เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

แหม..ขอบคุณนะครับ น่ารักจัง.....ว่างๆมาแจมเพิ่มสีสรรแก่กระทู้บ้างนะเจ้าค่า

2. Amatayan

พี่พุทธข้ามไปคิวนึงนะจ๊ะ
    หนููลากิจ ลาป่วยก่อนนะ

3. Amatayan

ตอนนี้ขอเป็นท่านผู้อ่านและผู้รับฟังที่ดีครับพี่พุทธ....

4. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    ลาป่วยจริงเท่าไหร่ขอให้น้องหายเร็วเท่านั้น แต่หากลามุสาขอให้พุงบานเท่าวันลา 5555 นามิตา รู้แล้วมารับช่วงต่อเด้อ เจ๊ต้องไปป้อนข้าวท่านแม่แล้วหละ ไปก่อนนะ [/COLOR]

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  5. ต้นพุทธ

หากไม่เป็นเรื่องส่วนตัวจนเกินไปกรุณา ถามหน้ากระทู้นะค่ะ จะได้เป็นไปตามกฏกติกาของเจ้าของเจ้าของกระทู้เขานะค่ะ

6. Amatayan

6เป็นเรื่องของความรักและการเงิน เป็นความชื่นชมยินดีในอารมณ์ที่น่ารักน่าใคร่ หรือมักชอบเรื่องของความสุข สนุกสนาน มีดนตรีในหัวใจ ชื่นชอบชื่นชมในการใช้จ่าย 9เป็นตัวเลขที่กี่ยวกับสิ่งลึกลับ พิสดาร มีความคิดเห็นแปลกๆไำม่เหมือนใคร คนที่มี9จะเป็นคนที่มีความสามารถทางจิตวิญญาณที่ดีหากมีการฝึกฝนสมาธิที่ถูกต้อง และอำนวยผลด้านที่ดี หากคุณสวดมนต์ ทำบุญจะเสริมให้ชีวิตมีความสุข ร่ำรวยได้นะครับ

7. Amatayan

พี่พุทธเธอทายมาด้วยดีแล้ว ผมขอเสริมเรื่องความรักนิดนึง ระวังเรื่องชู้สาวนะครับ หรือการอยู่กินกันก่อนแต่งแบบไม่มีพิธีกรรม และระวังเรื่องอารมณ์ที่ใจร้อนหงุดหงิดนะครับ

ส่วนบ้านเลขที่ให้คุณหาเลข5ตัวเลขๆเข้าไปติดเสริม แต่อย่าให้เลขเด่นจนกระทั่งแยกไม่ออกว่าเป็นบ้านเลขที่อะไร และครอบครัวบ้านคุณจะใจเย็นและมีผู้ใหญ่เมตตาอุปถัมภ์ครับ

8. Amatayan

คุณปุ๊กอย่าเอาเลขมาใช้มากเดี๋ยวตัวคุณจะสับสนนะ เพราะว่ามันเป็นนิมิตกรรมที่ส่งผล ปัจจุบันกรรมเป็นตัวกำหนด สุขก็ดี ทุกข์ก็ดี ล้วนเกิดแต่การกระทำในปัจจุบัน อิทธิพลกระแสดวงดาวสามารถให้ผลกับเรา แต่ให้ยึดคำสอนของพระพุทธเจ้าไว้ให้มากๆแล้วเราจะมีอิทธิพลเหนือตัวเลขนะครับ

972 อาจหลงทางบ่อยๆก็ได้นะครับ หรือเวลาไปไหนมาไหนไม่ค่อยแน่ใจเส้นทางว่าถูกทางหรือหลงทางนะครับ

659เป็นเลขในกลุ่มที่ดีครับ ไม่มีปัญหาอะไร หมั่นสวดมนต์ไว้ แล้วจะดีเองครับผม...

9. ไกลฝัน

ไกลฝัน เป็นที่รู้จักกันดี

21 กรกฎาคม 2012
    ขอบคุณคะ จะพยายามคะ ขอถามอีกเบอร์ท้ายได้ไหมคะ ว่าเบอร์ 445 คะเป็นยังไง :D

10. Amatayan

911เป็นเลขที่แข็งครับ ใครดูถูกดูหมิ่นเกียรติและศักดิ์ศรีไม่ได้ เป็นคนที่รักเกียรติและศักดิ์ศรีอย่างแรง ไม่ยอมหักไม่ยอมงอ และค่อนข้างไว้ตัว แต่มีความเป็นผู้นำสูง เสียสละ แต่ใจร้อนนิดนึงนะครับ
    ส่วนเรื่องของ9เป็นจุดที่ทำให้เขามีความสามารถในการรู้สิ่งต่างๆ ทันสมัย เป็นคนหัวไว สมองไว หากปฏิบัติตัวเองดีๆก็จะดีมากๆครับ ยิ่งไปเจริญเตโชกสิณ(ไฟ)ก็น่าจะดีมากครับ

11. Amatayan

จ้า...ถามได้ รอคิวก่อนนะจ๊ะ...อิอิ

12. Amatayan

4กะ0ทำฝห้เป็นคนที่มีความคิดมาก เครียดได้นะครับ หรือมีปัญหาเรื่องของความทรงจำ คำที่พูดได้ อีกทั้งยังมีปัญหาเรื่องของท้อง ลำไส้ ระวังจะเป็นโรคกระเพาะอาหารนะครับ โดยรวมแล้วก็ถือว่าเป็นเลขที่ดีครับ เพราะมีความสำนึกในจิตใจ หากจะประกอบกิจอันไม่สมควรจะเกิดความรู้สึกถึงความเหมาะสมได้ หากมีการเรียนรู้ ศึกษาอยู่เสมอๆจะดีเพราะจะทำให้สมองมีการคิดหรือได้ใช้งานครับ

