เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

สวยงามด้วยพุทธศิลป์ และเข้มขลังมากๆ ชอบครับเหรียญนี้ หล่ออกมาได้สวยมาก

2. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

โมทนาในกิจอันเป็นกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ

3. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ แสงแข อ่านข้อความ
    QUOTE=พี เสาวภา;7999646

วัตถุมงคลหลวงพ่อทรง หลวงปู่บุญศรี

--------------------------------------------------------------------------------

สวัสดีครับพี่พี
    ผมขออนุญาตสอบถามหน่อยครับ เนื่องจากผมติดตามอ่านกระทู้มาได้สักระยะ แต่ยังไม่ครบทุกหน้านะครับ เพราะกระทู้บ้านเหรียญบินจำนวนหน้าเยอะมากๆ แถมอัดแน่นไปด้วยเรื่องราวมากมายซึ่งผมต้องยอมรับตรงๆ ว่ายังอ่านไม่หมด และหากสงสัยจุดไหนก็ใช้ search ในบอร์ดพลังจิตค้นหาเอาในเบื้องต้นครับ

คำถามของผมวันนี้เกินกว่าที่จะใช้ search ในบอร์ดค้นหาครับ คือ ผมอยากทราบว่า ถ้าผมอยากจะเช่าหาบูชาหลวงพ่อทรงและหลวงปู่บุญศรี

1. พี่พีแนะนำรุ่นไหนดีครับ ที่แท้และทันท่านแบบไม่มีข้อสงสัย
    (เน้นเมตตา มหาเสน่ห์ โภคทรัพย์ ร่ำรวย แคล้วคลาด)

แนะนำ

ของหลวงปู่บุญศรี ถ้าผ่านมือท่านดีทุกรุ่น ด้านเย็นๆ ร่มเย็นเป็นสุข ทำมาหากิน โชคลาภ ลาภลอยมา เน้น ด้านเมตตา เพราะฉนั้น จะตอบบอกดีทุกอย่าง ดีจริงๆ ดีกว่าทุกอย่างที่เคยใช้ติดตัวติดบ้านมา ไม่มีโทษ เทพยดา ตามมากันเพียบ

แต่ถ้าถามเจาะ ๆ

๑) ต้อง สีผึ้งพระอินทร์ สุดยอดเครื่องราง

๒) เหรียญพญาเต่าเลือน เพราะผมชอบรูปแบบ เสี่ยเขาออกแบบดี ประสบการณ์ก็ดี วันหนึ่งจะหายากมาก

จะเอาแท้ๆ ชัวร์ๆ เน้นๆ เงินทองได้ทำบุญด้วย ไปที่สำนักแม่ชี เงินทองไปสร้างวิหารทาน ไม่เข้ากระเป๋าหิวๆโซๆของพ่อค้าพระ

แนะนำเหรียญ รุ่น ๒ พัดยศ เป็นรุ่น ๒ ของวัดจริงๆ ไม่ใช่พ่อค้าพระมาตั้งกันเอง รีบๆน่ะครับ เดี๋ยวหมดซ่ะก่อน

แต่ถ้ามีกำลัง แนะ นำ เต่าเนื้อแร่ น่าจะยังพอมีเหลือ นอกนั้นดีหมดทุกอย่างครับ...ย้ำอีกครั้ง

ส่วนหลวงพ่อทรง แนะนำ พระผงทุกรุ่นที่ทำที่วัด ผงรูปเหมือน แหวกม่าน นักธรรม สมเด็จพลิกแผ่นดิน พุทธซ้อน สิวลีแก้จน เอาชุดปั้มกันเองที่วัด พระทำกันเอง ไม่ใช่โรงงาน นายทุนทำมา

