เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    อันนี้ว่ากันในแนวโชคลาภ หนุนดวงน่ะครับ

ถ้าจะเอาพระแบบคุ้มครอง ป้องกัน กันผี เสน่ห์ หนังเหนียว มีอีกแบบ ว่ากันไป

แบบครอบจักรวาลก็มี แล้วแต่อธิษฐานใช้ พระหลวงปู่พระครูบุญศรี ลูกศิษย์จะไปขอให้ท่านเสกแนวนี้น่ะครับ ที่ผมเจอมา จากประสบการณ์ นอกจากนั้น น่าจะเป็นพระกริ่งยุคเก่าๆ

ถ้าแนวนิรันตราย

หลวงพ่อทวด แน่นอน

นอกนั้น ถ้านิรันตรายจากรถยนต์ มี

หลวงพ่อโสธร หลวงพ่อเกษม เขมโก

อันนี้แล้วแต่จะหากัน ผมไม่ค่อยเล่นพระกรุ เพราะอย่างที่ว่า เขาขโมยขุดกรุมา เรื่องมันยาวเลยเฉยๆ

ผมจะยุ่งเรื่องส่วนตัวไปอีกสักพัก จะมาเขียนเรื่องหลวงปู่อาจารย์ต่อน่ะครับ

2. พฤศจิกา

พฤศจิกา เป็นที่รู้จักกันดี

19 มิถุนายน 2010
    ขอบคุณพี่พีมากครับ ที่นำข้อมูลดีๆมาแนะนำครับ เคล็ดลับหรือเกร็ดเล็กๆน้อยๆแบบนี้ดีครับ ของบางอย่างรู้ว่าดี แต่ไม่รู้วิธีใช้หรือบูชา

3. ngasye

ngasye เป็นที่รู้จักกันดี

...ขอบพระคุณครับพี่พี ถามใครที่ไหนก็ไม่ได้ข้อมูลแน่นเท่านี้อีกแล้ว ขอบคุณในความกรุณาของพี่พีอย่างมากมาย...ขอให้มีความสุขความเจริญมากๆตลอดปีและตลอดไปครับ
    ....ไม่ได้เข้าwebมาเกือบเดือน เพิ่งทราบว่าพี่พีได้เล่าประสบการณ์เกี่ยวกับลป.บุญศรีแล้ว พออ่านถึงตอนผู้ใหญ่ ม. มาไล่ที่ลป.อย่างไร...รู้สึกสงสารลป.เหลือเกิน ยิ่งอ่านถึงตอนพี่พีและเพื่อนๆช่วยกันซื้อที่วัดถวายลป.บุญศรี ผมซึ้งจริงๆ มันเกินบรรยาย...บุญที่พี่พีทำนั้นเป็นวิหารทานที่บริสุทธ์ทั้งผู้ให้และผู้รับ ตั้งแต่ต้นจนจบบริบูรณ์ไม่มีตำหนิเลย....ผมขออนุโมทนากับพี่พีและเพื่อนๆด้ยนะครับ...อนุโมทนาสาธุครับ.

4. ญานธรรม

ญานธรรม เป็นที่รู้จักกันดี

ขอบคุณพี่พี มากๆครับ ข้อมูลเรื่องพระก็ดี การแก้ปีชงก็ดีมากๆ อ่านแล้วเกิดกิเลสมากครับ
    แต่ต้องระงับไ้ว้ครับ เดี๋ยวหมดตัวครับ

5. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

การทดลองบูชาพระเป็นศาสตร์อย่างหนึ่ง บางท่านมีเคล็ดเฉพาะตัว เช่นบูชาพญาเต่าเลือนท่านก็เอาน้ำแช่ไว้ สวดพระคาถา นาสังสิโม อนุโลม ปฏิโลม แล้ว ได้ผล

หลวงปู่บุญศรี ท่านว่า

การเสกของอยู่ที่จิต จิตมั่นใช้ได้ การใช้ของ ให้อธิษฐานเอา จิตมั่นใช้ได้

หลวงพ่อทรง ท่านว่า

ตอนเสกทำใจสบายๆ เสกเอา ตอนบูชา ทำใจสบายๆ แล้วอธิษฐานเอา

หลวงพ่ออั้บ ท่านว่า

ของแบบนี้มันอยู่ที่จิต ตัวเดียว

ประเด็นคือว่า ทำจิตให้เบาๆ ว่างๆ สบายๆ ของไม่ว่าจะเป็นสิ่งไร อย่างมากแค่ ๓๐ % อีก ๗๐% มาจากตัวเรา จิตเรา ศีลเรา บารมีเรา ทำมากได้มาก ทำน้อยได้น้อย ไม่ทำ ไม่ได้ ( กินของเก่า )

