เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. Ken-Nu

Ken-Nu Active Member

พระองค์ที่ 11

ถึงยายผีป่าที่รัก

ผมคนึงนิจอยู่ที่อเมริกานี้..รอพระองค์ที่ 11 จากน้องผีป่าจนจะแห้งไปแล้ว..ที่ส่งเงินไปให้เช่า 3 องค์ เมื่อก่อนบอกว่าจะต้องรอของขลังอย่างอื่นๆอีก..ผมขอบอกว่าไม่ต้องเลยเพราะตัวพี่เองต้องการแต่พระองค์ที่ 11 เท่านั้น ถ้ายังไม่ส่งแล้วคิคว่าจะส่งก็ขอให้ส่งมาที่อเมริกาโดยตรงทั้ง 3 องค์เลยไม่ต้องส่งไปที่สุพรรณบุรีหรอก...แต่ถ้าหากจะไม่ส่งก็บอกพี่มาไม่ส่งเพราะว่าจะไม่ต้องเสียเวลาคอย..เรื่องเงินนั้นไม่เสียดายหรอก..แต่เสียดายเวลาและเสียดายใจ..แต่ถ้าส่งมาแล้วก็ขอจงได้โปรดรับความขอบคุณ..ณ.ที่นี้ด้วย..แล้วเราคงอาจจะมีโอกาสที่จะพบกันในชาตินี้ก่อนที่จะตายจากกันไป..หรือไม่เช่นนั้นก็เจอกันบนพระนิพพานเลย..

2. Seel

Seel เป็นที่รู้จักกันดี

28 ธันวาคม 2005
    กระทู้เรื่องเด่น:
    1
    ยายไปใหนล่ะเนี่ย

3. tamsak

tamsak ผู้ดูแลเว็บบอร์ด ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

23 กันยายน 2004
    22
    วันนี้... ขอนำภาพบันไดนาคราช 7 เศียร ที่เสร็จสมบูรณ์มาให้ชมกันครับ

ไฟล์ที่แนบมา:

ขนาดไฟล์:
      150.6 KB
      เปิดดู:
      26
      ขนาดไฟล์:
      149.2 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      149 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      149.1 KB
      เปิดดู:
      37
      ขนาดไฟล์:
      153.1 KB
      เปิดดู:
      38
      ขนาดไฟล์:
      151.5 KB
      เปิดดู:
      28
      ขนาดไฟล์:
      146.2 KB
      เปิดดู:
      33
      ขนาดไฟล์:
      148.9 KB
      เปิดดู:
      40
      ขนาดไฟล์:
      146.3 KB
      เปิดดู:
      36
      ขนาดไฟล์:
      152.7 KB
      เปิดดู:
      37
  4. Seel

1
    ข้อความจากยายถึงคุณ คนึงนิจ
    ตอนนี้ยายไม่สามารถใช้เน็ตได้ชั่วคราว สาเหตุมาจากสัญญาณำไม่ค่อยจะมี
    หากมีอะไรสงสัย ให้กริ๊งกร๊างไปหายายได้เลย
    แล้วของที่คุณต้องการนั้น คุณยายได้จัดส่งไปให้แล้ว มีมากกว่าที่คุณสั่งไว้ด้วย และความล่าช้าที่เกิดขึ้นนั้น เนื่องมาจากว่า คุณยายรอเอาของทั้งหมดนั้นเข้าพิธีพุทธาภิเสก จนยายมั่นใตว่ามีอำนาจพุทธคุณเต็มเปี่ยมอย่างยิ่งแล้ว ยายจึงจัดส่งไปให้ผู้รับต่างๆ ยายฝากขอขอบคุณและอนุโมทนาด้วยต่อคุนคนึงนิจที่มีจิตใจดี มีความเลื่อมใสในพระพุทธศาสนา มา ณ ที่นี้ด้วย รอนิดนึง เพราะส่งของไปเมืองนอกต้องใช้เวลา อีกอย่างตอนนี้ทางเมืองไทยกำลังอยู่ในช่วงเปิดเทอม คุณยายมีเด็กๆ ที่จะต้องเปิดเทอมจึงมีภารกิจที่ต้องทำมากมาย จนวุ่นไปหมด แต่ยังไงยายก็ยังต้องเอาเวลาไปส่งของให้พวกคุณซึ่งมีความเลื่อมใสในพระพุทธศาสนาจนได้ เพราะยายรักพระศาสนายิ่ง
    รายชื่อที่ยายส่งของให้ไปแล้วดูได้ที่เว็บคนเมืองบัว