แต่ถ้าถามว่าชอบอะไรของท่าน

๑) เหรียญบิน เพราะรุ่นแรก มีหลวงพ่อมุ่ยมาเสกให้ ....เนื้อๆ เหรียญเดียวจบ

๒) เบี้ยแก้ สุดยอด เบี้ยที่เคยมีมา

๓) ตะโพน ตะกรุดมหาจักร ดีเยี่ยมยอด เกินคำบรรยาย มีแต่คนหา แต่ของไม่มีเพราะปริมาณจำกัด เจอก็เก็ไปเลย ส่วนตะกรุด เอาชุด ตะกรุดเขียนที่วัด

2. นอกจากในบอร์ดหน้าซื้อขายและตามเว็บประมูลต่างๆ พี่พีมีแนะนำให้ไปบูชาได้ที่วัดไหนนอกจากนี้ไหมครับ (แบบที่บริการส่งไปรษณีย์ด้วยจะสุดยอดมากครับ)

ของหลวงปู่บุญศรี แนะนำไปที่สำนักเลยครับ ที่อยู่ เบอร์โทร อยู่หน้าหนึ่ง ห้องประมูลน่ะครับ จัดส่งให้เสร็จ

ของหลวงพ่อทรง ที่วัดผมไม่ได้ไปนาน ซ้ำมีคนมาบอกมีเหรียญเสริม เศรษฐีใหม่ ตอนนี้....ชื่อนี้แพร่หลาย ต้นตำหรับคือผู้เฒ่าวัดมอญ มีคนขายในเว็บหลายคน ที่เป็นสายตรงก็มี ซื้อกันเองน่ะครับ สงสัยมาแอบถามผมได้ ผมบอกตรงๆตามที่เห็น การที่พูดตรงไปตรงมา มีศัตรู อย่างช่วยไม่ได้ โดนมา ๕ ราย พวกขายพระทั้งนั้น กำลังขึ้นศาล หนึ่งราย เรื่องของ เสริม ของยัดวัดนี่แหละ ...เหอๆๆ พิสูจน์ไม่ยาก......เดี๋ยวได้เสีย

แต่อย่าถามออกอากาศ ให้ PM มาหรือ ท่านทางบ้าน nemoh75@gmail.com หรือ โทร 083 428 2111 ผมจะแนะนำตรงๆ ไม่มีแอบแฝงมาขาย ไม่คิดเงิน ให้คำปรึกษาฟรีๆ ผมมีอาชีพหลักหากิน ไม่เกี่ยวข้องวงการพระ ทำมา ๕ ปีกว่าแล้วครับ

ค่านิยมถูกแพง ว่ากันที่หลังครับ ผมกลัวของปลอม ของเก๊มากๆ ผมขอพุทธคุณเน้นๆ ครับ เหตุที่ต้อง PM มาถามก็เนื่องจากว่าผมตามอ่านแล้วสับสนมากครับ เพราะหลวงพ่อและหลวงปู่ท่านออกมามากมายหลายรุ่นจริงๆ ทั้งของวัด ทั้งของศูนย์ก็มากมาย โดยส่วนตัวผมอยากบูชารุ่นที่ออกจากวัดครับ (กลัวของศูนย์จะแท้แต่ท่านไม่ได้เสก บุญวาสนาผมมีแค่ตาเนื้อมองอย่างไรก็ไม่ออกครับ)

ขอความกรุณาพี่พีช่วยชี้ทางให้ศิษย์ใหม่แบบผมด้วยนะครับ

ของหลวงปู่บุญศรี มีไม่มากรุ่นหรอกครับ ยกเว้นรุ่นยัดวัด โดยเฉพาะเครื่องราง เพราะท่านไม่ดังอะไร จะรู้ในกลุ่มใหญ่ๆ ลูกศิษย์ท่านแม่ชี สายหลวงพ่อวัดท่าซุง ทำกันเอง ถวายหลวงตาแจกฟรี แจกฟรีกันเอง ขายกันเอง แค่นี้ก็ไม่พอแล้วครับ

ถ้ามาจากท่าน ท่านแจกฟรี ยกเว้นรูปหล่อ ฤาษีลิงเล็ก มีคนมาขอท่านนั่งขายให้ องค์ล่ะร้อย เพราะทุนมันกิน ผมเห็นใจท่าน เลยซื้อมาองค์ แต่ไม่แนะนำให้เล่น

