เออ!...ตามมาทำไม..ถ้าไม่รักยายผีป่า?!!

ในห้อง 'จักรวาลคู่ขนาน' ตั้งกระทู้โดย DevilBitch, 23 มีนาคม 2005.

1. Des

Des เป็นที่รู้จักกันดี

15 พฤศจิกายน 2004
    ยายเอื้อม .... ไว้ค่อยเขียนวันหน้าก็ได้ หลังกลับไทยก็ได้ 5555 อ้อถ้าเขียนแล้วขอให้ของเดย์มันไม่ error อีกน่ะ สาธุ .... 5555

2. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    กระทู้เรื่องเด่น:
    3
    <TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><THEAD><TR><TD class=tcat colSpan=2>เหตุการณ์ในขณะนี้</TD></TR></THEAD><!-- logged-in users --><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>[​IMG] ขณะนี้มีคน Online อยู่บนบอร์ด: 142 (16 members and 126 guests) </TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_forumhome_activeusers><TR><TD class=alt2>[​IMG]</TD><TD class=alt1 width="100%">สถิติที่เคยมีคน online พร้อมกันมากที่สุด 571 คน, เมื่อ วันที่เมื่อวาน เวลา 02:00 PM.
    Kamen rider, bubu', Des, dhamma, อาดำ, Peter, Saint, Seabiscuite, WebSnow, yodyoy, กระสือข้างส้วม, น้ำหวาน, นานมาแล้ว, ปถมํ54, พ่อมดเฒ่า

</TD></TR></TBODY><!-- end logged-in users --><TBODY><TR><TD class=thead colSpan=2>[​IMG] กองทัพพลังจิต Statistics </TD></TR></TBODY><TBODY id=collapseobj_forumhome_stats><TR><TD class=alt2>[​IMG]</TD><TD class=alt1 width="100%">กระทู้: 7,411, โพส: 71,502, สมาชิก: 1,998
    ยินดีต้อนรับสมาชิกน้องใหม่ล่าสุด, ปถมํ54

</TD></TR></TBODY></TABLE>
    <!-- end what's going on box --><!-- icons and login code -->

3. พ่อมดเฒ่า

พ่อมดเฒ่า สมาชิกใหม่

รูปขวดน้ำมันสำหรับแปะบนมือถือ...

4. ดวงแก้ว

ดวงแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2005
    ท่าทางน้ำมันขวดนี้คงเป็นยาวิเศษนะ พ่อมดเฒ่า ลงทุนทำเอง โฆษณาเอง ขวดกี่ตังค์จ้ะ
    คิก คิก เผื่อจะได้เอาไว้ทาแก้คัน ตอนนี้ผื่นแพ้ที่หูกะคอ คันยุบยิบ หาหมอก็ยังไม่หาย หมดไปหลายพันละ จะทุเลาตอนทำสมาธิ เฮ้อ..คันนนนนนน

5. paang

paang เป็นที่รู้จักกันดี

1
    หวัดดีค่ะ ตามคุณยายมาด้วย....หลงรักคุณยายกะเค้าเหมือนกันค่ะ..

....เป็นกำลังใจให้คุณยายนะคะ..รักษาสุขภาพด้วยค่ะ..

6. MBNY

MBNY Administrator ทีมงาน Administrator

19 กรกฎาคม 2003
    10
    แวะ เข้ามา หาคุณยายเอื้อม ..
    อ๋อ ฮ่าๆ ที่ ใช่ชื่อ MBNY เป็นชื่อย่อ
    สมัย มาแรก ชื่อว่า MaeBann YoYo ค่ะ

เว็ปสโนว์ กำลังเริ่มทำ Music Board
    ถามว่า ใช้ชื่อใหม่ อะไรดี
    ก้อ คิดเร็วๆ ขอย่อ เป็น 4 ตัว
    M ae B anN YoYo
    ค่ะ จะได้ล็อคอิน ง่ายๆ เร็วๆ
    ก้อลืม ไปว่า คนต้องคิดว่า อยู่เมืองนั้น

