เอาตัวเลขมาคุยกัน...กับพวกเรา สีลพุทธญาณนิมิต

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย Amatayan, 9 กุมภาพันธ์ 2013.

1. ต้นพุทธ

ต้นพุทธ เป็นที่รู้จักกันดี

14 กันยายน 2012
    [/SIZE]

720 คุณเป็นคน2บุคคลิกค่ะ หวาน น่ารักมีเสน่ห์แบบคราสสิค พูดง่ายๆ ดูดีมีกึ๋นหนะค่ะ บริวารสนันสนุน ห้าวหาญ โผงผาง ค่อนข้างเป็นคนตรงและตรงมากๆสำหรับบางครั้ง ไม่ยอมเอาเปรียบใครและไม่ยอมเสียเปรียบใครเช่นกันยกเว้นเต็มใจให้ได้เปรียบ กล้าได้กล้าเสีย กล้าเสี่ยงเมื่อมีคำยอ พลิกแพลงแก้ไขสถาณการณ์ในยามหน้าสิ่วหน้าขวานได้ดีเยี่ยม เลี้ยงบริวารอย่างดี ชอบคำชมนิยมสังสรรค เบิกบานก็ได้ เศร้าใจก็มาก เป็นส่วนผสมที่ทำเอาหลายๆคนที่เพิ่งรู้จักคุณงงไปตามๆกัน หรืออีกนัยคือซับซ้อนเข้าใจยาก คิดมาก ลึกซึ้งโรแมนติค คำว่าผู้หญิงหวาน..เท่..มีเสน่ห์ที่สมอง..ก็น่าจะเหมาะกับคุณค่ะ ..ข้อเสียที่โดดเด่นและขอให้ระวังคือ การลงทุนมักผิดพลาด มีโอกาสเป็นหนี้เป็นสินในส่วนการซื้อขายบ้านที่ดิน มุทะลุ เจ้าอารมณ์ ขี้โม โอ้อวด (แต่อันนี้คุณเลือกทำไปบางครั้งก็เพราะความหมั่นไส้สำหรับใครบางคนไม่ใช่กับทุกคน จนบางทียอมเป็นหนี้เพราะอยากเอาชนะหรือสั่งสอนคนๆนั้น ก็อยากให้ลดลงจะดีกว่าค่ะเพราะสุดท้ายหลังจากสะใจผ่านไป หนี้สินก็ผ่านเข้ามา) .. ชอบท่องเที่ยวสังสรรคเข้าสังคม ท่องราตรี หลายต่อหลายครั้งที่เกือบผิดพลาดกับการดำเนินชีวิตในทางโลก และอาจมีบ้างเป็นบางครั้งที่ผิดพลาดไป ผ่านมาจนถึงวันนี้คุณใช้ประสบการณ์ทั้งหมดที่มีเป็นเครื่องเตือนใจและนำมาแก้ไขปัจจุบัน โชคดีที่อำนาจในใจทางโลกของคุณ ยังไม่ถึงกับดึงจิตคุณให้แย่จนเกินไปเพราะคุณมีทางธรรมไว้คอยยึดแต่เป็นไปในลักษณะของการศึกษาปรัชญาชีวิตแนวธรรมะ มากกว่าจะเป็นธรรมะเพียวๆ ประกอบกับจิตใจที่มีเมตตาชอบการทำำบุญอานิสงส์ก็เลยดึงคุณไว้ ให้ข้ามผ่านนาทียื้อกันของจิตใสกับใจขุ่นมาได้ด้วยดี แต่ก็มีลุ้นตัวโก่งกันอยู่บ่อยๆค่ะว่าจะ ขาวหรือดำดี แต่สิ่งที่ติดตัวคุณและดีแน่ๆคือคุณมีสิ่งศักดิ์สิทธิ์คอยคุ้มครอง ก็อย่าลืมสวดมนต์ถวายบุญท่านด้วยนะค่ะ