5. Seel

1
    ปัญหาอีกอย่างคือ ยายเข้าใจว่าพระองค์ที่ 11 องค์ที่ 3 จะจัดส่งไปให้คุณแม่คุณที่สุพรรณ(อาจจะจำผิด) ถ้าหากว่าต้องการให้จัดส่งไปที่อเมริกา ให้โทรไปบอกยายด้วย ในวันจันทร์ยายจะได้ส่งไปให้ ยายฝากบอกว่าตอนนี้เศรษฐกิจกับลมฟ้าอากาศไม่ค่อยจะดี ให้ดูแลรักษาตัวเองด้วย ขอให้เจริญทั้งทางโลกและทางธรรม อ้อ เกือบลืมไป รหัสที่ยายบอกมา
    RB60512169 5TH ผมก้ไม่ทราบว่ารหัสอะไร

แก้ไขครั้งล่าสุด: 19 พฤษภาคม 2006
  6. Seel

1
    มีงานมาอวดด้วยนะ ทำโฆษณาเที่ยวเมืองหัวหิน เชิญชมได้ที่
    http://www.savefile.com/files.php?fid=5370056 ติชมได้นะครับ

7. Seel

1
    จากยายผีป่า ขออนุญาตอาจารย์ไก่และญาติธรรมทุกท่านค่ะ ที่ยายผีป่าต้องมาแจ้งรายนามผู้ที่ยายผีป่ากำลังจัดส่งมงคลวัตถุไปให้สายวันนี้ค่ะ(๑๖ พฤษภาคม) เพราะมีหลายท่านค่ะที่ติดต่อยายผีป่าจากการบอกว่า มาจากเวปคนเมืองบัวค่ะ วันนี้ยายเข้าเวปพลังจิตไม่ได้ และอาจไม่ได้ว่างพอที่จะเข้าอีกหลายวันเพราะมีธุระเรื่องส่วนตัวค่ะ วัตถุมงคลเหล่านี้ได้รับการเข้าพิธีพุทธาภิเษกล่าสุดที่วัดท่าขนุน ในพิธีฯ สร้างเหรียญแช่น้ำมนต์ และได้ผ่านการเข้าพิธีพุทธาภิเษกและอธิษฐานจิตจากหลายวัดหลายครูบาอาจารย์ค่ะคุณ หร๋ง เพื่อคุณโอ๊ต หาดใหญ่ โทมาขอมีดหมอ ยายจัดให้แล้วนะคะคุณ วิโรจน์ มุกดาหาร ยายส่งแป้งทนาคา จากพม่าให้ภรรยาด้วยนะคะ เข้าพิธีฯด้วยเช่นกัน ทาแล้วภาวนาไปด้วย (อย่าลืมล้างออกนะคะ อิอิ)คุณ นันทวดี ผลทิพย์ คุณหงสนาถ หาดใหญ่ คุณพูนศักดิ์ คุณ อูน่าวดีคุณ ดวงพร กระจง พี่สาวน้องดรคุณ ศักดิ์สิทธิ์คุณ แม่บ้าน เวปพลังจิต อเมริกาคุณ ณัฐนันท์คุณ ธเนศคุณ ประพาศ และภรรยา สงขลาคุณ ปานใจคุณ กันต์ศรีคุณ อนุชิต (ลูกหลานหลวงปู่)ก็มีวัตถุมงคลหลายอย่างค่ะ อย่างสาวๆ หรือภรรยาของบางท่าน ยายก็จะส่งแป้งทนาคาไปให้ พอกหน้ารักษาผิวค่ะ อย่าทานานนะคะ เดี๋ยวหน้าบางเหมือนยายผีป่า อิอิบางท่านก็ไม่ทราบว่ายายจะจัดส่งไปให้ บางท่านยายจะส่งไปให้ แต่ยังไม่มีซองและไม่มีกะตังส์ค่าส่งตอนนี้ เอาเป็นว่าเมื่อวานซื้อหวย สี่ใบ ถ้าได้รางวัล จะรีบซื้อซองส่งให้หลายๆท่านเด้อ ไม่ได้เลือกที่รักมักที่ชัง แต่กระตังส์มันน๊อยลงง่ะ ตกงานเพลิน แหะๆส่วนคุณ คนึงนิจ อเมริกา ยายได้นำพระไปเลี่ยมกรอบให้ตามที่ขอมานคะ แต่ยายยังไม่ส่งค่ะ เพราะเห็นว่า ส่งไปไกลทั้งที รวบรวมให้ได้มงคลวัตถุเยอะๆส่งทีเดียว แตคงไม่เกินสิ้นเดือนนี้นะคะ เพราะยายรอตะกรุดบางอย่างอยู่ค่ะ ไม่กล้าส่งกระสุนลงอาคมของหลวงปู่หงษ์ไปให้ เกรงทางโน้นจะจับข้อหามีชิ้นส่วนอาวุธครอบครองจ๊ะอนุโมทนาทุกท่านนะคะ อย่าลืมโหวตให้ยายผีป่า เป็นนายก(สมาคมคนเพี้ยน) เน้อ จากคุณ ยายผีป่า เมื่อวันที่ 15/5/2549 8:48:47

