เมื่อพระยามัจจุราชมาทวงชีวิตข้าพเจ้า

ในห้อง 'กฎแห่งกรรม - ภพภูมิ' ตั้งกระทู้โดย tjs, 14 มิถุนายน 2013.

1. Khun Krit

Khun Krit สมาชิก

21 พฤษภาคม 2018
    สวัสดีครับคุณ ก้อง ผมมีเรื่องอยากรบกวนขอคำแนะนำครับ

1. ผมมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์ท่านไหนดูแลอยู่ ครับ จะได้ขอบารมีท่านตอนกรวดน้ำครับ
    2. ถ้าผมอยู่คอนโด ไปกรวดน้ำตรงระเบียง จะมีอะไรลอยเข้าห้องมาไหมครับ
    3. ขอคำแนะนำในการปฏิบัติเพิ่มเติมครับ
    4. เดือนหน้านี้ น่าจะได้ย้ายไปเริ่มงานใหม่อีกที่แล้วครับ สาธุครับ

2. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

1. เป็นเทพบุตรชั้นจาตุมหาราชิกา บริวารท้าวธตรส
    2. ไม่มี แต่ควรกรวดน้ำในห้องใส่แก้ว ใช้สมาธิ ก็ได้ครับ น้ำที่กรวเแล้วเทลงอ่างล้างมือได้ครับ ุุ
    ไม่เป็นไร
    3. ควรสวดพุทธมนต์แล้วทำสมาธิ ภาวนา พุทโธ ก้ได้ครับ
    4. งานที่ใหม่รอบนี้จะเป็นงานที่ดี และทำต่อเนื่องต่อไปจะดีมากครับ

3. tjs

tjs ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

การเปรียบบิดามารดา นั้นไม่ควรเปรียบว่าท่านดุจพระอรหันต์
    แต่ควรเปรียบความดีท่านดั่งพระพรหม

คำว่าพระอรหันต์ ไม่สามารถเอาบุคคลใดมาเปรียบ เพราะความเป็นอรหันต์เป็นอริยะบุคคลที่เหนือกรรมเหนือโลกแล้ว
    แต่ความดีของบิดามารดา เปรียบได้คือพระพรหม ผู้สร้างและให้ชีวิตบุตร อีนเป็นความดีขั้นในทางโลกียะ เท่านั้น

บางคนอาจกล่าวว่าท่านให้ความสุขในชีวิตของบุตร แต่ความสุขของบุตรที่ได้รับยังไม่ใช่ความสุขที่บริสุทธิ์ที่เหนือโลกเหนือกรรม

ต่างกับคุณของพระพุทธเจ้าที่มากล้นไม่มีประมาณ ความที่เราสุขสบายนั้นแท้จริง บิดามารดาเรา ก็อาศัยคุณพระพุทธเจ้า ช่วยเกื้อหนุน
    มากมาย เราเกิดมาในสยามประเทศถือว่าโชคดี
    พระพุทธศาสนา นี่เองที่ทำให้ประเทศไทยเจริญรุ่งเรืีอง ค้ำชูสถาบันพระมหากษัตริย์ ค้ำชูความเป็นไทย ธรรมะของพระพุทธเจ้ายังประโยชน์สุขแก่ประเทศและชาวประชา
    ถ้าไม่มีพระพุทธเจ้า ไม่มีพระธรรม แล้วเราและบรรพบุรุษเราจะมีความสุขได้ยาก
    บิดารมารดาเราก้จะยากเข็ญแล้วท่านจะนำความสุขมามอบหรือสร้างให้เราได้ยากหรือไม่สามารถทำได้

ดังนั้น ถ้าเรามีปัญญามากเราจะรู้เห็นถึงความเกี่ยวพันธ์ เป็นผลหรือคุณแห่งพระพุทธเจ้า ที่มีแก่สรรพสัตว์

