เรื่องจริงอิง Fiction "ภัยพิบัติ 5 มิติ"

ในห้อง 'ภัยพิบัติและการเตรียมการ' ตั้งกระทู้โดย OVLOV, 26 กันยายน 2012.

1. sutanee

sutanee เป็นที่รู้จักกันดี

18 ธันวาคม 2007
    เธออยู่ไหนไม่เห็นมาเหล่าน้าคิดฮอดหลายเด้อ

2. OVLOV

OVLOV เป็นที่รู้จักกันดี

25 กันยายน 2006
    ลม ลม ลม...แรง แรง แรง

"คิสสถึง"...เหล่าน้า...ทุกท่านเช่นกันครับ...
    ขออภัยครับ ที่ไม่ได้มาส่งเสียงซะหลายวัน...

ช่วงนี้ ธาตุลม ค่อนข้างแรงขึ้นมาอีก เพราะ อังคาร ธาตุลม
    ได้ย้ายเข้าสู่ ราศีกุมภ์ ได้สองสามวันแล้ว...

อังคารในราศีกุมภ์...ราหูในราศีตุลย์ นี่ก็ ธาตุลมเต็มกระดานเลย
    ใครเป็นยังไงไม่ทราบได้...รู้แต่ว่าตนเองช่วงนี้ มึนมากๆ...

ธาตุในกายไม่ค่อยสมดุลย์ มัวแต่ไปยุ่งเรื่องชาวโลก
    ตัวเองจะไม่รอดเอา...เฮ้ออ...

หลายปีก่อน เคยออกไปผจญภัย ปั่นจักรยาน กับ "เหล่าลุง" ในยุคนั้น
    บอกได้คำเดียวว่า..."เกือบหมดลม"...

ลุงๆ ทั้งนั้น อันตัวเราเยาว์สุด...ท่านๆ หกสิบกว่าทุกคน แข็งแรงมากๆ
    พวกนี้ท่านปั่นกัน วันละร้อยโล ปั่นทุกวัน ได้เจ็ดวันขึ้นไป สบายๆ เลย......ไม่เล่นกะลุงแล้วหล่ะ

พวกลุงๆ แกเคยมายืนๆ ดู เห็นท่าไอ้หนุ่มนี่ ทำเป็นยืนนิ่งๆ เก๊กๆ อยู่...ที่ไหนได้มันพิงเสานี่หว่า
    แกหยิบอาวุธลับออกมาให้ บอกว่า นี่ อมซะ...แหะ แหะ...ยาลมนะครับ

สุดยอดจริงๆ ตอนหลังซื้อแจกผู้ใหญ่ หลายๆ ท่าน ชอบใจกันใหญ่

มาปี พ.ศ. นี้...ต้องพกเองซะแล้ว...หมดสภาพน่ะ

เหล่าน้า ลองไปหาใช้ดูนะครับ...ยาหอมเทพจิต...
    มีแบบหลอดเล็กๆ ขนาดสองข้อนิ้วก้อย พกติดตัว อมทีละเม็ดก็พอ...อมเยอะเดี๋ยวลิ้นแตก

ชื่นใจดีจริงๆ หายใจโล่งมาก...ซื้อยกกล่องเลยก็ดี เอาไว้ให้ใครต่อใครได้ ไม่แพงมาก
    ตกเฉลี่ยหลอดละสิบกว่าบาท...ใครเค้ารอดตายได้ คงจะนึกขอบคุณอยู่เหมือนกัน

จริงๆ แล้วยี่ห้ออื่นก็คงมีดีๆ อยู่เหมือนกัน...ก็ลองๆ ดู ตามแบบที่ชอบก็ได้
    พอดีรู้จักอยู่ไม่กี่แบบ...

ธาตุลมแรงๆ อย่างนี้...เรื่องราวหลายๆ อย่างมันลุกลามได้ง่ายมาก
    เอาสุขภาพเราไว้ก่อนละกัน...ถ้าตัวเรายังไม่รอดแล้ว...ช่วยอะไรใครไม่ได้หรอก

ก็อย่างที่เคยบอกๆ กันไว้บ่อยๆ

ลมแรงๆ เป่า ปู๊ด...ปู๊ด...ปู๊ด...สามที...

"เดี๋ยวถึงยอดเมรุเลย"

อูยย...ต้องระวัง..

...