6. พี เสาวภา

เรื่องนี้ ที่จริงมันยาวกว่านี้ แต่มาเขียนเล่าเอาแค่นี้แหละครับ

ผมไม่ได้ทำคนเดียว อ่านดูเหมือนอย่างนั้น แต่จริงๆมีคนทำ คนออกหน้าหลายคน สามัคคีกันจึงสำเร็จ

7. พี เสาวภา

ก็ไม่ต้องไปหานอกตัวครับ เปลืองทรัพย์ตามเขา

หาของดีในตัวนี่แหละ ดีกว่าของนอกตัวอีก ผมเคยไปกราบ หลวงปู่เก๋ วัดแม่น้ำ พระที่อาวุโส สูงที่สุดในจังหวัดนนท์

ท่านบอกว่า ของดีอยู่ในตัวเรานี่แหละ ....

พวกท่านลองไปหาดูน่ะครับ จริงๆหาไม่ยากหรอก แต่ทำยากหน่อย ค่อยๆทำไป

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2011
  8. putsudsoi

putsudsoi เป็นที่รู้จักกันดี

22 พฤศจิกายน 2008
    ขอบคุณพี่พีสำหรับคำแนะนำดีๆครับ (deejai)

ขอบารมีหลวงปู่ทรงคุ้มครองทุกท่านและครอบครัวให้สุขกาย สุขใจ ไม่เจ็บ ไม่จนครับผม

9. jomjamp

jomjamp เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2009
    ตอบได้ใจ + ได้ความรู้มากครับ ลุงพี

ขอบคุณครับ โชคดีปีใหม่

10. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

11. พี เสาวภา

ต่ออีกนิด

เรื่องพระเครื่องที่มาแนวโชคลาภ หนุนดวงชะตา ยังอีกสอง สามอย่างที่ผมประสบมา

๑) หลวงพ่อเงิน วัดบางคลาน ผมมีเพื่อนอยู่คน ที่จริงหลายคน คนหนึ่งได้พระพิมพ์จอบเล็กมาจากพ่อ พอได้มาถูกหวย สี่ครั้งรวด มีแต่สิ่งดีๆ เข้ามาตลอด เหตุการณ์คล้ายกัน เกิดขึ้นกับเพื่อนที่ได้ จอบเล็กมาเหมือนกัน

ของเก่า หายากราคาแพง ให้หาของใหม่น่ะครับ รุ่น ๑๕ พอมีจี้ก็พอรับได้ ก็หามาน่ะครับ ถ้าไม่มีก็เอารุ่นใหม่ๆเลย เอาที่พิธีดีๆ บูชาแล้วเงินเข้าวัด ของหลวงพ่อศักสิทธิ์จริงๆด้านนี้ ชื่อก็ให้

ของผมเป็นรุ่น ๑๕ เป็นเหรียญสองหน้า หลวงพ่อเงิน เสด็จเตี่ย เป็นของที่ตกหายไป สนิมขึ้นเต็มแล้วคนนำมาถวาย ทิ้งจนลืมอยู่ในกุฏิหลวงปู่ ผมไปทำความสอาดกุฏิ เจอมาสามองค์ มีหลวงพ่อเงิน องค์หนึ่ง อีกองค์ เป็นเหรียญสองหน้า หลวงพ่อ เงิน กับหลวงพ่อรวย อีกองค์ลืม เลยขอท่านมา องค์หลวงพ่อเงิน ผมนำมาล้าง แล้วกะหลั่ยใหม่ แล้วนำไปให้หลวงปู่ลงให้ใหม่ จะเล่าละเอียดพร้อมรูปเอาไว้ภาค วัตถุ มงคลน่ะครับ แต่ยืนยัน ท่านที่จะหาอะไรด้าน โชคลาภ และ หนุนดวงชะตา เสนอ พระของหลวงพ่อเงิน บางคลานน่ะครับ ท่านมีบารมีสูงมากด้านนี้