แนะนำอีกครั้งไปที่สำนัก ก่อนจะหายไปหมด เพราะพวกสิงคโปร์ มาเลย์ เข้ามา เดี๋ยวจะว่าไม่เตือน

ส่วนของหลวงพ่อทรง มีเยอะหน่อย เพราะมีศูนย์เป็นโต้โผ ตั้งแต่สมัยท่านยังอยู่ ทำออกมาปีล่ะหลายรุ่น ไม่มีโอกาศ ไม่มีวาระ ก็ทำออกขาย อ้าง กฐิน อ้างผ้าป่า อ้างวันเกิด อ้างสร้างศาลา แล้วแต่มุข ปีล่ะหลายรุ่น ทำมาน้อยๆก่อน ถ้าติดตลาด เสริมมาเรื่อยๆ ไม่มีวันหมด ต้องหา อันที่ ที่มาที่ไปดี หรือ รับกับมือ หรือ มีรอยจาร มีโค็ด ท ไม่มีหัว หรือ วศด ก็ โอเค

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

(พระที่หลวงปู่เล็กเสกต่อ)

เหรียญสามหลวงพ่อ วัดหน้าต่างนอก

เหรียญนี้ได้กับมือหลวงปู่เล็ก เขียนไว้เสร็จที่ถุงกันลืม เหรียญนี้สร้างปี ๒๕๕๖ ผมออกเงินเอง สามพันเหรียญ ได้เหรียญเอาไปฝากหลวงพ่อแม้นในพรรษาให้ท่านเสก พอออกพรรษาที่วัดมีพิธีพุทธาภิเศก ต่ออีก ๗ วัน ๗ คืน เสกมงคลวัตถุชุด เหรียญเศรษฐี พิธีใหญ่มาก พระนิมนต์มาเพียบ หลวงพ่อแม้นท่านเลยเอาเข้าพิธีต่อ เสร็จพิธีตอนผมไปรับ หลวงพ่อแม้นท่านออกสายกฐินน่าจะของท่านเองอีกสาย ผมเลยถวายไปประมาณ ๑๖๐๐ เหรียญ ให้ท่านใส่ซองกฐิน หรือจะเป็นผ้าป่า อีกงานผมชักเลือนๆ แต่ได้บุญอีกต่อ

ส่วนของผม พันกว่าเหรียญ ได้จังหวะ ที่สาย ศิษย์ วัดเงินฯ เอาวัตถุมงคลไปเสก ผมก็ลืมไปแล้วว่าอะไร ..แหะๆ น่าจะเป็นเบี้ย ตะโพน ล็อกเก็ต เลยได้ร่วมพิธีเขา พอหลวงปู่เสกเสร็จ เลยนิมนต์ท่านแจกคนในห้อง มีหลายคน ทั้งพระ และฆราวาส ท่านให้หยิบจากพานหน้าท่าน ส่วนของผม ผมขอเอาใส่มือท่าน ยกเหนือหัวให้ท่านประสิทธิให้ ใครได้ไป เหรียญนี้ ดีมากหลายอย่าง

๑) พระเสกให้เพียบ หลวงพ่อแม้นเสก ตลอดในพรรษาปี ๒๕๕๖ หลังจากนั้น จัดพิธีอีก ๗ วัน นิมนต์พระมาเสกเพียบ พระเก่งๆ จำได้มีหลวงพ่อรวย หลวงปู่เพิ่ม ฯลฯ

๒) หลวงปู่เล็ก เสกให้ อีกที ตอนนั้นท่านยังแข็งแรงอยู่มาก กราบเรียนท่านว่าเป็นเหรียญหลวงพ่อจง ท่านยังเล่าให้ฟังอีกว่าเคยไปหาหลวงพ่อจง เคยไปงาน งานหนึ่ง นั่งเรือไปกับหลวงพ่อจง เผอิญ ผมไม่ได้ถามต่อ แต่จะบอกว่า พระผู้เฒ่า กับพระหนุ่ม ตอนนั้นหลวงปู่เล็ก น่าจะ มีชนย์มายุ ๓๐ กว่าถึง สี่สิบต้นๆ กำลัง หนุ่ม ร่ำเรียนวิชา ชั้นยอดต่างๆ และ หลวงพ่อจง เป็นพระผู้เฒ่าที่เป็นพหูสูตรด้านพระคาถาอาคม วิชาโบราณ อะไรจะเกิดขึ้น