13. Amatayan

นับว่าท่านผู้นี้มีความเป็นตัวของตัวเองสูง ค่อนข้างมั่นใจในความคิดหรือสิ่งที่รู้ แต่ในมุมอีกมุมหนึ่งบางครั้งค่อนข้างสับสนในตัวเองเช่นกัน ใจอ่อนใจดี มีเมตตา เชื่อง่าย ศรัทธาง่าย คนนี้ค่อนข้างใจดีมากๆเลยนะครับ อีกทั้งชอบพูดในเชิงสอน เชิงหลักการ สรุปว่าเป็นเลขที่ดีครับ ยิ่งสวดมนต์มากๆจะยิ่งดีนะ เอาสวดคาถาอะไรก็ได้สวดเข้าๆเยอะๆแล้วจะดี จะเอาโชคลาภก็คาถาเกี่ยวกับเรียกทรัพย์ เลือกเอานะครับ ชอบอะไรก็เอานั่นละคร๊าบบบบบบบบบบบบบ

14. Amatayan

จะแวะไปขอ "เทียนเปิดโลก" มาจุดบูชาพระที่บ้านหน่อยนะครับ บ่ายแก่ๆจะมาใหม่นะครับ

15. ต้นพุทธ

เจ้าบ้านไม่อยู่แวะไปหาเทียนมา แก้หน้าแก่ เอ้ยไม่ใช่หาเทียนเปิดโลกมาจุดบูชาพระท่าน ก็อย่าลืมอธิฐานเพื่อเจ้ด้วยละกันไม่งั้น....เคือง....

16. st4

st4 สมาชิก

441 พฤหัสค่ะ ขอถามเรื่องงานได้มั้ยคะ

17. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เข้าใจจร้า ว่างานยุ่งนักหนา / ขอบคุณหลายเด้อ นามิตตา นอกจากจะ
    เป็นภูมิแพ้แบบที่ทายแล้ว ยังชอบแพ้จัยตะเองอีกตะหาก ^-^

18. ต้นพุทธ

จริงของเจ๊แก โดยเฉพาะอันหลังทุกวันนี้ก็ยังรักษาไม่หายคงต้องเอาแกไป ทำจายบำบัด ขัดด้วยวิปัสนาผสมศีลบวกปัญญาคาดว่าคงพอเอาอยู่

19. ต้นพุทธ

st4;7428518]441 พฤหัสค่ะ ขอถามเรื่องงานได้มั้ยคะ

หากมองหางานอยู่คุณก็เหมาะทั้งงานในเครื่องแบบรับราชการ(ฝ่ายปกครองส่วนท้องถิ่นก็ดีนะ) หรือจะหันมาอีกทีก็ทำธุรกิจกันไปอีกฝั่งเอาให้ดังกันต้ั้งแต่นักประพันธ์ ครูสอนศิลป์(เอ๊ะอันนี้เข้าท่านะค่ะเนี่ย)เลยไปถึงนักบัญชีเลือกเอาเลยค่ะ.....หากแต่วันนี้คุณมีงานอยู่แล้ว
    งานก็เหมาะจะเป็นผู้นำมากกว่าเป็นผู้ตามนะค่ะ แต่บางครั้งความคิดเห็นบางอย่างก็ดันคิดดีให้คนอื่นทำแต่ตัวเองดันไม่ทำซะเองมันก็เลยก่อปัญญหา เพราะงั้นการเป็นผู้นำของคุณก็ควรจะลงมือทำด้วยแล้วค่อยโน้มน้าวให้บริวารทำตาม คำพูดของเพื่อนร่วมงานที่ดูเหมือนจะอวยเรา ฟังได้นะค่ะแต่อย่าเคลิ้มเพราะเผลอเมื่อไหร่เป็นหักหลังให้ระวังไว้ คุณเป็นคนทำงานดีมีแนวคิดกว้างไกลแต่จะตกม้าตายก็เพราะคนที่ไว้ใจมันอวยไม่จริง หากไม่สบายใจเสด็จพ่อร.5ก็เหมาะจะเป็นที่ยึดเหนี่ยวจิตใจของคุณในยามนี้ขอพรจากท่านสิค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 12 กุมภาพันธ์ 2013
  20. สีลสิกขา

สีลสิกขา เป็นที่รู้จักกันดี

5 พฤศจิกายน 2012
    เจ๊ก้อปุถุชนคนนึงหนะจ้าวคุณครูต้นพุทธ มีอารมณ์อ่อนไหวผันผวน
    ขึ้นลง ตามประสาคนใก้ลวัยทอง อิอิ อาการร้าวใจ และแสบตา ก้อ
    ยังมีนะ.. ว่าแล้วก็อยากจิเปลี่ยนเลขบัตร ปชช. จังเล๊ย จะได้ไม่ต้อง
    ใจร้อน หรือสู้รบกับใครแบบตาต่อตาฟันต่อฟัน สงสารคู่กรณีหนะจ้ะ
    และที่สำคัญ ไม่อยากจะเป็นคนขี้แพ้ (u) ตัวเองเลยสักนิดนุง