เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. เอกบางแสน

เอกบางแสน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2011
    ร่วมอนุโมทนากับน้าต๋อยด้วยครับ แข็งแกร่งจริงๆเสร็จจากงานหลวงปู่ยังทัวร์ทำบุญอีก แถมยังมีโปรโมชั่นแจกของดีอีก คณะสายบางแสน-หนองมน ขอคารวะ

2. Surfers

Surfers เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทิมครับ
    สวัสดีพี่ๆทุกท่านยามบ่ายครับผม

3. radien

radien เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม ลลุงสาย
    สวัสดีอาจาย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง และพี่ๆทุกท่านในตอนเย็นๆวันหยุดของหลายๆคนครับ แต่ตอนนี้ยังนั่งทำงานอยู่เลยครับ ในวันที่ครึ้มฟ้าครึ้มฝน ตั้งแต่เช้ายังไม่เห็นแสงแดดเลยครับ

4. schorlanz

schorlanz เป็นที่รู้จักกันดี

สุดยอดครับ ขอคาราวะ 1 จอก ผมว่าเมื่อวานมันเคลื่อนนะพี่ เศร้าใจครับ

5. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    กระทู้แจกพระไปไวมากครับ สุดยอดจริงๆ อนุโมทนาบุญด้วยครับท่าน:cool:

6. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

ขอน้อมนำบทกลอนสรรเสริญเกียรติคุณหลวงปู่ทิมมาย้อนให้อ่านกันครับ....

เปิดตำนาน หลวงปู่ ให้รู้สิ้น
    ให้ได้ยิน ปฏิทา น่าสรรเสริญ
    ให้ลูกหลาน ได้รู้ ได้เพิ่มเติม
    ในความเดิม ที่เป็นจริง ทุกสิ่งอัน

หลวงปู่สร้าง พระเครื่อง ไว้หลายพิมพ์
    ที่ได้ยิน ได้ฟัง จากไหนนั่น
    จากหนังสือ คนแก่ หรือเวปพัน
    สิ่งเหล่านั้น จะเป็นจริง อย่านิ่งใจ

อันของจริง ของแท้ ไม่แน่นัก
    จะประจัก กับตน หรือก็ไม่
    ต้องตามหา ของคู่บุญ กันต่อไป
    อีกเมื่อไหร่ ถึงได้พบ ประสบตน

ต้องเสียเงิน เสียทอง อีกกี่แสน
    ถึงมาแทน ความสุข ทุกแห่งหน
    ตามหากัน มานาน เหลือจะทน
    ก็ไม่สม ดังใจ ที่ได้มา

ลองเนื้อขาว สักพิมพ์ ไม่ต้องคิด
    ไม่ต้องติด ภาพลวง อย่ากังขา
    เข้ามาลอง ตรองดู ให้รู้ว่า
    ที่พูดมา นั้นมีจริง ทุกสิ่งอัน

หลวงปู่เสก แน่แท้ ไม่ต้องคิด
    ให้จริต ฟุ่งซ่าน น่าขบขัน
    ลองติดตัว สักเดือน เป็นรู้กัน
    จะได้ฝัน ได้พบ ประสบใจ

ก่อนหลับนอน ให้น้อม ซึ่งความคิด
    ทุกดวงจิต นิ่งสนิท คิดสงสัย
    นิวรณ์ห้า ตัดออก ทิ้งให้ไกล
    บุญพาไป ได้ประสบ ได้พบจริง (myOle)

7. kengnaja

kengnaja เป็นที่รู้จักกันดี

23 มิถุนายน 2009
    วันนี้อาจารย์แก้วสว่างท่านแนะนำวิธีใช้ผ้ายันต์พัดโบกงานวัดชากกอไผ่ ขอขอบคุณอาจารย์มากๆเลยครับ:cool::cool::cool:

8. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    จัดมาเผื่อหน่อยครับ จะได้เน้นๆ แบบคุณเก่งบ้าง

9. น้าต๋อย เซมเบ้

น้าต๋อย เซมเบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

ตอนนี้ อยู่ในช่วงมหกรรมบรรจุซองพัสดุ
    เร็วบ้าง ช้าบ้าง ก็ขออภัยทุกๆ ท่านด้วยนะครับ
    130 ซอง โดยประมาณ