78 บ้านหลังนี้ บริเวณหน้าบ้านประตูบ้าน ประตุรั้ว สวยค่ะดูดีแบบสบายตาผุ้คนผ่านไปมามองมาแล้วสดชื่นมีต้นไม้ดอกไม้ประตุบ้านประตุรั้วผนังบ้านส่่วนหน้าหากมี สีส้ม สีเหลืองสีครีมสีโอโรสจะดีค่ะหรือว่ามีอยู่แล้ว มีอ่างน้ำอยู่บริเวณส่วนหน้าหรือจะเป็นตู้ปลาภายในห้องรับแขกก็จะช่วยเรื่องชื่อเสียง ภายในบ้านลมเย็นสบายแต่มีข้าวของที่ยังตัดใจทิ้งไม่ได้อยุ่มากโข ทำให้พื้นที่ภายในบ้านแคบลงเดินไม่สะดวก่อเหตุเดินชนอยู่บ่อยๆ ก็ควรจะเลือกทิ้งไปบ้างนะค่ะ คนในบ้านหมดเงินไปกับข้าวของสวยงามและเดินทางท่องเที่ยวกันบ่อย หลอดไฟในบ้านบางหลอดก็ติดๆดับๆ เปลี่ยนซะหน่อยก็ดีค่ะจะได้ใช้งานได้สะดวกและบ้านจะได้สว่างขึ้น ห้องน้ำมีปัญหาเรื่องน้ำท่าในการใช้งานเช่น น้ำขังคูระบายน้ำมีปัญหาน้ำไม่ค่อยไหล ต้องรอนานๆ ส้วมตันอะไรประมาณนี้ค่ะ คนในบ้านพูดจากันแบบถามคำตอบคำเหมือนไม่ค่อยมีเวลาจะคุยกัน ควรถนอมน้ำใจกันและชื่นชมกันและกันบ้างนะค่ะ หลังบ้านมีสีฟ้า น้ำเงิน ฟ้าอมเขียวก็จะดีค่ะ ส่งเสริมเรื่องความสัมพันธ์ของคนในครอบครัว หากมีสีดำอยู่หลังบ้านให้เอาออกไปนะค่ะเพราะจะส่งผลให้คนในบ้านป่วยด้วยอาการที่เกี่ยวกับช่องท้อง(กระเพาะลำไส้ ภาวะของประจำเดือนมาผิดปกติ) หรือตั้งแต่สะเอวลงไปถึงเท้า

ปล.รบกวนตอบกลับความคิดเห็นมาให้ต้นพุทธด้วยนะค่ะเพื่อเป็นประโยชน์ในการต่อยอดด้านการศึกษาพยากรณ์ต่อไปค่ะ โดยเฉพาะส่วนที่พยากรณ์ผิดพลาดนี่จำเป็นอย่างยิ่งค่ะ ตอบมาได้แบบไม่ต้องเกรงใจค่ะจะหน้ากระทู้หรือทางpm ก็ตามแต่สะดวกค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

2. mekfa

mekfa Active Member

เลขท้ายบัตร 071 ค่ะขอบคุณค่ะ

3. ตอง111

ตอง111 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณมากค่ะคุณต้นพุทธ. การทำนายว่ามีคุณภาพมาก ถ้าเทียบจาก% 100%. คุณเอาไปเลย90% อีก10%. คือผิดที่ครง. ตอง111. ไม่ชอบเที่ยวสังสรรค์ ยามราตรี หรือที่อโคจร. จะไม่ไปเลย. ขอบอกว่า. ไม่ว่านิสัย บ้าน คุณดูยังเคยมาที่บ้านเลยค่ะ. (รบกวนถามสิ่งที่ คุณแนะนำมา ว่ามีสิ่งศักดิ์คุ้มครองอยู่. ให้สวดมน. พี่ก็สวดค่ะแต่ 1วันจะเมตตาใหญ. อีกหนึ่งวัน พระไตรปิฏก. อยาดทราบว่า จะแนะนำเพิ่มบทไหนค่ะ.เรื่องสวดถวายท่านค่ะ เรื่องทำบุญทำอยู่ไม่ขาดค่ะและบ่อยมากๆๆ. และในที่นี้ก็ขอโอนบุญที่ได้สำเร็จแล้ว ให้คุณต้นบุญได้รับผลบุญที่ดิฉันได้ทำมาด้วยนะค่ะ ขอบคุณอีกครั้งค่ะที่เสียสระเวลามาดูให้

4. ต้นพุทธ

347 กล้าหาญมีน้ำใจ ขยัน อดทน เสียสละความสุขของตนเพื่อคนอื่น ทุ่มเทช่วยเขาถึงแม้เอ็นเราจะขาดก็อย่าได้แคร์สุขใจที่ได้ช่วยเหลือค่ะ ไหวพริบดี เก็บความรู้สึกเก่งแต่ก็เพียงในระยะต้น อารมณ์มักแสดงออกทางสายตา ซื่อสัตย์ต่อผู้มีพระคุณรักการผจญภัยมากกว่าการใช้ชีวิตแบบราบเรียบ สนใจการเสี่ยงโชคชนิดเสี่ยงไปรอน้ำบ่อหน้า คุณใช้สมองสั่งการ ชี้นิ้วสั่งงานเรียกว่าเปลืองสมองมากกว่าลงแรงค่ะ คุณใช้ทั้งเหตุทั้งผลปนพระคุณลูกน้องรอลุ้นไปถึงพระเดช บริวารก็เกื้อหนุนค่ะเพราะคุณเป็นผู้นำแบบครบวงจร เจรจาเก่งมีลูกล่อลูกชนผสมเล่ห์กลชนิดคู่สนทนาตามไม่ทัน คำพูดของคุณเลยมักประสบผล แถมโชคดีแบบฟรุ๊คๆเสมอ แต่ก็ควรจะรอบคอบและไม่ประมาท หลายครั้งที่ลงทุนไม่คุ้มค่าเหนื่อยก็เพราะ หน้าใหญ่ใจโตรักษาหน้าชนิดเป็นหนี้ไม่ว่าขอแค่ศักดิ์ศรีที่มียังวางอยู่บนบ่าอย่างสง่างาม มักตกบ่อคำยกยอ ต้องระวังเพราะพูดออกไปแล้วคำพูดกลายเป็นนายและสร้างหนี้ให้คุณได้ในเวลาต่อมา คุณมีภาระเยอะ รับผิดชอบผู้ใหญ่ในบ้านความกตัญญูที่คุณมีเลยย้อนกลับมากู้ภัยส่งผลให้มีนายอุปถัมย์เสมอ ข้อเสีย คือคิดมาก เพราะคุณใช้สมองมากกว่ากำลังในการดำเนินชีวิต บวกกับการเป็นมนุษย์ไท้เอชนิดสมบูรณ์แบบทำงานออกมาแล้วต้องเบ็ดเสร็จดูดีอย่างที่วาดหวัง ซี่งมันเป็นไปไม่ได้ที่เราจะต้องได้ดั่งใจทุกอย่าง และแล้วพอไม่ได้ดั่งใจ หากคุณขาดสติและโกรธเมื่อไหร่ สายตาพร้อมคำพูดชนิดเฉียดเฉือนใจคนฟังมันจะส่งผลถึงวาทะวิวาทบ้านพังกันเลยละค่ะ ต้องเจริญภาวนาบ่อยๆ สติก็จะมีกำลังมากกว่าอารมณ์ค่ะ

145 บ้านหลังนี้ หน้าบ้านมีทางระบายน้ำหรือลำคลองใกล้บ้านอยู่ทางทิศเหนือของบ้าน ส่วนหน้าของบ้านมีพวกแผ่นป้ายโฆษณาด้วยรึเปล่าค่ะ (หากมีติดต่อมาขอใช้พื้นที่ในการโฆษณาก็ให้เช่าไปเลยค่ะ เหมาะและสร้างรายได้อีกต่างหาก) ประตุด้านหน้ามักมีปัญหาในช่วงฤดูฝนมันปิดยากนิดหน่อยประตูเป็นไม้รึเปล่าค่ะ บ้านหลังนี้หากคนในบ้านรับราชการหรือทำธุรกิจเกี่ยวกับการประสานงานเจรจา บัญชีจะส่งเสริมค่ะ ทุกคนในบ้านขยันและอดทนต่อการทำงานเหนื่อยค่ะ ก็เลยส่่งผลให้หงุดหงิด ใจร้อนกันแต่มักเก็บอารมณืเอาไว้เป็นความน้อยใจสะสมนานๆปะทุที อากาศภายในบ้านก็ร้อน ยิ่งเรื่องเงินนี่บ่นกันใหญ่ แต่มักใช้จ่ายหมดไปกับ การช่วยเหลือผู้อื่นและของใช้สวยงาม ค่าไฟฟ้าค่าแอร์ (บ้านก้ร้อนใจก็ร้อนค่ะ)รวมไปถึงค่าอุปกรณ์ไอทีทั้งหลาย บ้านหลังนี้ผ่อนระยะยาวรึเปล่าค่ะ ห้องน้ำหลังบ้านมีปัญหาเรื่องน้ำไม่ไหลไฟไม่ค่อยสว่าง มีกลิ่นอับชื้นรวมถึงบรรดาของใช้ใกล้ห้องครัวที่กองวางกันไว้มากมายทั้งที่ส่วนใหญ่ไม่ใช้แล้วแต่ยังตัดใจทิ้งไม่ได้ซะที
    [SI
    ZE="6"][/SIZE]
    ปล.แทนคำขอบคุณ ต้นพุทธขอเป็นการตอบรับกลับมาเป้นคำติชมนะคะ ต้นพุทะจะได้นำกลับมาพัฒนาค่ะ ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ

5. starnews

starnews Active Member

21 พฤศจิกายน 2012
    เลขที่บ้าน 116 ขอบคุณค่ะ

6. ต้นพุทธ

ขอบคุณที่สุุดค่ะ

สาธุค่ะขอรับอนุโมทนาบุญกับคุณตอง111 อย่างแฉ่มชื่นใจค่ะ ต้นพุทธก็ขอให้ผลบุญที่คุณตอง111คิดดี ทำดีและมีจิตใจเอื้อเฟื้อเผื่อแผ่อย่างที่คุณตอง111มี ส่งผลย้อนกลับไปเป็นมงคลชีวิตในการเดินทางของจิตดวงนี้ไม่ว่าจะภพนี้หรือภูมิหน้า บวกด้วยบุญกุศลที่ต้นพุทธสั่งสมมา ส่งให้คุณตอง111ก้าวหน้าทั้งในทางโลกและทางธรรมยิ่งๆขึ้นไปค่ะ ..ยินดีที่ได้รู้จักนะค่ะ ขอบคุณที่กรุณาเปิดโอกาสให้ต้นพุทธเช่นเดียวกันค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 3 มีนาคม 2013
  7. ตอง111

ตอง111 เป็นที่รู้จักกันดี

28 กุมภาพันธ์ 2011
    ขอบคุณ มากๆๆเช่นกันค่ะ. โมทนาสาธุ สาธุ. สาธุ. ในบุญด้วยค่ะ

8. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    241 ล่ะครับ

9. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ขอขอบคุณทุกท่านที่เข้ามาร่วมแชร์ความเห็นว่าถูกใจ ตรงหรือไม่ ประการใด แทนน้องต้นพุทธและน้อง Amatayan ด้วยค่ะ ถือว่าเป็นกำลังใจให้ทั้ง ๒ ท่าน ทุกท่านในที่นี้ที่มาแชร์ความเห็นกันก็ถือว่าเป็นครูที่มาร่วมให้ข้อสังเกตและข้อเสนอแนะที่ดี เพื่อเป็นกำลังใจในการฝึกฝนให้ลูกศิษย์ได้พัฒนาความรู้มากยิ่งขึ้น

วันหน้าพี่บัวคงจะไม่เรียนรู้แค่เป็นอาจารย์นะ เพราะพยากรณ์ผิดน้อยได้เป็นแค่ครู แต่ถ้าพยากรณ์ผิดมาก ๆ อย่างตรูคงได้เป็นอธิการ ฮิ..ฮิ.. บารมีสูง

10. ต้นพุทธ

คิดมากอยู่ใย การเจรจาหาเงินก็งอกเงยแล้วไซร์ มัวรอทำไม ไปขอเธอแต่งเลย ..ดีไหม๊..ถ้าคิดว่าใช่

อันนี้เดาล้วนๆพยากรณ์ รักน้องดอกจึงหยอกเล่นนนนนนน

11. ต้นพุทธ

อธิการบดี อย่างพี่บัว ยังน้อยไปค่ะ เป็นปาหรัดกาซวงเลยเป็นไงพี่ ยิ่งใหญ่ดีไม่มีใครเกิน อ่อ..แต่ยังไงพี่ก็ต้องยกให้ทวดนิพพานนะ ให้แกเกินพี่ไปหน่อยละกัน นอบน้อมกันไปอวุโสยิ่งใหญ่และได้ความน่าเอ็นดู สำคัญเลยโบราณเค้าบอก เดินตามผู้ใหญ่ อะไรๆก็ไม่กล้า...กัด ต้นพุทธคิดอย่างนี้แล..แม่บัวหละเจ้า คิดเยี่ยงใดฤๅ ......

12. namitta

namitta เป็นที่รู้จักกันดี

27 มิถุนายน 2010
    อยู่มี่เงิน เงิน เงิน เงิน ครับ

13. buakwun

buakwun เป็นที่รู้จักกันดี

4 กุมภาพันธ์ 2012
    ไม่อยากเป็นปลัดอ่ะ กลัวมีคำว่า ขิก เติมตามหลังมาด้วย ถ้าพี่นิพพานต้องยกให้เป็นรัฐมนตรีว่าการไปเลย เพราะว่าได้ทุกการ การบ้าน การเมือง การหวย ตอนนี้คงทำหน้าที่เป็นการพยาบาลที่ดีดูแลใจผู้ป่วย

14. ต้นพุทธ

แหมๆๆๆ โดนใจจริงๆ คิดได้ไงเนี่ย ชอบหมั๊กหม้ากๆๆๆ

15. ต้นพุทธ

คิวที่ค้างค่ะ

ตั้งแต่วันนี้เป็นต้นไปคุณ Amatayan คุณ namitta และคุณสีลสิกขาจะเข้ามาทยอยตอบให้ต่อไปเรื่อยๆค่ะ ส่วนต้นพุทธคงเข้ามาช่วยตอบคุณอมตได้น้อยลงเนื่องจากภารกิจส่วนตัวมันเยอะขึ้นค่ะ ก็ต้องขอขอบคุณเพื่อนๆพี่ๆน้องๆในพลังจิตนะค่ะ กับโอกาสที่เปิดให้กับต้นพุทธได้ฝึกฝน ขอให้ทุกท่านเจริญด้วยปัญญาที่ได้ให้แนวทางปรับปรุงปัญญาด้านการเรียนพยากรณ์ของต้นพุทธค่ะ บุญรักษาค่ะ

แก้ไขครั้งล่าสุด: 5 มีนาคม 2013
  16. แสนโชค

แสนโชค เป็นที่รู้จักกันดี

28 กันยายน 2009
    โอ้โห ขอบอกว่าเจ๋งมากเลย(ยืมคำวัยรุ่นหน่อยหลานชอบพูด) ระหว่างขยันกับขี้เกียจนี่สุดแม่นเลยเคยหานิยามให้ตัวเองอยู่ว่าจะเรียกตัวเองว่ายังไงนี่แหละแบบนี้เลย ดูนิสัยจากหมายเลขบัตรประชาชนนี่ถือว่าแม่นเกิน90เลยนะถูกเกือบทุกประโยคเลยยกเว้นที่บอกว่า ปีที่ผ่านมาทุกข์เรื่องรักชนิดทำดีไม่มีที่เธอคนนั้นจะมองเห็นแต่เห็นคนอื่นดีกว่าเรา ก็แยกย้ายกันไป(ประมาณนี้รึเปล่าค่ะ) แบบว่ายังไม่มีรถไฟผ่านมานานหลายปีมากๆเลยค่ะ ^^ อันนี้มีวิธีแก้มั้ยเนี่ย ทำไมเพื่อนเปลี่ยนเหมือนเปลี่ยนเสื้อเลยอ่ะ ฮ่าๆ เรื่องฝีปากนี่ต้องยอมเลยอ่ะ กลัวปากตัวเองจนต้องกัดปากเลือดซิบเลย แฮะๆ

แต่ดูเลขที่บ้านนี่ต่างหลายอยู่ หน้าบ้านไม่มีอะไรเหลืองๆ เรื่องเงินนี่ประจำได้น้อย เงินก้อนนานๆมาทีแบบนานมาก เรื่องญาติหรือเพื่อนมาบ้านเยอะนี่แทบไม่มีเลยนอกจากว่ามายืมของ 555 หลังบ้านร้อนน่ะตรงเลย ทำรั้วสูงจริง

ขอถามต่ออีกนิดเดิมแม่เป็นเจ้าบ้านแล้วประสบอุบัติเหตุเสียชีวิตเรารับมรดกมาต่อเพราะพี่น้องคนอื่นมีบ้านกันหมดแล้ว อยากรู้ว่าดวงเจ้าของบ้านนี้จะเป็นดวงเจออุบัติเหตุหรือเปล่าคะ หรือว่าเราหลอนจากเรื่องแม่เลยกลัวเจอแม้จะยอมรับว่าคนเราวันหนึ่งก็ต้องตายก็เถอะ ขอบคุณค่ะ

17. Amatayan

Amatayan เป็นที่รู้จักกันดี

เลขบัตร ๘เป็นดาวตัวแทนพระราหูในด้านดีคือมีไหวพริบ ปฏิภาณที่ดี ฉลาดทันคน ชอบเรื่องท้าทาย มีความเป็นคนใจสู้ ใจใหญ่ ในด้านเสียมักมัวเมา หลงไหล เชื่อง่ายถูกหลอกง่าย อีกทั้งใช้อารมณ์ในการตัดสินปัญหา มีความมุทะลุ ใจร้อน เจ้าโทสะ ขี้หงุดหงิด ได้ ๐ เป็นตัวเสริม ทำให้เกิดความเร่าร้อน โวยวาย เจ้าอารมณ์ ระวังการทะเลาะกับคนอื่นเพราะพูดตรงเกินไปนะครับ ๔ เป็นเรื่องของคำพูด การกระทำ ความคิด และการวางแผน ดังนั้นเมื่อไปรวมกับ ๘ หรือ ๐ ก็ทำให้มีความคิดเห็นในทางที่แปลก ไม่เหมือนชาวบ้าน ขี้ลืม ขี้บ่น และมีความเชื่ออะไรในทางที่ลึกรับ พิสดาร และวังจะถูกเขี้ยวงา ของมีคม หรือสัตว์ขบกัดเสมอๆครับ

ส่วนบ้านเลขที่ อยู่ในเกณฑ์ที่ดีพอสมควรครับ มี ๘ ที่เป็นตัวที่ทำให้เกิดความหงุดหงิด ใจร้อน แต่มีดาวที่เป็นตัวแก้อยู่ในตัวอยู่แล้ว หากสวดมนต์บ่อยๆเสมอๆ บ้านที่อยู่อาจเกิดโชคดีแก่ผู้อยู่อาศัยครับ

18. Amatayan

๕เป็นเลขที่มีอิทธิพลเกี่ยวกับความรู้ การศึกษา เชื่อถือในคุณธรรมความดี ยึดกฎเกณฑ์กติกา ชอบสอน ชอบให้โอวาท แต่ก็มีความดื้อในตัวเพราะถือว่าสิ่งที่ตนเองรู้นั้นถูกต้อง อย่างน้อยจะผิดจะถูกอะไรก็ถอเถียงสักนิดก่อน ๙ เป็นเลขที่ี่มีอิทธิพลด้านของการสัมผัสกับสิ่งที่ไม่คาดคิดคาดฝันเสมอๆ เซ้นท์ ญาณ รางสังหรณ์ มีความสามารถด้านต่างภาษา ต่างชาติ ถ้าฝึกฝนดีจะเสริมให้เกิดทรัพย์ได้ ๓ เป็นคนที่กล้าคิด กล้าทำ กล้าพูด มีหลักเกณฑ์ หากมีความเพียรในการเจริญ กุศล ทาน ศีล ภาวนา คุณจะมีความสามารถในการปฏิบัติมากท่านหนึ่งครับ อย่าห่างเหินการทำบุญ และคุณเองจะได้รับการอุปการะจากผู้ใหญ่เสมอๆ ขอให้ตั้งใจทำบุญ สวดมนต์ ทุกวันๆนะครับ

ส่วนบ้านเลขที่ มันเป็นเลขไม่ดีครับ ท่านเรียกว่าคู่ศัตรู ให้ผลในทางเจ้าอารมณ์ ใจร้อน ทะเลาะ เกิดความวุ่นวายเสมอๆ ไม่หัวแตกก็ขาหักโบราณท่านว่า อยู่แล้วมักวุ่นวาย ให้คุณเอาเลข ๕ ตัวเล็กๆไปติด เพื่อให้กระแสของอิทธิพลดาวครูเข้าไปปรับธาตุทั้งสองให้สมดุลย์กันนะครับ แต่อย่าให้ตัวเลขที่ไปติดนั้นใหญ่เกินกว่าบ้านเลขที่ หรือมองแล้วบ้านเลขที่เปลี่ยนไป แล้วคนในบ้านจะมีเหตุมีผล รักใคร่กันมากขึ้น มีศีล มีธรรมมากขึ้นครับ

19. Amatayan

เลขนี้ดูอิทธิพลเหมือจะร้อนและดูแข็งแกร่ง เป็นคนที่มีความคิดความอ่านไม่เหมือชาวบ้าน ถ้าเงียบก็จะไม่ปริปากอะไร แต่ถ้าโกรธขึ้นมาแล้วยิ่งกว่าภูเขาไฟระเบิด คิดมากเหมือนหัวจะแตก ระวังเรื่องของความเครียด วิตกกังวล เลือดลมจะพลอยเสียไปด้วย สายตา กระดูจะไม่ดี ระวังเรื่องของความโกรธ ความเครียด หัวจะจะมีปัญหาครับ ระวังเรื่องของการเป็นคนอารมณ์ร้อน และความถือทิฐิ ยอมหักแต่ไม่ยอมงอ รักเกียตริ รักศักดิ์ศรี แต่ความหมายในเลขทั้งสองให้ผลที่ดี มีความมั่นคงของชีวิตครับ

mekfa กระทู้ที่ #614
    Starnews กระทู้ที่ #617
    namitta กระทู้ที่ #620

20. Amatayan

บ้านเลขที่นี้ให้อิทธิพลด้านของความเป็นไฟถึงสองตัว ดังนั้นจะเกิดความใจร้อน ถ้าทุกคนถือดีจะเกิดความวุ่นวาย ความเครียด ใจร้อน เจ้าโทสะ ๖ เป็นตัวที่ทำให้ทุกอย่างใจเย็นลง ๖ เป็นดาวความรักและการเงิน ในบางครั้งจะเกิดปัญหาเรื่องความรัก หรือ การเงินได้นะครับ ให้หมั่นสวดมนต์ เจริญภาวนาด้วยนะครับ จะเกิดโชคขึ้นได้ครับ