เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ถ้ามีจารล่ะก้อ ...แหะๆ ตอนนี้หายากมากครับ

2. แสงแข

แสงแข เป็นที่รู้จักกันดี

พระเดชพระคุณ พระครูบุญศรี อินทวัณโณ พิธีเททองพระชุดแพโบสถ์น้ำ
    ๒๒ มีนาคม ๒๕๔๑ วัดใหม่ศรีสุทธาวาส คุ้งมัทรี พยุหะคีรี นครสวรรค์

3. แสงแข

[​IMG] [​IMG]

หลวงปู่ทวด จัมโบ้ หลวงตาเล็ก

หลวงปู่ทวด จัมโบ้ หลวงตาเล็ก คุณพี เสาวภา จัดไว้ที่ ประมูลทำบุญบ้านเหรียญบิน ห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศล
    ขออนุญาต ยกมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

4. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ
    โมทนาบุญใส่บาตรกันนะครับ

5. แสงแข

เหรียญ พระปัจเจกฯ(พญาเต่าเลือน)หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

6. bearkery

bearkery เป็นที่รู้จักกันดี

ผมมาเป็นสมาชิกบ้านหลังนี้ไม่ทันช่วงแสนหก
    ขอเข้ามารอรอบหน้า "ห้าล้าน" คลิ๊กนะครับ
    สาธุๆๆๆ ครับ

7. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

จะถึงห้าล้านพวกเราต้องช่วยกัน สามัคคีกันทำความดีครับ

8. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ​

9. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครูบา อาจารย์ทุกท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่ช้าง และทุกๆท่าน

วันนี้ผมได้โอนเงินมาร่วมบุญกับทุกๆท่าน 500 บาท นะครับ

ติดตามเสมอครับ

10. พี เสาวภา

เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕ (88 คน กำลังดูอยู่) (Multi-page thread 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... Last Page)

วันนี้มีแขกมาเยี่ยมพอสมควรน่ะครับ

11. พี เสาวภา

จุนฺโท, ดิ้นได้, บารมี, ปรอท, พระผง, มอญ, มีดหมอ, รามอินทรา, รูปหล่อ, วัดโพธิ์, สงคราม, สมเด็จพระสังฆราช, สับสน, หลวงปู่ทิม, หลวงปู่ปรง, หลวงพ่อกวย, หลวงพ่อปึก, องค์นี้, อีกตามเคย, เมตตา, เสน่ห์, เสื้อ, แฮะๆ 11040 Attachment(s) เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕ (102 คน กำลังดูอยู่) (Multi-page thread 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 13 14 15 16 17 18 19 20 ... Last Page)

ยิ่งดึกคนเริ่มมาน่ะครับ

12. พี เสาวภา

กราบ ๆ ๆ หลวงตาเล็กด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

13. แสงแข

พระกริ่ง - พระชัยวัฒน์ แพโบสถ์น้ำ หลวงตาเล็ก วัดใหม่ฯ

14. แสงแข

พระอาจารย์อนันต์ นางพญาเนื้อเงิน

พระอาจารย์อนันต์ นางพญาเนื้อเงิน คุณพี เสาวภา จัดประมูลเพื่อทำบุญ บ้านเหรียญบินห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศล
    ขออนุญาตยกมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกค่ะ

15. พี เสาวภา

พระรายการนี้เป็นของเก่าน่ะครับ อ. อนันต์ทำไว้นานแล้ว แล้วเอามาอุดผงข้างหลังทีหลังครับ

16. แสงแข

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรง ค่ะ

17. แสงแข

พระแหวกม่าน หลวงพ่อทรง เนื้อแดงหลังฝังเมล็ดข้าวสาร

คุณพี เสาวภา : จัดประมูลเพื่อทำบุญ ห้องตลาดพระเครื่องเพื่อการกุศล

18. แสงแข

พระและเครื่องรางที่ใช้บูชาของคุณพี เสาวภา ขออนุญาตยกมาเรียนพี่น้องและท่านสมาชิกอีกครั้งค่ะ

quote=พี เสาวภา;6072074

ไปเขียนไว้อีกกระทู้ เลยนำมาแชร์กันในบ้านนี้ครับ

ที่พวกท่านกล่าวชื่อมา ผมนับถือทุกองค์ครับ ที่บอกนับถือน่ะ นับถือจริงๆครับ ไม่ได้ล้อเล่น ทำบุญ ทำกุศล.ใส่บาตรพระทุกวัน จะกรวดน้ำ ให้ท่านเหล่านี้ เสมอ หลวงปู่ทวด สมเด็จโต หลวงพ่อจง หลวงพ่อวัดปากน้ำ หลวงพ่อวัดท่าซุง หลวงพ่อคูณ พระธรรมยุต สายอีสาน และ ทุกๆองค์ที่กล่าวมาข้างบน ครับ

