เหรียญบิน หลวงพ่อทรง - แพโบสถ์น้ำ หลวงตา (เล็ก) น. ๑๒๖๕

ในห้อง 'ประสบการณ์ เรื่องเล่า' ตั้งกระทู้โดย พี เสาวภา, 7 เมษายน 2008.

1. moo noi

moo noi เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..ช่วงนี้เงียบเหงาเพราะ server มันไม่ค่อยเป็นใจ เปิดมาปุ๊บ ก็แฮงค์ปั๊บ เห็นแล้วหงุดหงิดใจ แต่แฟนๆกระทู้ ก็ยังเหนียวแน่น...

พี่ส้มฟักป่วยนี่เอง ถึงว่าหมู่นี้ไม่ค่อยเห็น เอิ๊ก เอิ๊ก [​IMG][​IMG]

แหม..แต่ละคนโชว์พระงามๆทั้งนั้นเลย...โดยเฉพาะฝังเหรียญ 5 บาทเนี่ย (ping-love(ping-love

กระทู้ไปถึง 365 หน้าแล้ว อย่างนี้ต้องฉลอง ;aa56

ป่านนี้พี่พีคงกลับถึงบ้านปลอดภัยแล้วนะคะ..._ sweet Home _พักผ่อนเยอะๆ นะคะ

2. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีครับพี่ๆ

หมู่นี้อากาศเปลี่ยนแปลงบ่อยนะครับระวังสุขภาพนะครับพี่น้อง

3. kumhom82

kumhom82 เป็นที่รู้จักกันดี

13 สิงหาคม 2009
    เพื่อนๆท่านใดพอมีเบี้ยแก้หลวงพ่อทรงแบ่งบูชาบ้างครับ
    ขอแบ่งปันสักเบี้ยครับ

4. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

21 กุมภาพันธ์ 2008
    แหะๆ...

ยินดีต้อนรับสู่ บ้านคนชอบเบี้ยครับ

5. hanada9

hanada9 เป็นที่รู้จักกันดี

แหะ แหะ
    ประโยคนี้ผมคิดจะพูดตั้งแต่ อ่านกระทู้จบรอบแรก (ู่หน้าร้อยต้น ๆ) แล้วครับ
    แต่พอนึกไป นึกมา อืม.. ผมมาถึงวัดช้ากว่าคนอื่นเยอะ ของหลวงพ่อก็พอมีให้เห็น (เห็นอย่างเดียวจริง ๆ เอื้อมไม่ถึง)
    ก็ได้แต่คิดอธิฐานจิต ขอต่อหลวงพ่อเอาเอง..

และวันหนึ่ง ผมก็ได้รับมา.. แม้ว่า เบี้ยนี้จะไม่ได้เป็นของหลวงพ่อทรง 100%
    แต่ผมก็มั่นใจในพุทธคุณ และเชื่อมั่นต่อครูอาจารย์ทั้งหลายล่ะครับ (มีท่านที่ผมนับถือเคยบอกว่า.. เบี้ยนี้ หลวงพ่อทรง ท่านก็มาเสกด้วย สงสัยเห็นคนอยากได้เบี้ยของท่านนัก ท่านเลยเชิญหลวงพ่อทรงมาเสกให้ซะเลย)

ปล.ขอบพระคุณ พี่พี อีกครั้ง ที่เป็นแสงสว่างนำทางให้ผมได้พบเจอพระดี อีกองค์ครับ

6. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

อรุณสวัสดิ์ครับพี่ๆทุกท่าน

ถ้ากระทู้ครบ400หน้า พี่พีจะมีอะไรมาแจกมั้ยเอ่ยยยยยยยยยย

อิอิ

7. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    เงียบจัง วันนี้
    แฮะๆ พี่ส้มฟัก ไม่สบาย นี้เอง ถึงว่า หายหน้าหายตาไปนาน
    นึกว่า แอบไป ซุ่มทำพระ มาแจก อิอิ

8. cc5922

cc5922 เป็นที่รู้จักกันดี

กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ
    วันนี้งานเข้าช่วงเช้า มากราบช่วงบ่ายครับ สาธุ....
    วันนี้รู้สึกอาการของเว็บจะดีขึ้นหน่อย

9. BaByUltraMan

BaByUltraMan เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

14 ธันวาคม 2008
    พี่ไม่เห็นหรือครับว่า การกด อนุโมทนา หายไป อิอิ

เว็ปมีปัญหา เมื่อไร จะแบบนี้ ทุกที เป็นอันว่ารู้กัน ครับ อย่าไปซีเรียส ครับ ห้าๆ

10. ศนิวาร

ศนิวาร เป็นที่รู้จักกันดี

ขอให้เดินทางปลอดภัยไร้อุปสรรค มีชัยชนะในทุกสถานที่ทั้งปวงนะครับ

11. นพ_กำแพงแสน

นพ_กำแพงแสน เป็นที่รู้จักกันดี สมาชิก Premium

รบกวนสอบถามครับ เผื่อพี่ๆบ้านเหรียญบินพอจะทราบบ้าง ถ้าเราจะเอาเสียงธรรมในเทปคลาสเซ็ท ไปลงในแผ่นCDมีร้านรับทำรึเปล่าครับ พี่ๆท่านใดให้คำตอบได้บ้างครับ