และ ท่านน่าจะรู้จักกันมา เพราะหลวงพ่อจงก็ไป วิเศษฯ หลายงานเพราะสนิทสนมกับพระหลายรูป เช่น หลวงพ่อคำ เป็นต้น ยุคนั้นใครมีงาน ปลุกเสก ในลำน้ำน้อย พระที่ต้องมานิมนต์ถ้ารู้จักกันดี คือ หลวงพ่อ จง เพราะชื่อเสียงคุณธรรม บารมี คาถาอาคมของท่านเกรียงไกรไปทั่วประเทศ และท่านมีวิชาเยอะ ตำราเพียบ สายพระฤาษี สายกรรมฐาน ฯลฯ พระแถวๆนั้นยุคที่ทันหลวงพ่อจง เป็นลูกศิษย์ท่านทั้งนั้น เช่น

หลวงปู่เมี้ยน วัดโพธิ์กบเจา พระอุปัชฌาย์องค์แรกของผม ก็เป็นศิษย์ หลวงพ่อจง ท่านนี้เก่งมาก

หลวงพ่อ กวย ก็เป็นศิษย์หลวงพ่อจง ท่านไปเสกเหรียญหลวงพ่อจง หลังหลวงพ่อวัดน้อยให้ด้วย แอบบอก ศิษย์สายหลวงพ่อ กวย

หลวงพ่อจรัญ ก็เป็นศิษย์ หลวงพ่อ จง

หลวงพ่อ อั้บ วัดท้องไทร ก็เป็นศิษย์ หลวงพ่อจง

ส่วนกับหลวงพ่อจงและ หลวงปู่เล็กจะเป็นรูปใด แต่น่าจะมี อะไร ๆ ติดมามั่ง ตามแบบคนชอบเรียน กับ คนไม่หวงวิชา แต่ผม ไม่กล้าถามจนผ่านมาถึงบัดนี้น่าเสียดายเหมือนกัน

๓) ในเหรียญ นอกจากมีรูป หลวงพ่อจง หลวงพ่อแม้น อาจารย์ศิษย์กันแล้ว ยังมีรูป หลวงปู่เอี่ยม เป็นพระนอน ในพระนอน ตรงอกท่านมี ผอบใส่กระดูกหลวงปู่เอี่ยมใส่ไว้ ส่วนรูปหล่อ หลวงปู่เอี่ยมในวิหาร เพื่อนกับผมช่วยกัน

หลวงปู่เอี่ยมมนี้ศักสิทธิ์มาก ตอนท่านมีชสังขารอยู่ เคยทำน้ำมนต์รด หลวงปู่ ปั้น สมัยยังเป็นพระหนุ่มๆอยู่ หลวงปู่ปั้น วัดพิกุลฯนี้ รุ่นอาจารย์ของหลวงพ่อ ปู่ปานและ หลวงพ่อจงอีกทีน่ะครับ เพราะฉนั้นหลวงปู่เอี่ยมนี่เก่ามาก ระดับ อาจารยื ของอาจารญ์ หลวงพ่อจงอีกทีน่ะครับ หลวงปุ่เอี่ยมท่านสํกธิ์สิทธิ์มาก แต่วัดหน้าต่างนอกนี่ และ แถวนั้น ชื่อเสียงหลวงพ่อจง พระ สมถะ กลบหมดทุกองค์ครับ คนเลยไม่ค่อยรู้ว่ามีของดีในวิหาร

