เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงพ่อทรง และสวัสดีทุกท่านครับ

เยี่ยมมากเลยครับ ดูแทบไม่ออกเลย ผมไม่เคยใช้ตะกรุดเลย แขวนแต่พระ มีเบี้ยหลวงพ่อเปิ่นตัวนึง ก็เอาไว้ในห้องนอน ไม่เคยเอาไปไหนครับ

2. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    ก่อนจะไปเปิดร้าน ขอฝากข้อความดีมาให้อ่านกัน แต่ไม่แน่ใจว่าเคยลงไปหรือยัง ถ้ายังก็จต้องขอโทษด้วยครับ....

หาซื้อไม่ได้

มีสามีภรรยาคู่หนึ่งเข้าไปในห้างของเล่นที่งดงามที่สุดของเมืองทั้งคู่มองดูของเล่นหลากสีสันมากมายวางเรียงอยู่บนชั้นบางอย่าแขวนไว้หรือวางระเกะระกะอยู่บนชั้นอย่างน่าดู

มีทั้งตุ๊กตาร้องไห้ ตุ๊กตาหัวเราะ ของเล่นไฟฟ้า ชุดเครื่องครัวขนาดจิ๋วที่สามารถทำขนมเค้กหรือพิซซ่าได้ ทั้งสองคนตัวสินใจไม่ได้สักทีจนพนักงานขายสาวสวยเดินเข้ามาใกล้

"เรามีลูกสาวเล็กๆคนหนึ่งกลางวันเราไม่ค่อยอยู่บ้านและหลายครั้งตอนค่ำเราไม่อยู่บ้าน"ฝ่ายภรรยาอธิบาย

"ลูกสาวของเราไม่ค่อยยิ้มเลย"ฝ่ายสามีเสริม

"เราอยากได้ของเล่นที่ทำให้ลูกมีความสุขแม้ว่าเราจะไม่อยู่บ้านและต้องเป็นของเล่นที่ทำให้ลูกมีความสุขตลอดเวลาที่ลูกต้องอยู่คนเดียด้วย"

พนักงานตอบด้วยด้วยรอยยิ้มว่า
    "เสียใจด้วยค่ะ ที่นี่เราไม่ได้ขายคุณพ่อคุณแม่ค่ะ"

3. โอ ท่าซุง

โอ ท่าซุง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ สวัสดียามเช้าทุกท่านครับ...:cool:

4. นายGEET

นายGEET เป็นที่รู้จักกันดี

14 กุมภาพันธ์ 2010
    กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรง
    ขอบคุณมากครับพี่โจ วิธีทำละเอียดชัดเจนเลย:cool:

5. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

6. SomeO

SomeO เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่ทรง ครับ
    และสวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ

7. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงพ่อทรง

สวัสดี พี่ ๆ เพื่อน ๆ ทุกท่านค่ะ

8. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง<!-- google_ad_section_end --> ครับ

สวัสดีพี่พี พี่ๆน้องๆบ้านเหรียญบินทุกๆท่านครับ<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ JLB [​IMG]
    กราบพระเดชพระคุณหลวงพ่อทรง
    สวัสดีพี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่าน

รูปภาพตัวอย่างมาแล้วครับ แต่ตอนนี้กล้องตัวเก่ง อาการไม่ค่อยดีส่งไปซ่อมนะครับ
    ภาพ เลยไม่ค่อยจะชัดเจนเท่าไหร่
    ท่อเป็น ยางซึ่งสามารถ หดได้หากถูกความร้อน ควรเลือกให้มีขนาดใหญ่กว่า ตะกรุดที่ต้องการทำอย่างน้อย 3-5 มม. เพื่อความสะดวกในการทำ ราคาเมตรละไม่เกิน 30 บาท
    ขั้นตอนในการทำ
    1 ตัดท่อให้มีความยาวกว่าตะกรุดซัก 3-5 มม. ครับแล้วสวมทับตะกรุด
    2 เตรียมกระดาษแข็งมาหุ้มทับเชือกในบริเวณที่ใกล้กับตะกรุด เพื่อไม่ให้เชือกร่มละลาย
    3 ทำการ ลนไฟไปรอบๆ ตะกรุด เพื่อให้ท่อหด หดตัวอย่างเท่าๆกัน ขั้นตอนนี้ ต้องค่อยๆลนนะครับ ร้อนมากก็หยุด แล้วค่อยลนใหม่
    4 หลังจากหดจนรัดตะกรุดพอดีแล้ว นำผ้าชุบน้ำมาเช็ดที่ท่อยาง ก็เสร็จเรียบร้อย
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