สูญกัปใด ไม่มีพระพุทธเจ้า สรรพสัตว์ในยุคนั้นจะทุกขเวทนา ทุกข์เข็ญมาก นั่นเอง

ดังนั้น อันความดี ในคุณของบิดารมารดา บรรพบุรุษ ชนรุ่นก่อน
    กับความดีของพระพุทธเจ้าจึงต่างกันโดนสิ้นเชิง
    พึงไม่ควรมีมิจฉาทิฏฐิ เห็นผิดว่า คุณแห่งพระพุทธเจ้ามีน้อยกว่า บิดามารดา นั้นไม่ถูกครับ

4. Khun Krit

Khun Krit สมาชิก

21 พฤษภาคม 2018
    ขอบคุณครับ คุณก้อง เดี๋ยวน้อมไปปฏิบัติครับผม เมื่อวันเสาร์ กลับจากงานบุญหล่อพระ และพาแม่ไปไหว้พระ

1.หลวงพ่อกวย วัดโฆสิตาราม
    2.พระร่วง ที่วัดไกลกังวล พร้อมถวายของแก่แม่ชีทองคูณ
    3.หลวงปู่ศุข วัดปากคลองมะขามเฒ่า

อนุโมทนาสาธุครับ หลังจากกลับมาก็นั่งสมาธิ เกิดปิติครั้งแรกครับ ท้องเบา ๆ ตัวจะลอย ๆ แล้วก็ถอนออกครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

5. tharathep99

tharathep99 สมาชิกใหม่

27 มิถุนายน 2022
    เรียนพี่ก้อง ขอรบกวนสอบถามครับ
    1.ผมปวดหลังมาก ปวดตั้งแต่อายุ20ต้นๆจนถึงตอนนี้32ปี ไปหาหมอมาก็หลายที่ไม่หายครับ ผมมีกรรมตรงนี้ไหมครับ ถ้ามีกรรมตรงนี้ทำอย่างไรถึงจะดีขึ้นครับ
    2.ก่อนมาเกิดชาตินี้ผมอยู่ในภพภูมิไหนหรือทำบุญทำบาปอะไรมาก่อนหรอครับ
    3.สิ่งศักดิ์สิทธิ์ที่รักษาตัวผมมีไหมครับ ผมควรบูชาองค์ไหนอย่างไรครับ
    4.ผมเกิดมามีหน้าที่ทำอะไรไหมครับหรือมีสิ่งไหนที่ผมเคยสาบานไว้แล้วยังไม่ได้ทำหรือยังไม่ได้แก้บ้างครับ รบกวนพี่ก้องช่วยดูดวงผ่านจิตให้หน่อยครับ
    ขอรบกวนพี่ก้องด้วยนะครับ กราบขอบพระคุณครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 มิถุนายน 2022
  6. tjs

ขอทราบ วดป ด้วยครับ

7. tharathep99

เกิดวันอังคารที่27มีนาคมตอนเวลาเที่ยงคืน37นาที ไม่ทราบว่าเป็นวันอังคารที่27หรือวันพุธที่28 ครับ เกิดพ.ศ.2533 ครับ ขอบพระคุณครับ