12. K_P

K_P เป็นที่รู้จักกันดี

27 กรกฎาคม 2009
    กราบหลวงพ่อทรงครับ สวัสดีครับพี่ๆ

13. buakaew2007

buakaew2007 เป็นที่รู้จักกันดี

ยินดีต้อนรับครับ บ้านหลังนี้อบอุ่นดีมากครับ สมาชิกในบ้านนี้รักกันดีครับ แต่ในดวงตามีไฟลุกออกมาแทบทุกคนครับเวลามีสมาชิกเอาของสวยๆงามๆมาโชว์ เมื่อก่อนมีหลายตัวอยู่แต่ตอนนี้ธุดงค์ไปหมดแล้วครับ ดีแต่ว่าให้หลวงพ่อท่านลงกระหม่อมให้ทุกครั้งที่ไปกราบท่านครับ

14. พี เสาวภา

พี เสาวภา ผู้สนับสนุนเว็บพลังจิต ผู้สนับสนุนพิเศษ

แหะๆ... เอามาโชว์คนมาใหม่บ้างก็ดีครับ

15. พี เสาวภา

ก่ะว่าจะแจกตอน ปลายปี กับหนังสือครับ

โดยตอนนั้น เศรษฐกิจจะเงียบสุดๆ และของดีนี้เผื่อเอาไปต่อ ลมหายใจแฟนบ้านเหรียญบินได้ครับ

16. พี เสาวภา

ขอบคุณมากครับ

พรอันใดให้มา ขอให้เด้งกลับไปร้อยเท่า ด้วยอานุภาพ กระดอน สะท้อน องค์คุณครูบาทั้งปวง

17. พี เสาวภา

เผอิญผมไม่มีความรู้ด้านนี้เลย

แต่ไม่น่าจะหายากน่ะครับ

18. MooDam

MooDam เป็นที่รู้จักกันดี

24 กุมภาพันธ์ 2008
    กราบ ๆ ๆ หลวงพ่อทรงที่เคารพ และสวัสดีพี่ ๆ ทุกท่านด้วยครับ

พักนี้ไม่ค่อยจะได้เข้าเว็บจากที่ำทำงานสักเท่าไหร่ เพราะย้ายที่นั่งทำงาน ไม่ค่อยมีเวลาได้ใช้เน็ตเลยครับ :)

19. karatekung

karatekung เป็นที่รู้จักกันดี

เจ้าโจรนักปล้นที่ขึ้น ชื่อเรื่องความโหด เมื่อใดที่มันเข้าปล้นเป็นต้องมีการข่มขืนเหยื่อไปทุกครั้ง และมันก็ยึดมั่นในกฎนี้ตลอดมา วันหนึ่งเจ้าโจรเหิมเกริมถึงขนาดเข้ามาปล้นในพระราชวังเพราะตั้งใจว่าจะเข้า ปล้นในห้องเจ้าหญิง

“หยุดนะ นี่คือการปล้น” เจ้าโจรร้องตวาดเสียงดัง
    แต่ บังเอิญเหลือเกินที่ขณะนั้นเจ้าหญิงไม่อยู่ห้อง มีเพียงแม่นมพรหมจรรย์วัย 80 เท่านั้นที่นอนเฝ้าห้องบรรทมอยู่ มันตกใจมาก จึงรีบกวาดข้าวของมีค่าใส่ถุง เป็นจังหวะเดียวกับที่เจ้าหญิงเดินเข้าห้องมาเห็นเหตุการณ์เข้าพอดี

“เจ้าเข้ามาทำอะไรในห้องข้า?” เจ้าหญิงถาม
    “มัน คือโจรจอมโหดเพคะ” แม่นมวัย 80 ตอบเสียงสั่น “แถมมันยังขึ้นชื่อเรื่องยึดมั่นในกฏเป็นอย่างมาก ปล้นที่ไหนต้องข่มขืนเหยื่อที่นั่น และตอนนี้หม่อมฉันก็กลายเป็นเหยื่อของมันแล้วเพคะ” แม่นมว่าพลางร้องไห้โฮ
    เจ้าหญิงนึกสงสารแม่นมมากที่จะต้องโดนข่มขืน จึงพยายามขอร้องเจ้าโจรโหด

“เจ้าโจร เจ้าอย่าข่มขืนแม่นมเลยนะ แกแก่มากแล้ว สงสารแก” เจ้าหญิงว่า
    แต่ก่อนที่เจ้าโจรจะตอบออกมา แม่นมก็พูดขึ้นมาเสียงดัง
    "ไม่ได้หรอกเพคะ กฎต้องเป็นกฎ!"

ยิ้มวันละนิดจิตแจ่มใสครับ

20. G.sis.t

G.sis.t เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    กราบ กราบ กราบ หลวงพ่อทรงครับ