เหรียญหล่อเจ้าสัว 2

ในห้อง 'วิธีดูพระเครื่อง-เครื่องรางของขลัง' ตั้งกระทู้โดย senter, 24 สิงหาคม 2013.

1. brutus

brutus เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    เจ้าสัว 2 นี่น่าสนใจนะครับ จุดที่พระปลอมยังทำไม่เหมือนคือ โค๊ต และขีดๆ ที่บอกว่ามี 4 ขีด ขอบเหรียญด้านล่างใช่ไหมครับ

2. liverpool_Rak

liverpool_Rak เป็นที่รู้จักกันดี

ก็น่าจะไช่ยังงั้นหละคับ.. แต่ก็มีหลายจุดเหมือนกัน ที่มีเนื้อหาที่ต้องสังเกตุ ผมก็ไม่ชำนาญอะไรมากนัก เกี่ยวกับรุ่นนี้ แรกๆผมมักจะมองที่โค๊ดกับตำแหน่งโค๊ดก่อน เพราะเดี๋ยวนี้มีโค๊ดปลอมออกมา แต่ถ้าสังเกตุดีๆก็จะไม่เหมือนเท่าไหร่คับ.. เป็นพระที่เก็บแล้วมีอนาคตคับ แฮะๆๆ..

3. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ของปลอมฝีมือผมก็ยังไม่ค่อยผ่านตานะครับเห็นแต่ปลอม ไม่เหมือน องค์นี้เห็นภาพเบลอๆตกใจนึกว่าของฝีมือ

4. narmja

narmja เป็นที่รู้จักกันดี

ของฝีมือ ที่ดูจากรูปก็มีหนาวนะครับ ถึงอยากให้ถ่ายกันมา ชัดๆ

ไฟล์ที่แนบมา:

5. brutus

brutus เป็นที่รู้จักกันดี

31 ธันวาคม 2007
    ขอบคุณท่าน Rak และ ท่าน narmja นะครับ เดี๋ยวขออนุญาตศึกษา เพิ่อเพิ่มภูมิคุ้มกัน และเก็บกระสุนสักหน่อยก่อน ไว้ได้องค์ที่ถูกใจ คงขออนุญาตมารบกวน check ให้ด้วยนะครับ เล่นพระคนเดียว ลูกเจี๊ยบอย่างผม เสร็จพวกปลอมพระแน่ๆ

6. senter

senter เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    ครับผมดูถ้าผมต้องหาเลนล์มาโคร ซักอันแล้วแหละ

7. senter

senter เป็นที่รู้จักกันดี

6 มิถุนายน 2011
    อยากได้วิธีการถ่ายภาพพระให้ชัดทั้งองค์ ทำยังไงครับ รบกวนที พอดีเลนล์เดิมจุดโพกัสมันจับเป็นตำแหน่งไม่ครบทั้งองค์พระทำให้ต้องที่โพกัสไม่จับรูปออกมาเบลอ