8. tassanai_k

tassanai_k เป็นที่รู้จักกันดี

ตามมาอยู่กับยายที่นี่ด้วย กำลังจะตกงาน

9. ligore

ligore เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE id=HB_Mail_Container height="100%" cellSpacing=0 cellPadding=0 width="100%" border=0 UNSELECTABLE="on"><TBODY><TR height="100%" UNSELECTABLE="on" width="100%"><TD id=HB_Focus_Element vAlign=top width="100%" background="" height=250 UNSELECTABLE="off"></TD></TR><TR UNSELECTABLE="on" hb_tag="1"><TD style="FONT-SIZE: 1pt" height=1 UNSELECTABLE="on">
    </TD></TR></TBODY></TABLE>
    สวัสดีน้องๆทุกคน เรื่องเข็มฉีดยาตอนเด็กกลัวมากต้องวิ่งทุกที่เลย เดี๋ยวเห็นเข็มแล้วใจยังหวิวครับ เข้ามาอ่านประจำก็อนุโมทนาไปด้วยเลย จะได้รู้ว่าได้เข้ามาอ่านแล้วครับ

10. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเพิ่มเติมค่ะ เปนรหัสที่ทาง ไปรษณีย์ให้มา
    เป้นโค้ด สำหรับแจ้งว่า เวลาที่เราส่ง.....
    ไปรษณีย์ไปจะเป้นโค้ดของ จม.หรือพัสดุนั้น ๆ

เลยนี้ก้อคือ RB60512169 5TH
    โค้ด พัสดุ ของคุณคนึงนิจที่ยายส่งพระไปให้ไงคะ

11. phuang

phuang เป็นที่รู้จักกันดี

เอิ๊กกกก...ถ้าอย่างนั้น ยินดีต้องรับอย่างเปนทางการค่ะ อิอิ(f)

12. Ken-Nu

Ken-Nu Active Member

ถึงยายผีป่าที่รัก

ก่อนอื่นต้องขอ..ขอบใจยายผีป่าด้วยที่หาทางตอบให้ผมทราบ..ผมเห็นใจในธุระต่างๆที่ยายต้องทำแล้วท่าป็นไปได้ก็ขอให้ส่งพระองค์ที่ 11 ทั้งหมดมาที่อเมริกาก็แล้วกันนะคร้บ..ตอนแรกคิดว่าจะให้ส่งมาที่อเมริกา 2 องค์ และที่สุพรรณบุรี 1 องค์ Web พลังจิตนื้บางที่ก็เข้าได้และบางที่ก็เข้าไม่ได้ การที่จะโทรหายายโดยตรงนั้นความจริงมันก็ง่ายดี..และก็ได้ฟังเสียงหวานๆของยายก็คลายความเครียดไปได้แต่ตอนนี้ภรร-เมียคุมหนักเพราะเขาคิคว่าพี่แอบไปมีอีหนูที่เมืองไทยถ้าเขาได้ยินว่ากำลังคุยกับสาวๆที่ไทยแล้วเรื่องมันจะยาวไปเลยเพราะสามีของเพื่อนๆเขากลับเมืองไทยทุกปีแล้วมีเมียน้อยกันเป็นแถวๆเลย..ส่วนพี่นั้นก็กลับเกือบทุกปีเหมือนกันแต่เรากลับไปเพื่อธรรม..แต่เขาคงไม่เชื่อหรอกเพราะความเจ้าชู้ในอดีตของพี่...เอาละถ้าเรามีโอกาสคงจะได้เจอกันและพี่ก็เข้าใจแล้วว่ายายเป็นคนดี..ที่ต้องเหนื่อยเพื่อที่จะให้คนเข้าถึงธรรมขอโมทนา..

รักและคิดถึง..

