เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

คุณเว๊ปมาสเตอร์ใจร้าย .... ทำไมผมถึงใช้นามแฝงอีกไม่ได้ ......
    เห็นมั๊ย? ... คุณยายผีป่าบอกว่าสมน้ำหน้า เหล่าพญาล้านชื่อ อ่ะ

โหดร้ายจัง !!!

แก้ไขครั้งล่าสุด: 25 เมษายน 2005
  2. ศดานัน

ศดานัน เป็นที่รู้จักกันดี

19 กันยายน 2004
    พญาล้าน ชื่อ???
    ยังงี้ก็โล่งๆเย็นๆไปเลยสิคะ...มีหลายชื่อจริงๆด้วยค่ะ
    จำไม่ค่อยได้แล้ว...

ดงช้างข้าม ง่ามเทโพ ชะโดตีแปลง ทำนองนี้อ๊ะป่าวคะ
    หนูย้อเย่นนะ...กัวแย้วววว

ฟิ้ววววววววววววว

3. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

อิอิ... ล้านล้านแบบคนหล่อและรวยง่ะน้องแก้ว... เมื่อคืนก่อนยายฝันเห็นกุมารที่วัดบนเขาที่ยายเคยไปบวช ยายเรียกน้องขวัญข้าวทิพย์ กับ น้องขัวญธรรม์ เค้าเคยมาขอเกิดกะยายแต่ตอนนั้นยายว่างจากการเสพกามสามปี เค้าเลยอด!!! พอมาอีกทียายมีกุมารคือน้องเอิรทมาตื้อขอเกิดแล้วไล่สองกุมารีขวัญข้าวทิพย์ กุมารทองขัวญธรรม์ไป ยายเลยบอกงั้นรอนะ... ยายคิดว่ามาเกิดเป็นน้องเกรชกะน้องออมแล้ว เค้ามาทำหน้างอนต่อว่าทำไมไปขอพรพระดาบสก่อน เค้าสองคนเลยโดนแซงคิว อุตส่าห์ช่วยให้ได้เงินเยอะๆพวกเค้าเกิดมาจะได้สบายกลับเบียดตกขอบจากกุมารีพระดาบสเสียนี่ คือยายแค่กราบท่านว่าขอคนดีมาเกิดนะ ทีนี้สองเทพมาเจอน้องแก้วบอกชอบมาก ขอเกิดด้วยได้ไหม เค้าสัญญาว่าจะมาเกื้อหนุน เพราะถ้าพลาดเกิดกะยายหรือแก้วพวกเค้าไม่เกิดแระจะไปเป็นเทพเบื้องบนรอเราที่นั่น ยายบอกรอแก้วน่ะได้ แต่รอยายน่ะยากเพราะนรกยังรอยายอีกหลายขุมนะ ยายก้อยากมีอีกนะแต่เบื่อพ่อพันธุ์หน้างอน่ะสิ อิอิ ...หาใหม่ดีมั้ยเนี่ยะ!!!

4. NiNe

เดี๋ยวเหอะ .... ผมจะตามราวี ... ราวี .. ราวี

...

5. NiNe

ฟังเสียงเพลงมาร์ช แล้วสะเทือนจิต กระไร กระไร ชอบกล

... เสียงยอดสน อ่อนโอนฯ ...

6. mrboon

mrboon เป็นที่รู้จักกันดี

12 พฤศจิกายน 2004
    เดี๋ยว นี้ อาจารย์อำนาจ มีมากกว่า นางสไบเขียว แล้ว ก็กุมารเล็กกุมารน้อย แล้วนะปู่ อิ อิ

7. ศดานัน

โอววว....แล้วถ้าน้องสองขวัญมา เค้าต้องมาพร้อมกันรึเปล่าเจ้าคะ...แฝด???

จริงๆแล้วแก้วอยากให้คุณแม่บ้านที่อ่อนโยนใจดีมีเมตตาของแก้ว
    ได้มีลูกสาวน่ารักๆสมใจซะที...อยากเห็นคุณแม่บ้านมีความสุขกับสิ่งที่รอคอยมานานค่ะ

แต่ถ้าน้องสองขวัญอยากมาเกิดกับมามี๊แก้วติงต๊องจริงๆ
    ก็...อื้ม...เอิ่ม...น้องต้องเลี้ยงง่ายๆไม่กวนแก้ว เวลาที่แก้วปฏิบัติ ภาวนานะจ๊ะ
    เฮ้ออ....เอ้า!! มาก็มาสิคะ น้องขวัญขวัญ

8. DevilBitch

โอ๊ย!!! เบื่อแป้นพิมพ์ผ่านเน็ตนี้มากเร้ย เขียนถึงแม่บ้าน MBNY ยาวยืดใกล้จบ พอกล่าวถึงเบื้องบน เออเร่อร์ทันที ดึงกลับมาก้อหายอีก งั้นรอก่อนนะ?..

9. DevilBitch

งั้นน้องแก้วขอลงมากราว์ดสิคะ แล้วตั้งจิตให้พร้อมรับคนมีบุญมากำเนิดกะเรา เราต้องสร้างบารมีของเราด้วยนะคะทั้งพ่อและแม่ รับลองทีนี้พ่อพิทเลิกให้แมแก้วตามใจแระ หันมาตามใจแม่แก้วกะน้องสองขวัญแทนงัยคะ อิอิ (bb-flower

10. ศดานัน

ที่จริงแล้ว...ทั้งแก้วกับพิทค่อนข้างเฉยๆเรื่องลูกค่ะยาย
    มีก็ได้...ไม่มีก็ดีค่ะ

ถ้าเราสองคนได้อยู่ด้วยกัน
    ก็อยากจะใช้เวลาไปพบครูอาจารย์ทางธรรม เพื่อปฏิบัติภาวนามากๆน่ะค่ะ

เพราะจริงๆแล้ว เพศหญิงเป็นเพศที่ต้องการครูมากกว่าสามีค่ะ

11. DevilBitch

น้องแก้วจำคำทำนายที่ยายเคยทักที่ห้องแต่งกลอนตอนปลายปีได้บ่คะ อิอิ เถรกะเถรรักกันก้องี้หละ ยายกำลังปั่นกลอนกะเขมรกอีกคนน่ะ ไปแต่งกลอนย้อนความหลังกันเถอะ(bb-flower

12. NiNe

เถรกะเถรรักกัน ... คืออะไรรึ?

แล้วคนแก่ๆ มีสิทธิ์มั๊ย .... ฮู้ย จั๊กกะจี๋หัวใจ กะไร กะไร พิกล ... อิอิ !!!

แซวเล่นนะจ้ะ .... ห้ามขึ้งเด้อจ้า !!!
    ...

13. หนุมาน

หนุมาน เป็นที่รู้จักกันดี

16 พฤศจิกายน 2004
    HTML:
    <EMBED SRC= "http://kspradio.thaiddns.com/jukebox/song/a/a00002.wma" WIDTH=300  HEIGHT=50 ></EMBED> 

วันนี้ เป็นไร..ไม่รู้ หัวใจ หดหู่ ชอบกล...
    เหมือนตกอยู่ในวังวน.... สับสน เหลือประมาณ
    วันเกิดเพื่อน ก็ไม่ได้ไป...รู้สึก เสียใจ อยู่นาน
    แต่แม้ หัวใจ ร้าวราน ก็ไม่อาจคลาน ลงจาก รถทัวร์
    คิดถึง เพื่อน ๆ นะนี่ ถึงรี่ เข้ามา เล่นหัว
    แต่เข้ามาแล้วก็กลัว กลัวไม่มีใครฟังเรา
    ได้แต่บอก ตั้งแต่ต้น วันนี้ สับสน และเหงา
    แต่ว่า ยังดี ที่ไม่เมา เพราะว่า น้ำเปล่า ยังไม่ได้กิน [​IMG]
    อ่านเจอ เห็นเชอ มีความรัก ช่างน่ารัก น่าถวิล
    สาวอย่างเธอ ก็น่ารัก น่ากิน แม่สาวพิน--ปุ้ง รสก. ((แหะ ๆ))
    ว่าจะเขียนให้เศร้า เขียนให้เหงาละลาย
    ยิ่งเขียนก็ยิ่งกลาย ...ไปดีกว่าเรา

เอิกส์สสสสสสสส

(ping-love

<EMBED SRC= "http://kspradio.thaiddns.com/jukebox/song/a/a00002.wma" WIDTH=300 HEIGHT=50 ></EMBED>

</EMBED>

แก้ไขครั้งล่าสุด: 28 เมษายน 2005
  14. DevilBitch

ยายเพิ่งกลับมาถึงบ้าน...ก้อเปิดคอมเข้าลอคอิน เจอสาวน้อยหุ่นงามนามเซอร์micstudioคอยเก้อทาง PM หลังบ้าน...เลยเร่ดึงมาประจาน...อุ้ย!...ประกอบความขลัง...อิอิ....ยายจะไปสิงได้ไงน้อ...พี่ชายหล่อไหมล่ะ?...

15. undeath13

undeath13 เป็นที่รู้จักกันดี

13 กุมภาพันธ์ 2005
    แต่งให้ยายครับยายชอบไปทำงานไกลๆนานๆง่าTT_TT

ห่างไกลกันเพียงใหน....

แต่หัวใจก้อยังคงห่วงหา....

ไม่มีวันใดจะไม่คิดถึงแก้วตา

แค่อยากให้รับรู้ว่า....คิดถึงยาย....

(bb-flower

รับรู้ใว้ซะว่ายังมีใคร

ยังมีคนให้ความห่วงใยกับยายอยู่ตรงนี้.....

ถึงตัวห่างใช่ใจห่างกันนะ..คนดี....

ขอเพียงแค่ในวันนี้.....เรายังมีเรา

:cool:

ดูแลตัวเองให้ดีๆนะ.....

อาจจะไม่มีเวลา....คงจะไม่ได้พบกันอีกต่อไป.....

แต่จำใว้นะ.....มารฟ้าคนนี้จะอยู่เพื่อรอยาย...เรื่อยไป.....