รักและห่วงคุณยาย เช่นเดียวกัน นะคะ
    ขอให้คุณยาย สุขภาพแข็งแรง นะคะ (rose)

ให้บุณรักษา ธรรมคุ้มครอง คนใจดี
    คนน่ารัก ..คุณยาย(kiss)

7. DevilBitch

DevilBitch เป็นที่รู้จักกันดี

เหนื่อยนักพักหน่อย
    อย่าท้อสิ...
    ใกล้กลับนรกแระ!!!...ทำไมคิดอย่างนั้น...
    ผมว่าช่วงนี้คุณอาจมีหลาย ๆเรื่องไม่สบายใจนะ..
    ..เอาเป็นว่าค่อย ๆ คิด..
    วางใจให้เป็นกลาง...(กลางจริง ๆ)
    แล้วคุณจะมองเห็นอะไรที่เป็นจริง..
    ไม่ใช่คิดเองคนเดียว..
    .....ส่วนเรื่องอดีตภพเก่าของคุณนั้น...อันนี้ผมไม่รู้ว่ามันเป็นมายังไง...คุณมีกรรมอะไรบ้างผมก็ไม่รู้...(ผมไม่ใช่ผู้วิเศษอะไร..ผมคือคนธรรมดาที่ธรรมดาจริง ๆและผมก็ไม่ค่อยคิดอยากจะยุ่งกับเรื่องราวของใครสักเท่าไหร่..)
    ....เอาเป็นว่า..อยากบอกคุณภาษามนุษย์ธรรมดาๆ ว่า..
    ..ขอให้อดทนกับสิ่งที่เกิดขึ้น...(ยิ่งถ้าคิดว่าเป็นกรรมแล้ว..ก็ให้ยอมรับมัน..อดทนกับมัน..และอดทนให้ได้...รู้ไหมอย่างน้อยก็เป็นการฝึกความอดทน..ฝึกขันติและอุเบกขา)..ส่วนเรื่องสุขภาพก็พักผ่อนให้มากทานอาหารที่มีประโยชน์...ออกกำลังกายบ้าง...(หากยิ่งเป็นคนศึกษาธรรมแล้ว..แผ่เมตตาด้วยจะยิ่งดี)

พีเอ็มจากคนๆ หนึ่งที่ส่งมาให้กำลังใจแกมเอ็ดติงสติกลายๆ ...ขอบคุณค่ะและเข้าใจดีว่าคุณห่วงยายผีป่ามากคนหนึ่ง ไม่งั้นจะทนนั่งอ่านตามคุ้ยตามหายายผีป่า DevilBitch คนแปลกคนๆนี้นานถึงสามชั่วโมง จนทราบทุกหลืบอารมณ์ของยายผีป่าแร้ว... และยังตามเจอทุกที่ๆ ยายเพี้ยนคนนี้ไปจ้อที่อื่นๆด้วยสิ แหม!... น่าจะเป็นสายสืบให้ตำรวจนะเค๊อะอาจารย์ห้าห่วงเจ้าขา...

สวัสดีจ้าญาติกาทุกคนที่มาห้องลัด... ญาติใหม่อย่างสาวน้อยคนงามนามน้องแป้งรีบๆยกพวกเพื่อนๆมาปั่นกับแก๊งค์ตามยายด่วนเรยนะค๊า?...