ที่จริงเรื่องหลวงพ่อเงิน ยังมียาว จากการที่ผมคลุกคลีกับช่างแกะที่พยุหะ ทำให้ผมได้ของ ของช่างเยอะ มีพระหลวงพ่อเงิน บูชา แกะจากไม้โพธิ์ ( ต้นหลวงพ่อเงิน ) ที่พระอาจารย์ เปรื่องนำมาให้ช่างแกะ ช่างแกะไปนานแล้ว แต่มีองค์หนึ่ง เข่ามีรูจากเนื้อไม้ ช่างเลยอุดซ่อมไว้ แล้วขอไวใช้ ผมได้มา นำไปให้หลวงปู่ลงให้อีก บูชามา พอตอนสร้างโบถส์ มีผู้มีบุญคุญ อาจารย์ อ. ผมเลยตัดใจ เอาองค์นี้ ให้ท่านไป ก็เสียดายเพราะหายาก เป็นไม้เก่า ที่มีความเกี่ยวข้องกับหลวงพ่อเงิน แต่ท่านอาจารย์ อ มีบุญคุญมากกว่าของ

นอกจากนั้น อาจารย์ อ. ท่านมีหลวงพ่อเงิน องค์แชมป์ พิมพ์ขึ้ตา สามชาย ท่านถอดพิมพ์เอาโลหะชั้นยอดหล่อไว้ พวกนวโลหะอย่างดี ที่ผ่านพิธีมาเพียบ ผมได้มา นำมาให้หลวงปู่ของผมลงจารเพิ่มให้ พระองค์นี้ผมบูชามาอย่างต่อเนื่อง เป็นของดีเนื่องจากบารมีหลวงพ่อเงินน่ะครับ ผมจะเปิดเผยลายละเอียดต่อไปน่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 6 มกราคม 2011
  12. พี เสาวภา

ต่ออีกหน่อย

ถ้าจะว่าด้าน โภคทรัพย์ โชคลาภ เป็นหัวใจของยุคเศรษฐกิจ ถือว่าถ้าด้านนี้ดี ก็ดวงชะตาดี โชคลาภ การงาน การเงิน อุดหนุนดวงชะตาดี ก็จัดว่าดวงดี

แต่ต้องสังเกตุสิ่งที่ขัดกับด้านโชคลาภด้วย

๑) ของด้านเสน่ห์ จะขัดกับโชคลาภ อันนี้ว่าตามตรงตรงตามหลักเศรษฐกิจเลย มีแฟนมาก เจ้าชู้มาก ก็ค่าใช้จ่ายมาก ขุนแผน ท่านเก่ง ด้านนี้ มีเมียเยอะ ไม่รวย มีแต่เรื่อง

ส่วนขุนช้าง ท่านไม่เก่ง ด้านเสน่ห์นี้ แต่รวยๆๆ

๒) ของด้านคงกระพัน เป็นของร้อน จะชัดกับด้านเย็น โดยเฉพาะโชคลาภ เพราะฉนั้น อาจารย์ด้านไหนที่เก่งด้านนี้จริงๆ ไม่น่าจะทำของอีกด้านขึ้นได้ดี เพราะคนล่ะอารมณ์ ผมเคยเห็นอาจารย์ที่มีชื่อเสียงด้าน บู้ๆนี่ ออกวัตถุมงคลด้าน โภคทรัพย์ แต่ผมไม่ค่อยเก็บเท่าไหร่ เพราะไม่ค่อยเชื่อถือว่าจะได้ผล

พระอาจารย์ที่ทำของด้าน โภคทรัพย์ หนุนดวงชะตาขึ้น จะต้องเป็นพระที่มีบารมีสูง โภคทรัพย์เป็นบุญฤทธิ์ ไม่ใช่อิทธิฤทธิ์จากญาณสมาบัติ คาถาอาคม ไม่อย่างนั้น ผู้ได้ญาณสมาบัติ เก่งคาถาอาคมคงรวยกันทุกคน ผู่ที่เก่งคาถาอาคมซ้ำที่จนๆยังมีเพียบ เพราะเก่งจริง ครูบาอาจารย์เขาห้ามหากิน ให้ช่วย และยังต้องใช้บารมีของเทพ เทวดามาอุดหนุนด้วย พระอาจารย์องค์นั้น ตอนมีชีวิตน่าจะมีผลงานด้าน โภคทรัพย์ไว้เยอะมาก เพราะมีบารมีด้านนี้ พระอาจารย์ที่น่าจะมีบารมีด้านนี้สูง มีผลงานด้านนี้เยอะ ผมยกตัวอย่างตามที่เห็นมา

๑) พระเดชพระคุณ หลวงพ่อ ฤาษีลิงดำ องค์นี้บารมี สูงส่ง เงินทองไหลมาเทมา สร้างวัดใหญ่โต วิจิตพิศดาร สร้างและทำมาหลายวัด เทพ เทวดาอุดหนุน ของๆท่านถ้าอธิษฐานบารมีมาแนวโภคทรัพย์ จะมีเหตุผล สนับสนุน เพราะคนอธิษฐานมีบารมีด้านนี้โดยตรง