นอกจากนั้นยังมีพระพุทธรูปเช่น หลวงพ่อพระพุทธชินราช หลวงพ่อโสธร พระแก้วมรกต หลวงพ่อเหลือ หลวงพ่อวัดบ้านแหลม หลวงพ่อวัดเขาตะเครา หลวงพ่อมงคลบพิตร พระพุทธสิหิงค์ฯลฯ ยังมีอีก...แหะๆ นอกจากนั้นต้องกรวดน้ำให้ เทพ เทวดาประจำตนด้วยทุกครั้ง เรามีกันทุกคน อาจจะเป็น ญาติ พ่อ แม่ พี่น้อง ครูบาอาจารย์กันมา จะขาดไม่ได้

แบบใช้จิตนึกภาพเอา ม้วนเดียวจบ แล้วกรวดน้ำ ถ้าผมมานั่งเอ่ยชื่อ ถ้าจะเป็นครึ่ง ชม. นึกภาพแบบถ่ายหมู่น่ะครับ

ส่วนพระกรุ ของกรุ ไม่เอาครับ เหตุผลส่วนตัว...แหะๆ

และของที่เอามาขายให้ผม ถ้าดูหน้าตาแล้วไม่มั่นใจ ว่าขโมยมาหรือไม่ จะไม่เอา ไม่ว่าจะราคาใดๆ

และเนื่องจาก ผมมีคอ คอเดียว จะห้อยพระ และเครื่องราง ได้ไม่มาก จะเลือก และผมชอบเครื่องราง จะ ที่ได้ทดลองได้ ผลจริงๆแบบลองมาก่อนแล้วจนมั่นใจ ด้านทำมาหากิน สบายๆ แต่ไม่ใช่เงียบฉี่ ถ้าเจ็ดวันเงียบนิมนต์เข้าตู้

ถ้าเป็นรูปพระจะไม่ใช้พระท่าน แต่จะอธิษฐานขอพรเอา ความก้าวหน้า ราบรื่่น

แต่ถ้าขอให้ช่วยจะเป็น เครื่องรางครับ

และจะเอาแต่ของเย็นๆ ของร้อนๆพวกคงกะพัน บู๊ๆไม่เอาติดตัว จะเก็บและติดรถ เพราะผมเป็นคนชอบของแรงๆ ครับ พวกมีดหมอสัปเหร่อใช้ แบบเอาเข้าบ้านปั๊บหมาหอนรับ เชือกคาดเอว พิรอด แบบผ้าห่อศพ ทำนองนี้ ยังมีอีก ถ้าไม่ใช่พระดีๆทำไม่เอา ไม่เอาพวกฆราวาสทำเดรัจฉานวิชามาใช้เพราะเหนื่อย แต่เอาพระทำเพราะพระยังมีศีลคุมมากกว่า นอกจากนั้นผมชอบพวกรักยมเพราะใช้ดีมาก แม่พิมก็ดี หนึ่งประเภทหนึ่ง เพราะของแบบนี้ถ้าตกลงกันได้ คุ้มครองจะดีมากและโชคลาภเนืองๆ

และผมชอบของฟรีครับ ได้มาฟรีๆขลังดีครับ ของซื้อมาจะเก็บไว้ ของฟรีเจตนานำมาดี ได้บุญได้กุศล บริสุทธิ์กว่าของซื้อ

ที่บูชาหรือ ใช้ติดตัว จะเป็นของฟรีส่วนใหญ่ หรือพวกเอามาจำนำขอให้ช่วยก็รับไว้ไม่ได้ซื้อ แต่ช่วยๆกัน มีเงินก็มาเอาคืนได้แต่ไม่เคยเจอ...แหะๆ

ของฟรี ไม่ว่าอะไร หลวงพ่ออะไร ขลังใช้ขึ้นเสมอครับ สำหรับผม

แต่ถ้าให้จัดอันดับ พระและเครื่องรางที่ใช้บูชา จะเป็นของหลวงพ่อ ตามนี้ครับ

๑) หลวงปู่พระครูบุญศรี วัดใหม่ พยุหะคีรี อาจารย์ของผม ที่ครอบครูให้ มาเป็นอันดับหนึ่งในดวงใจตลอดกาล และทุกๆชาติไป ของที่มี เป็นของฟรี หรือ ให้ท่านทำให้ฟรีๆ ทุกชิ้น

๒) หลวงพ่อทรง วัดศาลาดิน อ่างทอง รักท่านมากครับ ท่านช่วยหนุนผมทำมาหากิน ทุกอย่าง ทั้งหลับและตื่น งานก็เดิน ๒๔ ชม. ของที่มีจะเป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำฟรีๆทุกชิ้น

๓) เครื่องราง ของ หลวงพ่อ อั๊บ วัดท้องไทร นครชัยศรี ใช้ได้ผลกับชีวิตประจำวันมาก แม้กระทั่งวันนี้ที่เขียน ความเห็นนี้ครับ ใช้ได้ตามที่ขอจริงๆ ๒ อย่างครับจะเป็นด้านการงานหลัก ไม่มั่ว และจังๆทุกทีครับแม่พิมช่วยทุกครั้งทันตาเห็น พร้อมกับแท็กทีม รักยมซ้ายขวา เป็นของฟรี หรือ ขอให้ท่านทำให้ฟรีๆครับ ทุกชิ้น ไม่เคยซื้อ มีแต่แจก