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 มกราคม 2013
  3. Alissa28

Alissa28 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2011
    โอ้ยชื่นใจ. ขอบคุณคุณลม ที่ช่วยพัดคุณovlov กลับมา

4. Alissa28

Alissa28 เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2011
    คุณovlov เมื่อปลายปีตอนเลือกตั้งของอเมริกา
    ได้อ่านคำวิเคราะห์ชื่อพร้อมดวงของผู้สมัครทั้ง 2 คน
    มาวันนี้มีเลือกตั้งผู้ว่าอยากให้คุณovlovช่วยวิเคราะห์
    ให้ด้วยค่ะ จะได้เตรียมรับมือถูก ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

5. OVLOV

การเมือง การมุ้ง กรุงเทวานี่ แยกสีสรรชัดเจน
    เดี๋ยวกระทู้นี้จะกลายเป็นซีเรียแทน...

ดูๆ เดาๆ แล้วเอาไว้ในใจก่อนดีกว่านะครับ...

6. Isreal

Isreal เป็นที่รู้จักกันดี

4 พฤศจิกายน 2011
    นานๆจะโผล่มาที วันนี้เอาบุญมาฝากคุณโอวีเลิฟ
    และเหล่าน้าที่น่ารักทุกๆท่านนะคะ เมื่อวันอาทิตย์
    ไปถวายพระไตรปิฏกพร้อมตู้กับเวปญาณทิพย์ค่ะ
    พระไตรปิฏก9ชุด+ตู้4ใบและเครื่องสังฆทานอื่นๆ
    บุญใดที่เราได้รับแล้วขอให้เพื่อนๆทุกท่านได้รับ
    เฉกเช่นเดียวกันทุกประการค่ะ ^^

ปล.เข้าไปดูที่เวปญาณทิพย์จะมีรูปจากเพื่อนๆท่านอื่น
    และรายละเอียดมากกว่านี้ค่ะ

7. sutanee

เมื่อวานพระมาเก็บพุ่มผ้าป่าเลยทำบุญเพิ่มไปอีก2พันบาทถวายของใช้ด้วย

8. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    คิดถึง เหล่าน้าแฟนคลับทุกๆ ท่าน และเจ้าของกระทู้ คุณ OVLOV มากมายค่ะ งานเยอะมาก ไม่ได้มาเยี่ยมเยียนเลย ขอให้ทุกๆ คน มีความสุข สุขภาพร่างกายแข็งแรงกันถ้วนหน้าค่ะ ด้วยความปรารถนาดีจากใจค่า [​IMG]

9. starme

starme เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาด้วยค่ะ คุณ Isreal
    และขอให้ความสำเร็จ จงเกิดแก่เจ้าของบุญ ด้วยคะ

;38

10. มณีจำปา

มณีจำปา เป็นที่รู้จักกันดี

23 ธันวาคม 2011
    ขอบคุณที่คิดถึงกันค่ะ คุณปารามิตราราชาวดี ถ้ามีเวลาเมื่อไหร่ จะรีบแวะเข้ามาอ่านเรื่องเล่าของคุณ OVLOV และมาทักทายเหล่าน้าผู้น่ารัก อย่างแน่นอนค่ะ ด้วยความระลึกถึง ทุกๆ ท่าน อยู่เสมอค่ะ

11. ตาวันยิ้ม

ตาวันยิ้ม เป็นที่รู้จักกันดี

2 กุมภาพันธ์ 2013
    บ้านนี้ อบอุ่นมากๆ ค่ะ อ่านแล้วติดใจ ย้อนอ่านตั้งแต่แรกจนหน้าสุดท้าย จนตาแฉะเลยค่ะ ได้ทั้งความอิ่มเอมใจ เหมือนกับได้อยู่ในบ้าน ที่มี ทั้ง พี่ ป้า น้า อา ลุง เพื่อน น้อง หลาน แถมยังได้เสียงหัวเราะ อ่านไปขำไป อ่านไปยิ้มไป สงสัย ต้องมาเป็นแฟนคลับกระทู้นี้ซะแล้วค่ะ [​IMG] คนเล่าเจ้าของกระทู้ คุณโอวีเลิฟ (เฉลยกันไว้แล้วเรื่องชื่อ ไม่งั้นก็คงอ่านไม่ถูกเหมือนกันค่ะ) ก็เล่าได้ฮา ส่วนคนอ่านเหล่าน้าน่าจะเรียกถูกนะคะ ก็อ่านด้วยความน่ารักและอบอุ่นกันทุกคนเลยค่ะ ฝากเนื้อฝากตัวด้วยค่ะ ตะวันเองค่ะ

12. ตาวันยิ้ม

สวัสดีตอนกลางวันค่ะ แวะมาทักทาย บ้านโอวีเลิฟ ค่ะ วันนี้เข้ามา ... ยังไม่มีเรื่องเล่า ตอนใหม่ ไว้จะแวะมาเรื่อยๆ ค่ะ สุขสันต์วันหยุดนะคะ พรุ่งนี้วันจันทร์แล้ว พักผ่อนหย่อนใจให้คลายเหนื่อย ก่อนเริ่มงานวันจันทร์กันด้วยพลังที่ชาร์ตไว้เต็มในวันหยุดนี้นะค้า [​IMG]

