เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ขอเลย ขอเทวดาท่านไม่ว่า ส่วนไปขอพระเรื่องลาภน่ะ ที่จริงไม่ตรง เป็นฤทธิ์เทวดาซ่ะมากกว่า

แม่พิม ถึงแม้จะชอบเหล้า ชอบเฮฮา ชอบสนุก แต่เป็นเทวดาใหญ่ กันผีได้ดีอีกด้วย

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

พี่พีจัดหนักเลย สำหรับเคล็ดลับจะนำไปปฏิบัติตามครับ
    แมพิมสักไว้ที่หน้าขาแล้วครับ ปรกติขอแม่พิมให้คุ้มครองอย่างเดียว
    ไม่เคยขอเรื่องเงินๆทองๆ เลยไว้จะขอแม่พิมดูครับ

ขอบคุณมากครับพี่พี

ช่วงนี้พี่พีจัดเต็ม ได้ความรู้มากลยครับ
    ขอบพระคุณพี่พีนะครับที่นำสาระดีๆ มาเล่า

พี่เล่าเรื่องได้สนุกมากครับ อ่านแล้วเพลินจริงๆ หากมีวาสนาได้คุยกันคงมีอะไรให้ถามเยอะครับ

แหะๆ...เอาเป็นว่า มีอะไรผิดพลาดอย่าว่ากัน ผมค้นคว้าทดลองมาแบบ trial and error ไม่ได้ไปฟังใครเอามาเล่า ใช้เงินส่วนตัวซื้อหา เดินทาง พูดคุย ไปค้นพบมา ใช้เวลาและประสบการณ์ชีวิตอีกหลายสิบปี ถ้ามีประโยชน์บ้าง ก็ อุทิศให้ สนใจก็ไปลองกันดูน่ะครับ ไม่สนใจก็อ่านผ่านๆไป...แหะๆ

3. nu_wa

nu_wa เป็นที่รู้จักกันดี

22 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรีครับ

4. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    เข้ามากราบหลวงปู่ ทรง หลวงปู่ บุญศรี กราบ กราบ กราบ
    ขอบคุณ จ้า ท่าน อาจารย์
    เข้าใจแล้วจ้า

5. พี เสาวภา

แหะๆ กำลังหาว่าเขียนเรื่องเหรียญเต่าไว้ตรงไหน จะได้ไม่เล่าซ้ำ จะได้เล่าต่อไปเลย แต่เหรียญเต่านี้ ดีทางด้านโภคทรัพย์ เลื่อนยศ เลื่อนตำแหน่ง และ พญาเต่าเลือน จะดีทางด้านคดีความ ตั้นช่วยหาหน่อยได้ไหมครับ

หลวงปู่ท่านลงหัวใจ พญาเต่าเรือนไว้ให้ ใครมีในครอบครองลองดูประสบการณ์น่ะครับ ถ้ามีเข้ามาเรื่อยๆ ผมจะรวมเล่มแน่นอน ของหลวงพ่อทรงมี ต้นฉบับแล้ว ต่อไปก็ของหลวงปู่บุญศรีน่ะครับ

6. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เรื่องเหรียญเต่าพี่พี เคยเล่าไว้เพียงเกริ่นๆว่า มีเจ้าหน้าที่ราชการ แห่งหนึ่ง ทำงานมานาน ไม่เคยได้เลื่อนขั้นกับใครเลย พอได้เหรียญเต่าพระปัจเจกพระพุทธเจ้าไป อธิฐาน ปรากฏว่า ปีนั้นได้เลื่อนขั้น ครับพี่พี ส่วนลายละเอียด พี่พียังไม่เคยลงลึกถึงประสบการณ์แบบเต็มๆ ส่วนหน้า นั้น ตอบตามตรง น้องก็หาไม่เจอ ครับพี่พี แหะๆ ยกเว้นแต่หน้าที่มีประวัติการสร้าง และใบโบชัวร์ ที่พี่พีเพิ่งจะเขียนลงไปได้ไม่กี่วัน นี้ครับพี่พี

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2011
  7. plamp256

plamp256 เป็นที่รู้จักกันดี

อ้างอิงกระทู้เก่าของ คุณpattana ที่คุณพีpost ไว้อันที่ 1

8. plamp256

อ้างอิงกระทู้เก่าของ คุณpattana ที่คุณพีpost ไว้อันที่ 2<!-- google_ad_section_end -->