ผมกราบเรียนขออนุญาตหลวงพ่อแม้นก่อนสร้างเหรียญและ เอาแบบไปให้ท่านดู ท่านบอกว่าเป็นเหรียญรุ่นแรกของหลวงปู่เอี่ยมน่ะครับ จัดว่ามีศักศรีดิ์รุ่นแรกทีเดียว ตอย ผมถวายเหรียญเงินท่านไป หลวงพ่อแม้นท่านยังบอกว่าจะเลี่ยมเอาไว้ติดย่าม ถึงขนาดนั้นน่ะครับ

ส่วนของผม แจกแหลก แจกลูกค้า แจกตำรวจ แจกยาม แจกสามล้อ แท็กซี่ ไปเพียบ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      136.9 KB
      เปิดดู:
      1,072
      ขนาดไฟล์:
      137.2 KB
      เปิดดู:
      1,148
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 27 พฤษภาคม 2016
  5. เตเต้

เตเต้ เป็นที่รู้จักกันดี

หลวงพ่อ อั้บ วัดท้องไทร ก็เป็นศิษย์ หลวงพ่อจง

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง หลวงปู่อั๊บ หลวงปู่เล็ก

เหรียญรุ่นแรกหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร
    ในปี พ.ศ.๒๕๐๙ หลวงปู่มีดำริจะสร้างศาลาการเปรียญขึ้นมาสักหลัง ลูกศิษย์จึงได้ขออนุญาตสร้างเหรียญรุ่นแรกขึ้นมาเป็นเหรียญทองแดง รูปไข่ครึ่งองค์ จำนวน ๑๐,๐๐๐ เหรียญ เพื่อมอบสมนาคุณให้แก่ผู้บริจาคทรัพย์สร้างศาลาการเปรียญ พร้อมกันนี้ท่านได้สร้างตะกรุดกันงูขึ้นมาด้วยแจกพร้อมกันกับเหรียญรูปไข่ ซึ่งผู้ที่ได้รับไปบูชานั้นได้พบเจอกับอภินิหารมากมาย นับเป็นการสร้างชื่อเสียงขจรจายให้ผู้คนทั่วไปได้รู้จักกับหลวงปู่อั๊บ วัดท้องไทร จนโด่งดังไปทั่วมากยิ่งขึ้น และหลวงปู่ก็ได้เป็นศูนย์รวมจิตใจของชาวบ้านท้องไทรตั้งแต่บัดนั้นเป็นต้นมา....

6. พี เสาวภา

เหรียญรุ่นนี้มีเสริมน่ะครับ เล่นหาต้องผู้ชำนาญจะได้ไม่ผิดราคา ของหลวงพ่ออั้บ ใช้( บูชา ) ดีทุกอย่างครับ

7. พี เสาวภา

เหรียญพุทธซ้อน วัดมะนาวหวาน

เหรียญรุ่นนี้วัดมะนาวหวานทำ ออกแบบเอง ช่างแกะหลวงพ่อเสียนได้เหมือนมาก พอหลวงปู่ เล็ก ปลุกเสกเสร็จ ทางวัดก็นิมนต์ หลวงปู่แจก ผมเก็บไว้อย่างดี

ขนาดไฟล์:
      108.1 KB
      เปิดดู:
      871
      ขนาดไฟล์:
      104.9 KB
      เปิดดู:
      899
  8. Suppasit_S

Suppasit_S เป็นที่รู้จักกันดี

22 มิถุนายน 2010
    กราบนมัสการหลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง และครู อาจารย์ทุกท่านครับ

สวัสดีครับ พี่พี พี่อ้อย และทุกๆท่าน

ผมเองถ่ายรูปไม่เก่งนะครับ แต่ขอโชว์สร้อยบ้าง เส้นนี้ติดตัวผมเสมอเมื่อออกจากบ้าน บูชาแล้วร่มเย็น การงานไปได้ด้วยดีจริงๆครับ
    ขอสอบถามครับ แฟนๆบ้านเหรียญบินฯ แต่ละท่านใช้องค์ไหนติดตัวกันบ้างครับ (ชวนคุยเฉยๆนะครับ)