13. ตาวันยิ้ม

ก๊อกๆๆ คุณโอวีเลิฟ อยู่มั๊ยค้า ..... สวัสดีวันอังคารค่า ..... สถานการณ์กรุงเทวา เดือนกุมภาพันธ์ จะเป็นเช่นไร ..... เชื่อว่าพวกเราเหล่าน้าแฟนคลับ คงรอคอยข่าวคราวเช่นกัน ถ้าว่างเว้นจากภารกิจการงาน คุณโอวีเลิฟ จะกรุณามาเล่าเรื่องจริงอิง Fiction ให้ฟังก็จะเป็นพระคุณคร่า ..... [​IMG]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 กุมภาพันธ์ 2013
  14. OVLOV

ยินดีต้อนรับ คุณตาวันยิ้มนะครับ คุณมณีจำปาก็คิดถึงเช่นกัน
    ส่วนท่านอื่นๆ คิสสถึงกันอยู่แล้วครับ...

ต้องขออภัยด้วยครับ ช่วงนี้ปรับ computer ยังไม่แล้วเสร็จดี
    นี่ก็ยืมๆ พี่ๆ น้องๆ ใช้อยู่

ลุล่วงแล้ว จะมาเหลาต่อนะครับ...

คิสสถึงมากมายคร้าบบบ...

o v l o v

...

15. ตาวันยิ้ม

เกือบจะหล่นไปหน้าสองแล้วคร่า มาดันกระทู้เจ้าค่ะ เพื่อนๆ เหล่าน้าแฟนคลับ และ คุณโอวีเลิฟ หลับกันหรือยังน้า ..... พักผ่อนกันอย่างมีความสุขนะค้า [​IMG]

16. sutanee

มาช่วยดันกระทู้ช่วงวันไหว้วันถือนี้ได้ไปวัดสองวันติดกันเลย
    เพราะเกิดความคิดว่าเอาของที่จะไปใช้ไหว้เอาไปถวายพระ
    หรือให้ทานแก่คนอื่นน่าจะได้บุญแล้ว
    เชิญท่านที่เราคิดจะไหว้ให้มาอนุโมทนาบุญ
    ตลอดจนกรวดน้ำให้ท่านไปเลยน่าจะเวิร์คกว่า
    ก็เลยไม่รอช้าปฏิบัติการณืทันที
    แถมถวายชุดขาวและผ้าไตรอุทิศให้แม่และเตี่ยด้วย
    กระเบื้องมุงหลังคา10แผ่นปล่อยปลาอีก10ตัวเมื่อวาน
    วันนี้ปล่อยกบ19ตัว

17. sutanee

วันพฤหัสที่ผ่านมาก็ไปปล่อยปูตอนนี้มีความชำนาญในการปล่อยปูแล้ว
    ก็ต้องขอบคุณเพื่อนที่ไปเป็นเพื่อนและร่วมทุนปล่อยปู
    เพราะเธอชำนาญในการแก้มัดปูมากกว่าเราจริงๆ
    เลยทำให้เรามีมานะขึ้น

18. sutanee

แก้คอมเสร็จเมื่อไหรรีบมาอัพเดทน่ะเหล่าน้าคิดถึงลีลาเล่าเรื่องของคุณOVLOV

19. LilyKwan

LilyKwan Active Member

20 กันยายน 2011
    มาดันมาดึงกระทู้สุดแรงเลย... คุณ OVLOV หายไปนานแล้วนะเนี่ย

คิดถึงๆ ไหนๆวันนี้ก็วันแห่งความรัก ตามกระแสนิยม...

จึงมาเผื่อแผ่ความรักให้เหล่าน้าและกัลยาณมิตรร่วมอุดมการณ์ทั้งหลาย ณ โอกาสนี้ค่ะ

ขอให้ทุกท่านเจริญทั้งในทางธรรมและในทางโลกนะคะ

20. sutanee

มารอคุณovlovช่วงนี้มีอาการแปลกๆแต่ก็ยังทำบุญทำกุศลสม่ำเสมอ
    วันที่12ไปทัวร์ปิดทองลูกนิมิต7วัดก็ได้บริจาคทรัพย์เพื่อการสืบทอดพระศาสนาไปหลายอย่างตลอดจนทำทานแก่ขอทานปล่อยนกไถ่ชีวิตโคกระบือบริจาคโลงและผ้าขาว