...เริ่มกระทู้..ตามรอยพระเกจิ..๑ ตค.นี้

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย มากับพระครับ, 8 เมษายน 2009.

1. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

22 สิงหาคม 2008
    ขอบคุณครับ

2. มากับพระครับ

มากับพระครับ เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณ..สำหรับทุกแรงใจที่มอบให้มา..ว่าไปนั่น..แบบนักร้องลูกทุ่งเลยเรา..อิ..อิ.

3. มากับพระครับ

พูดถึงเรื่องจิ้งจกแล้วยังมันส์ไม่หาย เพราะมีข้อมูลอยู่มาก ตามการศึกษาของผมแล้ว คิดเห็นว่าน่าจะเป็นวิชาของทางเหนือมาก่อนเผยแพร่สู่ภาคกลางเพราะในปั๊ปสาโบราณมีมาก่อนตำราของภาคกลาง และอักขระคาถาของหลวงปู่ศุข วัดมะขามเฒ่าที่หลวงพ่อหน่าย วัดบ้านแจ้ง อ.บางปะหัน จ.อยุธยา สืบมาก็ตรงกับตั๋วเมือง(อักขระล้านนา)ของหลวงปู่สิงห์โต ทำให้คาดเดาได้ว่าเป็นไปได้หรือไม่ที่หลวงปู่ศุขท่านธุดงค์ไปได้วิชามาจากทางเหนือแต่เวลาท่านเขียนอักขระท่านก็แปลงเป็นขอมที่เคยชินง่ายต่อการเขียนของท่าน เรื่องนี้อ.นพวรรณ หรือ หลวงพ่อพิมพ์ ศิษย์หลวงปู่หน่ายท่านใดท่านหนึ่งจำไม่ค่อยได้ เล่าว่า หลวงปู่หน่ายเคยเล่าให้ฟังว่าในตอนที่หลวงปู่ศุขมรณภาพปรากฏว่าจิ้งจกมาเต็มเพดานบริเวณที่ตั้งศพท่าน

4. มากับพระครับ

ศิษย์ในสายหลวงปู่หน่ายทราบดีถึงอานุภาพของหัวใจจิ้งจกนี้ว่าเก่งขนาดไหนทั้งหากินเก่ง เล่นพนันได้ เจ้าชู้โค-ตะ-ระ ผมเคยลักใช้ยังได้ผลสุดๆ ภายหลังจึงเดินทางไปขมาและยกครูกับหลวงพ่อพิมพ์แต่ปรากฏว่าที่มาของวิชาทุกท่านก็พบมาจากตำราเหมือนกันไม่ได้ยกครูกันมาเลยเป็นอันว่าวิชานี้ต้องลักใช้ถึงขลังละป่าวก็ไม่รู้?แต่ที่แน่ๆหลวงพ่อพิมพ์ไม่ว่าจะทำวัตถุมงคลแบบใดก็จะใส่หัวใจจิ้งจกซ่อนไว้ด้วยเสมอ....ส่วนกระผ๊ม..หัวใจจิ้งจกเป็นหนึ่งในวิชาเอกที่เชื่อมั่นเหมือนกัน และไม่เคยนึกมาก่อนเลยว่าหลวงปู่ครูบาสิงห์โตท่านจะมีวิชานี้ ถ้าไม่สังเกตุเห็นจิ้งจกมาเต็มหน้ากุฏิท่านทุกครั้งเวลาที่ท่านกลับไป พอถามท่านถึงเรื่องนี้ท่านกลับตอบเป็นคาถาว่า "จั๊กกิ้มสองหาง แม่นางไม้เป้า กระเด้าแด๊กๆ"ความจึงค่อยกระจ่างขึ้นมาเรื่อยๆ ไม่น่าเชื่อหัวใจคาถาค่อยๆหลุดออกมาทีหลังก็เป็นแบบเดียวกับสายมะขามเฒ่า ต่างกันเพียงเป็นตัวล้านนากับขอมเท่านั้น แต่ความขลังไม่ต่างกัน

แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2009
  5. โดเร่

โดเร่ เป็นที่รู้จักกันดี

น่าสนจัยมากเลยคับ จักกิ้ม ไว้ต้องไปบูชาซะแล้ว

6. มากับพระครับ

เพื่อนๆพี่น้องในเวปใครยังไม่ได้บูชาบรมครูปู่ฤๅษีพัดโบกให้รีบไวๆนะครับ เพราะวันนี้ผมได้ไปสำรวจศูนย์พระเครื่องวัตถุมงคลกับเจ้าหน้าที่ ที่นำวัตถุมงคลหลวงปู่ไปกระจายตามศูนย์ ปรากฏว่าศูนย์วัดทุ่งครุของพระปลัดเสน่ห์ได้โควต้าฤๅษีพัดโบก ๒ องค์ พอกำลังส่งของให้ศูนย์ ญาติโยมที่กำลังบูชาอย่างอื่นอยู่หยุดมาบูชาฤๅษีพัดโบก ๒ องค์เรียบร้อยแล้ว เดือดร้อนเจ้าหน้าที่ ต้องเพิ่มโควต้าให้อีก ๒ องค์ ส่วนศูนย์พระเครื่องคุณแหม่มเดอะมอล์บางแครีบโทรกลับมาว่าขอเพิ่มอีก โควต้า ๓ องค์ที่ส่งไปให้นั้นไม่พอจะเก็บไว้เองหมดทั้ง ๓ องค์เพราะงดงามถูกใจ ศูนย์พระเครื่องตัวเล็กบอกเอาอีก ส่วนศูนย์พระเครื่องอื่นๆขอยอดเพิ่มทุกศูนย์ และที่วัดอโยธยามีศิษย์หลวงปู่บางคนบูชารวดเดียว ๓ องค์ นี่ขนาดเพิ่งรู้กันเป็นการภายในหมู่ลูกศิษย์เท่านั้น ถ้าโฆษณาออกไปจะขนาดไหน?โดยเฉพาะของที่เทในพิธีถ้าปล่อยใหศูนย์แล้วราคาจะขึ้นทันทีรับทราบข้อมูลแบบนี้แล้วกรุณาอย่ามาคิดว่าผมปั่น ทั้งหมดเป็นข้อเท็จจริงสอบถามดูได้ ส่วนใครที่จองแล้วยังไม่โอนปัจจัย ให้รีบโอนก่อน ๑๗.๐๐น.วันศุกร์ที่ ๑๐ นี้ ไม่งั้นคงต้องถือว่าท่านสละสิทธิ์ ที่ต้องบอกแบบนี้เพราะกลัวจะต้องมารำคาญฟังคนบ่นเหมือนตะกรุดเทพรำจวนรุ่นแรก ๑๐๘ ดอกหมดใน ๒-๓ วัน หลายคนลังเลไม่เช่าทีแรกแล้วจะมาแค่นเอากับผมทีหลัง ยังงัยมันก็บ่มี

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      579.3 KB
      เปิดดู:
      48
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 8 กรกฎาคม 2009
  7. MTparasite

MTparasite Active Member

13 มิถุนายน 2009
    ว้า! สุดท้ายหลวงปู่ก็จำพรรษาที่อยุธยา นึกว่าจะมาแอ่วเจียงใหม่ซะอีก แล้วหลวงปู่ไม่ไปแอ่วประเทศนอกเหรอคับ แล้วเมื่อไหร่มาเชียงใหม่อีกอะ คิดตึงหาหลวงปู่ขนาดเลย ปล. เก็บจิ้งจกไว้ให้ตัวเน้อ เดี๋ยวหลังไมค์ไปคับ วันก่อนไปทำบุญที่ครูบาจันทร์แก้ว กะว่าจะเลยไปที่วัดขุนคงไปหาตุ๊แม้ว แต่นึกขึ้นได้ว่าท่านลงไปงานหลวงปู่ไม่รู้ขึ้นมาหรือยัง กะว่าจะไปลงน้ำมันซะหน่อย เอาบุญมาฝากด้วยนะคับ พี่เอกสาธุโตยเน้อ

8. MTparasite

โอเค ฟังหลังไมค์เพลินเลย วะฮ่าฮ่า ชอบๆ

9. arjarhnnop

arjarhnnop เป็นที่รู้จักกันดี

สอบถามเลขบัญชีการโอนรายการนี้ และ ขออนุญาตถามเรื่องยอดเบี้ยจั่นด้วยนะครับ ว่าทั้งหมดเท่าไรส่งบัญชีไหน พรุ่งนี้จัดการให้ครับ

