เอาสิ่งดีๆๆมาฝากครับ

ในห้อง 'ดูดวง และ ทำนายฝัน' ตั้งกระทู้โดย yakuzaa12, 2 กันยายน 2009.

1. Sun smile

Sun smile เป็นที่รู้จักกันดี

ไปงัดเอาออกมาค่ะ
    ช่วยกันดันต่อไป สำหรับผู้ตกหล่น
    จะได้เปิดโลกทางธรรมอีกใบ
    ขอโมทนา กับเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ

2. คนดีคนนี้

คนดีคนนี้ เป็นที่รู้จักกันดี

14 สิงหาคม 2009
    สิ่งดีๆๆ ต้องอยู่หน้าแรกคะ อิอิ

3. rose_tk4

rose_tk4 เป็นที่รู้จักกันดี

ดันๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

4. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    ดันไปเจ้านายดันไป

5. Nijaree

Nijaree เป็นที่รู้จักกันดี

17 สิงหาคม 2009
    สิ่งดีๆอยากให้เข้ามาฟังกันเยอะๆค่ะ

6. pomkiatisuk

pomkiatisuk เป็นที่รู้จักกันดี

5 มิถุนายน 2006
    มาดันให้พี่หนึ่ง ท่าทางพี่หนึ่งคงยุ่งน่าดู

อนุโมทนาครับ

7. luxury

luxury เป็นที่รู้จักกันดี

ฟังเทศน์ฟังธรรมกันดีกว่าค่ะ

8. ลุงชาลี

ลุงชาลี เป็นที่รู้จักกันดี

<TABLE class=tborder id=post2535473 cellSpacing=0 cellPadding=6 width="100%" align=center border=0><TBODY><TR vAlign=top><TD class=alt2 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid; BORDER-TOP: #ffffff 0px solid; BORDER-LEFT: #ffffff 1px solid; BORDER-BOTTOM: #ffffff 0px solid" width=175></TD><TD class=alt1 id=td_post_2535473 style="BORDER-RIGHT: #ffffff 1px solid"><!-- google_ad_section_start -->สาธุ สาธุ ขอโมทนา
    อิทัง ปุญญพลัง อิมินา ปุญญะกัมเมนะ

ด้วยเดชะบุญกุศลที่ข้าพเจ้าได้บำเพ็ญมาแล้วด้วยดี
    ตั้งแต่ปฐมชาติ อดีตชาติ ปัจจุบันวันนี้
    ข้าพเจ้าขอตั้งจิตกุศลนี้เป็น มหาธรรมทาน
    เพื่ออบรมหนทางความดับ
    ไม่มีเหลือเชื้อแห่งอาวสะกิเลสตน แด่ผู้ใฝ่ในธรรม
    และผู้เคารพเลื่อมใสองค์พระสัมมาสัมพุทธเจ้า
    <O:p</O:p
    ขอส่งผลบุญกุศล อันเกิดจากการนี้
    อุทิศให้ ครูอุปัชฌาย์อาจารย์สืบๆ ต่อกันมา
    พ่อเกิดแม่เกิด ผู้มีคุณผู้สูงชาติ
    ผู้สงเคราะห์โลกพิทักษ์ธรรม ตลอดจน
    เจ้าบุญนายคุณ เจ้าบ่าวนายใช้ เจ้ากรรมนายเวร
    เจ้าเกณฑ์ชะตา เจ้าการบัญชี ทั้งหลายในทุกภพทุกชาติ
    ที่ข้าพเจ้าได้เคยสบประมาทล่วงเกิน และมีสัมพันธ์เกี่ยวข้อง
    ขอจงได้รับขมากรรม อโหสิกรรม และอนุโมทนาบุญให้แก่ข้าพเจ้า
    และกรรมอันใดที่ท่านทั้งหลาย ได้ทำไว้กับข้าพเจ้าทุกภพทุกชาตินั้น
    ข้าพเจ้าขอปวารณาให้เป็นอโหสิกรรมเช่นกัน
    พร้อมนี้ขอให้ท่านทั้งหลายพึงปราศจากทุกข์และมีสุข
    เกิดปัญญาญาณยิ่งๆ ขึ้นไป เช่นเดียวกับที่ข้าพเจ้าได้รับ
    ณ กาลบัดเดี่ยวนี้ด้วยเทอญ
    <O:p</O:p
    สาธุ สาธุ สาธุ นะ โม พุท ธา ยะ
    นิพพานัง ปะระมัง สุขขัง
    ขอเชิญร่วมสร้างพระอุปคุต หลวงปู่ทวด วัดนาอุดม อุบลฯ (รับของดีหลายครูบาอาจารย์)<!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end --><!-- google_ad_section_end -->
    </TD></TR></TBODY></TABLE>

9. lekbmw

lekbmw Active Member

อนุโมทนา

มีความบังเอิญได้พูดคุยกับคุณyakuzaa12 ค่ะ ดีมาก
    ไม่สามารถบอกออกมาได้ แต่ก็ขอขอบคุณในคำแนะนำมาก ๆ ค่ะ

10. Tanunchapat

Tanunchapat เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนาค่ะ ขอให้ผู้รับฟังทุกๆท่านจงมีสติ ปัญญาเจริญยิ่งๆขึ้นค่ะ

11. namo3

namo3 เป็นที่รู้จักกันดี

1 พฤศจิกายน 2009
    อนุโมทนา คุณหนึ่งช่วยตอบเมล์ให้ด้วยนะค่ะ จาก ฮอล์แลนด์

อนุโมทนาค่ะ ขอรบกวนคุณหนึ่งช่วยตอยเมล์ให้ด้วยนะค่ะ จาก ฮอล์แลด์ ค่ะ รออยู่ค่ะ

QUOTE=yakuzaa12;2399657]ช่วยกันอย่าให้กระทู้ตกนะครับ ขอบคุนครับ[/QUOTE]

12. lekbmw

กลัวกระทู้ตกไปทำไมกัน คนดังอย่างคุณหนึ่งหัวใจเทวดา

13. mod_x-ray

mod_x-ray เป็นที่รู้จักกันดี

19 สิงหาคม 2009
    ช่วยจรรโลงพระศาสนาด้วยคนครับ

14. saipote

saipote เป็นที่รู้จักกันดี

27 กันยายน 2009
    สมาชิกใหม่ค่ะ งั้นขอช่วยดันอีกแรงอ่ะ 555

15. budsayamasp

budsayamasp เป็นที่รู้จักกันดี

26 พฤศจิกายน 2007
    สนับสนุนคนดีๆ อีกแรง

16. lekbmw

หลายครั้งที่รู้สึกท้อแท้
    หลายครั้งที่รู้สึกสิ้นหวัง
    หลายครั้งที่รู้สึกหมดกำลังใจ
    อ้างว้าง........โดดเดี่ยว......
    จนเหมือนอยู่ตัวคนเดียวบนโลกใบนี้
    ไม่มีแม้แต่คนเข้าใจ....

คุณเป็นคนหนึ่งที่เคยรู้สึกอย่างนี้บ้างรึป่าว ?

ถ้าหากวันนี้คุณกำลังมีความรู้สึกแบบนี้
    ขอให้คุณรู้ไว้เถอะนะว่า ....
    ช่วงเวลาเหล่านั้นอยู่กับคุณได้ไม่นานนักหรอก
    สักวันหนึ่งมันจะต้องผ่านไป
    แล้วสิ่งดีๆ ก็จะก้าวเข้ามาในชีวิตคุณ

ขอให้คุณคิดซ่ะว่า ไม่มีผู้ใดในโลก
    ที่ไม่รู้จักกับความทุกข์ ......
    แล้วเค้าคนนั้นจะรู้จักความสุขอย่างแท้จริง
    ขอให้คุณรู้ไว้เถอะว่าความทุกข์ที่ผ่านเข้ามาในชีวิตคุณนั้น
    มันจะทำให้คุณเห็นถึงคุณค่าของความสุขที่คุณกำลังจะได้รับ

เพราะบางสิ่งที่คุณกำลังเผชิญอยู่นั้น....
    มันอาจเป็นเพียงแค่พายุฝนที่พัดผ่าน
    ผ่านเข้ามาทำให้คุณเปียกปอน....
    แต่อีกไม่นานพายุฝนก็จะสงบ
    แล้วท้องฟ้าก็จะสดใส .... ไร้ซึ่งเงาของเมฆฝน
    จงรับรู้ไว้เถอะว่าฟ้าหลังฝน นั้นสวยงามเสมอ....

ที่มา : ทำดีดอทเนต

17. KARNDAVADEE

KARNDAVADEE เป็นที่รู้จักกันดี

ขออนุโมทนา สาธุ ในสิ่งดีๆ ที่นำมาให้ค่ะ ขอให้เจริญในธรรมค่ะ

18. pmntr

pmntr เป็นที่รู้จักกันดี

14 กรกฎาคม 2005
    ดีครับ
    ขอบคุณครับ

19. กนกพิชญ์

กนกพิชญ์ เป็นที่รู้จักกันดี

อนุโมทนาสาธุ..
    ขอให้คุณหนึ่งมีสุขภาพที่แข็งแรงอยู่ช่วยเหลือคนตลอดไปนะคะ...

20. นิร_นาม

นิร_นาม Active Member

10 กันยายน 2009
    ฟังหลวงพ่อพุธไปหน่อยดีมากเลยปฏิบัติแบบง่ายๆ ช่วยกันดันกระทู้กันนะค่ะ เดี่ยวตกขอบ
    โมทนากับเจ้าของกระทู้ด้วยค่ะ