สาวสุรินทร์คนงามนามดวงแก้ว ถ่ายภาพที่หน้าแวร์ซายส์หรือป่าวจ๊ะ ?...ไม่ได้สังเกตดีๆ.... เดี๋ยวกลับไปมองอีกทีจ๊ะ ดวงแก้วจะกลับสุรินทร์อีกตอนไหนเหรอ อยากฝากไปหาของดีเมืองช้างมาแจกเพื่อนๆหน่ะ

พ่อมดชราเนี่ยสงสัยมาป้อสาวๆแน่ๆเร้ย?... พกน้ำมันมาด้วยสิ โห!... แค่เนี้ยจ๋าวๆ ก้อหลงจนลืมลอคอินแระ

เดย์จ๋า ม่ายต้องกลัวดินถล่มที่บ้านป่ายายนะคะ มันหินแน่นกว่าที่อื่นๆจ้า ถามพี่เขยในอดีตของเดย์สิคะว่าพี่เค้าชอบบ้านป่าหลังน้อยของยายมั้ย อิอิ... สงสารคนกลัวหมากัดจังเรย ตรบมือให้นะที่ตามเจอ...(b-green)

8. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

ยายเรากลับมาแล้ววววววววววว วี๊ดวิ้ว ตามยายต่อดีก่า ยายอย่าหนีพวกเราไปนานสิคะ คิดถึงแทบแย่เลยค่ะ

9. DevilBitch

<TABLE class=tborder cellSpacing=1 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR><TD class=tcat colSpan=2>Currently Active Users Viewing This Thread: 2 (2 members and 0 guests) </TD></TR><TR><TD class=alt1 colSpan=2>DevilBitch, 00000 </TD></TR></TBODY></TABLE>

คุยอะไรบ้างสิคะคนดี...

10. artty

artty เป็นที่รู้จักกันดี

อ้าวยายจ๋า ไปเพาะต้นไม้เสร็จแล้วหรือจ๊ะ

11. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

เห็นไหมทุกคนเค้าเป็นกำลังใจช่วยยายทั้งนั้น ยายอดีตมันก็คืออดีต เราอยู่ในโลกของความเป็นจริง ช่างมันเถอะทุกเรื่องที่ผ่านมาอ่ะ มาคุยเรื่องสนุกกันดีกว่า เรื่องแรก วันเสาร์ที่ผ่านมาตอนสายๆมีคนหลอกผมให้ไปที่บ้าน ไม่ทันได้เข้าบ้านโดนหมาไล่กัดเสียก่อน ดีน่ะที่เราศิษย์หลวงปู่โต สวดใหญ่เลย หมามันเลยไม่กล้า แต่ดูท่าทางแล้ว มันกัดจริง แต่ก็สนุกดี 555 เรื่องที่ 2 ประมาณตี 4นั่งเล่นไพ่ป็อกเด้งกับเพื่อน ราวๆ 6คน ประตูรั้วบ้านไม่ได้ปิด ซักพักเห็นรถตำรวจ 191 จอดหน้าบ้านตำรวจเต็มรถเลย ตระโกนว่า บ้านนี้เล่นไพ่ๆๆๆ เท่านั้นแหละวงแตก ต่างคนต่างวิ่ง ผมหนีไม่ทัน ทำท่าจะหมุดเตียง เงินในกระเป๋ามี 3 หมื่นกว่าบาท ถ้าตำรวจจับได้ยึดเป็นของกลาง ผมตายแน่เลย ทำไงดีตำรวจเข้ามาใกล้จะถึงแล้ว ช่วยตอบคำถาม? ผมหน่อยว่าผมจะทำอย่างไรดี แร้วๆๆๆๆ

12. DevilBitch

ใครหลอกคุณให้ไปที่บ้านป่ากันคะ อยากไปไม่ใช่เหรอ เออ สมน้ำหน้า ตำรวจจับให้เข็ดน่ะดีแระ เงินสามหมื่นหมดยังจ๊ะ ถ้ายังส่งเข้าบัญชียายผี่ป่าสะเดาะห์เคระห์เลยนะ เพิ่มอีกล้านก้อได้ ยายยินดีรับม่ายจำกัดยอดขอให้เป็นเงินง่ะ อิิอิ ส่งค่าตั๋วมาให้หน่อยดิ๊ จะกลับไปก้มกราบที่แผงอกงามๆสักที ว้าว จ้า ยายขอบคุณทุกคนทีีรักและ่ห่วง ทุกคนหลากครรลองหลากชะตาวิถีกรรมใช่ไหม เรามาช่วยเติมเสริมใจใ้กำลังใจแก่กันและกันนะคะ ายิ้มทั้งน้ำตาด้วยกันนะคะุุทุกๆคน อย่าปิดกั้นตัวเอง นะคะคนดี...