8. tjs

แล้วแต่ตำรา ของผมนับเป็นวันอังคาร

9. tharathep99

plช่วยดูให้ผมหน่อยนะครับ

10. choompoow

choompoow สมาชิกใหม่

อยากจะขออนุญาตรบกวนคุณ tjsอีกสักครั้งค่ะ ชื่อณัฐนันท์ ห้วยจันทร์ เกิดวัน จันทร์ที่7 ธันวาคม 2530 อายุ34ปี ปัจจุบันทำงานที่ รพ.ดอนจาน กาฬสิน หนูมีความอึดอัดใจและทุกข์ใจมากบางทีคิดอยากจะตายไม่มีความสุขในชีวิตเลยค่ะ ตั้งแต่ไปทำงานที่แห่งนั้น เหมือนมีคนคอยกลั่นแกล้งรังแก รู้สึกไม่ปลอดภัยในชีวิตเลย สภาพกายและใจย่ำแย่มาก รู้สึกToxic คนในที่ทำงานแห่งนั้นไม่เป็นมิตรเลยค่ะ อยากสอบถามว่า
    -หนูควรจะอยู่ต่อหรือลาออกดี
    -หากลาออกจะได้งานใหม่ที่ดีกว่านี้ไหม
    -หนูเหมาะทำงานราชการไหม
    -หรือต้องทำอาชีพอิสระ ทำแบรนด์สินค้าตัวเองและควรทำเกี่ยวกับอะไรถึงจะเหมาะต่อจริตตัวเองค่ะ
    -หนูสวดบทคาถาจักรพรรดิ์ แผ่เมตตาปรับภพภูมิพวกเขาเหล่านั้นได้รับใช่ไหมค่ะ
    -อนาคตอันใกล้หนูจะรวยไหมค่ะ อยากเลี้ยงพ่อแม่กตัญญูต่อท่าน ให้มากที่สุดเพราะท่านแก่แล้ว ปัจจุบันพ่อก็สุขภาพไม่ค่อยดี และตั้งปณิธานไว้ว่า หากตัวเองมีเงิน จะสร้างบุญบารมีให้มากที่สุดช่วยเหลือเพื่อนมนุษย์และสรรพสัตว์บนโลกใบนี้ ขอความเมตตากรุณาช่วยตรวจดูดวงชะตาให้ทีเถิดคะ กราบขอบพระคุณเป็นอย่างสูงค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กรกฎาคม 2022
  11. tjs

รอหน่อยครับ

12. tjs

รอหน่อยครับ สาธุ

13. tjs

พื้นฐานดวงชะตา กรรม วิบาก วาสนาดี ครับ ไม่ตัองลำบากอะไรมาก ความรุ้ความคิด เป็นฝ่ายกุศล มีมาก อาศัย ผลบุญในอดีตชาติ หนุนส่ง

ด้วยอายุไขในปีนี้ 34-35 จะไม่ค่อยดีนัก มีอุปสรรค ศัตรู คอยทำร้าย ภายในก้มีเรืีองร้อนใจทุกข์ใจ
    ให้ทำบุญต่อชะตา เสริมชะตา เสริมบุญบารมี ก้จะมีชีวิตที่ดีขึ้น

เรืีองการงาน นั่นดีอยู่แล้ว แต่มีวิบากกรรมทำให้ระหว่างนี้ เพื่อน ร่วมงาน เป็นศัตรู ให้อดทน ในอนาคต เขาจะกลายเป็นมิตร และช่วยเหลือพึ่งพากัน ใช้กรรมเก่าไม่ดีก่อน แล้วผลกรรมดีจึงค่อยตามให้ผลทีหลัง

ห้ามเปลี่ยนงานครับ งานที่ทำอยู่นี้ อนาคตจะมี่นคงและมีความสุข ครับ

อาชีพเสริม ค้าขายออนไลน์ ด้านสุขภาพ ความสวยงามหรือของใช้อุปกรณ์บริโภค ทำได้ครับ

อนาคตจะร่ำรวยปานกลางครับ แต่ควรทำทานชีวิตสัตว์เรื่อยๆ และทำบุญโลงศพ ศพไร้ญาติ ครับ

ที่ตั้งใจไว้ ในการช่วยบิดามารดา และสังคม จะได้ทำกิจส่วนนี้แน่นอนครับ
    ขออนุโมทนาครับ

14. tjs

1 คุณเป็นเทพ มาเกิด มีกรรมเก่าติดตามมาทำให้ มีโรคปีะจำตัวครับ เรื่องนี้ต้องทำสามส่วนจึงจะดีขึ้นหรือหาย จะคอบในจ้อความส่วนตัวให้ครับ
    2. เป็นเทพ ใกล้ชิดท้าวจาตูมหาราช แต่กรรมจากการเป็นนักรบ และฆ่าสัตว์ส่วนหนึ่งนังตามให้ผล
    ชาตินี้และต่อๆไปคือต้องไม่ฆ่าสัตว์ ,กินมังสวิรัติบ้าง,ถือศีล,การปล้อยปล่หน้าเขียงให้ทานชีวิตสัตว์ การทำบุญกับศพไร้ญาติ ตัองทำต่อเนื่องครับ