10. tiger-k007

tiger-k007 เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2010
    เยี่ยมครับผม ใจศรัทธาจริงๆ เจ้าของบทกลอน

11. b243

b243 เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนากับ น้าต๋อย เซมเบ้ ด้วยนะครับ ผมจองไม่ทัน ไม่คิดว่าครึ่งวันจะหมดใจเย็นไป พลาดไปแล้ว ฮือๆ ฮือ อนุโมทนากับคนที่ได้ไปด้วยนะครับ

12. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

ขอแบ่งด้วยได้ไหมครับ พี่เก่ง พี่โต้ง ><

13. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม อ.สาย แก้วสว่าง และทุกท่านครับ วันนี้ไปเยี่ยมพรรคพวกที่รพที่ถูกมอเตอร์ไซด์ชนหัวฟาดพื้น เพิงกลับมา เลยมอบพระหลวงปู่ทิมและลูกอมใส่ตลับเรียบร้อยไปไว้คุ้มครอง ส่วนลูกสาวสองคนเลยเอาพระพิมพ์พระรอดของลูกชายให้ไปเพราะองค์น่าจะเหมาะกับผู้หญิง และถ้าหายดีบอกให้ไปทำบุญให้หลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในวัตถุมงคลหลวงปู่ครับ เขาเชื่อผมและดีใจมากที่ได้พระไป และรีบให้ลูกใส่ให้เลยที่รพ เป็นบุญของเขาครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 18 พฤศจิกายน 2012
  14. FLUKE-NICE

FLUKE-NICE เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2008
    ขออนุโมทนาด้วยนะครับ

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010

อนุโมทนาครับพี่ ขอให้พี่เจริญยิ่งๆ ขึ้นไปครับ

16. radien

ขออนุโมทนาด้วยครับ:cool:

17. radien

ขออนุโมทนาด้วยครับน้า:cool:

18. MrCHAN

MrCHAN เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบพระพุทธ พระธรรม พระสงฆ์

น้อมกราบหลวงปู่

deeja__a อรุณสวัสดิ์เช้าวันอาทิตย์ครับทุก ๆ ท่าน

19. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

“คนไม่มีความสุจริต คนไม่มีความมั่นคง ชอบแต่มักง่าย ไม่มีวันจะสร้างสรรค์ประโยชน์ส่วนรวมที่สำคัญอันใดได้ ผู้ที่มีความสุจริตและความมุ่งมั่นเท่านั้น จึงจะทำงานสำคัญยิ่งใหญ่ที่เป็นคุณประโยชน์แท้จริงได้สำเร็จ” (พระบรมราโชวาทของพระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัว )

20. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม อ.สาย แก้วสว่าง และทุกท่านครับ วันนี้ไปเยี่ยมพรรคพวกที่รพที่ถูกมอเตอร์ไซด์ชนหัวฟาดพื้น เพิงกลับมา เลยมอบพระหลวงปู่ทิมและลูกอมใส่ตลับเรียบร้อยไปไว้คุ้มครอง ส่วนลูกสาวสองคนเลยเอาพระพิมพ์พระรอดของลูกชายให้ไปเพราะองค์น่าจะเหมาะกับผู้หญิง และถ้าหายดีบอกให้ไปทำบุญให้หลวงปู่ทิม ลุงสาย แก้วสว่าง และสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในวัตถุมงคลหลวงปู่ครับ เขาเชื่อผมและดีใจมากที่ได้พระไป และรีบให้ลูกใส่ให้เลยที่รพ เป็นบุญของเขาครับ
    กราบหลวงปู่ทิม อ สาย แก้วสว่าง และสวัสดีทุกท่านครับ
    ขอให้ผลบุญที่นี้ ส่งถึงทุกท่านที่มีอุปการะคุณ และศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่านและครอบครัวที่นี่ด้วยครับ
    ขอให้สมหวัง และประสบแต่ความสำเร็จในสิ่งดีๆทุกประการครับ เดี๋ยวขอตัวพาลูกออกไปใส่บาตรก่อนครับ