จะยังรักยายอยู่ไม่จากไปใหน.......ผมสัญญา.... (ping-love

16. DevilBitch

มารฟ้าจะร้างราไปไหนหนอ... อย่าตัดพ้อจนใจหาย....

ยายรักเจ้ามิคลาย... เพราะเจ้าคล้าย...สายสัมพัน... ฉันท์เคยเจอ...

รักนี้มิมีสลาย... ถ้ารักยายดั่งสายเลือดเดียวกัน... จะรักมั่นมิกลาย...

อย่าทิ้งยายนะคนดี ...

17. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    กระทู้เรื่องเด่น:
    10
    คุณยายเอื้อมที่คิดถึง เมื่อวาน
    นั่งภาวนาหาอยู่ แม่บ้านจะส่ง
    พีเอ็ม ไปคุยนะคะ เรียบเรียงก่อน
    สำคัญ มาก [​IMG]

18. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

10
    ฮ่าๆๆ คุณเพ็ญคนน่ารัก

19. MBNY

10
    Quote:
    <TABLE cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" border=0><TBODY><TR><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: 1px inset; BORDER-TOP: 1px inset; BORDER-LEFT: 1px inset; BORDER-BOTTOM: 1px inset">Originally Posted by ศดานัน
    โอววว....แล้วถ้าน้องสองขวัญมา เค้าต้องมาพร้อมกันรึเปล่าเจ้าคะ...แฝด???

จริงๆแล้วแก้วอยากให้คุณแม่บ้านที่อ่อนโยนใจดีมีเมตตาของแก้ว
    ได้มีลูกสาวน่ารักๆสมใจซะที...อยากเห็นคุณแม่บ้านมีความสุขกับสิ่งที่รอคอยมานานค่ะ

แต่ถ้าน้องสองขวัญอยากมาเกิดกับมามี๊แก้วติงต๊องจริงๆ
    ก็...อื้ม...เอิ่ม...น้องต้องเลี้ยงง่ายๆไม่กวนแก้ว เวลาที่แก้วปฏิบัติ ภาวนานะจ๊ะ
    เฮ้ออ....เอ้า!! มาก็มาสิคะ น้องขวัญขวัญ

</TD></TR></TBODY></TABLE>

เพิ่งมา เจ๊อะ วันนี้ โพสไว้
    ตั้งแต่วันที่ 26
    คุณแก้วคนสวย ใจสวย จ๋า ..
    แม่บ้าน เขินจัง เรื่องลูก [​IMG]
    คุณแก้ว คะ แม่บ้าน เพิ่งฝัน
    ถึงคุณแก้วกับคุณพิท เรื่องดี มากๆ
    กำลัง จะส่งพีเอ็ม ไปหา ค่ะ สำคัญมากๆ

ส่วนเรื่องลูก อ้ะจ้ะ ได้
    ไปดูหมอตาทิพย์ มาแล้วว ค่ะ
    เขาดูว่า ดวงจะ ได้ลูกผู้ชายค่ะ
    เป็น นักเทศน์ นักบวช

แต่ใจ อยากได้ ลูกสาว ก่อน มากกกก
    ชอบเด็กผู้หญิง ค่ะน่ารัก จับแต่งตัว ทำผม
    อยาก ได้แบบ คุณยายเอื้อม สามใบเถา
    หรือ ขอ แบบ สี่ดารุณี ก้อได้
    [​IMG] [​IMG] โอ้ยยย

แต่ก้อ เคยคิดว่า ถ้าได้ลูกชาย จริงๆ
    จะให้ ถือสัญชาติไทย อย่างเดียว น่ะค่ะ
    ให้ชื่อไทย นามสกุลไทย

ตั้งใจ จะให้เขาไป บวชสามเณร
    ที่เมืองไทย แล้ว ก้อให้บวชไปตลอด
    นั่น เลย ..

คือ ตอนนี้ มีคนรับฝากลูกชาย ในฝัน
    ของแม่บ้าน แล้วค่ะ
    เป็น สมาชิกมิตรธรรม ของเว็ปพลังจิตนี่ค่ะ
    คือ ในอนาคต แกจะบวชตลอดชีวิต น่ะค่ะ
    ก้อ เลย ฝากๆ กันไว้ก่อน
    อยาก ให้ลูกไป อยู่บนเขา กับเขา บ้าง
    <!-- / message --><!-- sig -->

20. DevilBitch

อรุณรุ่งเบิกฟ้าวันใหม่....จากแดนอาทิตย์เที่ยงคืน...กับยายผีป่า...อีกวันนะเค๊อะ !!! welcome...เจอะเจอกัน?...ถ้าไม่ไปไหนนานๆ ก้อจะมาพล่าน มาพล่ามกันต่อจนกว่าจะไม่มีใครแลนั้นแหล่ะ...ยายผีป่าจึงจะเลิกปั่นและป่วน!!!

แหม... คีย์บอรดก้อม่ายต้ายดั่งจายเยย...

ขอเบรคจิบชาแป๊บเดียวเดี๋ยวมาใหม่... อย่าไปไหนน๊า!...ถ้าตามเจงๆไม่ตอแหลให้คนแก่หลงกล!!!