ARJARHNNOP

10. มากับพระครับ

11. มากับพระครับ

หมอเล่าเรื่องสีผึ้งที่เพื่อนลักไปใช้ออกอากาศหน่อยดิ ไม่มีใครตำหนิหรอก เพราะหมอไม่รู้เรื่องด้วยและไม่ได้เป็นคนทำ เพื่อนแอบเอาไปทำหมอไม่ผิดนะ

12. MTparasite

เอางั้นเลยเหรอคับพี่เอก 555 โปรดใช้วิจารณญาณในการอ่านนะคับ
    อันเหตุของเรื่องนั้นก็มีอยู่ว่าได้บูชาสีผึ้งหลวงปู่ไว้ใช้ ตั้งแต่ตอนที่ท่านมาเชียงใหม่ไว้ 1 ตลับจากนั้นก็สีปากเวลาออกไปเรียนทุกวัน ทั้งๆที่ก็ไม่รู้ว่าผลของสีผึ้งจะเป็นอย่างไร ถ้าไม่ได้ผลก็คิดซะว่าอย่างน้อยหลวงปู่ท่านก็คงทำไว้ให้เราทากันปากแตกปากลอก แต่ปรากฎว่าตั้งแต่ทาสีผึ้งเวลาผมเข้าหาอาจารย์หรือนำเสนองานมันจะผ่านไปด้วยดี แต่สิ่งที่เด็ดสุดก็คือ น้องผู้หญิงที่เรียนด้วยกันเค้าแอบเห็นผมทาสีผึ้งแล้วถามว่า
    "พี่ทาอะไรที่ปาก"
    "อ้อ! สีผึ้งมหาเสน่ห์ของครูบาที่นับถือ ทามั้ย" น้องเลยหยิบไปทาที่ปากแล้วถามว่า
    "มันดีจิงเหรอ"
    "ดีสิ งั้นแกลองทาสีผึ้งแล้วลองไปคุยกับพี่ที่แกแอบชอบสิ"
    หลังจากนั้น 3 วันน้องกลับมารายงานผล
    "เนี่ย! เดี๋ยวนี้มัน(หมายถึงคนที่น้องแอบชอบอยู่) คุยกับเค้าดีมากเลยไม่ดุไม่ว่าเลย"
    เลยแนะนำไปว่า
    " นี่ๆ เอางี้มั้ยจะได้อยู่หมัด ลองผสมในน้ำให้มันกินเลยเดะ"
    "มันจะเป็นอะไรมั้ยพี่"
    "ไม่หรอกสีผึ้งนี้เป็นไสย์ขาวไม่ได้มีพิษภัยอะไร"
    พอวันนึงได้โอกาสที่พี่คนที่น้องแอบชอบวางแก้วน้ำไว้น้องตัวดีเลยแอบเอาปลายหลอดไปแต้มสีผึ้งแล้วกวนๆในน้ำ พอดีกับไอ้เจ้ารุ่นพี่กลับมาพอดีแล้วคว้าแก้วน้ำนั้นดูดทันที ผลที่ปรากฎหลังจากนั้นเหรอคับ ทั้งคู่แอบไปดูหนังด้วยกัน 2 เรื่องละ ผมเลยเป็นหมาหัวเน่าเลย วะฮ่าฮ่า เดี๋ยวนี้มักจะแซวกันเล่นเสมอว่าเป็นงัยหละ มนต์รักสีผึ้ง
    (เป็นความเชื่อส่วนบุคคลนะคับ ใครจะทำตามไม่ว่ากันเน้อ )

13. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

ข่าวดี.. ตอนนี้พระชุดกรรมการมีอีก 1 ชุด ร่วมบุญ 3,500 + ค่าส่ง 200 (ก่อน 17.00 น. 10 ก.ค. 52)

14. มากับพระครับ

ขอโทษทีครับ ถ้าทราบที่อยู่เดี๋ยวจะส่งน้ำหวานไปให้ดื่มแก้คอแห้ง

15. มากับพระครับ

ผู้ที่จะรับบรมครูปู่ฤๅษีพัดโบกรับได้ที่ตู้วัตถุมงคลในหอสวดมนต์ พระเก๋ท่านอยู่ดูแลตลอด วัตถุมงคลอื่นๆของหลวงปู่ก็สามารถบูชาได้ที่นี่(เพื่อให้สะดวกกับผู้ที่มากราบหลวงปู่ได้บูชาในหน้าฝน) ส่วนที่โบสถ์ก็ยังคงเปิดให้บูชาอยู่เช่นเดิม

แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2009
  16. มากับพระครับ

หลายคนมีประสบการณ์ทำนองนี้ แบบ มนต์รักสีผึ้ง น่ะ (จะให้แน่กว่านี้ต้องใช้ตะกรุดเทพรำจวนควบคู่กันไปด้วย) แต่ไม่ยอมเล่าออกอากาศ จริงมั๊ยจ๊ะน้อง...S..m...i........

อย่างเพื่อนสาวของหมอที่คบพี่ผู้ชายที่ทานสีผึ้งเป็นแฟนแล้วก็ต้องใช้อิ่นผูกไว้ ตอนนี้ต้องพกอิ่นหลวงปู่ฯแล้วนะ

ขนาดไฟล์:
      19.8 KB
      เปิดดู:
      29
      ขนาดไฟล์:
      10.4 KB
      เปิดดู:
      27
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 10 กรกฎาคม 2009
  17. มากับพระครับ

นอนไปแล้วแต่ตื่นขึ้นมาอีก แล้วนอนไม่หลับ เพราะปู่ฤๅษีทันใจมาเข้าฝันสั่งให้สร้างอุทยานฤๅษี ท่านจะประสาทพรให้ลูกหลานรวยทันใจหรือสำเร็จทันใจอะไรทำนองนี้ในฝันฟังไม่ค่อยชัด คล้ายๆว่าใครไปอธิษฐานกับท่านจะโชคดีถูกหวยมั๊ง ก็รวยทันใจ น่าจะต้องถูกหวยสิถึงรวยได้เร็วทันใจ ในฝันเห็นควันธูปตลบอบอวล มีคนนำผลไม้และดอกไม้ไปถวายสักการะพร้อมทั้งนำเงินถวายใส่ย่ามแล้วยืนประนมมือเอาหน้าผากไปแตะที่นิ้วชี้ของท่านปู่ฯ อธิษฐานขอพรกันมากมาย เลยมัวแต่มานั่งคิดว่าฝันเรื่อยเปื่อยหรือฝันจริงๆเพราะปกติไม่เคยฝัน แถมปู่ฤๅษีทันใจท่านศักดิ์สิทธิ์แท้ตอนปั้นช่างพูดเล่นกันยังโดนเขกหัวหลายคน วันเททองเกิดอัศจรรย์อิฐบนเตาระเบิดตอนพระอ.ขุนคงกล่าวอัญเชิญ (เป็นนิมิตรหมายว่าต่อไปต้องดังระเบิดแน่) ตอนคุยกับคุณนู๋ปู่ก็ไปลงคุณนู๋ คิดไปคิดมานอนไม่หลับเลยเปิดบอร์ดดู ส่วนองค์ปู่ตอนนี้ช่างกำลังขัดแต่งอยู่ ช่าง งง!!เพราะมีกลื่นหอมตลอดเวลาคล้ายน้อง Smilelunar พบในวันไหว้ครูเทเทอง

18. Ong

Ong เป็นที่รู้จักกันดี

รูปหล่อปู่ฤาษีพัดโบกในวันไหว้ครู สามารถ เข้าไปรับได้เลยใช่ป่าวครับ

ก่ะ จะเข้าไปวันอาทิตย์ที่ 12 นี้

19. มากับพระครับ

ครับ

20. smilelunar

smilelunar เป็นที่รู้จักกันดี

24 พฤษภาคม 2008
    นั่น ว่าแล้วเชียวว่าพี่เอกต้องเข้าใจผิดแน่ๆ
    สุดหล่อที่ไปด้วยวันนั้น เค้าไม่ได้โดนมนต์รักสีผึ้งของเราแต่อย่างใด
    แต่สงสัยเขาจะเอาสีผึ้งหลวงปู่ไปใช้กะคนอื่น เลยได้ผลมีแฟนไปเรียบร้อย
    ทิ้งเรานั่งเศร้าอยู่คนเดียว แหม รู้งี้จับใส่น้ำให้ซดซะตั้งนานแล้ว..มันน่านัก
    เสียดาย พลาดไปหน่อย เหอๆ