ติดตามเสมอครับ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 พฤษภาคม 2016
  9. พี เสาวภา

ของเขาดี มีใครอยากโชว์อีกบ้างครับ

10. JLB

JLB เป็นที่รู้จักกันดี

19 กรกฎาคม 2009
    ชุดนี้ไปได้ทั่วโลกแล้วครับ อิอิ

11. พี เสาวภา

เชือก ๗ ขอดหลวงปู่พระครูบุญศรี

คนเรามีอาจารย์มันก็ต้องมีของทำให้เฉพาะตัวบ้างเจตนาไม่ได้เอามาโชว์ ผมกำลังจัดกระเป๋าเอกสาร ใบใหม่แทน ใบเก่า เลยต้องย้ายของ ได้จังหวะเลยเอามาโชว์หน่อย ไม่น่าจะเคยโชว์ใครเพราะเป็นของเฉพาะตัว เป็นของส่วนตัวจริงๆ

วัสดุเป็นผ้ากราบของหลวงปู่ ( ที่เป็นผีๆ ผ้าห่อผี ตราสังข์ ผมไม่เล่น หลวงปู่ท่านก็ไม่ทำน่ะครับ ...แหะๆ ) ท่านให้มา ผมให้ช่างเย็บเป็นเส้นๆ มาหลายเส้นแต่หลวงปู่ทำให้แค่เส้นเดียว ...แหะๆ อด เพราะว่า ปกติเชือกมันมีแค่ ๓ หรือ ๕ ขอด เคยได้ยินว่าหลวงพ่อกวยทำ ๖ ขอดให้ โผน กิ่งเพชร อันนี้แสดงว่า หก วัน น่าจะเยอะที่สุดที่เคยได้ยินพระอาจารย์รุ่นเก่าทำให้ใคร ๑ ขอดใช้ได้ ๑ วัน ๓ ขอดก็สามวัน ตกลงยังมีวันเปิด ๔ วัน ต้องเสริมด้วยของอย่างอื่นแทนน่ะครับ

อาจารย์รุ่นเก่าจริงๆ ท่านจะถนัด เชือกขอด หือ ผ้าขอดแทบทั้งนั้น ขนาดขอดตรงนั้น แล้วให้ยิง ยิงไม่ออก หรือ ยิงไม่ถูก อย่านึกว่าขอดทำง่ายๆหลวงพ่อฤาษีลิงดำ ท่านเล่าให้ฟัง ท่านก็ทำของท่านให้ลูกศิษย์ ต้องเข้าสมาบัติ แล้วถึงขอด มีสีเขียวและ สีแดง ถ้าจำไม่ผิด ลูกศิษย์ หลวงพ่อฤาษีที่ทันและ ตัวจริง เขาจะเก็บเชือกขอดนี่ เพราะหลวงพ่อบอกทำยากกว่าเขาเพื่อน ต้องใช้กำลังสมาบัติเต็มที่ สมาธิจิตธรรมดาทำได้ไม่ขลัง ไม่ถึง หลวงพ่ออั้บ ( ท่านใช้ญาณสมาบัติ เป็นความเชื่อของผม หลังจากใกล้ชิดท่าน ) ทำให้แค่ ๓ ขอด มีอภินิหารมากแจกฟรี ทหาร ตชด ขึ้นรถ มาทีหลายๆสิบคนมาขอ เชือกขอดของท่าน แต่นอกจากหลวงพ่ออั้บ ในยุคนี้ไม่เห็นน่ะครับ แล้วแจกฟรีด้วย

ของจะไปในทาง แคล้วคลาด คุ้มครอง คงกระพันชาตรี มหาอุด แนวนี้น่ะครับ ไปรบไหนให้กลับมาบ้านได้ จะเอาเมตตา ค้าขาย โชคลาภต้องขออย่างอื่นน่ะครับ มันคนล่ะแนว คนไปรบ ไม่ต้องเอาเมตตา ค้าขาย ใส่ไปก็ตาย