9. plamp256

อ้างอิงกระทู้เก่าของ คุณpattana ที่คุณพีpost ไว้อันที่ 3<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

10. plamp256

อ้างอิงกระทู้เก่าของ คุณpattana ที่คุณพีpost ไว้อันที่ 4<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

11. plamp256

อ้างอิงกระทู้เก่าของ คุณpattana ที่คุณพีpost ไว้อันที่ 5<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

12. plamp256

อ้างอิงกระทู้เก่าของ คุณpattana ที่คุณพีpost ไว้อันที่ 6<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->

13. plamp256

พี่พี หาเจอเท่านี้ แต่ถ้าใครอยากอ่านประวัติแม่ชีและแร่โครตเศรษฐีก็ตามกระทู้ด้านล่างเลยครับ แหะ แหะ ผมรู้จักพี่พีก็กระทู้นี้แหละเมื่อปี 2008 สามปีกว่า มาอีกทีก็ปีนี้กว่าจะเจออีก
    http://palungjit.org/threads/พระโคตรเศรษฐีที่หลวงพ่อฤาษีฯ-วัดท่าซุงให้การรับรอง.48752/

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 กันยายน 2011
  14. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    รออ่านรอซื้ออยู่นะครับ :cool:

15. พี เสาวภา

แนะนำไปแล้วน่ะครับ

ตอนเราเรียนหนังสือ โดยเฉพาะพวกสายวิทย์ ครูจะแน่ะนำเสมอว่า ให้จับหลักให้ได้ พวก หัวใจของสูตร ว่ามีที่มาอย่างไร มีตัวแปรอะไรมาเกี่ยวข้อง และ คำนวนหาอะไร พอจับหลักได้ก็สามารถพลิกแพลงได้ แต่ถ้าไปจำอย่างเดียว จะพลิกแพลงยาก

เล่นพระหลวงพ่อทรง ผมอยากให้มีหลัก

หลักคือ

๑) เล่นพระชุดวัดทำ หรือหลวงพ่อทำ เพราะส่วนใหญ่ พิมพ์ทำลาย และ เจตนาของหลวงพ่อ บริสุทธิ์ เพียงแต่ของมีทุน เลยวัดต้องเอามาออก แต่ที่แจกฟรีมีเพียบ

๒) มี โค็ด ท ไม่มีหัว หรือ วศด เพราะโค็ดทำลายเแล้ว โค็ดตัวอื่น อย่าไปสับสน

๓) เล่นพระที่มีรอยจาร ถ้ามีรอยจารลายมือหลวงพ่อเท่านั้น จะเป็นพระสายใดก็ได้ ดีแน่เพราะผ่านมือท่าน

๔) หรือ พระ หรือเครื่องรางสาย ลูกศิษย์สร้าง แล้วสร้างแบบเอาบุญ แจกฟรี

แค่ตามหลักข้างบน ของก็มีเพียบแล้ว เก็บไว้วันข้างหน้ามีอนาคตแน่นอน ใช่ที่ว่าเราเล่นพระอยากให้แท้ อยากให้มีพุทธคุณ ก็พอใจ แต่ก็อย่าลืมว่า เรามีลูกหลาน เมื่อเขาได้ของเหล่านี้ไปวันข้างหน้า ตอนเราไม่อยู่ ของเหล่านั้นจะมีหลักมีจุดตายในการเล่นหา ดูง่าย และจะมีราคามากกว่านี้ จัดว่าเป็น สมบัติชั้นดี

นอกจากนี้ผมไม่ใช่ว่าไม่มี หรือ ไม่ดี แต่เล่นยากครับ เพราะไม่รู้จะเล่นอย่างไร เพราะพิมพ์ก็ดี เนื้อก็ดี โค็ดก็ดี ทำมาจาก ผู้ที่หากินทางด้านค้าขายพระเครื่องเป็นอาชีพ มีหลายกลุ่ม กลุ่มหลัก และ กลุ่มอยากรวย ไม่มีการเอา พิมพ์ เอา โค้ด มาทำลายเป็นทางการ เนื้อหา ก็ผสมเอง ที่โรงงาน เรียกว่าครบวงจร ทำกล่องมาเสร็จ