นอกนั้น นับถือทุกองค์ครับ

การขอ ให้ขอ เทวดา อย่าไปขอพระครับ พระท่านสอนให้คนไปนิพพาน พระท่านจะต้องทำนิพพานให้แจ้ง ตามคำปวารณาตอนเข้ามาบวช ครับ จึงไม่ใช่ซานตาครอส แต่จะคุ้มครองให้ปลอดภัย ร่มเย็นอันนี้ได้ครับ และให้ธรรมะ ให้เรามีสติ สงบ ไม่ประมาท เป็นหน้าที่ของพระ ผู้พ้นโลก หรือ ปฏิบัติดี ครับ

แต่เทวดาขอได้ครับ เพราะท่านก็ยังไม่ถึงเหมือนกัน แต่ล้ำหน้าเรา ท่านเลย เมตตาช่วยๆเราครับแต่ต้องมีเงื่อนไข ครับของฟรีไม่มีครับ

เอาแค่นี้ขอบคุณครับ<!-- google_ad_section_end -->

[/quote]

19. พี เสาวภา

[/QUOTE]

ข้อความทุกอย่างในกระทู้เหรียญบินฯ จะเป็นทั้ง ประวัติ หลวงตาเล็ก และ หลวงพ่อทรง ถ้ามีใครนำไปใช้ อ้างอิง เพื่อเผยแพร่ เกียรติคุณ ของ พระเดชพระคุณ หลวงตาเล็ก และ หลวงพ่อทรง ให้เกียรติคุณขอพระที่ ผมเคารพรัก กว้างไกล ช่วยให้ศิษย์ รุ่นใหม่ๆที่เพึ่งเข้ามา ได้ทราบข้อมูล ที่ควรจะเป็นจริงของพระทั้งสองรูป ในทางความจริง อีกด้านที่ควรจะเป็น ไม่มีพุทธพานิช การซื้อขายมา เกี่ยวข้อง แต่เป็นไปในทางธรรม

สามารถทำได้เลยไม่ต้องขออนุญาต และโมทนาในส่วนกุศลอันสุจริตใจของท่าน

แต่ถ้าผู้ใด นำข้อมูลไป อ้างอิงในการ รับรอง รุ่นพระ รุ่นนั้นรุ่นนี้ หรือมีเจตนา ไปในทางซื้อขายแลกเปลี่ยนที่ผมไม่ได้ รับรู้ด้วย

ต้องขออนุญาตมาก่อน ทั้งวาจาหรือ ข้อเขียน ผมจะพิจารณาเป็น ครั้งๆไป เนื่องจากเป็นทรัพย์สินทางปัญญาของผม ที่มาจากความรู้ คามสามารถ การค้นคว้า และ การลงทุน ลงแรง ด้วยศรัทธา มาเป็นระยะเวลา หลายปี และ หลายสิบปี

ถ้าไม่มีเจตนาในทางธรรม และนำข้อเขียนผมไปใช่ในทางที่อาจจะให้คนเกิดความเข้าใจผิดว่าผมไปมีส่วนร่วมในการซื้อขาย พระของหลวงปู่ หลวงพ่อทั้งสอง ที่ผมไม่มีส่วนร่วมเลย จะดี จะแท้ จะเก๊ ผมไม่มีทางรับทราบ ผมจะนำข้อเขียนให้ทนายดู และ ถ้าเข้าข่ายผิด พรบ คอมฯ ซึ่งมีการสงวนลิขสิทธิ์ ของผม ตาม พรบ คอมฯ ตามสิทธิ์ ที่พึงมี พึงได้ ของผม

ผมจะให้ทนาย นำไปแจ้งความทันที โดยไม่มีการเตือนซ้ำอีก น่ะครับ

ขอบคุณครับ

ป.ล. พรบ คอมฯ ๒๕๕๐ เป็นคดีอาญา ถือว่ามีความผิดต่อแผ่นดิน ตัวผมแม้แจ้งความไปแล้ว ไม่สามารถยอมความได้ ไม่เหมือนคดี หมิ่นประมาท ถ้าเข้าขบวนการ จะอยู่ในมือ ของ อัยการและ ศาล อาญาเท่านั้น และ มีโทษทั้งปรับ และ ถึงจำคุกน่ะครับ

กรุณาคิดให้ดีก่อนที่จะก๊อบข้อความใครไปใช้น่ะครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 15 พฤศจิกายน 2014
  20. พี เสาวภา

วันนี้จะไปร่วมแสดงมุทิตาจิต แก่พระภิกษุ อาวุโสที่ศรีราชาน่ะครับ