3; ควรบูชา พระอินทร์, พระนารายณ์ ท้าวจาตูมทั้ง4พระองค์ , แบะปู่ฤาษี ตาไฟ, แต่ต้องตั้งมั่นในพระรัตนตรัย เป็นอันดับแรกก่อนครับ
    4. มีหน้าที่ครับ จะตอบในข้อความส่วนตัวครับ

15. tjs

วันหยุดทึ่ผ่านมา ผมได้ทำทานปล่อยปลาหน้าเขียง มีปลาหมอ ,ปลาดุก ปลาช่อนนา
    และได้ไปกราบสงขาร ลป สี วัดเขาถ้ำบุญนาค
    ท่านเป็นพระอาจารย์ที่ผมเคารพมาก และทราบว่ามีบุญสัมพันธ์กับท่าน
    จึงขอทุกท่าน อนุโมทนาร่วมกันครับ IMG20220710141146.jpg IMG20220710141152.jpg

16. tjs

17. tjs

ตอนไปกราบ ลป สี. ปกติ ผมจะมีตาใน ก็จะนิมิตรเห็นท่านนั่งอยู่ ผมก้ก้มลงกราบ แต่ ปรากฏว่า มีนิมิต ปรากฎ พระอรหันต์อีก2ท่าน นั่งขนาบ ลป สี ทางขวาคือ ลพ ฤาษี และทางซ้ายมือท่านคือ ลป บุดดา

จึงก้มกราบ ท่านทั้งสองด้วยครับ

พรที่ขอคือ ปราถนาพุทธภูมิ แม้จะยาวนานก้ยินดี และไม่มีความกังวลกับการที่ต้องยังเวียนว่ายในวัฏสงสารนี้ ครับ
    ขอแค่บารมีธรรม จงเจริญงอกงามก้าวหน้ายิ่งๆขึ้นไป
    ความรุ้สึกที่รับรู้ได้คือ ท่านลพ ฤาษี และ ลป บุดดา ท่านเป็นศิษย์ใกบ้ชิด ของลป สี.
    ครับ สาธุ

18. tjs

เพราะยังใหม่ ด้วย
    ให้ฝึกฝนอบรมจิตใจและสติปัญญา ทั้งทางโลกและธรรม

ทุกที่ก้มีปัญหาเรื่องคน เมื่อก่อนผมก้หนี แต่สุดท้ายหนีไม่พ้น
    อยู่ที่ตัวเราต้องเอาชนะพวกเขาด้วยความดี
    ถ้าเราไม่เล่นด้วย คนชั่วพวกนั้นจะแพ้ภัยตัวเอง
    ตั้งใจทำหน้าที่ของเราครับ อย่าไปสนใจ
    และวางกรอบตัวเองให้ดี อย่าให้คนอื่นมารังแกเราได้ครับ

ส่วนเรื่อง สิ่งอัปมงคลไสยเวท ตอนนี้แขวนพระอะไรติดตัวบ้างครับ ผมมีพระและวัตถุมงคล จะส่งให้ไปบูชา ครับ ขอชื่อและที่อยู่ในข้อความให้ผมด้วยครับ

19. tharathep99

ขอบพระคุณครับพี่ก้อง ช่วยบอกวิธีแก้ไขให้ผมหน่อยครับ

20. tjs

คุณเป็นศิษย์สาย ลพ ฤาษี ลิงดำ มีบุญสัมพันธ์กับท่านกับท่าน ให้ฝึกตามที่ท่านสอนครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 21 กรกฎาคม 2022