอย่างนั้น
    งานวัดชากกอไผ่สำเร็จได้ด้วยกำลังของสมาชิกทุกท่าน ไม่ใช่
    เพียงผม พี่รัก พี่โต้ง อ.แก้วสว่าง แต่งานนี้สำเร็จลงไม่ได้ ถ้า
    ไม่มีทุกท่านทุกคน

6. น้าต๋อย เซมเบ้

หลายท่านที่ PM มาหาผม ต่างพูดเป็นเสียงเดียวกันว่า "มหาหิน"
    และได้รับคำถามจากผมไปเสมอ...ก็เพราะผมรัก และนับถือ เปรียบ
    พระเนื้อขาวเหล่านี้ เป็นของมีค่า และอยากมั่นใจว่า ผู้ที่รับไป มอง
    เห็นพระเหล่านี้ไม่ต่างจากผม

7. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

วันนี้ไปส่งพระเนื้อขาวพิมพ์ปิดตาไปเลี่ยมแล้วครับ โดยส่วนตัวเป็นคนที่หลงใหลในพระปิดตามากๆๆ และค่อนข้างถูกโฉลกกับพระปิดตาครับ คงมีโอกาสได้สลับกันแขวนระหว่างพิมพ์เศียรโตและล็อกเก๊ตครับ หากมีประสบการณ์อะไรจะนำบารมีหลวงปู่มาเผยแพร่ให้ลูกหลานหลวงปู่ได้ฟังกันครับ

8. noowiaar

noowiaar เป็นที่รู้จักกันดี

29 พฤศจิกายน 2010
    สวัสดีครับพี่รัก ขอลงชื่อจองด้วยคนน่ะคราบบ.... ขอให้ค้นเจอนะคราบ. ขอหลวงปู่เมตตา สาธุ..สาธุ..สาธุ

9. kravity

สวัสดีครับคุณนุ ไม่ทราบว่าเกิดวันศุกร์หรือเปล่าครับ ท่านว่าคนเกิดวันศุกร์ใส่แล้วดี แต่ผมว่าคนใส่พระเนื้อขาวแล้วดีทุกคนว่าไหมครับ(k)(k)(k)

เลี่ยมเสร็จอย่าลืมเอามาโชว์กันบ้างนะครับ:cool::cool::cool:

10. kravity

11. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีรอบดึกครับคุณกานต์ ถูกต้องครับ ผมเกิดวันศุกร์ครับ

หากเรานับถือหลวงปู่ท่านด้วยจิตบริสุทธิ์ และปฏิบัติดีปฏิบัติชอบตามคำสอนของหลวงปู่ท่าน ผมว่าแม้เพียงเศษผงที่ติดอยู่ในองค์พระยังสุดยอดเลยครับ

12. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมเศียรกราบแทบเท้าพระอริยะเจ้า

เห็นท่านทั้งหลายที่ได้ไปกราบพระผู้มีเมตตาสูงกันนั้น
    แล้วเรียกชื่อท่านผิดกันมาตลอด
    จึ่งขอมาแจ้งว่า ชื่อของท่านนั้น คือ พระสมบูรณ์ รัตนญาโณ ไม่ใช่ไพบูลย์
    สมณะศักดิ์ของท่าน คือ พระครูไพบูลย์ รัตนาภรณ์
    ขอให้เรียกกันให้ถูก เดี๋ยวจะงงกัน

13. freebyrd

freebyrd เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับ เพิ่งเข้ามาอ่านกระทู้นี้เป็นครั้งแรก ยินดีที่ได้รู้จัก และถ้ามีโอกาส อยากขอคำแนะนำจากทุกท่านด้วยครับ

14. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ความกตัญญูไม่ใช่ส่วนเติมเต็ม
    ให้เป็นคนดีโดยสมบูรณ์
    แต่มันเป็นพื้นฐานของคนดี
    ถ้าหากไม่มีสิ่งนี้ตั้งแต่ต้น
    คุณก็ไม่มีทางเป็นคนดีที่สมบูรณ์ได้

15. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    รอติดตามด้วยคนครับ

16. PraKhoonPhan

PraKhoonPhan เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    ค.ว.ย ได้ดีจริงๆครับพี่:cool:

17. R-LEK

R-LEK เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ หลวงปู่ทิม ลุงสาย

สวัสดีพี่โมทย์ น้าต๋อย พี่รัก พี่โต้ง พี่ทหารเก่า คุณโอ๊ต และพี่ทุกท่านครับ ใกล้ปีใหม่เข้าไปอีกวัน ใครเดินทางก็ขอให้ปลอดภัยครับ

18. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม คุณตาสายแก้วสว่าง _/\_

สวัสดีเช้าวันศุกร์นะครับ อาจารย์แก้วสว่าง พี่รัก พี่โต้ง พี่ลีโอ พี่รุ่ง พี่ส่างปา น้าต๋อย คุณนุ คุณก้อง คุณเก่ง คุณตั้ม น้องโอ๊ด น้องกานต์ น้องนิ คุณตะวันอัสดง คุณtomsignal คุณanusorn และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆสมาชิก ศิษย์หลวงปู่ทิม ทุกๆท่านนะครับ ทำงานวันนี้อีกวันเดียวก็หยุดปีใหม่กันแล้วนะครับ

ผมขออนุญาติสวัสดีปีใหม่ 2556 ล่วงหน้านะครับ เผื่อไป ตจว ไม่ได้เข้ามาครับ

ขอบารมีหลวงปู่ทิมที่พวกเรานับถือ จงบันดานให้ทุกๆท่าน และครอบครัว สุขภาพแข็งแรงทั้งกายและใจ เงินทองไหลมาเทมา หน้าที่การงานเจริญรุ่งเรือง ตลอดไปด้วยเทอญ สาธุ สาธุ ...

ปล สำหรับท่านที่ขับรถเดินทางไกล พักผ่อนให้เพียงพอนะครับ เดินทางปลอดภัยทุกคนนะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 ธันวาคม 2012
  19. Norr

Norr เป็นที่รู้จักกันดี

26 ธันวาคม 2012
    น้อมกราบหลวงปู่ทิม วัดระหารไร่...

สวัสดีศิษย์หลวงปู่ทิมทุกๆท่าน....มีความสุขกับการทำงานวันสุดท้ายของปีนะครับ.

20. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

มาเข้าคิวรับพิมพ์คะแนนจากพี่รักด้วยคนครับ (||)(||)(||)