เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    รูปถ่ายหลวงปู่บุญศรี อยู่ด้านหลัง และแม่ชีประทุมนั่งด้านหน้า วันนั้น ข้าพเจ้าก็อยู่ด้วย อาจารย์โกศล กิจเจริญ ก็อยู่ด้วย บนกุฏิหลังเก่า การจะขอถ่ายถาพท่านมิเช่เร่องง่ายต้องขออนุญาตก่อน และท่านต้องห่มจีวรให้สวยและเรียบร้อยก่อนเท่านั้น จึงจะถ่ายภาพได้

2. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008

มีพยานบุคคล...แหะๆ หลวงปู่ท่านจะเป็นคนเรียบร้อยมาก ตามพระวินัย จะเดิน จะเหิน จะนั่ง จะนอน จะห่มคลุมจีวร และ ท่านไม่ชอบให้ภาพหลุด โดยเฉพาะภาพ แสดง อิทธิฤทธิ์ ปาฏิหารย์

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

โดนไม่กี่ดอกช้ำและ ...แหะๆ รุ่นพี่ๆโดนมาหลายดอก เอายาหม่องทา กินน้ำใบบัวบก ก็หายน่า...อิอิ

ป.ล. การสอบบางทีมันน่ากลัวเหมือนกัน...แหะๆ ในบางวิชา

4. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรงครับ

5. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    กระผม เจอ ท่าน พ่อน่าจะ ต้นปี 34จ้า.......หนึ่งปีเต็มก่อน ท่านพ่อจะไปอยู่นิพพานจ้า...บอกอย่างไม่อาย กระผมตอนนั้นตามจีบ ลูกสาวท่านพ่ออยู่จ้า เขาชวนไปทำสังฆทาน ที่...ซ.สายลมทุกเดือนจ้า แต่ตอนนั้นไม่ได้ฝึกกรรมฐาน
    เลยจ้า..ได้แค่ ทำ สังฆทาน กับท่าน พ่อ น่าจะ ได้ สัก 12ครั้งจ้า
    และ เคยไป งานเป่ายันต์เกราะเพชร ของท่านพ่อ 1หรือ2ครั้งไม่แน่ใจจ้า

หลังจาก ที่ท่านพ่อไปอยู่นิพพานแล้วกระผมก็..... เริ่มจะมาหัด ทำกรรมฐานทีหลังจ้า
    หลังจากนั้น ก็คอยไปวัดท่าซุง คอยช่วยงานวัดบ้างตามโอกาสจ้า เช่น..ช่วย ฝ่ายจัดเลี้ยงบ้าง..คณะพุดตาลบ้าง...ที่วิหาร 100เมตรบ้าง ตามแต่เขาจะยอมให้เราช่วยจ้า
    เคยบวชธุดงค์ปลายปีที่วัด ท่านพ่อ 1ครั้งจ้า ช่วงนั้นจิตดีจ้า

แต่ช่วง หลายปีมากๆที่ผ่านมานี่ ...ตั้งแต่ เริ่มทำธุรกิจโรงแรม ก็เริ่มเป็น หนี้ธนาคารยาวจนปัจจุบันนี้ กระผมเลยไม่มีเวลาไปวัดหลวงพ่อเลยจ้า...เล่าแล้วอายจัง..อ.พี

6. cc5922

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=thead>ขณะนี้มีคนกำลังดูกระทู้นี้อยู่ : 20 คน ( เป็นสมาชิก 11 คน และ บุคคลทั่วไป 9 คน )

อยู่กับเพียบเลยครับ
    </TD><TD class=thead width="14%"><CENTER">[ แนะนำเรื่องเด่น ] </TD></TR><TR><TD class=alt1 width="100%" colSpan=2>cc5922, พราหมณ์, ศรศิลป์, พี เสาวภา, Chang_oncb, วต, chokaku, ไม่เกิด, เอก รถไฟ, G.sis.t </TD></TR></TBODY></TABLE>

7. พี เสาวภา

IMG_2234.JPG IMG_2235.JPG

ล็อกเก็ตหลวงพ่อบุญศรี

ผมนำเอาล็อกเก็ตอีกรุ่น ที่ผมได้รับแจกมาโชว์ บอกตามตรงผมจำไม่ได้ว่าได้เมื่อไหร่ ที่จะมาโชว์ต่อไปก็จำไม่ได้ว่าอันไหนได้ก่อนได้หลัง...แหะๆ แต่ได้มาจากมือแน่นอน บางอันมีจารเบาๆ แต่ผมจะไม่เน้นเรื่องรอยจารและ ลายมือ เน้นว่าของแท้ ไม่อุปโลก ไม่เสริม ที่ไม่เน้นรอยจาร เพราะกลัวมือผี จะไปจารอัพราคา แต่จะบอกว่าของที่มีจาร มีไม่มาก จะมีเป็นของส่วนตัว กับลูกศิษย์บางกลุ่มเท่านั้น

8. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเด็กบ่น ฟังเด็กระบายบ้างครับ
    แต่ทะแม่งทะแม่งอีตอนไม่ชอบสอบนี่แหล่ะ ... โถ เจ้าตั้น

9. cc5922

ผมอ่านแล้ว พี่ท่านนี้เป็นบุคคลที่อารมณ์ดีจริงๆครับ ความเครียดคงไม่ได้แอ้มท่านพี่แน่ๆ ขอโมทนาครับ

10. เพพัง

เพพัง เป็นที่รู้จักกันดี

22 กันยายน 2007
    ได้ฟัง (อ่าน) เรื่องเก่า ๆ ที่เขียนโดยศิษย์ที่ใกล้ชิด โดยเฉพาะเรื่องผู้มีบุญแห่งวัดท่าซุง (สำนวนพี่พี) และพี่Chang_oncb ทำให้นึกถึงว่าตัวเราก็เคยร่วมทำบุญกับหลวงพ่อฤาษี ฯ ตอนที่องค์ท่านยังอยู่ ขอขอบคุณครับที่นำเรื่องดี ๆ มาเล่าสู่กันฟัง...

