...เริ่มกระทู้..ตามรอยพระเกจิ..๑ ตค.นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 เมษายน 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    อ้อ..ลืมไป..วันนี้หลวงพ่อจ่อยแลพระอ.ครรชิตก็ไปกับหลวงปู่ครับ ส่วนรูปสุดท้ายคือพระครูพิสิทธิ์สุรวิทย์

แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2009
  2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

พรุ่งนี้ใครจะสืบชะตา(หนุนดวง)ก็เชิญเวลา๑๒.๓๐น. ส่วนวัตถุมงคลหลวงปู่ฯที่ผมรู้ว่าหมดแล้วแน่ๆ(ไม่ค่อยได้ขึ้นไปดูบนโบสถ์เลยไม่ค่อยอัพเดท)คือ

ตะกรุดเทพรำจวนรุ่นแรก ประคำโทนรุ่นแรก ซึ่งจะออกรุ่นสองต้นเดือนหน้า

ส่วนวัตถุมงคลที่มีใหม่คือตะกรุดครอบจักรวาล ๑๐๘ และพญาเต่าเรือนบูชา เทียนสะเดาะเคราะห์ ไม้ค้ำดวง ซึ่งไม่ค่อยได้ประชาสัมพันธ์เพราะกลัวหมด..เดี๋ยวคนไม่รู้ข่าวสาร..มาหาหลวงปู่แล้วเกิดอยากจะเช่าวัตถุมงคลกลับไป..จะไม่มีเค้าจะมาเสียเที่ยว เลยอยากให้มีของเหลืออยู่บ้าง

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      15 KB
      เปิดดู:
      70
      ขนาดไฟล์:
      8.2 KB
      เปิดดู:
      45
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 14 พฤษภาคม 2009
  3. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    วันจันทร์นี้ พี่ ๆ ท่านใด จะขึ้นเหนือไปกับหลวงปู่บ้างอ่ะครับ

ผมจะขอติดรถไปด้วยอ่ะคร๊าฟฟฟ ^^

พอดีงบประมาณจำกัด สงสารเด็กน้อยตัวใหญ่ ๆ ตาดำ ๆ หน่อยนร้าคร๊าฟฟ อิอิ ~~

ปล. ผมอยู่กรุงเทพครับ พี่ท่านใดจะกรุณาก็จะเป็นพระคุณอย่างสูงครับ

4. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่เอกครับ ไม่ทราบว่า ค่าบูชา ตะกรุด 108 เท่าไหร่เหรอครับ

5. Shinray01

Shinray01 เป็นที่รู้จักกันดี

น่าจะ 300 นะครับวันนี้ผมไปน่าจะเหลือไม่เกิน 5 เส้น

6. teaycub2009

teaycub2009 เป็นที่รู้จักกันดี

15 กุมภาพันธ์ 2009
    กราบ กราบ กราบ.....หลวงปู่สิงห์โตครับ
    พรุ่งนี้ตั้งใจไว้แล้วครับว่าจะไปกราบหลวงปู่ที่วัด.......ครับ เอิ๊ก เอิ๊ก ๆๆๆ

7. พรหมประสิทธิ์

พรหมประสิทธิ์ เป็นที่รู้จักกันดี

18 กันยายน 2007
    ผมได้ไปร่วมงานสืบชะตามาครั้งที่แล้ว รู้สึกว่าหลังจากกลับมาแล้วมีเรื่องดีๆในชีวิตหลายอย่างครับ หลวงปู่ท่านเมตตามาก น่ารักมองแล้วสบายใจอย่างบอกไม่ถูกครับ

8. มากับพระครับ

หากระทู้ที่เอาพระหลวงปู่ไปขายไม่เจอ แต่คงห้ามเขาไม่ได้ เว้นแต่เขาจะขายของปลอม
    บางอย่างที่วัดยังมี คนคงเลือกเช่ากับวัดน่ะครับ

9. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

จากที่อ่านน่ะครับ

หลวงปู่จะอยู่จำวัดที่ วัดอโยธยา ถึงวันอาทิตย์นี้ (วันจันทร์ เดินทางกลับเชียงใหม่)
    เพราะงั้นก็ เหลือเวลาอีก 3 วัน (นับวันนี้)
    หากท่านใด ที่อยู่ใกล้ และยังไม่มีโอกาสได้ไปกราบพระ และชื่นชมบารมีหลวงปู่ท่าน
    ขอแนะนำให้รีบด้วยน่ะครับ

เพราะไม่รู้ว่า พี่เอก จะนิมนต์หลวงปู่มาอีกเมื่อไร (อันนี้ต้องรอพี่เอก มาตอบ)

สำหรับวัตถุมงคล คาดว่าที่วัด ยัง พอ มีให้พี่ ๆ เพื่อน ๆ ได้ร่วมบุญบูชา
    เพื่อหาปัจจัยเข้าสู่วัดอโยธยาและจัดสร้างสวนรามเกียรติ์ ตามเจตนาของหลวงปู่น่ะครับ