13. Nakamura

Nakamura Moderator ทีมงาน ผู้ดูแลเว็บบอร์ด

20 กันยายน 2005
    หวัดดีครับ

14. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

นะมัสตะ อุ๊ย ขอสวัสดีจ๊ะคนคุ้นเคยที่ไม่เคยเจอกัน ไม่เคยพบกันไม่เคยคุยกันเลยเจงๆในภพนี้ อิอิ (แต่เคยเจอหลายภพเหมีอนกันเนอะเรา) เป็นไงมางัยคะ อะไรดลใจให้หลงเข้ามาที่นี่ ยินดีต้อนรับทุกท่านค่ะ

สวัสดีค่ะคุณสิงหาและทุกๆท่านทั้งที่เข้ามาแต่ไม่โพสและเจ้าเก่าทั้งหลาย

เดี๋ยวมาค่ะ รอหน่อยนะจ๊ะ(verygood)

15. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    ง่า...นู๋มาไม่ทันคุณยายอ๊ะป่าวเนี่ย

~><~

มีเพื่อนก้อยอยากคุยกะคุณยายด้วยง่ะ แต่ก้อยบอกว่า...ขอก้อยมาขออนุญาติคุณยายก่อนนะ อิอิ

วันนี้ไปดูรุ่นพี่สอบจบมาค่ะ เหอ เหอ อาจารย์ที่เป็นกรรมการก็ทักๆรุ่นพี่ว่าอ้าว สุดท้ายแล้วนี่ - -" นึกภาพออกเลยว่าถ้าก้อยขึ้นสอบบ้างจะเจอคำถามแบบนี้แน่ๆ แต่เหมือนๆกะอาจารย์กรรมการจะทราบว่าเพราะอะไร -"- แต่เอาเต๊อะ ไม่ว่าจะเพราะอะไร เอาให้จบก็พอ ฮือๆๆๆๆ

ขอบคุณมากๆนะคะคุณยาย สำหรับคำแนะนำดีๆ ฮือๆๆๆ เหมือนแม่ก้อยเลยค่ะ เพียงแต่แม่ก้อยเค้าจะไม่อธิบายเยอะๆขนาดนี้ (จริงๆอยากจะบอกแม่ว่าจริงๆแม่บอกเป็นฉากๆก็ดีนะ อิอิ)

16. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

ขอเป็นกำลังใจอีกแรงให้น้องก้อยนะคะ ยายผีป่าคนบ้านนอกคอกนา มีโอกาศศึกษาเล่าเรียนตามกำลังทรัพย์ของพ่อแม่ ที่รู้ก็ใช่รู้ดี หรือรู้มากมาย แต่ที่บอกแนะนำน้องก้อยไปนั้น มันเป็นอะไรที่ยายพอที่จะบอกได้ค่ะ หากถามมากเกินความสามารถของยายผีป่า ยายผีป่าคงต้องขอตัวช่วยกับพี่ๆน้องๆที่อยากแนะนำน้องก้อยแบบว่าตรงเป้าหมายน่ะค่ะ

เพื่อนน้องก้อยอยากคุยกะยายโทมาได้ค่ะ แต่ถ้าไม่ว่างรับสาย หรือสายไม่ว่าง ก็ขอให้ขยันโทนะจ๊ะ ถ้ายายตอบไม่ได้ อย่ามาว่าเน้อ เพราะยายบอกแย้วว่าไม่ได้รู้ดีไปหมดทุกแขนงน่ะค่ะ

อายุของยายผีป่าพอที่จะเป็นแม่ของน้องก้อยได้แน่นอนจ๊ะ แต่ขอเป็นยายของชาวพลังจิตต่อไปดีที่สุดเนอะ

ฮั่นแน๊ะ มาใช้คำแนะนำของยาย ย้อนยายเสียแระ โห น้ำตาคลอ อิอิ

17. anko

anko เป็นที่รู้จักกันดี

21 พฤศจิกายน 2005
    เย้ๆๆ คุณยายมาแล้ว แอบคิดถึงอยู่หลายวันเลย

18. rija

rija เป็นที่รู้จักกันดี

หวัดดีค่ะ

19. koisung

koisung เป็นที่รู้จักกันดี

8 พฤศจิกายน 2005
    /me ส่งผ้าเช็ดหน้าให้คุณยายค่ะ อิอิ

ช่วงนี้กำลังพยายามบังคับตัวเองอยู่น๊า...แต่มันก็ชอบเผลอใจไปซะส่วนใหญ่ ไม่ดีเลยๆ - -" แหะๆ ถ้าเผลอใจไปบ่อยๆก้อยก็ควรเขกหัวตัวเอง โป๊กๆ บ่อยๆตามดีมั๊ยคะ - -"

อิอิ

20. rinnn

rinnn เป็นที่รู้จักกันดี

19 พฤศจิกายน 2005
    คุณยายจ๋า..หนูกลับมาละค่ะ.. เอาบุญมาฝากทุกๆคนด้วยค่ะ..แต่จะไปอีก..กรี๊ดดดดด เสียงคุณยายเพราะมากๆเลยค่ะ