ถ้าผ่านมือหลวงพ่อ ก็ ดีครับ

แต่ถ้าไม่ผ่านล่ะ คุณกับผม จะทราบไหมครับ ถ้าคุณไปรับต่อมาหรือ ไปซื้อต่อมา ไม่ได้มาจากวัด ...แหะๆ

เชื่อใครไม่ว่า แม่แต่ผมก็อย่าเชื่อ ให้ท่านเชื่อ ตา และ การตัดสินใจของตนเองครับ

หลักการณ์นี้จะไปในพระเครื่อง เครื่องราง ของหลวงปู่พระครูบุญศรีด้วยครับ

เพราะมีรุ่น ไม่ได้อนุญาต จับรุ่นมาตั้งรุ่น เครื่องรางอุปโลก ซึ่งบอกตามตรง ถ้าผ่านมือท่านมาก็ดี แต่ถ้าไม่ผ่านล่ะครับ

ผมจะเขียนต่อไปเรื่อยๆให้ละเอียดยิบ...แหะๆ ตอนนี้จะเขียนไปเรื่อยๆ ถ้าว่าง ไม่หนีไปบวชอีกครับ

16. พราหมณ์

พราหมณ์ เป็นที่รู้จักกันดี

16 กรกฎาคม 2011
    กราบ กราบ กราบ หลวงปู่ทรง หลวงปู่บูญศรี ครับ

17. พี เสาวภา

แหะๆ ...โอ้โฮ แฟนตัวจริง ผมเองยังลืมว่าไป เขียนไว้ที่ไหน ขอบคุณมากเลยครับ จะได้เล่าต่อ ไม่ฉายซ้ำ

คำจำกัดความ

หลวงตาเล็ก
    - หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านมีชื่อเล่นๆว่า เล็ก และ มีชื่อจีนน่ะครับ แต่ไม่มีคนเรียก ลูกศิาย์จะเรียกท่านหลวงตาหมด ด้วยความเคารพ ยกเว้นผม หลังจากฝากตัวเป็นศิษย์ ผมเรียกท่านหลวงปู่จนติดปาก

ป้าอิ้ด เจ้าสำนัก ของคุณ แม่ หรือ คุณยาย หรือ แม่ชีประทุม โชติอนันต์ อ่านว่า โชด อะ นัน คำอ่านนี้หลวงปู่สอนผมเอง ว่าเรียกชื่อท่าน ( แม่ชี ) ให้ถูก ท่านออกเสียงให้ผมฟังด้วยตัวท่านเอง และ จนตายผมไม่มีทางลืมชื่อนี้ เพราะชื่อดี

( ป.ล. ตอนนั้นผมอ่านว่า โช ติ อะ นัน ให้ท่านฟัง )

สำนักแม่ชี อยู่ที่หนองสาหร่าย โคราช

แร่โคตรเศรษฐี เป็นโคตรแร่ ได้มาจาก เทพ ระดับสูง คือท่าน ท้าว ธตรฐ สำเร็จด้วย สิ่งที่เหนือธรรมชาติ มอบให้ผู้มีบารมี คนเดียวคือ คุณแม่ ประทุม

โคตรเศรษฐี ที่แท้ มีคุณแม่ประทุม และ สำนักแม่ชี ที่เดียว นอกนั้น เอาชื่อมาใช้ มาตั้ง บางรายไม่ได้เกี่ยวกับท่านแม่ชี หรือ สำนักเลย หรือ เอาเชื้อแร่มาใส่ อย่าสับสน ของแท้มีที่นี่แห่งเดียวและเป็นของทำบุญ ไม่ได้ทำขายเอาเงินไปบำรุงใคร จะเล่นของเล่นของอาจารย์ก่อน เพราะยังพอมีเหลือที่สำนัก อย่าพึ่งไปหาของลูกศิษย์ หรือ ของเสริมตามชื่อ ถ้าของอาจารย์หมดแล้ว อันนี้ค่อยมาว่ากันใหม่

คนมีบุญที่มาได้แร่นี้ จะไม่ อับจน ไม่จน ตอนรวยจะรวยแบบโคตรเศรษฐี เหล่าผู้มีบุญรับรองไว้หลายท่าน ที่เหลือ ท่านต้องทำตัว ทำจิตใจของท่านเองครับ