ส่วนตัวผมคิดว่า..เย็นนี้คงได้เดินทางไปครับ (ช่วงเช้าที่วัดมีครอบครู ผมคาดว่าคนคงเยอะ)
    หรือไม่ก็เสาร์นี้ล่ะครับ ไม่ทราบจะได้เจอพี่ ๆ เพื่อน ๆ ในนี้มากน้อยสักเท่าใด

นับถือ

10. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

กรรมแล้วพี่เอก สุดหล่อ วันนั้นยังเจอกันอยู่เลยครับ คนที่ตัวสูงๆ ไปกะเฮียตัวขาวๆท้วมไงครับ ที่ให้หลวงปู่จารพัดเล่มแรก รวมกับอีกเล่มที่ปู่เสกไว้แล้ว แล้วเหมาตะกรุดหมดจากวัดไงครับ
    ท่าทางจะไม่รุ่งซะแล้วเรา 5555 อ่านแต่กระทู้ไม่เข้ามาพูดคุยก็จะแป่วๆๆซะแล้วครับ

11. ดูท่านอยู่นะครับ

ดูท่านอยู่นะครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ว่าแต่พระหลวงปู่ต้องใช้คาถาใหมครับ
    พอดีวันนั้นคนเยอะไม่ได้ถามครับ

12. มากับพระครับ

จำได้ครับ ใครมีวัตถุมงคลของหลวงปู่ผมว่ารุ่งทุกคนนะ ส่วนคาถาหลวงปู่ไม่ให้บอกอ่ะ ท่านว่าถ้าใช้ร่วมกับคาถามันจะแรงมาก ท่านกลัวเอาไปใช้ทางที่ผิดน่ะ..แต่ทนรบเร้าไม่ได้แอบบอกไปหลายคนแล้วไว้เจอกันค่อยเอาละกันนะ..อิ..อิ

13. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

14. aoffy_s

aoffy_s เป็นที่รู้จักกันดี

ไปกราบมาแล้วครับวันนี้พาพ่อแม่ไปทั้งครอบครัวกันเลย หลวงปู่เมตตามากๆครับ

ได้เจอพี่มากับพระด้วยคับ เสียดายไม่ค่อยได้คุยกันพอดีที่บ้านหิวจัดรีบไปหาอะไรกิน

พ่อแม่ผมที่ชอบว่าผมเรื่องบูชาของขลังเห็นหลวงปู่ก็ยังนับถือครับทั้งๆที่ท่านจะค่อนข้างไม่

เชื่อเรื่องพวกนี้

อยากให้ทุกๆคนได้ไปกราบท่านกันครับ หลวงปู่ดูแข็งแรงมากๆไม่เหมือคนอายุ90เลยครับ

ตะกรุดรุ่น2ออกเมื่อไหร่ต้องรีบไปเก็บครับ อิอิ

ขอบคุณพี่มากับพระมากๆครับโทรไปสอบถามหลายรอบเลย

15. Mahavate

Mahavate เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2008
    พี่เอกผมเสียใจ วันนี้ผมไม่ได้ไป

T_T ฝนเจ้ากรรมนายเวร มันตกหนักทั้งวันเลยครับ

ลืมโทไปบอกพี่เอกเลยไว้รอหลวงปู่กลับลงมาจากดอย

แล้วผมจะเข้าไปกราบท่านอีกครับผม

ปล. เสียใจ เสียดาย จบแทบจะเสียชีวิตเรยผม

16. มากับพระครับ

อ้อ.!!.เมื่อคืนลืมบอกไป..วันนี้เวลา๑๓.๐๐น มีสืบชะตาอีกแล้วครับ คนมาขอให้จัดเกือบทุกวันเลยเพราะทำแล้วเขารู้สึกดีขึ้น ใครจะเข้าพิธีก็ให้รีบมาเลย โทรมาก่อนก็ได้ 080 1810220 ครับ อาจจัดรอบสองเวลา ๑๔ หรือ ๑๕.๐๐น.

แก้ไขครั้งล่าสุด: 16 พฤษภาคม 2009
  17. มากับพระครับ

ท่านพระอ.ภูษิตลูกศิษย์หลวงปู่ผู้สวดสืบชะตาจะถึงประมาณ ๑๓.๓๐ น.ทำให้ต้องเลื่อนเวลาไปทุกรอบ

18. สวนพลู

สวนพลู เป็นที่รู้จักกันดี

กราบนมัสการครับ

19. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอบคุณครับ :)

20. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

เพิ่งกลับมาจากวัดครับ..

ประกาศ.. (ทราบแล้วก็อย่าเพิ่งเบื่อ)

หลวงปู่สิงโต จะเดินทางไปเชียงใหม่ วันจันทร์ที่ ๑๘ พ.ค. ๕๒ นี้
    วัตถุมงคลของหลวงปู่ที่วัดยังมีมากพอ สำหรับพี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกคน
    (ยกเว้น ตะกรุดเทพรัญจวน และ ประคำโทน)

ใครอยากเห็นรูป แจ้งผ่านหน้ากระทู้ครับ (ขอความต้องการสัก 3 คนน่ะ)
    เดี๋ยวดึก ๆคืนนี้ (ถ้าฝนไม่ถล่มลงมา) จะลงให้ได้ชม

จบข่าว..
    ขอบคุณที่รับฟัง