13. ไอ้ใบ้

ไอ้ใบ้ เป็นที่รู้จักกันดี

?

ยิ้มแล้วใช่ไหมคนดีฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ตกลง ไม่มีใครตอบคำถามผมได้ ใช่ไหม ส่วนยายตอบไม่ได้หรอกเพราะยายประสาทไปแล้วฮ่าๆๆๆๆๆๆๆ ถ้าไม่มีใครตอบ พรุ่งนี้ค่อยมาเฉลยแล้วกัน บ๊ายๆ :cool:

14. paang

1
    ....ตอบไม่ได้อ่ะค่ะว่าจะทำงัยดี..เพราะไม่เคยหนีตำรวจอ่ะ..

...แต่ทำตามที่ยายบอกก้อน่าจะดีนะคะ...

15. paang

1
    ..อ้อ ยายคะ แป้งมาช่วยปั่นได้ค่ะ แต่เพื่อน ๆ สงสัยหลงทาง มาไม่ค่อยถูกกัน

...เพิ่งเข้ามาก้อคงงง งง กันอยู่น่ะค่ะ..สงสัยต้องใช้เวลาหน่อย..

16. DevilBitch

เพราะตำรวจไม่ได้มาจับบ้านที่คุณเล่นไพ่น่ะสิ?!!! หรือเป็นการจับไพ่ในละคร ขณะที่คุณกับเพื่อนกำลังจั่วไพ่ในห้องของโรงแรมงัยคะ อิอิ... บ้าหรือไงนี่...จะให้ยายอ่านใจทุกสถานการณ์เลยเหรอ ?!!!งั้นจะตามไปติดขอบหัวใจดีมั้ยนี่...

เออ...ทามัยwebboardมันอืดจางเรยวันนี้... งั้นปั่นใหม่ตอนเวปไวกว่านี้เนอะเดะๆ และพี่ๆ เพื่อนๆ ...(ping-love

17. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

เข้ามาแอบอ่าน ... คนแก่ๆ เขาคุยกัน ... อิอิ !!!

วันนี้ บอร์ด หนืดๆ กระไรๆ ชอบกลอยู่ (อ๋อ มีคนเข้ามามากประมาณ 350 คนพร้อมๆ กันแน่ะ)
    สงสัยคุณเว็ปสโนว์ คงต้องรีบแก้ไข แล้วกระมัง?

18. Kamen rider

Kamen rider เป็นที่รู้จักกันดี

21 กันยายน 2004
    3
    มันคือ พลังปั่น ข้าม ภพ ข้าม ชาติ ของผมเองครับ...ผมจะพลิกโลก..ทั้งใบด้วย การ ปั่น กระทู้

1.ปั่นในพลังจิต
    2.รับปั่น กระทู้ทั่วราชอาณาจักร ปั่นข้ามทวีป ปั่นแบบมาราธอน

19. NiNe

NiNe เป็นที่รู้จักกันดี

ว๊าว .... สุดยอดเลยครับ !!!

20. ดวงแก้ว

ดวงแก้ว เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2005
    ฟังเสียงกลอนออดอ้อน ผ่านลมพริ้ว
    ใจหวิวหวิว คิดถึงคนที่ห่วงหา
    จะบอกรักจีบใครหรือพี่ยา
    อย่ารอช้าบอกมาเสียดีดี

อิอิกลอนแบบเด็กๆ แต่งง่ะ ขอคารวะท่านพี่
    [b-wai]