ผมเอง ตั้งแต่ได้มา พิสูจน์แล้ว จริงดังว่าครับ

ข้อความนี้มี อะไรผิดปกติ จะต้องย้ายล่ะครับ

18. chokaku

chokaku เป็นที่รู้จักกันดี

แหม อย่างนี้ต้องขอสนิทมากๆแล้วครับ:cool::cool::cool:

19. Maestro

Maestro เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บครับ

วันนี้ทำบุญกับป้าอี๊ดมาครับ (สีผึ้งหลวงปู่บุญศรี)
    ขอบุญนี้ส่งถึง พี่พี พี่น้องบ้านเหรียญบินทุกท่านครับ สาธุ ( ^/\^ )

20. พี เสาวภา

ข้อความหาย ขอก็อบมาลง และเพิ่มหน่อย

คำจำกัดความ

หลวงตาเล็ก - หลวงปู่พระครูบุญศรี ท่านมีชื่อเล่นๆว่า เล็ก และ มีชื่อจีนน่ะครับ แต่ไม่มีคนเรียก ลูกศิาย์จะเรียกท่านหลวงตาหมด ด้วยความเคารพ ยกเว้นผม หลังจากฝากตัวเป็นศิษย์ ผมเรียกท่านหลวงปู่จนติดปาก

ป้าอิ้ด เจ้าสำนัก ของคุณ แม่ หรือ คุณยาย หรือ แม่ชีประทุม โชติอนันต์ อ่านว่า โชด อะ นัน คำอ่านนี้หลวงปู่สอนผมเอง ว่าเรียกชื่อท่าน ( แม่ชี ) ให้ถูก ท่านออกเสียงให้ผมฟังด้วยตัวท่านเอง และ จนตายผมไม่มีทางลืมชื่อนี้ เพราะชื่อดี

( ป.ล. ตอนนั้นผมอ่านว่า โช ติ อะ นัน ให้ท่านฟัง ท่านบอกไม่ใช่ อ่านแบบนี้ )

สำนักแม่ชี อยู่ที่หนองสาหร่าย โคราช

แร่โคตรเศรษฐี เป็นโคตรแร่ ได้มาจาก เทพ ระดับสูง คือท่าน ท้าว ธตรฐ สำเร็จด้วย สิ่งที่เหนือธรรมชาติ มอบให้ผู้มีบารมี คนเดียวคือ คุณแม่ ประทุม

โคตรเศรษฐี ที่แท้ มีคุณแม่ประทุม และ สำนักแม่ชี ที่เดียว นอกนั้น เอาชื่อมาใช้ มาตั้ง บางรายไม่ได้เกี่ยวกับท่านแม่ชี หรือ สำนักเลย หรือ เอาเชื้อแร่มาใส่ อย่าสับสน ของแท้มีที่นี่แห่งเดียวและเป็นของทำบุญ ไม่ได้ทำขายเอาเงินไปบำรุงใคร จะเล่นของเล่นของอาจารย์ก่อน เพราะยังพอมีเหลือที่สำนัก อย่าพึ่งไปหาของลูกศิษย์ หรือ ของเสริมตามชื่อ ถ้าของอาจารย์หมดแล้ว อันนี้ค่อยมาว่ากันใหม่ จะเห็นว่าตอนจตุคามออกมี รุ่นชื่อแบบนี้ และมีพระเครื่องอีกหลายรุ่น เอาชื่อนี้ไปใช้ แต่ขอแท้ ต้นตำรับ มีสำนักนี้สำนักเดียวครับ จะเอาของไปเอาที่สำนักครับ

คนมีบุญที่มาได้แร่นี้ จะไม่ อับจน ไม่จน ตอนรวยจะรวยแบบโคตรเศรษฐี เหล่าผู้มีบุญรับรองไว้หลายท่าน ที่เหลือ ท่านต้องทำตัว ทำจิตใจของท่านเองครับ

ผมเอง ตั้งแต่ได้มา พิสูจน์แล้ว จริงดังว่าครับ ตามวาสนา ตามกำลังตัวเอง แต่ให้ขยายความผมเจอเรื่องไม่ อับจน หนทาง ครับ จะพอเอาตัวรอดได้เสมอ