เปิดตำนานหลวงพ่อทิม วัดละหารไร่

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย แก้วสว่าง, 17 เมษายน 2011.

1. ฌานกร

ฌานกร เป็นที่รู้จักกันดี

เมื่อคืนนี้เป็นวันจันทร์เพ็ญ ผมได้อาราธนาขอบารมีหลวงปู่ทิม ให้ช่วยทำน้ำมนต์โดยใช้ลูกอมมีห่วงเป็นสื่อขอบารมีจากหลวงปู่ สวดมนต์ทำน้ำมนต์หลายบทระหว่างทำนั้นขนหัวลุกตลอดเวลา ผมรู้สึกว่าท่านได้รับรู้ถึงสิ่งที่เราอธิษฐานขอจากหลวงปู่ครับ เป็นประสบการณ์แปลกๆ ที่เกิดขึ้นกับตัวเองครับ (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลของผมนะครับ) :cool::cool::cool:
    เมื่อคืนนี้ก็ขอบารมีครูบาอาจารย์หลายๆ องค์ให้ช่วยทำให้ลูกหลานครับใต้แสงจันทร์หลังฟ้าเปิด สุดยอดจริงๆ ทำแล้วสบายใจครับ

2. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ ไม่ได้ทวง แค่ถามเฉยๆ ตั้งใจรอเลย อิอิ

3. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    :cool:***กราบๆๆหลวงปู่ ทิมครับ
    สวัสดีครับ พี่โมท เสี่ยรัก โต้ง เสธ คุณ บัวแก้ว โอ๊ต และทุกๆท่านครับ***

4. apichet40

apichet40 เป็นที่รู้จักกันดี

น้อมกราบหลวงปู่ทิม หลวงปู่กราด ลุงสาย _/\_

สวัสดีตอนบ่ายๆ ครับ พี่โมทย์ พี่รัก พี่โต้ง น้าต๋อย คุณโอ๊ต คุณนุ พี่รุ่ง และเพื่อนๆพี่ๆน้องๆศิษย์หลวงปู่ทุกๆ ท่านครับ :d

5. kravity

kravity เป็นที่รู้จักกันดี

คล้ายๆปิดตาหลังแบบ หรือ ปิดตาพุงป่อง หรือเปล่าครับ เหมาะสำหรับท่านที่เกิดวันศุกร์(ตำราเค้าว่างอย่างนั้น) ถ้ามีบุญก็อยากมีไว้ครอบครองเช่นกันครับ ไม่รู้ว่าจะมีใครมาโปรดผมบ้าง อิอิ^^

6. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

อีกหนึ่งความเข้มขลังขอรับ

7. Lee_bangkok

Lee_bangkok เป็นที่รู้จักกันดี

10 ธันวาคม 2010
    ดียามเย็นครับผม ทุกท่าน วันลอยกระทงมิได้ไปไหนเลย นอกจากกลับบ้าน ทานข้าว พอสองทุ่มก็ปิดทีวี รีบอาบน้ำ สวดมนต์ นั่งสมาธิ จนประมาณจะสี่ทุ่มได้ ก็แผ่เมตตา รวมทั้ง ลป ทิม และ ลุงสายและครอบครัว แล้วถึงได้นอนหลับ จะบอกว่าถือศิล แปด ตั้งแต่สองทุ่มจนเช้าก่อนออกจากบ้านเพราะก่อนออกจากบ้าน เปลี่ยนมาเป้นศิลห้าแทนครับ

8. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    น้อมกราบหลวงปู่กราด หลวงปู่ทิม คุณตาสาย แก้วสว่าง....สวัสดีครับอ.แก้วสว่างและสมาชิกทุกท่าน สองวันก่อนฝันเห็นหนุมานครับ กายขาวทรงเครื่องทองสวยงามมากครับ...ไม่เคยฝันแบบนี้มาก่อนเลยครับ...หนุมานรุ่นนี้เยี่ยมยอดครับ...

9. oyo-oho

oyo-oho เป็นที่รู้จักกันดี

;9k ในที่สุดก็อ่านถึงหน้าปัจจุบัน ได้ความรู้เพิ่มมาอีก
    แต่ว่า pig_cryy2 พลาดพี่เสือไปมีพี่ๆใจดีแบ่งให้บ้างมั้ยครับ

10. แควใหญ่

แควใหญ่ เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทิม สวัสดีครับอาจารย์แก้วสว่าง น้าต๋อย พี่โต้ง พี่รัก พี่เดชา พี่ภู พี่คนบนเกาะ พี่เตอร์ คุณโอ๊ดและพี่ๆเพื่อนๆลูกศิษย์หลวงปู่ทิมทุกท่าน สบายดีกันทุกคนนะครับ

11. one0021

one0021 เป็นที่รู้จักกันดี

ดีคราฟพี่พี่ลูกศิษย์หลวงปู่ที่เคารพไม่ได้เข้ามาติดตามหลายวัน อ่านยังไม่ครบเลยนิ มัวเเต่เดินหางานทำ เหนื่อยจริงๆงานสมัยนี้หายากจริงๆ

12. ติ้งลิงติง

ติ้งลิงติง เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2010
    ขอให้ไต้งานเร็ว ๆ นะครับ

13. ก้องครับ

ก้องครับ เป็นที่รู้จักกันดี

21 สิงหาคม 2009
    เมื่อคืนผมก็นำตะกรุดของอาจารย์มานั่งสมาธิ (ไม่ใช่ของหลวงปู่ทิมเด้อ)

เห็นดอกบัวเต็มไปหมดเลย ไม่รู้ว่าเพราะอะไร เกี่ยวกับคืนเพ๊ญรึป่าวก็ไม่รู้

14. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    ขอยืมมานั่งบ้างครับ .........

15. โต้งชลบุรี

โต้งชลบุรี เป็นที่รู้จักกันดี

7 มิถุนายน 2010
    กราบหลวงปู่ครับ
    สวัสดีทุกท่าน ยามดึกๆ ครับ

16. jaguarnusing

jaguarnusing เป็นที่รู้จักกันดี

สวัสดีครับพี่โต้ง พักนี้มาดึกตลอดเลย

17. Piont

Piont เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2011
    กราบหลวงปู่ทิม และสวัสดีทุกท่าน
    วันนี้วันสุกร์แล้ว รีบมาทักทายก่อน เดี๋ยวต้องเตรียมตัวเข้าประชุมต่อ
    อาทิตย์นี้นั่งทั้งวัน โตแต่หัว ขาเล็กนิดเดียวเลย

18. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    ถ้าให้น้าโต้งยืมเสร็จแล้ว ผมขอเลยนะ. 555+:cool:

19. แก้วสว่าง

แก้วสว่าง ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต

หลวงปู่ทิม วัดละหารไร่

“ผู้หนักแน่นในสัจจะ พูดอย่างไรทำอย่างนั้น จึงจะได้รับความสำเร็จ พร้อมทั้งความศรัทธา เชื่อถือและความยกย่องสรรเสริญจากคนทุกฝ่าย การพูดแล้วทำ คือพูดจริงทำจริง จึงเป็นปัจจัยสำคัญในการส่งเสริมเกียรติคุณของบุคคลให้เด่นชัด”

20. ภูวดิท

ภูวดิท เป็นที่รู้จักกันดี

17 มิถุนายน 2010
    สวัสดีครับพี่แควใหญ่. แถวเขื่อนอากาศเป็นยังไงบ้างครับ:cool: