เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

7กะ2ร้องไห้เก่งหรือเปล่าครับ ประมาณว่าดูหนังซึ้งๆก็ร้องไห้ได้ เป็นคนที่มักเครียดอารมณ์อ่อนไหว แปรปรวน อีกทั้งบางครั้งยังทำอะไรไว ใจร้อน และไม่ค่อยยอมใคร เป็นนักเลงใจอ่อน มีเสน่ห์ต่อเพศตรงข้าม ระวังปัญหาด้านชู้สาวนะครับ

250เป็นเลขที่ดีครับ ส่งผลให้เกิดการช่วยเหลือเกื้อกูล มีผู้ใญ่อุปถัมภ์ ใจดี บุญคุณต้องทดแทน แค้นต้องชำระ มีคว่ามคิดแปลก มีความสามารถแปลก หากเจริญในธรรมจะยิ่งดีครับ ใจดีใจอ่อนชอบบริการชาวบ้านนะครับ

2. หญิงกาญจน์

หญิงกาญจน์ เป็นที่รู้จักกันดี

ถ้าเลขบัตรประชาชนบอกเรื่องราวกับตัวเราได้ แล้วเลขอื่นๆล่ะคะ เช่นเลขบัตรบริจาคร่างกาย เลขเวลาเกิด เลขใบขับขี่ เลขโทรศัพท์ เลขทะเบียนรถ พวกนี้จะมีผลหรือบอกอะไรๆเกี่ยวกับเจ้าของได้หรือไม่คะ คือสงสัยอ่าค่ะ catt24

3. Amatayan

เลขนี้น่าจะมีปัญหาเรื่องการถูกบีบนะครับ ต้องทำตามกฎเกณฑ์ที่ผู้ใหญ่วางไว้ อีกทั้งยังเป็นน้ำที่ไหลไป โลเล ขาดความมั่นใจ แต่ค่อนข้างทิฐิชอบยืนอยู่บนลำแข้งของตัวเอถ้าไม่ถึงที่สุดจะไม่ยอมปริปากให้ใครช่วยนะครับ ชอบใจอ่อนช่วยเหลือคน มีเมตตา ใจน้อย แสนงอน

เป็นคนที่ชอบสิ่งที่ทันสมัย ชอบสิ่งที่สวยๆงามๆ มีดนตรีในหัวใจ ชอบอะไรที่อร่อยๆๆ หวานๆๆ หมดเปลืองไปกับของชอบใจ ถูกใจ หมั่นทำกุศลผลบุญเยอะนะครับจะได้มีกะตังค์เยอะๆ สวดคาถาเงินล้าน ด้วยนะพี่เขากระซิบ

4. Amatayan

บอกได้ครับ แต่ถ้าเราเอาอิทธิพลต่างๆของเลขในแต่ละใบของบัตร มันก็จะทำให้ตัวเราเป็นสารพัด สิ่งทั้งหลายขึ้นอยู่กับดวงดาวที่เราเกิดเป็นเกณฑ์ ตัวเลขในบัตรก็มีผลเฉพาะในเวลาๆหนึ่ง ถึงแม้ดวงดาวจะมีอิทธิพลต่อชีวิต แต่ตัวกรรมนั้นมีอิทธิพลที่ยิ่งกว่า พุทโธสักวันละ ๕ นาที ๑๐ นาที แล้วจิตจะแจ่มใสนะครับ

5. Pubeth

Pubeth เป็นที่รู้จักกันดี

แก้ไขครั้งล่าสุดโดยผู้ดูแล: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  6. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    ลองเอาสนุกๆละกันนะครับ ไม่ซีเรียส ขี้เกียจมาตั้งดวง เดากันลุ่นๆ
    ทายผิดพลาดเป็นเรื่องธรรมดา ทายถูกขึ้นมาก็ไม่แปลกอะไร สายวิชาเลขศาสตร์ ของสายพยากรณ์. เอามาใช้ๆกันนี่ประยุกต์เอามาจากทักษาเดิมทั้งนั้นแหละครับ

ตั้ง 3 เปนบริวาร ธาตุลมอัคนี. ร่วม พระศรีคือ5 เป็นอายุ เปนธาตุดินปฐวี.
    ปริวาร จึ่งแปลว่า รอบข้าง. คนเกิดวันอังคาร มีอังคารเป็นบริวาร ไม่ใช่เรามี อังคารเปนลูกน้อง แต่เราตั้งหากเปนลูกน้องของอังคาร มีสภาวะอังคารใหญ่กว่า ตามหลัก ปรัชญาโหรโบราณ อาตมันแลปรมาตมันเป็นไปด้วยกัน เมื่อสัมผัส(เดา) กับพฤหัส ศรีแห่งพระอังคารซ้อน มาเป็นลำดับถัดมาคืออายุ. อายุคือตน เริ่มตั้งตน. เพียงแต่ธาตุขัดกัน.
    จึ่งทายว่า. แวดล้อมแห่งคนถาม เป็นลักษณะเปลี่ยนผันรวดเร็วด้วยตนคืออายุเป็นศรี คือสติปัญญาดี เพียงแต่ออกลักษณะหากจะคิดสิ่งใดได้ สติปัญญานั้นหาได้เกิดจากการนิ่งเข้าสมาธิไม่ แต่เกิดจากการเคลื่อนไหวกระทำ. ดุจเพื่อนกระผมคนนึงเมื่อเด็กเรียนเก่งมาก เกรด4.00 ทุกเทอม แต่ไอ้นี่แปลก เวลาท่องจำหรือคิดมันจะอยู่ไม่นิ่ง จะเดินๆๆๆๆ วนไปวนมา
    พวกกระผมจึ่งรู้ว่ามัน ไฮเปอร์แอคทีฟ ระดับอัจฉริยะ ปัจจุบันกำลังจะเป็นอาจารย์ทำวิจัยเมืองนอกเมืองนา.
    เพื่อนๆจึ่งบอกเพียงว่า ฝากหาเมียฝรั่งเผื่อกรุด้วย
    มีพฤหัสศรีเป็นทั้งเดช แลอายุ ซ้อนกัน มักทายไปในทางดีด้วยว่าเป็นคู่สมพล แล เป็นศรี มักได้คู่ดี ทั้งมีเรื่องให้เกื้อกูลกันด้านปรึกษาความรู้ประสบการณ์ได้ ลักษณะดินปฐวีซ้อนกันนี้ ดินคือสภาวะดำรงคงมั่นตั้งนิ่งเกินไป จึ่งอาจบอกได้ว่า จมูกคือธาตุลมอังคาร ภาวะการหายใจบางอย่างอาจไม่สมดุลในร่างกาย ยิ่งทำร้ายตนด้วยการอยู่ในที่มีไอเสียหรือการสูบบุหรี่ก็จะกระตุ้นให้เกิดภาวะมะเร็ง แบบบรรพบุรุษไวกว่าเดิมด้วย

เลข 355 บัดนี้หมดมุขทายด้วยว่าต้องไปทำงาน แลมิได้ฝังมุกไว้
    จึ่งของเดามาได้เพียงเท่านี้ จะถูกใจหรือมิถูกใจ ฤาจะอารมณ์ร้อนเป็นเพราะ ด้วยสิ่งรอบข้างมิได้ เป็นไปตามใจ และเห็นมิถูกมิควรตามศาสตร์ใดๆ
    ก็ช่างท่านเถิด. เลขศาสตร์แลเจ้าของกระทู้ทำนายเอาแต่พอสนุกๆ
    จะให้สารพัดคำตอบแลวิธีพิธีการ ด้วยก็ติดขัดเขินเพราะ อุปกรณ์น้อย มิได้ทำคำนวณหรือวิเคราะห์มิถ้วนถี่ จะดูตามโหราศาสตร์ต่างๆหรือสายพยากรณ์ละเอียดแบบพระสัตตะเลข หรือมหาทักษาแล มหาภูติ กาลโยคใดๆก็มิได้ละเอียดมากถึงเพียงฉะนั้น. หยาบๆเพื่อทายเอากำลังใจกัน
    ตามแต่วิชาและศึกษาวาสนามามากน้อยเพียงใด จะแม่นยำหรือผิดพลาดได้ ก็ควรมานั่งวิเคราะห์กันก่อนว่า ผู้นั้นๆได้พูดเข้าความหมายหรือสื่อนิมิต สื่อทำนายนั้นฤาไม่แล.

บ่ห่อนมีญาน ซั๊ปป๊ะมองผ่าน
    ด่วยต๋าธรรมดา
    เรียนจำจำมา. เดาตามตำร๋า
    ผูกตามเขาสอน
    คิดเองยอกย้อน. มั่วกั๋นไปก่อน
    เพราะบ่เก่งกาจ
    มองผ่านอาดอาด. เดาถูกเดาพลาด
    ใคร่ร่ำใครหัว

แล

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  7. นิพ_พาน

นิพ_พาน เป็นที่รู้จักกันดี

20 สิงหาคม 2009
    แหมนักรบทุกท่านเก่งๆๆ กันทั้งน้านเลย แบบนี้
    มิต้องให้เจ๊ออกรบแทน ปกติเลขดวงดาวมิค่อยได้ถูกกันสักเท่าไร แต่ถ้าเป็นเลขชุด 52ใบ
    ยังพอไหว เห็นปุ๊บทายปั๊บได้เลยว่า เที่ยวนี้จะอมสเปโต หรือเก็บค่าโง่ไว้ตีรอบหน้า อิ อิ...

8. namitta

แนะนำให้รีบทิ้งแหม่มแล้วออกมาเวย ๆ. เอื้อย

9. Amatayan

4เป็นความคิด เป็นการเจรจา สื่อสาร เมื่อมาอยู่กะ5 เลยทำให้พูดให้คิดไปในทางมีหลัการ มีกฏเกณฑ์กติกา มีความเอื้เพื้อ บุญคุณต้องทดแทน มีใจรักในการศึกษาเรียนรู้ ชอบทางศาสนา ความสงบ ในตนเองให้อยู่ได้อย่างสมถะ ชอบช่วยเหลือคน สรุปแล้วก็เป็นเลขที่ดี มีความรู้ และเจริญอยู่ในคุณธรรม ศีลธรรมครับ

10. นิพ_พาน

ไสเจียจ้าน้องเชย แหม่นนี้หนา
    ต้องอมจนวินาทีสุดท้าย พี่ชอบอม เงินเยอะดี....

11. Pubeth

เจ้าความนี้คารมช่างดีนัก
    เห็นประจักษ์เจ้าช่างเก่งหนักหนา
    ถือได้ว่าเป็นผู้ที่ มีวิชา
    ถือได้ว่าเจ้าเป็นโหรตัวยง
    แม้นตัวข้าคงเพียงแค่คนจร
    มิได้มาสั่งสอนเจ้าแทนอาจารย์
    หากการนี้มีเจ้าเป็นลูกศิ๋ษย์
    คงไม่ผิดที่จะภูมิใจเป็นหนักหนา
    เพราะตัวเจ้านั้นช่างแม่นตามตำรา
    ดั่งคนว่าท่องมาก็ไม่ปาน
    อันตัวข้าที่ได้ตำหนิตัวต้นพุทธ
    เป็นที่สุดของถ้อยคำแรงหนักหนา
    แต่นี่คือการสั่งสอนของครุนา
    เจ้าจะได้แจ้งข้อครางแครงใจ
    น่าภูมิใจแทนอาจารย์เจ้ายิ่งนัก
    มีศิษย์รักหมั่นเพียรเรียนศึกษา
    ว่าได้จบหมดบททั้งตำรา
    น่าชิวหารื่นมื่นแสนชื่นใจ
    แต่ตัวข้าครั้งนี้อยากชี้แนะ
    เจ้าจะแขวะข้าอย่างไรข้าไม่สน
    เพราะข้านี้ปลิวไปตามสายลม
    คงไม่จนอยู่กับที่ให้เจ้าแคลน
    ตัวเจ้านั้นช่างยึดถือตำรามาก
    คงไม่จากนอกตำราอย่าสงสัย
    แต่การนึกยึดถือมากเกินไป
    คงจะได้แค่เพียงในตำรา
    ว่ากันเรื่องหลักทำนายการทายทัก
    ผู้คนมักไม่จักศัพท์อย่าสงสัย
    แม้นเขานั้นไม่รูัศัพท์ไม่เป็นไร
    ที่สงสัยคือเรื่องที่ดำเนิน
    แต่มิใช่ความเจ้าว่านั้นไม่ดี
    มันก็ดีแต่มากนักประจักษ์หลาย
    ถ้อยคำนั้นดั่งว่าหนังนิยาย
    เพียงเขานั้นอยากรู้แค่ตัวตน

เพียงเท่านี้ต้องอำลาเจ้าไปก่อน
    เจ้าจะว่าข้าอย่างไรข้าไม่สน
    คิดซะว่าคนแปลกนั้นไม่มีตัวตน
    แค่เพียงลมพัดมาแล้วจากไป

12. namitta

เพราะรู้ดอกว่าใคร...จึ่งแหย่
    เอาสำนวนเก่าแก่...มาเล่น
    รู้เพราะรู้แลแล... บอกอรรถ...เล่นเนอ
    จะติดตำราดั่งเห็น...ก็หาไม่นอ

พอรู้แต่ตั้งต้น ...ตำรา
    เรียนกันต่อต่อมา...ครูอ้าง
    เบื่อตัวอรรถกถา...เลยสืบ เรื่อยนอ
    เย้าเล่นเห็นขำบ้าง...พ่ออย่าโกรธเลย

สำนวนสะบัดเล่น....กวนกวน
    ทำเล่นให้เฉชวน....หัวร่อ
    คนแปลกจะหายวน...ตามแต่..พ่อเอย
    เห็นเถียงถกเลยสวน...เรียนใหม่..ยกมา

ติดตำราเคยแล้ว ...จึ่งทิ้ง
    ญานวิถีทุกสิ่ง...เหลวไหล
    ก่อเกิดแปรปรวนนิ่ง..สลาย...แปรเอย
    ธาตุสี่ขันธ์ห้าไซร้ .....แปลงเป็นโหรา

คนแปลกมาแล้วเล่น.... เป็นลม
    ลมล่างฤาบนคม. ...พัดเขี้ยว
    นิ่งสงบหรือพัดบรม....อารมณ์. ...ไหนนอ
    ว่าแล้วเราลัดเลี้ยว ...เป็นน้ำยามใส

แก้ไขครั้งล่าสุด: 13 กุมภาพันธ์ 2013
  13. เหลาเย่

เหลาเย่ เป็นที่รู้จักกันดี

17 ธันวาคม 2012
    ขอดูด้วยคนสิ เลขท้ายสามตัว 488 จ๊ะ(k)

14. นิพ_พาน

เพียงเท่านี้ต้องอำลาเจ้าไปก่อน

กลิ่นผายลมยังมิทันจาง
    ก็ไปซะแระ แหม่เสียดายจัง .....

15. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ไม่เอาน่ะ อย่าทิ้งกลิ่นไว้เลย ยิ่งเป็นโรคภูมิแพ้อยู่

16. Pubeth

5555555555555555555555555555555555

17. Pubeth

ก็ช่วยกันดมสิครับจะได้หายประสาทจมูกไวดีแท้ฝึกอีกนิดนี่ชำนาญเลย

18. namitta

ติดตำราเคยแล้ว ...จึ่งทิ้ง
    ญานวิถีทุกสิ่ง...เหลวไหล
    ก่อเกิดแปรปรวนนิ่ง..สลาย...แปรเอย
    ธาตุสี่ขันธ์ห้าไซร้ .....แปลงเป็นโหรา

ปรับแก้โคลงมหาสินธุมาลีก่อน เมื่อกี้คนไข้มา รีบไปนิด

19. Pubeth

อ้างอิง:
    ข้อความดั้งเดิมโดยคุณ namitta
    ลองเอาสนุกๆละกันนะครับ ไม่ซีเรียส ขี้เกียจมาตั้งดวง เดากันลุ่นๆ
    ทายผิดพลาดเป็นเรื่องธรรมดา ทายถูกขึ้นมาก็ไม่แปลกอะไร สายวิชาเลขศาสตร์ ของสายพยากรณ์. เอามาใช้ๆกันนี่ประยุกต์เอามาจากทักษาเดิมทั้งนั้นแหละครับ

ตั้ง 3 เปนบริวาร ธาตุลมอัคนี. ร่วม พระศรีคือ5 เป็นอายุ เปนธาตุดินปฐวี.
    ปริวาร จึ่งแปลว่า รอบข้าง. คนเกิดวันอังคาร มีอังคารเป็นบริวาร ไม่ใช่เรามี อังคารเปนลูกน้อง แต่เราตั้งหากเปนลูกน้องของอังคาร มีสภาวะอังคารใหญ่กว่า ตามหลัก ปรัชญาโหรโบราณ อาตมันแลปรมาตมันเป็นไปด้วยกัน เมื่อสัมผัส(เดา) กับพฤหัส ศรีแห่งพระอังคารซ้อน มาเป็นลำดับถัดมาคืออายุ. อายุคือตน เริ่มตั้งตน. เพียงแต่ธาตุขัดกัน.
    จึ่งทายว่า. แวดล้อมแห่งคนถาม เป็นลักษณะเปลี่ยนผันรวดเร็วด้วยตนคืออายุเป็นศรี คือสติปัญญาดี เพียงแต่ออกลักษณะหากจะคิดสิ่งใดได้ สติปัญญานั้นหาได้เกิดจากการนิ่งเข้าสมาธิไม่ แต่เกิดจากการเคลื่อนไหวกระทำ. ดุจเพื่อนกระผมคนนึงเมื่อเด็กเรียนเก่งมาก เกรด4.00 ทุกเทอม แต่ไอ้นี่แปลก เวลาท่องจำหรือคิดมันจะอยู่ไม่นิ่ง จะเดินๆๆๆๆ วนไปวนมา
    พวกกระผมจึ่งรู้ว่ามัน ไฮเปอร์แอคทีฟ ระดับอัจฉริยะ ปัจจุบันกำลังจะเป็นอาจารย์ทำวิจัยเมืองนอกเมืองนา.
    เพื่อนๆจึ่งบอกเพียงว่า ฝากหาเมียฝรั่งเผื่อกรุด้วย
    มีพฤหัสศรีเป็นทั้งเดช แลอายุ ซ้อนกัน มักทายไปในทางดีด้วยว่าเป็นคู่สมพล แล เป็นศรี มักได้คู่ดี ทั้งมีเรื่องให้เกื้อกูลกันด้านปรึกษาความรู้ประสบการณ์ได้ ลักษณะดินปฐวีซ้อนกันนี้ ดินคือสภาวะดำรงคงมั่นตั้งนิ่งเกินไป จึ่งอาจบอกได้ว่า จมูกคือธาตุลมอังคาร ภาวะการหายใจบางอย่างอาจไม่สมดุลในร่างกาย ยิ่งทำร้ายตนด้วยการอยู่ในที่มีไอเสียหรือการสูบบุหรี่ก็จะกระตุ้นให้เกิดภาวะมะเร็ง แบบบรรพบุรุษไวกว่าเดิมด้วย