๒) อาจารย์ผม และ หลวงพ่อทรง มาแนวเย็น มีบารมีด้านโภคทรัพย์ วัดอยู่ไกลก็มีคนมาทำบุญ มากันทุกวัน จนเหนื่อย เมื่อทำของแบบนี้ จะมีบารมีหนุน และ เทพ เทวดามาอวยพร เงินทองไหลมา เทมา

๓) หลวงพ่อคูณ ถ้าทำของด้านนี้ มาแรงเพราะท่านเองอยู่วัดก็รับเงิน มีแต่คนเอามาให้ และท่านไม่เอา พอท่านไม่เอา คนก็ยิ่งให้ สร้างวัดใหญ่โต สร้างมาหลายวัด สร้างถนน โรงเรียน สพาน สร้างมาหลายพันล้าน จัดว่ามีบารมีด้านโภคทรัพย์จริงๆ ตัวจริง เสียงจริง ไม่ต้องมาโฆษณา

๔) พระเดชพระคุณ หลวงปู่ปาน ท่านมีบารมีสูงด้านโภคทรัพย์ อยู่วัดก็เหนื่อยรับคนแล้ว แม้จะรักษาโรคโปรดคนด้วยก็ตาม ตามประวัติ ท่านสร้างวัด หลายสิบวัด สร้างข้ามจังหวัด สร้างถาวรวัตถุมาเพียบ

๕) พระเดชพระคุณ หลวงพ่อ เงิน บางคลาน เล่าไปแล้ว ท่านมีบารมีสูง ถึงเจ้าฟ้า เจ้าแผ่นดิน วัดอยู่ไกลมากสมัยนั้น แต่คนก็แห่เอาเงิน เอาของไปถวายให้

๖) พระเดชพระคุณ หลวงพ่อเดิม องค์นี้ท่านก็บารมีสูงส่ง ตามประวัติ สร้างวัดวา ถาวรวัตถุมาเพียบ มีผลงานข้ามหลายจังหวัด ไปนั่งหนักที่ไหน เงินทองไหลมาเทมา แค่นั่งที่วัด ปั้มท์รอยเท้าก็เหนื่อยแล้ว

๗) พระเดชพระคุณ หลวงพ่อวัดปากน้ำ แม้ล่ะสังขารไปแล้ว คนก็แน่นวัด คนบางทีอัดกันวัดแทบแตก เพราะวัดไม่ใหญ่เท่าไหร่ บารมีสูงขนาดนอนอยู่ในโลงก็ยังเลี้ยงวัดได้ และเลี้ยงไปอีกหลายวัดที่ เป็นสายลูกศิษย์ นำชื่อ และบารมีท่านไป กฐินจองกันล่วงหน้าหลายสิบปี คนจองน่ะตายไปแล้ว ต้องให้ลูกหลานมาทอด แบบนี้บารมีด้านโภคทรัพย์ไม่สูงก็ไม่รู้จะว่าอย่างไร และมีพลังเทพ เทวดามาอารักขาส่งเสริม อุดหนุน เลี้ยงวัด เลี้ยงลูกศิษย์ อีกเพียบ ท่านเปนของจริงจากผลงาน

๗) พระเดชพระคุณ หลวงปู่โต้ะ บารมีท่านไปช่วยงานปลุกเสก สร้างวัด สร้างถาวรวัตถุ สาธารณะประโยชน์มาเพียบ น่าจะเยอะกว่าหลวงพ่อองค์ใดในประเทศไทย บารมีถึงเจ้านาย เจ้าฟ้าเจ้าแผ่นดิน ไปนั่งที่ไหนคนก็แห่ไปรุมท่าน ท่านทำของด้านโภคทรัพย์มาเพียบ พระปิดตา พระสิวลี เจ้าแม่กวนอิม บางอย่างราคาไม่โหด น่าจะหาไว้น่ะครับ ของดีจริงๆ

๘) พระเดชพระคุณ หลวงปู่ทิม ระยอง องค์นี้ท่านก็บารมีสูง แม้ล่ะสังขารไปนาน คนก็ยังนับถือ พระเครื่อง เครื่องรางของท่าน คนนำไปใช้ได้ผล ราคาสูงมาก จนจับไม่ไหว เกินจำนวนพ.ศ.

๙) พระเดชพระคุณ เจ้าคุณ ถาวร วัดสระปทุม ยังหนุ่มๆ แต่บารมี ถึงเจ้าฟ้า เจ้าแผ่นดิน สร้างถาวรวัตถุมาเพียบ ไปสร้างจนต่างประเทศ ผลงานด้านสร้างด้านโภคทรัพย์มีเพียบ รวมๆวัด รวมๆ ถาวรวัตถุ น่าจะหลายร้อยล้าน พันล้าน

ท่านสร้างของ ไปทางด้านโภคทรัพย์ คือ พระสิวลี แจกฟรีส่วนใหญ่ แต่ถ้าตอนนี้ไปทำบุญที่วัดก็น่าจะมี นอกจากนี้ อาจารย์ของท่าน คือ หลวงปู่เจ้าคุณ โฮม ศิษย์สายตรง ของพระอาจารย์มั่น พระอาจารย์มั่นสอนกรรมฐานให้เองกับมือ ตั้งแต่ยังเป็นเณร พระองค์นี้ท่านไม่ดัง เพราะท่านชอบอยู่เงียบๆแบบพระหลวงตาแม้จะเป็นเจ้าคุณ แต่บารมีธรรมสูงมากครับ เห็นอนาคตได้ รูปร่างอ้วนขาว ผ่องใสมาก ไม่ต้องมาโฆษณา นอกจากนั้น ท่านเจ้าคุณโฮม ยังพา ท่านเจ้าคุณ ถาวรไปเป็นลูกศิษย์ หลวงพ่อยี ในป่า ( บ้านนอกน่ะแหละครับ แต่ไกลมากอยู่ในป่า ) ท่านเจ้าคุณถาวรรับมรดก หลวงพ่อยีไว้เพียบ และเรียนกันแบบไม่เจอตัวเป็นๆ เพราะหลวงพ่อยี ล่ะสังขารไปแล้ว แต่เรียนกับแบบ ทางกายทิพย์ แนะนำพระเครื่องสายนี้น่ะครับ เน้นว่า ถ้าเป็นรูปหลวงพ่อเสริม ( พระศักสิทธิ์พระจำวัด ) รุ่นที่มีพิธี พระเจ้าอยู่หัว มาเททอง ร่วมพิธีปลุกเสกด้วย ยิ่งเฮงเข้าไปกำลังสาม เพราะบารมีท่านสูงจริงๆด้วยผลงาน นอกจากนั้นยังมีพระสิวลี ดีทางลาภผล

วันนี้เอาแค่นี้ก่อน แต่ใกล้จะหมดเคล็ดในกระเป่าแล้วครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 7 มกราคม 2011
  13. ชาวประมง

ชาวประมง เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

สวัสดีครับทุกท่าน

ขอบคุณพี่พีครับที่นำเคล็ดลับดีๆ มาฝากครับ

14. saweit

saweit เป็นที่รู้จักกันดี

31 พฤษภาคม 2010
    เข้ามาฟังเรื่องราวดีต่อครับพี่พี เกิดประโยชน์มากครับ

15. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี และ น้าพี สวัสดีปีใหม่ ครับผม

16. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

17. Maha Jakkraput sutta

Maha Jakkraput sutta เป็นที่รู้จักกันดี

น้าพีครับห้อยรูปหล่อหลวงปู่ 1 องค์ก็แก้ชงได้แน่นอนครับผม

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      84.3 KB
      เปิดดู:
      56
  18. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

กราบหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บค่ะ

ขอบคุณพี่พี ที่นำสาระดีๆมาเล่าให้เพื่อนๆสมาชิกได้รับทราบ ใครชงกับอะไร มีทางแก้ได้หายห่วง

19. ปริมบุญ

ปริมบุญ เป็นที่รู้จักกันดี

ธรรมทั้งหลายมีใจเป็นใหญ่ มีใจประเสริฐที่สุด สำเร็จด้วยใจ
    บุญกุศลทั้งหลายที่ได้กระทำมา ด้วยใจอันบริสุทธิ์
    ขอบุญกุศลนั้น จงเป็นไปเพื่อประโยชน์ เพื่อความสุขความเจริญ
    รุ่งเรื่อง ร่ำรวย สมปรารถนา แก่ทุกท่านในปี พ.ศ. ๒๕๕๔ และตลอดขณะจิตที่
    เป็นบุญกุศล ตั้งแต่ววินาทีนี้เป็นต้นไปเทอญ
    ------------------------------------
    อวยพรปีใหม่ ทุกท่าน

20. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    สาธุ สาธุ สาธุ มากราบรับพรปีใหม่ครับ สาธุ สาธุ สาธุ