ผมขอท่าน คุ้ม ๗ วันเลย ตอนแรกท่านก็มองๆ ทำเมินๆ อิดๆออดๆ แต่ขอท่านมาก่อนแล้วน่ะครับว่าจะเอามาให้ทำเชือกขอด แต่ไม่ได้บอก ว่า ขอ ๗ ขอด และท่านคงไม่คิดว่าจะเอาตั้ง ๗ ขอด แต่ไม่มีอะไรเกินลูกตื้อ ของพี เสาวภาไปได้ ( ตอนหลังๆจากที่ท่านรับเป็นศิษย์ เลยสนิทกับท่านมากหน่อย ถ้าท่านไม่นิ่งจริงก็กล้าตื้อตามแบบฉบับ ไม่เข้าถ้ำเสือ ไม่ได้ลูกเสือ แม้ช่วง แรก ท่านก็อิดๆออดๆ ก็ตามลีลาน่ะครับ เพราะรู้ว่าจะไม่ได้ไปเป็น เสือสาง หนักแผ่นดิน ...แบบหนักแผ่นดินสมัยนี้ ตอนนี้มีเยอะ ) ท่านก็เลยผูกว่าคาถาให้ทีล่ะขอด จนครบ ๗ ขอด ๗ วันพอดี

จะห้อยคอ หรือ ผูกข้อมือยากหน่อยเลยะ เลยว่าจะเอามาเลี่ยม ไปขอให้แม่ ผูกให้เป็นก้อนๆแล้วเป่าให้หน่อย แม่ผมฝึกสมาธิมานานมากน่ะครับ ไม่เล่าล่ะ ท่านสิ้นไปแล้ว เอาว่าเป็นของอาจารย์ทำให้ แล้วแม่ผูกม้วนให้ด้วยความรัก ผมเอาไปเลี่ยม ไหนมาไหนด้วยมาตลอดก็น่าจะ ใกล้ยี่สิบจนแก่แล้วชีวิตไม่ค่อยจะโลดโผนอีกแล้วล่ะครับ

แค่เอามาโชว์ ไม่เคยเห็นจากศิษย์ไหนอีก ปกติ เขาไปขอพระ ขอสีผึ้ง ขอตะกรุดกัน ผมก็ไม่เอาโชว์ใครตอนท่านยังมีสังขารอยู่ กลัวใครจะไปกวนท่าน ตอนนี้โชว์ได้ ใครอยากได้ ไปขอที่วัดเองน่ะครับ

ขนาดไฟล์:
      107.4 KB
      เปิดดู:
      781
      ขนาดไฟล์:
      105.6 KB
      เปิดดู:
      701
      ขนาดไฟล์:
      112.6 KB
      เปิดดู:
      791
    แก้ไขครั้งล่าสุด: 30 พฤษภาคม 2016
  12. cc5922

กราบ กราบ กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง ครับ

โมทนาในกิจอันเป็นกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

13. cc5922

โมทนาสาธุครับ

14. suratept

suratept เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ หลวงปู่บุญศรี หลวงพ่อทรง กราบหลวงปู่อั๊บ กราบหลวงปู่เล็ก วัดทำนบ ครับ

15. พี เสาวภา

วันนี้แสบคอ แสบตานิดหน่อยน่ะครับ สวดมนต์ไหว้พระนอนล่ะครับ แหะๆ

16. Mr.Ex

Mr.Ex เป็นที่รู้จักกันดี

23 กันยายน 2009
    เข้ามาอ่าน ติดตาม ครับ

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ

17. cc5922

โมทนาในกิจอันเป็นกุศลทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

18. พี เสาวภา

แล้วตรงนั้นข้างหลังท่านก็มาสร้างโบสถ์น้ำจริงๆ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 2 มิถุนายน 2016
  19. cc5922

โมทนาบุญกับกิจอันเป็นกุศลที่เกิดขึ้นทั้งหมดทั้งมวลครับ สาธุ

20. พี เสาวภา

เกร็ดเรื่องหลวงปู่พระครูบุญศรี