เลข 355 บัดนี้หมดมุขทายด้วยว่าต้องไปทำงาน
    จึ่งของเดามาได้เพียงเท่านี้ จะถูกใจหรือมิถูกใจ ฤาจะอารมณ์ร้อนเป็นเพราะ ด้วยสิ่งรอบข้างมิได้ เป็นไปตามใจ และเห็นมิถูกมิควรตามศาสตร์ใดๆ
    ก็ช่างท่านเถิด. เลขศาสตร์แลเจ้าของกระทู้ทำนายเอาแต่พอสนุกๆ
    จะให้สารพัดคำตอบแลวิธีพิธีการ ด้วยก็ติดขัดเขินเพราะ อุปกรณ์น้อย มิได้ทำคำนวณหรือวิเคราะห์มิถ้วนถี่ จะดูตามโหราศาสตร์ต่างๆหรือสายพยากรณ์ละเอียดแบบพระสัตตะเลข หรือมหาทักษาแล มหาภูติ กาลโยคใดๆก็มิได้ละเอียดมากถึงเพียงฉะนั้น. หยาบๆเพื่อทายเอากำลังใจกัน
    ตามแต่วิชาและศึกษาวาสนามามากน้อยเพียงใด จะแม่นยำหรือผิดพลาดไ ก็ควรมานั่งวิเคราะห์กันก่อนว่า ผู้นั้นๆได้พูดเข้าความหมายหรือสื่อนิมิต สื่อทำนายนั้นฤาไม่แล
    เจ้าความนี้คารมช่างดีนัก
    เห็นประจักษ์เจ้าช่างเก่งหนักหนา
    ถือได้ว่าเป็นผู้ที่ มีวิชา
    ถือได้ว่าเจ้าเป็นโหรตัวยง
    แม้นตัวข้าคงเพียงแค่คนจร
    มิได้มาสั่งสอนเจ้าแทนอาจารย์
    หากการนี้มีเจ้าเป็นลูกศิ๋ษย์
    คงไม่ผิดที่จะภูมิใจเป็นหนักหนา
    เพราะตัวเจ้านั้นช่างแม่นตามตำรา
    ดั่งคนว่าท่องมาก็ไม่ปาน
    อันตัวข้าที่ได้ตำหนิตัวต้นพุทธ
    เป็นที่สุดของถ้อยคำแรงหนักหนา
    แต่นี่คือการสั่งสอนของครุนา
    เจ้าจะได้แจ้งข้อครางแครงใจ
    น่าภูมิใจแทนอาจารย์เจ้ายิ่งนัก
    มีศิษย์รักหมั่นเพียรเรียนศึกษา
    ว่าได้จบหมดบททั้งตำรา
    น่าชิวหารื่นมื่นแสนชื่นใจ
    แต่ตัวข้าครั้งนี้อยากชี้แนะ
    เจ้าจะแขวะข้าอย่างไรข้าไม่สน
    เพราะข้านี้ปลิวไปตามสายลม
    คงไม่จนอยู่กับที่ให้เจ้าแคลน
    ตัวเจ้านั้นช่างยึดถือตำรามาก
    คงไม่จากนอกตำราอย่าสงสัย
    แต่การนึกยึดถือมากเกินไป
    คงจะได้แค่เพียงในตำรา
    ว่ากันเรื่องหลักทำนายการทายทัก
    ผู้คนมักไม่จักศัพท์อย่าสงสัย
    แม้นเขานั้นไม่รูัศัพท์ไม่เป็นไร
    ที่สงสัยคือเรื่องที่ดำเนิน
    แต่มิใช่ความเจ้าว่านั้นไม่ดี
    มันก็ดีแต่มากนักประจักษ์หลาย
    ถ้อยคำนั้นดั่งว่าหนังนิยาย
    เพียงเขานั้นอยากรู้แค่ตัวตน

20. นิพ_พาน

เห็นที่คงมิต้องฝึก เพราะฝีมือคงไม่ถึงขั้นประสาทจมูกไม่ไว แต่ชำนิชำนาญประสาทมือไวกว่า นักรบมือตบเจ้าค่ะ