ขอบคุณครับ กำลังห่วงจะแพ้ตะกั่ว เดี๋ยวได้มาจากวัดมะนาวหวานจะ ทำตามครับ

9. gim

gim เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิง:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ BaByUltraMan [​IMG]
    ดูแล สุขภาพด้วยนะครับ

ผมเองก็แย่ ตอนนี้เป็นกล้ามเนื้อหลังอักเสบเรื้อรัง ล่ะ

หมอบอกว่าให้หยุดยกของหนักไม่งั้นได้เป็นกระดูกสันหลังเคลื่อนทับเส้นแน่ เหอะๆ

แต่ก็ไม่รู้จะหยุดยกได้ยังไงเพราะงานที่ทำมันต้องยกเหล็ก ยกบันได
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุณ BaByUltraMan
    ต้องรักษาให้ดี ตามที่พี่น้องแนะนำนะครับ ไม่เหมือนผมที่ต้องทรมาน จะการไม่ประมาณตนที่สมัยเด็ก ยกของหนักเกินตัว ยกของผิดท่า มันมีผลต่อเนื่องจนปัจจุบันนี้ เหมือนที่ คุณไม่เกิดบอกเลยครับ

10. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

11. เมืองสมุทร

เมืองสมุทร เป็นที่รู้จักกันดี

28 พฤษภาคม 2008
  12. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

13. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อทรง ช่วงเย็นครับ

มีพี่น้อง ในกระทู้ ไปกราบ หลวงพ่ออั้บ มาบ้างไหมครับ

14. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    กราบหลวงพ่อทรง สาธุๆๆ

ขอบคุณครับสำหรับทุกคำแนะนำ

เง้ออิจฉา พวก ธกส. ปีนี้ได้ โบนัส 6 เดือน เลย ของผมยังไม่รู้เลยว่าจะได้เท่าไร ห้าๆ หวังไว้เล็กซัก 4 เดือนก็พอ อิอิ

15. hellotawan

hellotawan เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2006
  16. ไม่เกิด

ไม่เกิด เป็นที่รู้จักกันดี

6 พฤศจิกายน 2009
    กราบหลวงพ่อทรง... ครับ
    สวัสดีครับ พี่ๆ เพื่อนๆ น้องๆ สมาชิกบ้านเหรียญบินทุกๆท่าน...
    เห็นเพื่อนๆสมาชิก แสดงความเป็นห่วงเป็นใยและก็มีข้อแนะนำต่างๆ ต่อเพื่อนสมาชิกที่มีปัญหาหรือเรื่องต่างๆ..... บอกตรงๆว่า ผมรู้สึกถึงความมีน้ำจิตน้ำใจต่อเพื่อนๆสมาชิกบ้านเหรียญบินจริงๆ.... ( บ้านเหรียญบินอบอุ่นจริงๆ )

17. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบหลวงพ่อทรงครับ อรุณสวัสดิ์สมาชิกทุกท่านด้วยครับ..

18. puedpunon

puedpunon เป็นที่รู้จักกันดี

๖เดือนเลยหรือครับ โห๊ๆๆ ท่าทางผลกำไรจะมหาศาลครับ
    โบนัสของผม รู้จักไม่เกิน๒เดือนครับ และไม่ใช่ผลประกอบการอย่างเดียวที่นำมาคิด แต่ยังมีถึงเรื่องความปลอดภัย อุบัติเหตุ โกลต่างๆที่ตั้งเอาไว้เกือบ๑๐อย่าง ทั้งบำบัดน้ำเสีย ยอดรายงานความเสียง โอ้ย...สารพัดครับผม กว่าจะบวกลบคูณหารออกมาเป็นโบนัสได้ ฮ่าฮ่า

19. romegat

romegat เป็นที่รู้จักกันดี

จารย์น้ำหวังตั้ง 4เดือนเลยหรือครับ ต้องบนหลวงพ่อเจ็ดกษัตริย์ตรงข้างสถานพยาบาลเเล้วละครับแบบนี้..(smile)

20. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    น้ำ แสวงหา xabaha67@hotmail.com 086-5886541

แฮะๆ โบนัสขึ้นตาม ระดับน้ำ เจ้าพระยา ครับ พี่ อิอิ(deejai)(deejai)

ตั้งไว้ 4 เดือนหวัง ไปงั้นแหละครับ ไม่รู้จะได้เท่าปีที่แล้วหรือเปล่าเลย ห้าๆ