กราบหลวงพ่อฤาษี ฯ, หลวงพ่อบุญศรี, หลวงพ่อทรง ครับ

11. พี เสาวภา

เหอๆ

ผมแค่กราบเรียนถามว่าเจอ หลวงพ่อวัดท่าซุงปีอะไร สารภาพยาวเลย...เหอๆ

คุณรุ่งจัดว่าโชคดีน่ะครับ ที่มาเจอหลวงพ่อ ได้บวชเรียนมาแล้วด้วย จัดว่าครบเครื่องน่ะครับ

เรื่องหนี้ เข้าใจและ เห็นใจครับ เป็นหนี้เพื่อสร้างอนาคตมีเหตุผลน่ะครับ ตราบใดยังมีจ่ายหนี้ ไม่น่าเป็นห่วงน่ะครับ...แหะๆ

ส่วนตามจีบลูกหลวงพ่อนี่ อันนี้คงเป็นคนในรูป...แหะๆ จัดว่าบุญพาไป เมื่อบุญนำมา ต้องเป็นของดีครับ

12. พี เสาวภา

ที่จริง มีทั้งเด็กบ่น ผู้ใหญ่รำพึง คนแก่รำพัน (ถึงความหลัง) ก็เปลี่ยนรสชาดบ้างน่ะครับ...อิอิ

เดี๋ยวผมถ่ายรูปล็อกเก็ตมาลงต่อ รอพวกมา เมื่อมากันแล้ว จะเอาลงเป็นหน้ากระดานครับ ยังมีอีกเยอะครับ เก็บไว้ไม่เคยมั่ว แจกคนมาแค่สามคน หวงครับ ของดีเก็บไว้ติดบ้านเยอะๆดีครับ เงินไหลนอง ทองไหลมา ภรรยาไม่มีบ่น ...แหะๆ

13. ณัฐวัฒน์

ณัฐวัฒน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ครับ พี่พี
    หลากหลายรสชาติดีครับ อิ อิ

ว่าแต่ของดีแบบที่พี่พีว่าเนี่ย มีไปไว้ที่สำนักแม่ชีด้วยหรือป่าวครับ

14. rungaran

rungaran เป็นที่รู้จักกันดี

10 สิงหาคม 2010
    ขอสารภาพจ้า......ลูกสาวของหลวงพ่อ คนแรกพลาดจ้า อ.พี
    ส่วนสาวคนในรูป.... ก็เป็นลูกสาว ของหลวงพ่อ อีกคนจ้า.....อายจัง ..ท่าน อ.พี

15. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ ครูบาจารย์ทุกท่าน

สวัสดียามเย็นคุณพี และ สมาชิกทุกท่านค่ะ
    โมทนาและขอบคุณกับทุกท่านที่มาเผยแพร่ความรู้...
    ยังแน่นด้วยสาระเหมือนเดิม และ มีหลายอย่างเพิ่งได้ทราบค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 22 กันยายน 2011
  16. SpringDove

SpringDove เป็นที่รู้จักกันดี

โมทนาบุญกับคุณพี และ คุณ sansiree ด้วยค่ะ

17. พี เสาวภา

กรุณาโทรไปถามป้าอิ้ดน่ะครับ

ผมอยู่คนล่ะแผนกครับ

แผนกผม ประชาสัมพันธ์ครับ เป็นงานบุญ ไม่มีเงินเดือน ไม่เกี่ยวข้องกับเงินใครครับ...สบายตัว เหอๆๆ

18. cc5922

ของดีดีนี่กันภรรยาบ่นได้ด้วยเหรอครับ แหะๆๆ

19. พี เสาวภา

ลูกหลานลิงเหมือนกันครับ ...แหะๆ

คนแรกท่านอาจจะไม่อยากเป็น เถ้าแก่เนี้ย โรงแรมน่ะครับ

20. Chang_oncb

Chang_oncb ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

25 สิงหาคม 2011
    โมทนา สาธุ เหรียญล็อกเก็ตของหลวงปู่บุญศรี อินทรวรรณโณ เป็นเหรียญที่ท่านสร้างเอง แจกเอง ศักดิ์สิทธิ์ แคล้วคลาด ป้องกันภัยได้ทุกอย่าง ลูกสาวของข้าพเจ้าก็ได้นำถวายหลวงปู่เหมือนกัน ท่านบอกว่า "เออ รับเอาไว้แล้วนะแต่ฝากเลี้ยงเอาไว้ก่อน " ทุกวันนี้ยังสั่งสอนลูกสาวอยู่เสมอว่าเป็นลูกหลวงปู่บุญศรี อินทวรรณโณ นะ ต้องห้อยล็อกเก็ตติดตัวเอาไว้เสมอ ลูกสาวข้าพเจ้าห้อยอยู่ทุกวัน ท่านชอบแจกให้เด็ก ๆ เอาไว้ห้อยคอ